unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimbasana yesu yuwaja tena na kuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya wadventista wa ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star redio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya w Www.awra.org. uhali gani mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo sasa unakuta mtu ana, anauliza yesu ni nani ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema mimi ni mzima wa afya karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kwa kwanza basi utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwa mlimani sd kwaya wimbo unaosema mguso na tutakapohitimisha utapata kusikiliza wimbo unaosema bali wewe kutoka kwao mlimani sd kwaya tuungane sote mwanzo hadi mwisho tunaanza na wimbo kutoka kwao mlimani sd qwaya wimbo unaosema mguso wategeskiomsaada wakati wote wayesu endo wake umeni gusa hakura rafiki kamma yesusaada wakati wote And no, I can Su, no, yesu, I yesu, I'm going to show you. kiaguka anninua na yesu rahatele kufuhataleu anani gusa yang ku kan dinua adit yang ku kuwana yesu rahatele Show me, I was a you oganitumeni pandugu kani yesu ametupa bure Tu am not going to be able to do it. I'm not going to eueatuponekirohopa kimsklizaji karibu sasa katika kipindi cha mafundisho makuu daniel laurenti mwinjilisti anakuja na mada yanayosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu hana hofu hebu sikiliza nawe kama utakuwa na swali utarejea bwana yesu apewe sifa nikukaribishe mpenzi msikilizaji tunapoenda kujifunza somo hili la leo kaautulie ujifunze kwa makini ninaamini leo bwana atakwenda kutenda kitu katika maisha yako ninaikuletea somo ninaitwa mwinjirisi daniel laurent kutoka katika kanisa la waadventista wa sabato yerusalemu mta wakihonda na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu tuombe asante baba kwa wema Mekua nasi tangu mfululizo wa masomo katika hii na sasa kila siku tumekuwa tukipata masomo mapya kwa watumishi mbalimbali endelea kubariki watumishi wako wanapotuletea masomo ya kutuvuta karibu na wewe na leo tuna somo ambalo baba nakusihi sasa likaeleweke kwa msikilizaji kupitia jina la yesu nimeomba na kumwombea msikilizaji amina sina hofu hata kidogo yesu ni mungu mpenzi msikilizaji kumekuwa na maswali mengi mengi mengi mengi sana katika dunia hii na maswali haya wanauliza yesu ni nani sasa leo naomba nikupitishe kidogo bibilia ina mafundisho ikisema kuna mafundisho makuu magumu na mafundisho malaini yaani inayaita kama mazi, ma, maziwa unaposoma kile kitabu cha webrania 5 mstali wa 11 hadi 1 sasa walio wengi wanapenda kuletewa maneno magumu hali ya kwamba maneno mepesi bado hawajahelewa sasa unakuta mtu ana anauliza yesu ni nani sasa mimi mtu akiniuliza moja kwa moja swali hilo ninamuhulumiya sana lakini ninamuulizaga samani kidogo nikuulize hivi mtu wa darasa la kwanza anaweza akafaulu mtihani wa kidato cha form six. jibu ni hapana je mtu wa la pili anaweza kuufaulu mtihani wa kidato cha sita jibu ni hapana sikiliza nahitimisha kwa kusema mambo ya mungu ukitaka kuyaelewa usianzie juu anza kuna hatua za kuanza ili uweze kuelewa na leo tutaenda kumwangalia huyu yesu kristo lakini kabla sijaweza kuingia katika somo hili nikuulize je wewe unayenisikia huenda utachukulia kitu cha kawaida unaweza ukaandika 2 wendi unasema huyu mhubili naye leo vipi je unaweza ukaandika laki mbili ukatuandikia hapo je unaweza ukaandika milioni salasini je unaweza ukaandika bilioni mia moja sitini na mbili je unaweza ukatuandikia trilioni mia nane sabini je unaweza ukatuandikia pesa yani nikizitaja hapa wakati mwingine hapo ulipo kama mko wawili kule nilikuanzia mia mbili l mbili na kupanda juu utaanza kugundua kwamba taratibu kwa uhakika mlianza nyote kujua lakini kadiri namba inavyopanda uelewa unaanza kuchenji kadhalika na hata katika habari za mungu ili uweze kuelewa unapaswa ujifunze hata uyo anayejua namba kubwa hizo ni aliyejifunza sasa sikiliza hili swala la yesu ni nani hata manabii walipokuwa wakionyeshwa nendeni pelekeni habari hizi ila itakuwa ni vigumu kulielewa kwa watakaosikia kitabu cha isaya sura ya ina rekodi hivi isaya sura ya s ukianzia ule mstari wa, wa kwanza utapata kisa cha nabii saya ndio ana, ana, ana, ana, anaonyeshwa njozi anamuona mungu anasema ole wangu mimi ni mdhambi sasa ukienda mstari wa nane kuna maneno haya akasikia sauti inamwambia kisha nikasikia sauti ya bwana ikisema nimtume nani naye ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi naye akaniambia enenda ukawaambie watu hawa furulizeni kusikia lakini msifahamu furulizeni kutazama lakini msione Kwe, Biblia, kwa hiyo tunaona bibiliya isaya mwenyewe alipokuwa akioneshwa haya maono ya ujiwo wa yesu anaambiwa watu kusikia watasikia ndiyo ila kuelewa hili jambo itakuwa ni vigumu isaya saya sasa anaanza kuzungumza isaya tisa, ule e, kuna maneno haya maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauli wa ajabu mungu mwenye nguvu e baba wa milele ndiyo mfalume wa amani bibiliya inasema isaya anaambiwa enenda ukawaambie watu wafurulize kusikia ila kulielewa hili swala sasa anaanza kuwaambia anasema mtoto atakuja ni mshauri wa ajabu na ni mungu na ni jambo ambalo linawasumbua watu wengi leo kumuelewa huyu yesu sasa nataka nikupitishe taratibu sifa za mungu mungu katika katika kitabu kitabu cha cha ndiye anayesamehe dhambi na na yesu kipofu ameletwa kwake akamponya kumwambia umesamehewa dhambi wale watu wakasema mbona anakufulu anayesamehe dhambi ni mmoja ni mungu akawambiya juweni ya kwamba mwana wa adamu anayo amri ya kusamehe dhambi kwa kwahiyo bibliya inatuonesha inaanza kutuwonyesha uhungu nani wa yesu lakini siyo hivyo unaposoma kitabu cha yohana ile ya kumi. wa hadi hapa utakutana na kisa ambacho wayahudi hawakumwamini yesu na wakaona ishara anazozitenda ndizo atakazo kuzitenda masihi kwa hiyo wakaanza kumwambia bwana kama wewe ndiyo masihi utatuangaisha hata lini utwambie yesu akawambia niliwaambia ila nyinyi hamuamini kwa sababu hammo miongoni mwa kondoo zangu tazasikiliza yesu aje kondoo wangu walisikia sauti ila nyinyi hamtaki kusadiki sasa katika kumwambia awambie ye yeni nani katika msaraha kula anasema mimi na baba tu umoja wakamuelewa alichomaanisha wakaokota waka mawe wanataka kumpiga yesu akawauliza kwa ajili ya kazi njema nilizozifanya ni nimefanya mambo mengi atokayo kwa baba kwa ajili ya kazi gani mnataka kunipiga kwa mawe wakamuelewa aliposema yeye na baba ni kitu kimoja wakasema kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe A, bali a sababu ya kukufuru na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya uu mungu ko yesu anajitambulisha yeye ni nani ila wao wanamuita kwamba ni nani amekufuru pendwa sina hofu ukweli ni kwamba moyoni mwangu ukintazama sina chembe hata kidogo ya yesu kuwa sio mungu yesu ni mungu na sikiliza kubali ukataye ndiye jajimenti wa dunia nzima kila mwanadamu ukimuuliza siku ya hukumu nani atakaye hukumu anasema ni mungu na yesu akasema katika kitabu kile cha yohana yohana yohana ya ya mstari ule wa2 e, bibiliya yangu na bibiliya yako inasema hivi yohana neno la bwana linasema hivi tena baba hamhukumu mtu yeyote bali amempa mwana hukumu yote ili watu wote wamuheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu baba asiyemheshimu mwana hamuheshimu baba aliyempeleka o tunaona yesu anazungumza ile heshima unayosema unampa mungu ndio hiyo hiyo anayo yeye unatakiwa umpatie haleluya mpenzi msikilizaji sina hofu ukweli ni kwamba ukinitazama moyoni sina chembe hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu lakini katika kitabu cha matayo matayo ile sura ya ishirini na tano mstare wa theahn moj inaonyesha jaji mkuu wa dunia nzima atakayekuja kuhukumu atahukumu mataifa yote wazungu wahindi waafrika waarabu kila kona za pembe za dunia wote watahukumiwa nani atakayefanya hivyo ni yesu kristo mwenyewe alisema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapoketi katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi yesu anasema atakuja na mataifa yote atawa, ya, watakusanyika mbele zake kwao yeye ndiyo jajmenti kama un, unasali na unajua kuna hukumu usidhani kwamba eh, nani atakaye hukumu ni yesu na ukitaka siku zote hata duniani hapa fanya haraka ufanye urafiki na jaji jaji kama ni rafiki yako hawezi kukupeleka gerezani atafanya kila njia na ndicho yesu anachokisema sasa hivi sisi tukimpenda na kushika na kufuata maagizo yake atatusaidia hatutwenda hukumuni tumepita kutoka mautini kwenda uzimani haleluya sina hofu hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu sikiliza katika kitabu kile cha ufunuo sura ya 20 na 20, yesu anamiliki kumbe eye ndio anamiliki malaika bwana na tunajua malaika wanamilikiwa na mungu kitabu cha ufunuo mbili, mstari ule wa sita, nasema mimi yesu haleluya nimemtuma malaika wangu kwa ninyi mambo hayo katika makanisa mimi ndimi niliye shina na mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aya ya asubuhi mstari wa namshuhudia kila mtu ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki mtu yeyote akiyaongeza mungu atamuongezea hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki mtu yeyote atakayeondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu atamuondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima kitabu cha ufunuo kinasema yesu ndiyo mmiliki wa malaika haleluya kwa hiyo mtu wa mungu sina mashaka ukweli ni kwamba yesu kristo ni mungu na yesu kristo Ndiyo wacha nikupe kisa kimoja siku moja bwana katika kitabu hichi cha yohana unajua kipofu aliletwa kipofu alipoletwa kwa yesu ye, ye, ye, unajua wale ni m, matayo ti wale wanaotengeneza viungu vya, vya mfinyanzi wanatumia wana, wana udongo kuzibia sehemu palipoharibika wale wanaotengeneza madirisha ya kuchomelea kuna kifaa ambacho ni na chenyewe ni madini anaoendana na ile chuma wanachomelea kupitia ile nini ile i, yale madini pale wanaochotumia umeme kadhalika yesu kwa sababu mwanadamu aliumbwa aliumbwa na, na, na kupitia udongo sikiliza yesu alichokifanya walipomletea kipofu yeye alichokifanya nikufanyeje chukua tope paka usoni alipopaka usoni maana saliumbwa kwa tope huyu mwanadamu y zile sehemu ambazo zilikuwa zimer kidogo hapo jichoni hapo kwa sababu mwanadamu aliumbwa kwa udongo akachukua udongo akazibaziba pale ili iende mtu akawa salama haleluya aaasaaa tunamwona yesu bwana anaonesha uumbaji ulivyofanyika akarudia tena kumsheu huyu mtu ambaye tayari alikuwa ameshapoteza mazingira ya kuona vizuri bwana asifiwe mtu wa mungu kabisa saii a kwamba mimi ukinitazama katika moyo sina hata chembe hata kidogo ya hofu kua yesu sio mungu naamini yesu ni mungu na ndiye wa dunia nzima nimalize na kitabu sikuenda kitabu cha ca mha hadi adi therathini. anasema alikuwa study wa kazi yee wakati naumwa hapo sijasoma kitabu cha yohana e, sura ya kwanza kwanza e, mstari wa hadi tatu yohana pia hiyo sura ya ya kwanza sikiliza mstari mstari wa nane. Ya hivi. Johana, moja, wa nane. Inasema hivi hivi yohana inasema hakuna mtu aliyemuona mungu wakati wowote mungu mwana pekee aliye katika kifua cha baba huyo ndiye aliyemfunua kwa hiyo mungu mwana ndiye aliyeonekana haleluya bwana asifiwe kwa hiyo mtu wa mungu ambaye una mashaka na yesu kuwa sio mungu jifunze bado ni mtihani ulioko nje ya uwezo wako kama umeshindwa kuandika bilioni themaabilioni themana ta na miata hamsin utakuja kujikuta namba kila mmoja anaweza akashindwa na mwingine akaweza kwa hiyo uelewa ndio utafanya huyu mtu aweze kuelewa kitu kingine kwa hiyo hata katika kum, kumfahamu yesu ni kujifunza na ndio maana katika mithari ile nane kumina saba anasema nawapenda wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona lakini katika yohana 8 nam7 eh, wana wa mungu wapenda kusikia maneno ya mungu hivyo ninyi hamsikii kwa sababu sio wa mungu penda kujifunza habari za yesu utamwelewa na huyo ndio jajmenti wa dunia nzima haleluya mungu akubariki endelea kujifunza na yesu utamwelewa ikiwa una kiu ya kujifunza zaidi ob asante baba kwa somo zuli mbaliki msikilizaji yule anayependa masomo magumu msaidie kuanza na madogo ili akakuelewe zaidi na siku utakapokuja wewe uwe jaji na rafiki kwake wa kumtetea asante kwa sababu utakwenda kutenda kwa mtu mmoja mmoja na msaidie ambaye bado hajaelewa endelea kumfundisha zaidi kupitia jina la yesu nimeomba na kuombea amini sikilizaji iwapo kama una swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania akufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana nikutakie usikrizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yale faraja nikutakie usikirizaji mwema vipindi wa vipindi vinavyoendelea mungu akubariki sana wategeskio mlimaniesjikwaya wimbo nasema bali wewe We'll a little sick shina la baba yo wanadamu fedha fedaazama watu wengi wamepotea kwani walihipenawa kama cha bwana maana shina la baba ya wnadamu kupenda fedha tzama wat wengi wamepote kwani walihipenawa The Saudi Saudi, the za unab unapofanya ayo aliotoya hivyo ewe mtu wa bunguji ebushe na mamo hayo kumbuka unatimi za unabii unapofya hyo liyotunysauti ya wanaweu And we the And we the