unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org uhali gani msikilizaji wangu karibu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na ninakualika twesote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana na hivyo basi kabla ya kusikiliza kipindi cha sera za ndoa basi ninakupatia fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao dis hmo wimbo unasema kamwe usiniulize barikiwa nao na mara baada ya hapo nitarejea Come you see me, listen you snteni sana ladis hamon na wimbo wenu huo mzuri na sasa ninamkaribisha mtumishi wa mungu mchungaji preigodi nzota katika kipindi cha sera za ndoa anasema elimu maalum kubariki furaha ndani ya familia ni elimu gani hiyo ambayo tunapaswa kuipata ili tuweze kupata baraka ndani ya familia ungana nasi naukaribisha mpendwa msikilizaji wa idhaa kiswahili katika kipindi kizuri cha sera za ndoa mimi ni lakini hapa mchungaji na kwamba elimu elimu maalum kubariki furaha ndani ya familia. Maalum, furaha, ndani ya familia lishe lishe au lishe yetu inatakiwa andoamaimchuajioolmmaalafua kutaja kidogo kabla sijazungumzia lishe kwamba kwenye maisha kuna elimu ambayo ni muhimu sana kwenye mithali nne kumi na tatu wanasema mkamate elimu usimwache ende zake mshike maana yee ni uzima wako sasa katika elimu mara nyingi kuna mambo mengi tunajifunza lakini leo kwa hali ya pekee tumependa tuwe tujue ile elimu ya msingi inayopaswa tuijue sana elimu ya afya zetu unajua mwili wetu ukiharibika mengine yote yanaharibika marehemu marehemu mambo yote yameharibika na katika katika ulimwengu wa sasa watu wengi wanajiandaa kuwa kwa kwa upesi kuliko inavyopasa hiyo hali ya pekee ekee wataalam afya kuna kauli wameitumia kuweka mambo manane ambayo ni muhimu walitumia kanuni nata e, yani, mambo manane kwenye hivyo vifupi vya neno New Start. na hayo maneno manane ni nutrition ambayo ni chakula exercise mazoezi w ni maji s ni sunshine t ni temperance r ni rest na a ni air na t ni sasa ukija kuyatafsiri vizuri utakuta kwamba hizi kanuni nane ya kwanza ni lishe bora ya pili ni mazoezi ya tatu ni maji safi ya nne ni mwanga wajua ya tano ni kiasi ya sita ni hewa safi ya saba ni pumziko ya nane ni kumtumaini mungu sasa kwenye swalako ndugu tanda ulilouliza nafikiri i ni mzee nimelisahau kidogo iuli hilo swali kuhusu lishe nilijibu vizuri sana yetu inatakiwa iweeawa ataia eeaa alkatika hali ya pekee zamani watu walifikiri kula ni kula tu na kujaza tumbo lakini katika hali ya pekee wataalam ana anuni yinlatunaokula imegundulika kwamba vyakula kuna ambavyo ni bora kuliko vingine na katika kitabu kimoja cha mwandishi mashuhuri mashughuri food anasema katika vyakula ambavyo ni rahisi sana kuleta magonjwa ni vyakula vya nyama kwa hiyo katika hali ya pekee vyakula ambavyo tungevipendelea mno vingekuwa vile vyakula vya mimea kwa lugha rahisi ni kwamba mwanadamu alipoumbwa pale eden alipewa bustani na vyakula vyake vilikuwa vya mimea kwa hiyo tunapaswa tupende zaidi vyakula vya mimea kuliko vya nyama na pale ambapo inabidi kutumia vyakula vya nyama basi tuhakikishe kwamba hao wanyama hawana maradhi yoyote kwa hivio watu wengi wamekufa mapema sababu ya maradhi ambayo yako kwenye wanyama ambao wameyatumia kama chakula sasa wavie tumesema vyakula vingi vinatakiwa vitokane na mimea hata kwenye mimea pia kuna namna ya kuifurahia e, mimea hasa hii tunaita mbegu au nafaka basi kwenye nafaka tunashauriwa tutumie nafaka kamili na wala sio nafaka iliyokobolewa kwa hiyo nafaka kamili utakuta kwamba inakuwa na afya lakini ukishai koboa, koboa unakuta umeondoa virutubishi halafu kuna kitu ambacho wengi hawajui wanakiita chakula lakini katika lugha ya waganga ina, kinakuwa ni sumu kuna kitu kinaitwa sukari wanasema sukari sio kitu kizuri sana kwa matumizi ya binadamu kinasababisha hali fulani kama ya kuvimbiwa au kuchacha na hii inasababisha ubongo usiwe unafanya kazi yake vizuri kwa hiyo mara nyingi watu wanaambiwa kwamba wakwepe matumizi ya sukari sukari walaji wa sukari au vitu vyenye sukari kali vinapunguza urefu wa maisha kwa hiyo katika hali fulani wanasema sukari ndio kiini kikubwa au chakula kikubwa kinachotumiwa na wadudu wanaosababisha kensa yaani katika mtiririko huu wa lishe na ulivyouliza kwamba somo letu la leo linakuambia kwamba lishe bora inapatikana shambani na ile lishe ya shambani uipende usipende vitu vilivyopitia kwenye viwanda vikakobolewa na kuwekwa matatizo mbalimbali nashukuru kwa swali lako asante sana kwa kuweza kujibu swali hilo tunakwenda katika upande mwingine wa maji je maji yanawezaje kuleta afya katika familia wataalamu wanaeleza vizuri kwamba ili uweze kuishi vizuri au mwili wa binadamu ulivyo zaidi ya theluhi mbili ya mwili wako ni maji kwa kwahio utakuta kwamba ili akili yako ifanye kazi vizuri lazima utumie maji na hata mimea tu porini lazima inyweshewe kwahiyo binadamu unapotaka viungo vyako vifanye kazi vizuri lazima unywe maji na maji wanashauri unywe las nane hivi kwa siku kwa hiyo katika hali ya pekee lazima utumie wastani wa lita mbili na nusu kwa siku moja na hizi zinasaidia wanasema unapotumia maji sumusumu zilizoko kwenye mwili zinaondoka na unakuwa na afya njema kwa hiyo wengi sana utakuta wengine wanakuwa na magonjwa wasio na sababu kumbe sababu ya kina kwa vile hawakunywa maji kwa maelezo hayo mazuri kabisa je jisigeri, munga, ujua, nawezo, klasa, wabisha, afya. katika miili yetu ya, hasa kwenye nchi za kaskazini au kusini mno mwa dunia ambapo jua halionekani kwa muda mrefu watu wanatakiwa waliote vizuri linasaidia vitamin vitamin d na vitamin d na inasaidia kuimarisha mifupa. kwa hiyo, katika hali ya pekee mwanga wa jua ni mzuri sana kwa afya na kwa kawaida vidudu vya maradhi vinakufa vinapopigwa na mwanga wa jua kwa kwahio unapojenga nyumba yako jenga vizuri ku kunaingia mwanga wa jua na hapo patakuwa salama na wew mwenyewe uweze kuwa sehemu ambayo unafurahia jua vitu vinavyokaa mahali pa unyevu unyevu ambapo apaingii jua utakuta mara nyingi bakteria wa maradhi kwa hiyo jua ni mbaraka mkuu na unashauriwa ufurahie mwanga wa jua kama unataka afya njema kwa maelezo hayo ya mwanga wa jua ah, tunajua binadamu anapaswa kuweza kupumzika sasa pumziko hilo lina maana gani au linaweza likajenga afya kwa namna gani yeah, watu wengi wanafikiri kwamba ni muhimu kufanya kazi lakini kumbe baada ya kufanya kazi kwa muda mrefu unatakiwa uwe na muda wa kupumzika kwa binadamu unatakiwa uchape kazi lakini uwe na masaa manane kulala na unapolala mwili wako ndi unapojijenga upya kuna wajinga wasiojua kuishi vizuri utakuta kwamba anafanya kazi muda wote akijisikia usingizi anatumia kahawa au kinywaji kingine kwa hiyo unakuta kwamba anafikiri kwamba amefanya busara lakini unapozoea kulala kwa masaa yanayohitajika angalau manane utakuta kwamba kichwa chako kitakuwa fresh utaweza kuchapa kazi kwa umakini wa hali ya juu kwa hiyo baada ya shughuli unatakiwa kupumzika na hata kwenye shughuli tu za kawaida kama kwamba kazi yako yote unayofanya ifurahie alafu wena muda wa kuweza kujitathmini na kupumzika na kufurahia matunda ya kazi yako uliyoifanya mapumziko yanakupa afya kumtumaini mungu ni kwa jinsi gani wa kama kuna kitu kizuri kuliko yote ni kuwa kwenye maisha ya kumtumaini mungu maisha ya kushukuru maisha ya kushangilia na maisha ya kutogopa vitu visivyo na sababu watu ambao wamekuwa wakristo mara nyingi utakuta maisha yao yanakua marefu zaidi kwa kwa vile wanamtumaini mungu mungu lakini kuna kuna watu watu duniani akiugua kitu anasema jamani mkono wa wa nini mtu katika hali ya pekee ni lazima nakumbuka kwenye kitabu fulani cha psychology nilikuwa soma mahali fulani ikacheka mtu alianza safari kwa uzuri lakini alipofika njiani akakuta konokono aliyekufa na alivyoendelea akapakia gari likapata ajali kwa hiyo akasema kwamba siku ya ya leo ni mbaya sababu yule konokono konokono konokono njiani lakini kumbe konokono ulimona, lakini kumbe gari hilo sio kwamba lilipinduliwa na konokono, kulikuwa na utelezi, na kulikuwa utelezi za zimeisha kwa hiyo likapinduka kwa hiyo mara nyingi watu wengi unakuta kwamba anatafuta kichaka chake cha kuunganisha mambo mpaka mwisho anasema hivi hivi kuna wengine akifiwa mwaka mwaka huu huu basi anaunganisha na yule na, kafa, na, yule na, kafa, na yule kafa miaka miaka kwa kwa namba fulani say, eh? mwaka huu, na watu saba na mwaka ule na saba kwa hiyo mwaka kwa hivi ni lana. Yani, umeunda mazingira yako lakini ukiwa mtu atumaini mungu utajua kwamba mungu anakuwa na watu wake unapofanikiwa unamsifu mungu unaimba zaburi kunapotokea majanga unajisomea kitabu cha ayubu useme mtetezi wangu yu hai kwa hiyo napenda watu wote waliokuwa na furaha ya kutusikiliza kwamba ndoa ni tamu sana ndoa ni la segalaasali wale wanaogopa ndoa wanasema kwamba hatutaingia ni chama kigumu niwaambie kwamba ni chama cha furaha na kama ubachela wahi nafasi zipo ingia kwenye ndoa utafurahi na kama tulivyojifunza mambo mengi ndoa ni safari kwa hiyo woama nafurahia mkeo labda tu nitamke neno gumu kuliko kawaida kwamba watu wengine wakisoma biblia wanachukua maagizo ambayo siyo yao na kujipa wao wenyewe aliyeambiwa kwamba zaini mkaongezeke mkaijaze dunia alikuwa ni adam na baadaye aliyepewa jukumu hilo ni mtu anaitwa nuhu nuhu na nuhu dunia alivyotoka kwenye safina alizaa watoto watatu aliza ham, yafet, na shem. sasa we fikiria baba wa watu huyu nuhu aliishi miaka miatis akazaa watoto watatu lakini mtu mwingine sasa anakuta kwamba anasema dunia imeambiwa tuzae tuijaze kwa kwahio nakuta anavyatua watoto nane tisa anamzidi hata nuhu aliyepewa agizo hilo kwa hiyo, kwa hiyo ushauri ulio rahisi za watoto wachache ambao naweza kuwalea na kufurahia ndoa yako kwenye hatua ile ya uchumba uh, ule mfungate mpaka ule wakati wa uzee mwema kwa kwavie unauweza bwana awe nanyi kwa jina lake yesu kristo amina ni kushukuru sana hizo ni hakika ndoa ni tam kama sege la asari na nikushukuru sana mchungaji pregoni zota kwa elimu maalum eh, kubariki furaha ndani ya familia nakutakia baraka za bwana amen inawezekana ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi nako kufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea ninakuacha na wimbo kutoka kwao ladies hamon wimbo unasema usiogope barikiwa na matangazo yetu Pabwana Nuweze niweze