nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yiwaja tena njnakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bedi 1us morogoro tanzania na unaweza kuungana nami kwa kupitia Mornings fm na vilevile vile kupitia roc fm hiloo msikilizaji unaendelea kunipata vizuri kabisa kwa mtandao wawww rg naamini kwamba mambo yatakuwa mazuri kabisa basi ni sana katika kipindi kizuri cha ijeli ya yako lakini pia kipindi cha siri za ushind cha kwako watu ambao watatuhudumia kwa njia ya uimbaji leo tutakuwa nao waimbaji wa ngome kwaya kutoka kule iringa watakuja kwako na wimbo mzuri unaosema maombi oh, yes. oh. tutaendelea kubarikiwa nao ngome kwaya katika wimbo wa pili ambao wanasema safari ya imani safari. kwa kipindi cha afya msikilizaji tutakuwa naye dr bena chenge akizungumzia uti na hii ni sehemu ya pili unaziita hizi ni, ni maumbile unaona eh, no. kwa hiyo bakteria wanaweza kusafiri haraka zaidi na kuleta athari kwenye kibofu na sababu ingine kwa wanawake ni kwamba njia ya kutolea mkoja kwa mwanamke kwenye uke ipo karibu zaidi na mahali pa haja kubwa penye bakteria waletao maambukizi na kwa upande wa siri za ushindi utakuwa naye felix maltin kutokea chuo kikuu cha sua cha kilimo hiki anakwambia namna ya kujiajiri kumbuka hii ni sehemu ya pili nami na nitaweza kubarikiwa sana na kujua ni namna gani tunaweza tukajiajiri ili kupunguza mlundikano wa watu ambao wanashindwa kufanya chochote japokuwa mungu amewapa akili na uelewa mkubwa wa kuweza kufanya kitu kitutuangalia changamoto ya pili changamoto ya pili ni ukosefu wa mtaji watu wengi ili jambo lina warudisha nyuma sana kianzia kufikiria miradi mbalimbali mbali ambayo mtu anakua anaefikiria kichwani eh, miradi mingi inakuwa inahitaji fedha nyingi na ni kweli lakini kuna jambo moja ambalo watu wengi wanashindwa kulielewa hapa unapokuwa unafikiria jambo lolote kitu cha kwanza kabisa fahamu kabisa wewe ni sehemu ya mtaji ambao unakuwa unahitajika una kwahyo jambo la kwanza kabisa kabla ya kufikiria utapata wapi fedha au utapata wapi malingafu mengine ya kuendesha mradi kuendesha wako hakikisha kwamba kichwani mwako umepangilia mambo vizuri ambayo yatakuwezesha wewe hata ukifika kwa mtu yoyote au ukifanya jambo yyote ambao nalaonyesha uhitaji wa fedha inakuwa inakuabasi hawa apaa waimbaji wa ngome kwaya na wimbo maombi kabla ya kuingia katika kipindi chetu cha ijali afya yako i na msikilizaji mara baada ya wimbo huo huyoapa d chenge na mada uti sehemu ya pili naziita hizi i ni, ni unaona eh, no. kwa hiyo bakteria wanaweza kusafiri haraka zaidi na kuleta athari kwenye kibofu na sababu ingine kwa wanawake ni kwamba njia ya kutolea mkoja kwa mwanamke kwenye uke ipo karibu zaidi na mahari pahaja kubwa penye bakteria waletao maambukizi kwa hiyo hiyo ni, ni upande kwa wanawake sasa tuangalie upande wa kufanya ngono ngonozil hmm? Z- zinaitwa ngono uzembe uh, wataalamu tanukuu sehemu fulani uh, utafiti uliofanyika katika chuo kikuu cha washington kitengo cha tiba kinaonesha kwamba kilionyesha kwamba moja ya kihatarishi kikubwa kwa wanawake wa umri wa uh, umri mdogo kupata hutai ni kujihusisha na ngono E, ngono huweza kusa, kuhamisha bakteria kutoka kwenye mdomo uke mpaka kwenye ya wauke na eye maana inashauriwa kwa mwanamke kupata mkojo na kukojoa mara mara mara mara kwa kwa kwa kwa baada ya kufanya ngono ili bakteria wabaya ambao ambao pengine wamewapata hiyo hiyo wale wale wanaofanya hasa kwenye ndoa zao zina mashaka e, mnapofanya tendo unahakikisha unafanya usafi lakini mara mara. si vizuri sana unaweza kuna familia nyingi mbao imeasa na matatizo haya matatizo ya kronik yametengeneza mwanamke akapata ya mauvimbe imeleteleza matatizo makubwa sana ni vizuri ukamhurumia mkeo wewe mwanamume ambao una tatizo kama hili njia nyingine ni njia za kupanga uzazi baadhi ya njia za kupanga uzazi e, tunaona kwamba huweza kuongeza hatari ya kupata maambukizi kwenye njia ya mkojo matumizi ya, ya kondomu huweza kufanya ngo, ngozi itumike itutumuke e, na hivyo kuwa rahisi kwa bakteria kushambulia tishu laini za ume na na uke kwa hiyo hiyo sio nzuri sana kwa kwahiyo wa, watu wanaopanga uzazi hata swala la komndomu sio nzuri njo hospitalini njoo kwenye vituo vya afya tukupatia ushauri namna yakuweza kujikinga na tatizo hili e, tatizo hili pia lina sana wajawazito walamnaonsikiliza wajawazito wengi sana namarachache sana kumkuta mjamzito ameweza kujifungua bila kuwa na tatizo la uti sikia maambukizi kwenye njia ya mkojo ni tatizo kubwa kwa wanawake na tunaamini kwamba mabadiliko ya vichocheo vya uzazi wakati wa ujauzito hupelekea kuhama kwa njia ya mkojo na hivyo kuongeza hatari ya kupata maambukizi ya maambukiziah hii ndio sababu kubwa na ndivyo tunavyoamini na kutokana na kuhama kwa njia ya mkojo sasa hupelekea bakteria kusafiri mpaka kwenye figo haubakteria na kuleta asaliklahisi na ndiyo maana kuna umuhimu kwa wajawazito kufanyiwa vipimo vya mkojo kwa mara kwa mara wengi unakuta hawapendi kufanya hata hataf e, vipimo kwa hiyo wajawazito ninawaasa sana ninawaomba sana mnapokuwa mkitembelea kwenye, kwenye kliniki zenu hakikisheni kila kliniki unapohuzulia unahakikisha unapima kipimo cha mkojo ili kuondokana na tatizo hili kwa sababu tatizo hili litaweza kupelekea wale wadudu wanaweza kahama eh, kutoka kwa mama kwenda kwa mtoto ukamwasili mtoto akazaliwa ni klema lakini kingine wanawake waliokoma hezi nalo ni tatizo inaweza inawezakawa ni riski uh, krupu lingine hili ambalo nilipo kwenye hatari zaidi ya kupita, eh, kupata uti ni wale hezi utafiti unasema kwamba upungufu wa kichocheo cha hstrojeni e, e, e, kwa wanawake hawa huchangia ukuaji wa bakteria na changamoto kubwa kwa wahanga wa uti ni kwamba huwa inajirudia rudia mskilizaji unayonisikiliza katika kipindi hiki cha jali afya yako tuko katika somo zuri la maambukizi kwenye njia ya mkojo uti kadiri unapougua zaidi basi ndipo hatari ya kuugua tena huongezeka jambo eh, tunaona kwamba japo wanaume wapo kwenye hatari ndogo ya kupata kupatat ah, hatari kuugua tena inaongezeka kwa wale waliowahi kuugua maana vimelewa hujificha kwenye tezi dume hmm? aa vimelewa oga inajificha baadaye vinatokea hebu tuangalie tiba tiba ni hizi ambazo tumezizoea ambazo tunazitumia kila siku na wengi hampendi kufata ushauri tunaohutoa leo ninarudia tena kwamba unaweza ukaondokana na tatizo hili hiliukawa salama zaidi kwa kufata maf, mambo yafatayo kitu cha kwanza namna ya kujikinga kuugua uti ya mara kwa mara hakikisha unakunywa maji ya kutosha. Eh, ya kutosha nilielezea kipindi cha nyuma kwamba faida ya maji ni kutoa sumu mwilini ni kuongeza kinga mwilini kusafisha kusaidia figo na mambo mengi ya kaza lakini pia leo tunajifunza kwamba maji inaweza kwakusaidia kuondokana na tatizo hili kwa ondokananatatizokasaaumaj aya sadiawabaya kala awajata ataizwa t tatizoa wengi nakuta amemaliza tendolandoa anabaki hivyo hivyo uchafu hata siku mbili hajaoga ajaogapendwa wale ambao wenye familia awataarisha kwamba fanyeni usafi wa mara kwa maaaadogaa na haja ndogo mara kwa mara hii ni pale tu naokunwamai sioknwa maji hii ikakusaidia unapopata haja ya kukoja basi usisubiri nenda katoe mkojo mara moja na, na, na, na hii hii muhimu, muhimu sana sana sana wengine o, wanapenda kujibana ha, ya kwamba kwenye kibofu mm? kwa yu, hakikisha una, una, una, unapohisi haraka kwa mwanamke jipanguse wa mbele kwenda nyuma hasa baada ya kwenda haja kubwa hii hi, ni kuhakikisha bakteria hawaingii kwenye njia ya mkojo vaa nguo kubwa zisizobana uvaaji wa nguo pana zisizobana hasa ndani husaidia hewa kuzunguka na kukausha njia ya mkojo na hivyo kuzuia kukua na kumea kwa bakteria kwa hiyo vaa nguo kubwa zisizobana wengine wanavaa vinguo kama wanawake sasa hivi mabinti wanavaa vinguo vya kubana eh? kwamba yani hamna hata sehemu ya ya sasa zaidi kwa virutubisho virutubisho ajili kuimarisha kinga mwili vivyo vizuri ambavyo vimepitishwa hivi eaasaaeamaaakuaishainawiiaunepdwawazaubs vime izuiotiswaaaoaausaauubswobtanazaa ta mnatumia virutuisho kwa ajili ya kuimarisha kinga ya mwili na kuongeza watafiti wanasema uwepo wa wazuri ambao wa tunaitaofra na kinga imara ya mwili husaidia kuepusha ya ukakubari, pia yaauawezbaktnsuu ni, ni kizuri kina tabia ya kuua bakteri matumizi ya kitunusaumu kamaamaa kwa ni moja ya tiba asili ambayo unaweza kutumia ukiwa nyumbani japo unatakiwa kutumia kiwango kikubwa mpaka kupona ndio maana tunashauri hutumia viutuishi ambavyo tayari vimetengenezwa kwa mfumo wa vidonge maana vina kiwango kikubwa cha dawa kingine ni dawa hizi za hospitalini unaweza kama imekuwa ni nin unaweza ukaiwai ukachoma sindano unaweza uh, ukapata vidonge tebe na vitu vingine hii ni moja ya tiba ya ugonjwa ya yti nipende ni, ni, ni, ni, ni kuwashukuru sana wasikilizaji wa kipindi hiki tunakushukuru sana wewe msikilizaji ambao umekuwa ukiendelea kubalikiwa na masomo yetu ya ijari afya yako ni mimi niliyekuwa nikiendesha kipindi hiki naitwa dr benard chenge karibuni sana na unaweza ukatupata kwa mawasiliano kwa kupata ushauri na saa kwa kupiga namba sifuri saba sita saba thelathini na tatu themana tano sitin na nane sifuri saba sitinina saba thelathini na tatu themanatano sitini na nane asanteni sana izaji inaamini ya kwamba kupitia ujumbe wake dr bernard chenge akizungumzia uti umeweza kujifunza mengi sana kama utakuwa na maswali maoni yau changamoto anaani hii hapa ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili na tunaye felix martin naamini ya kwamba atakubariki na made unayosema namna ya kujiajiri hii ni sehemu ya pili changamoto ya pili changamoto ya pili ni ukosefu wa mtaj watu wengi ili jambo lina warudisha nyuma sana kianzia kufikiria miradi mbalimbali ambayo mtu anakuwa anaefikiria kichwani e, miradi mingi inakuwa inahitaji fedha nyingi na ni kweli lakini kuna jambo moja ambalo watu wengi wanashindwa hapa unapokuwa unafikiria jambo lolote kitu cha kwanza kabisa fahamu kabisa wewe ni sehemu ya mtaji ambao unakuwa unahitajika una, una kwo jambo la kwanza kabisa kabla ya kufikiria utapata wapi fedha au utapata wapi fea autapatawnuendesa mradi wako hakikisha kwamba kichwani mwako umepangilia mambo vizuri ambayo yataki ya kufikia kutafuta mtaji Mfano, mtu unakuta, hana mtaji kabisa lakini anaweza akatunza fedha kiasi kidogo kidogo mpaka kafikia kiasi cha shilingi ambapo anaweza kwenda kununua simu kubwa d mbyo na aitumia katika mambo mengine ambayo pia yana, yana, yanaongeza kumpunguzia kipato yani, simu takuenua, kila siku inahitaji salio inahitaji weke vochaaina ina, mbalimbali za vocha kwaho nakuta mtu anashindwa kufikiria tu ao mfano mzuri ni kama huo hapo uapo kama unaweza kutuliza akili yako na ukafikiria vizuri namna ya kuboresha miradi yako kwanza kabisa utakuwa umeanza kufikiria jambo gani ni la kwanza hapa napenda kusema kuna kuna kitu kinaitwa kuweka mamboao katika mfuulizo wa kipaumbele yaani mfuulizo wa, wa abc ani jambo mbayo unalifanya la kwanza lakwanza la kwanza lisiingiliwe na jambo lingine jambo nafanya la pili lio ni la pili kweli wakati kuna njia muhimu ili uweze kujiajiri lakini zaidi sana usitumie kigezo cha kukosa mtaji kama ndo kigezo muhimu kuweza kufanya wewe ushindwe kujiajiri twende katika sababu nyingine ingieafanya watu wasiairi hii inaitwa hofu ya kushindwa hapa unakuta ni kijana kijana kabisa mtu mwenye nguvu zake lakini anakuwa na mawazo mawazo hasi yani mawazo ya kushindwa anakua tamaa sasa ukishakuwa na mawazo kama haya kwa namna yoyote ile uwezi kuaiuao olote ofaao kiondoa ofu kaa asema mii nitaweza inakuwa nirahisi sana wewe kufanya wako, uweze katika ni wewe. ubongo wakoubongomwanadamu meaaf eaaai gu kafanya kaweza ubongo wako ukawa vizuri ukawa imara kukupa wewe nguvu mpenzi mskilizaji kuna mfano mmoja ambao napenda ukupatia tuchukulie watu wawili mmoja unampatia mpira ambao umejazwa upepo lakini mwingine huumtpia mpira ambao unajiwe unajiwe ndani yani mpira ndani. Alafu, natikuwa, mpira mtu uende kiasi cha mitatano kwenda uawakiwanafahamu kabisa kwamba ule mpira aueo nbeanampraambunawe naf uaeaa ut maigana kupa mpira mtu, ambao ndani. Sasa, tuna, tuna huyu mtu mpira mb unajiwe ndaniae tiamazingira mazurikamba anapija mpira kwa nguvu nyingi ili uweze kuruka hizo mita izotabhmbuuakaamisha ule mpira akaweka mpira mngine ambao unaupepo upepo pale pale wakati mbapo ule mtaeda aaudinyumad ngu ak kjsa nguu abaz ameziandaa nguvu nyingi hata kama ule mpira angeupia usingefika juu lakini kwa sababu enda nguvu nyingi mpira na hauna upepo. utaenda vizuri sana angekuwa piaaaaeo a maaz kaeaaaia nguvu ataenda nguvu, nguvu ndo kwenda kupija kienda kupia nakuta anashindwa kaa faeanda malengo akuwaafanya malengo yako lakini akili nakua meshajipanga vizuri tuangalie changamoto nyingine mpenzi msikilizaji inayofanya mtu ashindwe kujiajiri hii ni changamoto inaitwa n yani mtu anakuwa na mawazo ya kwamba ninaishi ninakula kwa nina kufanya hii imeonekana ni changamoto sababu mtu anakuwa amepumzisha tu akili yake aifanyishi kazi kwa sababu anajua kabisa kwamba abiambaa nina naeza nikaishi na hii inawakuta watu wengi ambao wanalipwa mshahara fulani unakuta unafanya kazi kishalipwa tu mshaara fulani unarizika unasema mimi mwisho mwezi nitalipwa nitakula nitalala na nitaishi kwao nakuta akili ifanyishi kazi sana hii ni cangmoto kubwa sana katika maendeleo ya jamii yoyote ambayo nana mpango mwakati kabisa kuhakikisha kwamba unapata mahitaji mengi nyumbani mwako na unatosheleza mahitaji yako yote lakini huwe na kipato ambacho kitakuwezesha kuwasaidia wata watu wengine ambao wanakuwa wanakuzunguka usiishi kwa ubinafsi tusiishi kwa ubinafsi tuishi kwa lengo la kusaidia pia jamii nyingine k ukifanya kazi kwa utaweza kwabidih tezakusaidiaja mkizaji na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi nikushukuru sana kuchagua kwaw pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa matangazo yetu nikumbushe kwamba kesho ni biblia ya kujibu mimi sina la ziada kumbuku ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga wilson naamini ya kwamba umebarikiwa kwa pamoja nami kwa siku hii ya leo basi endelea kubarikiwa nao waimbaji wa ngome kwaya akikuambia safari ya imani na ya kwamba tutaendelea kubarikiwa na wimbo huo pamoja na vipindi kutoka hapa studio we no. no. you