unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwaj thii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya www org uhali gani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu sana tuungane sote katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo kama hujui kupiga ma, eh, randa maneno yako yawe laini basi usioe lakini ukishaamua kuoa basi maneno yako yanatakiwa laini yawe dawa tamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha na hivyo basi kabla ya kwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa basi utapata fursa kusikiliza wimbo kutoka kwao mikongeni sda kwaya naijua hiki yako na ubasitin wako aiwewe utambue huu ni wimbo wa kwanza na wimbo wa pili ni kutoka kwao mikongeni sda kwaya vyo basi msikilizaji nyimbo hizi kwa siku ya leo zitakubariki sana kwa kuanza sasa hebu tuwategee sikio mikongeni sd kwaya na wimbo wunaosema naijua dhiki yako barikiwa glaetan na ijua hikiyako na umasithiniwako baliwewe utambue mamawewe mitadiwili na matukano yajua thamatukalo yaogagifanyao vayahudi barikune la shetani ko we mami nde fundukuru haja kamaniki fo ko ta ke kwa caji nzuri ko se mawami lelɛ ko we mami nde fundukuru haja kamaniki fo ko ta ke kwa caji nzuri ko se mawami lelɛ. ntateswa ntapigwa kwa nyina na bwana yesu na wengine ntafanywa mafumua magereza ni jeimani mlio nayo itakufanya ushine kafakari ndugu yangud ntapigwa kwa ligala bwana yesu na wengine ntafanwa mafuma wa magereza nije imani muliyonayo itakufanya ushine kafakari bugu yangu muda bada ungalipo umwamidifunugu hata kifo I'm going zr mzmw t asanteni sana mikongeni sj qwya na wimbo wenu huu mzuri na sasa nimkaribishe mchungaji prgod nzota katika kipindi cha sera za ndoa yeye anakuja na kutueleza dawa iletayo furaha nyumbani dawa iletayo furaha nyumbani mtegee sikio kwa makini endwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa na kipindi kilichopita tulizungumzia furah na tabasam na sasa tunaendelea na mada yetu kuhusiana na dawa iletayo furaha nyumbani. tutapata tiba na dawa katika katika siku ya leo ya leo kupitia maandiko matakatifu biblia sasa uh, ninaye hapa mchungaji sera tutakwenda nyumbaniutaaaa uiti maandikomatakatifabymchungaji katia masalaatndauajkitabu chamihai sb naule mstaia b inasemaje kuhusiana na dawa hii ambayo inaleta furaha uliochangamka ni dawa nzuri na wengi watashangaa nini nimependa hii kitu moyo uliochangamka ni dawa rafiki yangu anda napenda ngupe hadithi nzuri tu ya babu yetu aliyetueleza kijijini kulikuwa na na na na watu wawili wameoa lakini mmoja anashangaa anakonda anakuwa sindano, na mwenzake anakuwa sindano mwenzake afya sasa yule mke ambaye kila siku anapungua akauliza kwa rafiki yake hebu nipe siri kwani kwako anaafya akampa baada ya, ulimi. ya nyama za ulimi, buchi, mwezi mmoja nimempa maulimi ya kutosha lakini sioni akitabasamu moa akaambiwa jamani aii mdogo kwenye mambo ya yandasa e yama aul ama e maneno mazuri wewe mkeo ni mzuri lakini unamgombeza kila saa maneno yako ni yale ya kukwaza badilika umwambie maneno matam hiyo ukisikia kwamba ndoa ina dawa dawa yake ni maneno matamu uwezekusematafaali maia fam baba e, e, yani kuwe na yale majina mazuri mazuri lakini kama mkeo yuko pae unamwita labda naitwa rebeka inashangaza yeah. sana kwa hiyo katika hali ya pekee aa alaeeupiga arandaaneno eh, randa maneno yako ya laini basi usi kuo, basi usioe lakini kuoa maneno yako yanatakiwa laini yawe dawa tamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha usitumie nguvu kubwa wanasema kwa kutumia risasi sisimizi tu unamgusa unamsukuma na we nyumbani ss tunamgusaana garimoshi ni gari kubwa lakini linaendeshwa tu kwa usukani mdogo basi na nawewe uwe na usukani mdogo maneno matam asante sana maneno matamu huleta furaha nyumbani na nyumbani ni nani hasa ni muhimu mno mtu muhimu nyumbani ni nani okay katika hali ya pekee kwenye ndoa ndoa wataalamu wa kwamba family first au au familia kwanza Kwa hiyo, ujue pale nyumbani kitu cha thamani kuliko vyote hasa unapoanza ndoa ni mkeo au kama a mwanamke ni mumeo lakini watu wengi katika kuwa na akili ifupi anaheshimu vitu ya kumheshimu yule ambaye ndiye wa muhimu Oh God. na kwa vile wengi wanaomskiliza wanapenda mifano hai kuna baba mmoja alikuwa na lewa sana anamgombeza anamgombeza akakosea akamwambia mama nafikiri imetosha sasa hivi fungasha viroba vyako kila kitu safari mm. itu afari nitakupa sheria moja tu huruma chagua kitu kimoja tu hapa nyumbani uende nacho Mm-hmm. Tuki, tuki moja, a, a Asada, kwa hiyo kafukuzwa kaambiwa achukue tu kitu kimoja akipendacho aondoke sasaaamwanaume kwavie ni mlevi wa walevi basi amelala yule mama akawa mwaminifu mwaminifuyule mewe avni mlevi na watu walevi hawi, na afya nzuri sana basi akakabeba kaume kake vizuri akakachukua kwao asubuhi jamaa namkia ko wakwe sasa niambie hapa ni wapi kaambia nyumbani kwetu nilikuja kbia ymbanikt kaambia kwamba niondoke nyumbani nichukue kitu kimoja kwa hiyo kenda ndnle a mek ua aae mbani mtu muhimu kuliko wote ni vile vitu vingine vyote ni vitu vya kupitaatunajua kupita. a kwamba katika familia kuna majukumu mengi sana ambayo yanapaswa kutekelezwa sasa ni jukumu gani hasa ambayo ni la muhimu na la msingi sana nyumbani nyumbania katika familia katika familia kuna mambo mengi yanayohusika lakini kwa leo ningependa tu tuzungumzie matatu hivi kwamba katika familia mnatakiwa umwe na muda wa kula pamoja wazungu wanasema you should break bread ilawaida yakusema hii nsaa ya kula mkae wote mnakula mnacheka mnafanya nini ile ndio inafanya kila mmoja kwamba mhusika kwenye familia na lakini yale mambo ya kila mmoja anakula kwa saa zake kumbe mwingine anakula au hakula kabisa umemkasirisha lakini mnapokuwa mnakula pamoja ni ishara kwamba kama kuna matatizo kichwani yameisha watu wanakula na na kucheka pamoja pamoja mm. pamoja pamoja pamoja kwa hiyo, hakikisha kwamba unapenda kula pamoja. E, kuna wangino, pamoja, na kula kuna wengine hii ya wanasema ombeni mm. unakuta mwenzako anakuchukia lakini anapoomba anasema baba mbariki wangu kazi yake ni hatari hata wakati mwingine anakuja usiku huko njiani kuna wanyang'anyi lakini unamvusha salama mbariki basi utakuta mtu mtu anaona la la kumbe bado napendeka <coughs> pili anasema mcheze pamoja e, watoto kuna mbaraaawaoto aena ni, ni sehemu ya Family. familia yaani napendeza alafu baba nawe usijifanye mbabe namna ya kucheza na na watoto na wewe unajifanya ili wakati mwingine haya njoni tukimbie e nyoniue ayaane t t g basi nakimbia naakimbia kwa bidii lakini kumbe sana unakuta mtoto ndiye katangulia. Basi, makofi. Huyo ndiye katangulia makofi kafanya nini ninikashinda turudie tena Ah, jamani we umekuwa mzee baba unaona tunakushinda basi unakuta hata ukija watoto wanakupokea ini anasema utangulize familia kuliko marafiki put family before friends yaani mambo familia yako yape uzito kuliko marafiki yaani kuna mtu wngine utakuta kwamba familia inataka kuhudumiwa jambo fulani lakini tu kumetokea dharura isio hata na mantik, mtu anasema ah, jambo samahani marafiki zangu wamekuja tunaenda mahali fulani hapana wanasema kwamba ukishakubali kuwa na familia basi, familia basi inapewa uzito wa kwanza yeah, jamani ma maa ku, kuwafanyia eh, jambo fulani lakini nimegundua wangu ni mkeangu kwa hiyo naenda leba basi watu wote wataelewa kwamba huyu jamaa anawajibika lakini nimeshaona watu wengine akili ziko kwenye soks, anaenda kwenye shughuli za ofisini wakati mama mkewe ni shuuli ana kwenda kujifungua mtu anapelekwa kujifungua na mtu ambaye si jamaa anasema ana shughuli nyingi mee amaa asma nasul nn asante sana kwa kuwa tunazungumzia dawa ilekayo furaha nyumbani sasa basi moja kwa moja twende katika dozi ya dawa hiyo etupatie dozi ambayo tatupatia dawa tao furaha nyumbani na katika hali ya pekee wataalamu anasema kuna dawa na dawa hiyo ikoje basi mtaalamu mmoja anatumia kwamba kuna dozi ya tatu mara moja na hizi hivi donge vitatu ambavyo unatakiwa ambyokitm vidonge hivi majina yake nitakupa mm-hmm. cha kwanza anasema sauti yako iwe chini wazungu kip ya ukitaka kuona mtu ambaye kwake hakuna furaha ni kupiga kelele kupayuka lakini natakiwa uweke sauti yako chini alafu jambo la pili usipambane mbele ya watoto wewe ni baba wanasema usichemshe hata kama jambo limeenda vibaya unazungumza kwa lugha iliyotulia alafu kidongo hiki cha kinasema don't work too much usifanye kazi kupita kiasi watu wengi wanashindwa kuishi vizuri na wenzao kwa vile anafanya kazi kupita kiasi amechapa kazi mpaka usiku watu wamelala nifungulieni nifungulieni sasa kweli ile familia itapata raha sanane ndio unakuja kwa hiyo katika hali ya pekee kazi zako ziwe hivyo alafu wakina mama wanapendeka lakini baada ya muda wanachujuka kwa vile wanafanya kazi kupita e, e, baba kama amekuja usisingizie kwamba nipo na mtoto yaani kuna mama wanajifanya mda wanachujukavlafanbgai ingia tu tu na e, natwanga ingia tu napika yaani zile kazi zake badala ya kuwa baraka zinakuwa kikwazo katika pendo lake kwa mumewe hiyo kwa dozi hii ambayo ni nzuri sana e, imekuambia ntatu mara moja inasema e, sauti chini uwe asemasautiuweke unapoongea usipambane mbele ya watoto na hata kama nikupambana unatoa wazo lako kwa lugha rahisi tu mama nanaje mpango huu ukiwa hivi baba naonaje halafu kazi zako ziwe na ratiba ijulikane mzee anaenda kazini anarudi saa hii sio unaenda leo unarudi saa nane usiku leo saa saba usiku huo ulevi wa kutatunza mda unaweza kuharibiaua kwamba kiaoaku nataratibuwke amoja na, na masharti yake sasa tuje katika hizi dawa ambazo metupatia za msingi kabisa kwa ajili ya kuweza kutupatia furaha na nyumbani yake ni furhab okay unapotaka familia ifaulu vizuri kuna masharti ambayo yanatakiwa yajaliwe la kwanza wanaita mawasiliano Unapo, vizuri He, mama leo unaweza usinione jioni mapema He, mwenge, mm-hmm. na mara hii nyingi mbio za hivi lnaweza mama anakuelewa unanielewa alafu jambo la pili waun wanatumia neno be flexible mtu mtu ambaye sio mwenye msimamo wa wa kijerumani e, kwa kwa mfano mfano unajua katika maisha kuna kuna kuna kuna mambo mambo mengine mvua mvua mvua kama kuna mvua, kwa mba, kama kwamba ni shughuli ambayo ilikuwa inatakiwa ifanyike wakati jua siku hiyo hayatafanikiwa kwa hiyo lazima uweze kujua kwamba jamani hili lingefanikiwa lakini leo ulikuwa tumepanga tufue lakini leo ni mvua kwa hiyo waoue mtu ambaye unajua mambo mbadala Harafu, uweze kuwa na na na utani wa kufurahisha hmm. e, usiwe mtu kwa ukishaingia hapo umenuna e, lazima uwe vichekesho mnacheka vizuri na ingawa ubaba ukiwa ofisini mwako labda eh, ni menaa lakini ukiwa nyumbani basi mama ajue huyu ni baba nawe anacheka naye na hiyo ni raha na hayo ndio mambo ambayo kama navyosema kazi na dawa dawa dawa dawa dawa asante sana sasa tumeangalia dawa, sasa tumeangalia masharti ya twende umegusia kidogo hiyo kazi kazi kazi na dawa. na ni ambazo, kufanya, nopokula, na dawa na ni shughuli gani ambazo unapaswa kufanya unapokuwa unaendelea hii hebu vizuri hapo ya kidogo yaani kitu ambacho kwa kawaida utakuta nalopenda kusisitiza ni kwamba kwa si tulivyokuwa walimu eh, waganga wanafunzi wanapoenda kutibiwa kuna mingine anarudi anaambiwa ameandikiwa kazi na no. dawa, kwa hiyo atakunywa dawa zake lakini ataendelea kufanya mitihani na nini kwa kwa hiyo hiyo hakuna kulala kwa hiyo, kazi na dawa kwa lugha rahisi ni kwamba, ni kwamba mambo ambayo yawe na hivyo ukiitwa baba lazima usije ukasema leo ukiitwabba kazi ngumu nanuna Eh, siongei na mtu niko bize hapana lazima baba awe mchangamfu aweze kuelewa hali halisi aweze kuruhusu kutaniana na watu kidogo watu wa familia wacheke lakini kuna sehemu nyingi ambazo nimegundua watu hawapendi kazi na dawa nakuta kakwaruzwa k- tu asubuhi kitu fulani hakuelewa basi ametulia kama mtungi maji ya mtungi Ujambo, mm, iki, mm. Yani kanuna tu basi utakuta kwa namna hiyo anaharibu nini kazi kwa hiyo hakikisha kwamba kwenye maisha ya androa. kuna mambo mengine yata sana, mengine yatakufurahisha sana ini sana lakini gurudumu lile la ndoa lazima lifanye nini liweze kuendelea kazi na dawa e, huwezi kuwa unasema mimi nimekwazwa leo mimi nimenuna leo leo imekuwa hivi basi mtaendelea tu na kwa vile doa ni mahusiano basi kuna saa ambayo hutapata kile unachopata unachotaka sana lakini utapata kile kilicho tayari kwa kwa kwa hiyo hiyo hiyo utakuta kwamba mambo yanakuwa vizuri labda siku siku ulitazamia utachukuliwa gari sikuyo gari limepata pancha mm. unachukuliwa pikipiki kazi nachotaa lazima mambo yaendelee siku hiyo licha ya kwamba gari hali kwenye familia lazima mambo yaendelee yapo mambo fulani yauwesi sawasawa huwezi kusema safari ya ndoa nimeshindwa mtaalamu mmoja akielezea hii alielezea safari ya zanzibar kwamba unapoenda safari ya zanzibar ukafika katikati ukaona unajisikia ukasema jamani na, nishuke utakuwa chakula cha papa kwa vile, ku, baharini, papa kwa kwa vile baharini ni hiyo hakikisha kwamba ingawa unajisikia kichefuchefu lakini lengo zanzibar zanzibar unaendelea na na chako labda utafute kimfuko fulani e, utapike hapo lakini safari ya lazima yeah. mm. kwenye ndoa piga uwa matatizo yoyote ya kupate lakini fulnbseme huyu mke kwao huyu kwao huyu imetosha hapana jifunze kanuni zile za kuishi pamoja kusameheana kuvumiliana na na utakuta ni ni mema na mara nyingine mtu anasema kazidi ubahili lakini jifunze upande wa pili kumbe mwezi huu ni januari ndiyo karo kwa hiyo hakuna hela aua aiyo dio kaia dawaa a nena sana hiyo adaaa kazi na dawa na na na asante sana msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kusikiliza kipindi hiki cha sera za ndoa na, bila shaka kubarikiwa na mada inayosema kwamba dawa ili furaha yumbani a namcogei eza muungu waweze kubarikia msikilizaji inawezekana wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hap redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao mikongeni sd kwaya na wimbo unaosema bado kitambo kidogo barikiwa na matangazo yetu I need me wet