unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yamakelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nkjnakuja yesu wat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni kwa mara nyingine tena mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha ijali ya afya yako na kipindi cha sili za ushindi kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuungane sote kwa ajili ya kuvisikiliza vipindi hivi ambavyo siku ya leo tumekuandalia kama ndio kwanza unafunguliaredio yako unaitegea sikio idha ya kiswahili yaredi yantiulimenguniikikucangazia kutoka hapamorogorotanzaniakaia masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia waweza kutusikiliza kupitia moning star redio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya yawwwawrorg twasikilize maramba sj kwaya na wimbo unaosema msamaria mwima baada ya hapo ninakukaribisha katika kipindi cha ijali y afya yako casamaria kinasupa <coughs> uo aulimuend minutu modo <coughs> <Pavela. tos> A Kapitaja oo ya Kapitaja oo Pata tu ka pita, pata tu ka pita, o, a ka oh, mtsutua, a r sateni sana maramba si kwaya na wimbo wenu huu mzuri na sasa tumsikilize mwanasaikolojia ana mloka akituelezea kuhusiana na afya ya akili ni mwanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kinachopatikana mkoani morogoro habari ndugu mpenzi msikilizaji wa ar ungananami ana lesmroka mwanafunzi kutoka chuo cha jodan mwanafunzi wa sikolojia na ushauri na sei leo katika kipindi chetu cha afya ya akili tutakuwa na mada inayosema afya ya akili kama ambavyo kipindi chetu kinasema afya ya akili katika kipindi chetu tutaangalia nini maana ya afya ya yakii tutaangalia nini maana ya akili mfumo waakili ukoja w mwanadamu um, namna gani ya kuboresha afya ya akiri yako na mazingira gani au sababu gani zinaweza zikapelekea afya ya mtu ya akili kuzorota au kufifia au kuharibika kwa namna moja au namna nyingine kwa kwanza kwenye kipindi chetu tutaangalia nini maana ya afya ya akili afya ya akili ni ustawi katika maeneo makuu matatu ambayo ni fikra au kwa maana nyingine tunasema mawazo hisia na tabia au kwa wakati mwingine tabia tunasema kama matendo au pia mtu mwingine anaweza akasema afya ya akili ni hari ya ustawi ambapo mtu anakuwa na uwezo wa kuendana na msongo wa kawaida katika maisha na kutambua uwezo alionao kwa kutoa mchango kwenye jamii yake unaweza ukajuuliza nini maana ya msongo wa kawaida msongo wa kawaida ni zile changamoto ambazo tunakutana nazo kila siku kwenye maisha yetu mfano upo njiani unaenda kazini ukakutana na foreni au ukakutana na changamoto nyingine yoyote ile changamoto ambayo unakutana nayo isiharibu ratiba yako ya siku nzima isiharibu furaha yako ambayo uko nayo ndani mwako kwa hiyo huo ndo tunaita msongo wa kawaida kwa sasa afya ya akili ni hali ya ustawi ambapo mtu anakuwa na uwezo wa kuendana na msongo wa kawaida kimaisha na kutambua uwezo alionao na kutoa mchango kwenye jamii yake um, tunaweza tukatolea mfano mtu kwenye, kwenye jamii anasema kwamba mimi na uwezo wangu natambua kwamba naweza kuongoza watu kama naweza kuongoza watu basi yeye atatoa mchango kwenye jamii yake kwa kuweza kuwa kuwania nafasi mbalimbali za kwenye um, jamii yake mfano labda nataka kuwa mwenyekiti wa mtaa kwa sababu nna uwezo wa kuongoza watu kokiteochae kutambua uwezo alionao na kutoa mchango kwenye jamii yake hiyo ndtunaweza tukasema kwamba ni afya ya akili kwa sababu ameweza kutambua uwezo aona sasa tunaweza tukajiuliza nini maana ya akili akili nikama programu iliyoko ndani ya simu au kompyuta simu zetu zimekuwa zinawekwa programu mbalimbali au kompyuta zetu tumekuwa tunaziweka programu mbalimbali ili ziweze kufanya kazi hivyo hivyo akili ni programu iliyopo ndani ya mwili wa binadamu na kumwezesha kufanya mambo mbalimbali kama kufikiri na kufanya mahamuzi kwahiyo kwa maana rahisi tunaweza tukasema kwamba akili ni programu ambayo iko ndani ya mwili wa binadamu inayomwezesha inayomwezeshaw huyo kufanya mambo mbalimbali katika jamii yake mfano kufanya maamuzi ya matatizo ambayo anakutana nayo kutoa ushauri kujitambua nani ili kuweza kufanya maendeleo ya kwake mwenyewe pamoja na na jamii yake inayomzunguka kwa kwa kwa sasa sasa unaweza mfumo wa akili akili binadamu unaanza wakati gani sababu kumekuwa imani mbalimbali mbali kwamba mwanadamu anazaliwa akiwa hana aakee mwenyee ni, ni inakuwa na maana gani kwamba mwanadamu anazaliwa akili yake haijui kitu chochote akiwa hatambui jambo lolote ikiwa anakuwa ni kama boksi ambalo halijahefadhiwa kitu chochote ndani sasa mfumo wa akili ya binadamu huanza mara tu pale anapozaliwa na kuendelea kukomaa ko kwa maana hiyo tunasema kwamba mtoto ambaye amezaliwa leo pale anapozaliwa ndo anaanza kutengeneza akili yake wazwengi aamawanawake wengi, wengi ambao wamekua wamebahtonyoamama mamaamfundishi kamba natakiwa ulinyonyo nyonyo la mama hakuna mtu ambaye amemfundisha aniakilitaari akili yake inakuwa inaanza kujengeka pale lakini mfumo huu akili uanza kukomaa zaidi wakati kipindi cha ujana kwenye ujana ujana ujana ndipo tunasema kwamba akili ya mwanadamu inaanza kukomaa unaweza kwa nini kipindi kipindi cha ujana? Kipindi cha ujana ni kipindi ambacho kijana anaanza kuwa kuwa na matamanio ya ya kuhusu maisha yake baadaye anaanza na mipango na mikakati ya kuhusu maisha yake ya baadaye maisayaeabaadae kipindi ndicho akili yake inaanza kukomaa na katika kipindi ailaeaanzaaikiind ndipo kijana anapaswa kujitambua na baada ya kujitambua anapaswa kuhamasishwa na kupewa taarifa sahihi tunaposema kuhamasishwa ni ili tunamwingiza sasa mzazi ndugu jamaa viongozi wa dini viongozi wetu wa serikali marafiki na watu wengine wanapaswa kumpatia huyu kijana taarifa sahihi ili aweze kukomaa akili yake kwa kujua yale ambayo yako sahihi kwa sababu kujua yale ambayo yako sahihi yanampelekea ya yeye akili yake kukomaa na kuwa katika hali nzuri kwa sababu tayari yuko na taarifa ambazo ziko sahihi sasa nini kinaweza kikatokea endapo uhamasishaji pamoja na kukosekana kwa taarifa sahihi um, pale ambako unaweza ukatokea uh, ukosefu wa uhamasishwaji na kwa kijana pamoja na kupewa taarifa sahihi hasa wakati wa barehe kwa sababu vijana wengi iwe wa kike au wakiume wakati wa barehe ndiko waga shida mbalimbali zinaanza kwa nini kwa sababu akili yao ndio inaanza kukomaha hasa wakati huu wa barehe asipopata taarifa sahihi au asipohamasishwa vile ambavyo inatakiwa ahamasishwe inaweza kupelekea kijana kujiingiza kwenye tabia hatarishi tabia hatarishi ni kama tabia gani tabia hatarishi ni kama ulevi ngono kamari na matumizi ya madawa ya kulevya na mwisho kuathiri afya yake ya akili na mwili pia izaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto namba za kuwasiliana ni hiziredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Zaji, karibu katika kipindi cha siri za ushindi ninapenda nikukaribishe tuweze kusikiliza namna ya kujiajiri ni kijana felix martin kutoka kule sua anatueleza namna ya kujiajiri katika sehemu ya tatu ah, changamoto nyingine nafanyawatu wasiairahusiaashuewekujiarian Ina, ni, na yani, nitatumia uugani kujiajiri yaani unakuta kigezo cha kutokwenda tu shule kinamfanya mtu ashindwe kinafanytu sind sababu umeweka akili yao katika kufikiria kwamba ili tu nifanikiwe ni lazima ino nimenda shule au, ili faya jambo fulani maarifa flani kwa, kwa kile ambacho unakifanya sio kwamba ni lazima hu umekaa daraani au nilazima abbaibnweajii kuna kazi nyingi ambazo zinahitaji maarifa tu machache kutokana na kazi hiyo ukiweza kuyapata maarifa ayo ukafanyali ambayo yanawafanya watu washindwe kujiajiri tunaenda kuangalia mambo mengine tumeangalia sababu ambao tafanya usijiajiri lakini ssanaomba tuende katika hatua ambazo unaweza ukazichukua ili uweze kujiajiri a tumeona maana yakujajiri tumekuja kuona changamoto nafanya watu wasijajiri lakini pia tumekuja kuona kuona tunaingia kwa kurudia tu haraka nimekukumbusha hizo changamoto mambo wa yako umeuanomamoanafanyaayaokaha ambalo ya kwanza tumeona ni mtu anakuwa na aibu aibu ya ku, mbele za watu lakini pia jambo lingine naabuabu tumeona ni ukosefu wa mtaji mtu anatumia kigezo cha wa mtaji kama kigezo cha kuto kujiajiri au kutokufanya shughuli yoyote lakini lakini pia lakini pia hofu ya kushindwa ninaishi yyote la of anakuwa anashindwa kufanya shughuli zingine kwa sababu sjambo lingine la mwisho ni kukosa elimu lakini pia kukosa maarifa mengine ambayo nea ko chache nimeze katika makundi matatu kundi la kwanza ni kuongeza ujuzi kundi la pili pilikutengeneza thamani lakiun latatu ungaae anasoma vitabu mbalimbali ae anapenda kutembelea makala mbalimbali za mbali, mitandaoni au katika vyanzo mbalimbali mbali vya redio au runinga lakini pia kuangalia kujifunza kupitia magrupu mbalimbali mbali ya whatsapp kuna vyanzo vya habari kama whatsapp mahali pa kuwasiliana wengine kwenye telegram maeneo mbalimbali lakini pia jambo lingine kuzuria semina mbalimbali mbali za mafunzo mafupi ujasiri ya ujasiria mali lakini kumtafuta mtu mtaalam katika taalumanayotaka kuongeza uuukfata atua hz utakua unawezo fulani wa kuongeza uh, maarifa katika kile ambacho unaki unakihitaji kama nataa kujifunza kufuga kuku aaaa kia u aaatandaoatafuta tubambaalambalmbainahsiananafa aaksada ai a easa lakini, eh, lakini jambo lingine ambao unaeza ukalifanya ni kutengeneza thamani kutengeneza thamani engeezaaahii hapa ni jambo la muhimu sana katika kufanyia kazi kazi kwa ufanisi unapokuwa unafanya kazi zako mfano umeamua kujikita katika uzalishaji wa maziwa ni lazima uwe mtaalamu au jitaidi kutumia yale maziwa katika hatua ya pili au hatua ambayo imeongezewa kiwango wenzako wanauza maziwa ambayo ni ya kawaida sana ka kingiza tunaweza ukasema anaitwa saa aya unaweza ukayaongezea samani ukayafunga katika vifuko mbalimbali ujazo tofauti tofauti na ukaenda kuyauza katika maeneo mbalimbali lakini zaidi sana unaweza ukaongeza umri waya maziwa kukaa bila uaibika jambo lingine ni kuingiza kipato unapokuwa unafanya shughuli zako hakikisha kwamba uriziki na kipato ambacho unakipata mapema unapopata biashara yako imeenda vizuri pale manzoni, lakini hakikisha unasimama imara kujitetea kazi yako lakini mshahara sasa hakikisha kwamba fedha zako hizo vibaya ili kuendeleza mradi wako Ni vizuri ukaepuka kukopa mikopo mikubwa ambayo itakuja kuingiza biashara yako katika shida umeshindwa kulipa napata mshara aa mwangalifu na kuweka akiba taratibu taratibu biashara yako itakuwa kumbuka mbuyu ulianza kama mchicha mpenzi msikilizaji tumemaliza kwenye mambo muhimu sana ya kuzingatia ili uweze kujiajiri tende katika hatua ya mwisho ambao nilisemaumeshajiajir stuaut umhim wakujiajiri lakinipia tutaangalia vikwazo au changamoto zinazotokana na baada ya kujiajiri utakuwa umesha jiajiri, lakini tutaangalia zake baada jambo la kwanza katika sehemu ya mwisho ni umim wa Kuna mkubwa sana katika aika ukilinganisha na mtu ambaye ameajiriwa jambo la ameajiriwamoaknwengi i mashaidi anapokua wameajiriwa katika taasisi mbalimbali wanakuwa wanakupangia muda wanakupangia hatasiku za kuja wanakupangia kila kitu unakuwa wanakupangia ratiba zinatoka, zinatoka kwao kufata wewe unapokuwa umejiajiri unaweza ukafanya kazi kwa muda wowote ambao unataka bila masharti yoyote jambo lingine ambalo ni umuhimu wa kujiajiri kai unavoongeza juhudi katika kazi zako ndivyo kipato chako kinavyozidi kuongezeka kwa kama umeajiriwa unapoongeza juhudi katika kazi ni ngumu sana mradi wako au ni ngumu sana kipato chako kukua kuongezea kutokaana juhudi ambazo unazifanya kama itatokea itachukua mda sana ekua kuongezewa mshahara lakini unapokua umefanya kazi za kujiajiri mwenyewe kainaongea kazi yako nio a angeza end kutia o penmskzajioo kujiajiri ni la mhimu sana jitahidi ujiajiri inawezekana na kwa kufikia hapo basi sina la ziada tumefikia tamati ya vipindi hivi kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machirumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kutakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha nao maramba sd kwaya na wimbo wanasema bwana ninaomba endelea kubarikiwa na matangazo yetu <mulikana> 这你的风b你着的多 把tc下阳 Shaka Elia akipa Ne çayandı, Come on! पार्ग