unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakujnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayoutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 16 mpendo msikilizaji ungana nami kupitia ming fm bila kusahau redio washirika Rock FM. na hii leo tutakuwa katika mtandao wetu wa wwrg ungana nami kibaga wilson kama msimamizi wa matangazo kwa siku hii ya leo basi studio msikilizaji waimbaji ambao wataweza kutufungulia matangazo yetu ni waimbaji wa maranatha kwaya kutokea dodoma na wimbo unasema ubatizo sawa kweli waliyobatizwa yesu yorodani kwenye mani mengi nikielelezo mwetu wa shiriki tunao mwamini yesu mwana wetu na moja kwa moja tutaendelea kuwa nayo kwaya ya maranatha kutokea dodoma wakikwambia kuna habari njeda The people who are living in the world are living in the world. The people who are living lakini huyu hapa mchungaji daniel mshola akijibu swala la msikilizaji joshua milonzi ambaye yeye anatamani kufahamu je ni kwa nini lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini e, Biblia, katika kitabu cha waefeso majinibibkata kitabucha wefesos4f5 uuya ubatiziasema hi ob basi ni kusiungane nasi katika siku hii ya leo basi hawapa maranatha na wimbo ubatizo yolodani kweny manji mng nikielelezo mwetu washiviki tunao mwamini yesu mwana wetu ubatizo wa kweli ali yobatizwa yesu yolodani kwenye manji mengi nikihelelezo mwetu washiviki tunao mwamini man zote tubatizwe mubatizo wa yesu wakuzabishwa katika maji mengi bana ni mmoja imani ni moja mubatizo mmoja tubatizwe tuokoke ubatizo wa yesu wakuzambishwa katika maji mengi bwana ni mmoja mwanani mmojamj ubatizo mmoja tubatize tuokoge enyemajikuzaliwa ugya maisha ya kiroho dukizifu hata nyayo zake yesu mana arisi ya upatizo kufana kuzika na mimwenye maji kuzaliwa ugya maisha ya kiroho tukizifu hatanyayo zake yesu mubatizo wa yesu wakuzambishwa katika maji mengi wanami mmoja imali ni moja mubatizo mmoja tubatizwe tuhokoke sote tubatizwe tuba. okay, so tuba mubatizo wa yesu wakuamisha Mali ni maja, uba tiza maja, uba tiza juo I hofu, Ubati zowa, yesu wakuzamishiwa katika maji mengine wana ni maja imani ni maja ubati zom maja tubati zom tuokoke sote tu bati okay. zoe ubati zowa yesu katika maji ni moja na nam mara baada ya kuweza kubarikiwa na wimbo wa maranatha kwaya kutokea dodoma ni kukaribishe katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu kumbuka tutakuwa naye mchungaji daniel mshola akijibu swali lake joshua milonzi anayetamani kufahamu kwa nini ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini basi ungana naye mchungaji daniel mshola endwa msikilizaji wa redio yako ya awr nipende kuchukua nafasi h kukaribisha tena siku ya leo katika kipindi chako kizuri ukipendacho cha bibulia ya ya kujibu e, leo tunayo maswali kadhaa wasikilizaji wetu ambayo tutakwenda na ukpndacho camaaaeko redioni leo kujibu maswali haya naitwa mchungaji daniel misana mshola karibu sana uweze kubarikiwa pamoja nami katika siku hii ya leo swali la kwanza ambalo e, tunaanza nalo leo ni kutoka kwa ndugu joshua milonzi kutoka dar daressalamu yeye anauliza swali kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa hili ni swali la ndugu joshua milonzi kutoka dar salaam na lenyewe linasema kwani ni lazima ubatizwe kwa kuzamishwa e, ndugu joshua swali lako ni zuri na naamini inaweza kuwa ni swali ambalo linaulizwa na watu wengi kwa nini kwa sababu leho hii tunaishi katika ulimwengu ambao umejawa na utitiri wa batizo wako wengine ni kweli kama joshua ulivyosema hapa wanabatiza kwa kuzamisha majini wako wengine wanabatiza kwa kunyunizia maji kidogo kichwani wako wengine wanabatiza kwa kuchora ya msalaba kwenye paji la uso wa mtu wako wengine wanabatiza kwa kupiga wa wapya au kubatizwa wako wengine wanaruka moto moto na na na washwa e, kisha mtu anatoka anakimbia anaruka haina na za batizo lakini basi kwa kuwa biblia ndilo neno la mungu na nandiyo maana redio yetu aawr imeanzisha kipindi kizuri ambacho kimekuwa na nabaraka kwa wasikilizaji wengi kinachoitwa bibulia ya kujibu na leo basi tutalijibu swali hili kulingana na kile bibulia yanachokisema na naamini majibu haya yatakusaidia yatakubariki sana ndugu joshua lakini na wasikilizaji wengine wote wanaosikiliza redio hii katika saa hii e, biblia katika kitabu cha waefeso waefeso ile ya nine, wa Efeso, sula ya nine, na ile aya ya 5 juu ya ubatizo inasema hili bwana mmoja imani moja ubatizo mmoja ya kwamba mungu wetu ni mmoja mwokozi wetu ni mmoja ni yesu kristo peke yake ambaye ndiye bwana imani ni moja njia ya kumwamini huyu mwokozi ni moja lakini pia ubatizo ni mmoja bibia inapozunguma ubari ya habari ubatizo inazungumza ya kueo kwa ubatizo mmoja sasa ni ubatizo gani huo biblia itatwambia lakini eh, kuna ubatizo mmoja tu tukatika utitiri ubatizo nyingi unazozisikia unazoziona duniani leo ikiwemo wakunyuza maji ikiwemo wakuchola alama ya msaraba kwenye paji la uso ikiweo kupigwa viboko ikiwemo kuruka moto na nyinginezo nyingi biba inatambua tu aina moja e, ya ubatizo aina moja ya ubatizo na ubatizo wa ni ubatizo wa maji mengi ubatizo wa maji mengi hebu angalia e, katika kitabu cha mathayo sura ile ya tatu. mathayo sura sura ya ya au mathayo sura ya tatu mahala pale ulipo ikiwa na biblia yako karibu basi waweza kufungua ili tuweze kusoma pamoja katika kitabu cha mathayo sura ile biblkasuya tatu ile aya ya kwanza aya ya tano ile ya sita aya ya haya, haya. siku zile aliondokea yohana mbatizaji akihubiri katika nyika ya uyahudi na kusema tubuni kwa maana maanafalwa mbinguni umekaribia katika aya ile ya tano naia nasema ndipo walipomwendea yerusalemu na uyahudi wote na nchi zote za kando kando ya yordani naye akawabatiza katika mto wa yordani huku wakizunga madhambi zao hiyo watu walitoka kila mahala wakimwendea yohana yohana akawabatiza katika mto yordani kwanini mtoayordani ni kwa sababu ubatizo wa bibria ni ubatizo wa maji mengi mengi na huko ushahidi wa kutosha tu aya chache eh, kwa ajili ya kujibu swali hili eh, katia kitabu cha na ile aya ya Johanna, tatu, 22 na na ya ya yohana aya 2aa yoaanasema baada ya hayo yesu na wanafunzi wake walikwenda mpaka nchi ya uyahudi akashinda huko pamoja nao akabatiza yohana naye alikuwa akibatiza huko ainoni karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tere kulikuwa na maji tere maji mengi naam na watu wakamwendea wakabatizwa ko bibulia inatambua ubatizo wa maji tere ubatizo wa maji mengi na ubatizo huu ndio ubatizo ambao yeye yesu aliye kihelezo chetu aliye mfano wetu aliye njia yetu mwokozi wetu alibatizwa katika kitabu cha e, mathayo sura ya tatu ukianzi ile aya ya kumi na tatu ymkii mka iyakumi na nasabaneno ay wakati huo yesu akaja kutoka galilaya mpaka yordani kwa yohana ili abatizwe kumbuka galilaya kulikuwa na maji ya ndoo e, maji ya mapipa e, maji ya vikombe lakini yesu akaenda mpaka mto yordani lakini yohana alitaka kumzuia akisema m nahitaji kubatizwa na nawewe nawe waja kwangu yesu akajibu akamwambia kubali hivi sasa kwa kuwa ndivyo itupasavyo kuitimiza haki yote basi akamkubali naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini na tazama mbingu zikamfunukia akamwona roho wa mungu akishuka kama uwa juu yake na tazama sauti kutoka mbinguni ikisema huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye yesu anapokwenda kwa yohana yohana alitaka pengine yesu di angembatiza yesu akamwambia hapana takiwaibatzananiwinsaba ibatizwa kwa ubatizo wa maji mengi katika mto naye alipopanda mkupanda kutoka kwenye beseni hawezi kupanda kutoka kwenye kikombe hawezi kupanda kutoka kwenye ndoo alipopanda kutoka majini ndipo roho mtakatifu akamshukia akamshukia ubatizo eh, maana yake hasa ni nini eh, maana hasa ya ubatizo ni nini ubatizo ni ishara ya nini kwa nini lazima uwe wa maji mengi uwe ubatizo wa kuzamishwa katika kitabu cha yohana yohana sura ya tatu yohana tau eh, ukianzia aya eh, ya kwanza yohana tatu aya ya kwanza panaelezwa kisa cha mtu anaitwa nikodemu alikuwa mmoja kati ya viongozi wakubwa katika taifa la wayahudi sasa huyu alimwendea yesu usiku na alipofika kwa yesu yesu alipomuona anapokutana naye anapoanza kuongea naye anamwambia maneno haya katika kitabu cha yohana aya ya ya mpaka ile ya tano. yesu akajibu akamwambia amini amini nakuwambia mtu asipozaliwa mara ya pili awezi kuuona ufalume wa mungu nikodemu akamwambia awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mamae mara ya pili akazaliwa Kwa anaulizo, maana yesu anamwambia eh, moja kati ya ya mtu kuokolewa, mtu kuokolewa aazaia uzima wa milele eh, mtu kuona ufalume wa mungu ni lazima azaliwe mara ya pili na jambo hili lilimgusa sana likaamsha likashaisia za nikodemo kutaka kujua na ndipo yesu katika ya nikodemotayan eh, awezaje mtu kuzaliwa akiwa mzee aweza kuingia tumboni mwa mwamamaye mara ya pili akazaliwa aya ya yatano yesu akajibu amini amini nakuambia mtu asipozaliwa kwa maji na kwa roho awezi kuuingia ufalume wa mungu kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa mara ya pili mara ya pili kumbuka katika hali ya kawaida mwanamke anapokuwa mjamzito mwili wote wa mtoto nakuwa tumboni naili yesabike kwamba mtoto amezaliwa nipale mwiri wote wa mtotoezimwi eh, wote unapotoka eatumboamaaadivyovyo sasa kwa hiyo yesu anamwambia nikodemo sasa lazima uzaliwe lakini sasa hutakiwi kuingia katika tumbo la mama yako maana haiwezekani sasa unatakiwa kuingia katika tumbo la maji ko kama ambavyo eh, mtoto mwili mzima unakuwa tumboni mwa mama ndivyo pia sasa mtu mzima aliyemchagua yesu aliyemwamini yesu anatakiwa mwili mzima uzamishwe ndani ya maji na ndiyo maana ubatizo unakuwa ni wa kuzamishwa ndani ya maji anaponyanyuliwa anatoka sasa akiwa kiumbe kipia, akiwa kiumbe kipya kipya akiwa kwa hiyo ubatizo ni ishara ya kuzaliwa na maana maana lazima majini, maana wote lazima majini mwili unaingizwa kwenye tumbo la maji sawa na ambavyo mtoto mwili mwili mzima mzima unakuwa katika tumbo la mama na anapo mzimo, na anapotoka anapotoka tunasema mtoto sasa huyu mtu pia majini anakuwa upya lakini bado biblia inaofananisha ubatizo na kitu kingine tena muhimu katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi sura ile eh, ya sita msikilizaji wangu unaweza eh, kufungua biblia yako yakosom pamoja katika kitabu cha warumi sura ile ya sita warumi eh, st na ile aya ya tatu na ile ya nne warumi st tatu na nne neno la mungu linasema amfahamu yakua sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya wa uzima kwa hiyo ubatizo unafananishwa na ishara ya kufa kuzikwa na kufufuka pamoja na kristo kwamba mtu anapomwamini yesu lazima akubali kuhachana na matendo mabaya eh, maisha yake ya kale mambo yasiyofaa na aliyo ya kuyaacha inafanana sawa na kufa na kufa mtu aliye kufa eh, hawezi tena kushiikufanya lolote hajui lolote hawezi kuimba hawezi kuimba hawezi haweifana chochote kwa hiyo sasa tunapomwamini yesu tunapokisalimisha kwake kupitia kwa roho wake anatutakasasafisa maisha yetu mabaya yanatakiwa yaachwe na hali ytmabaya nakufa sasa tunapobatizwa tunadhihirisha kwamba sasa yale mambo yakale ya, ya tumeacha na ndiyo maana kama ambavyo mtu anapokufa tunapokwenda makaburini kuzika hatuwezi e, tu kuzika kichwa alafu kiwiliwili tumeacha nje tukasema huyo tayari tumezika au tukazika eh, kichwa na baadhi ya vingo lakini tukaacha mkono nje ili mtu yasabiki kwamba amezikwa ni pale mwili wake wote unapofunikwa kaburini unapofunikwa udongoni na ndivyo ilivyo pia kwamba mtu anayemwamini yesu anaingia sasa kwenye maji maji anakuwa ndilo kaburi kwamba mwili wote lazima uzamishwe Ehe, kama ishara ya kuzikwa kufa na kuzikwa pamoja na kristo na kisha unyanyuliwe utoke Ehe, kama ishara ya kufufuka na kuanza maisha mapya pamoja na kristo kwa sababu hiyo basi nipende kujibu uh, swali lako ndugu yangu rafiki yangu joshua milonzi kutoka kule dar es daresalamu ya kwamba ili ionekane ijulikano imabatizwa mbele za mungu lazima ubatizwe kwa kuzamishwa majini kando ya hapo mbingu inapokuangalia wewe hujabatizwa na yesu alisema mtu asipozaliwa mara ya pili kwa maji na kwa roho hawezi kuurithi ufarume wake kwayo nakutia moyo Uh, rafiki yangu joshua na wasikilizaji wengine uh, kutambua mnaonsikiliza kutambuaakwama bibliataa batizo moja a uo majini na huo, huo ndo batizo pia aliyobatizwa yesu kutuonyesha kile ambacho ni kweli kutuonyesha kile kwa kweli nio matakwa ya mungu na mungu na na kile kinachokubalika mbele za tunatakiwa nasi tubatizwe hivyo kama ishara ya kuzaliwa upya katika kristo yesu lakini pia kama ishara ya kufa kuzikwa kufufuka na kuendelea kuishi sasa tukiwa hai katika kristo tukiwa hai katika kuyatenda mapenzi ya mungu kwao ni kushukuru rafiki uh, yangu joshua na ikiwa hujabatizwa kwa ubatizo huo na kutia moyo chagua kubatizwa kama yesu alivyobatizwa na ubatizo wa, wa yesu na ambao ndio ubatizo wa kweli ni ubatizo wa kuzamisha majini maana hata neno lenyewe ubatizo neno la kiyunani lina maana ya kuzamisha au kuchovya kitu chote majini eh, au ndani ya rangi na wala si kuchovya nusu hapana au kuzamisha nusu hapana kitu chote kwa hiyo unapobatizwa lazima mwili wako wote mzima eh, uzamishwe majini Unapotoka sasa unahesabiwa kwamba sasa wewe umekuwa kiumbe kipya nikushukuru sana ndugu Niku joshua milonzi kwa swala lako zuri bwana akubariki na waezaji wengine wote naamini maelezo haya yatakuwa yamekubariki yamekusaidia lakini pia yatakua amewabariki na kuwasaidia wengine wengineaikiwa yuko mtu ajabatizwa kwaubatizo kuzamishwa majini na kutia moyo chagua kubatizwa hivyo maobatizo wakelitsaidia wa na ikiwa yuko msikilizaji yeyote ambaye hajabatizwa kwaubatizo wa kuzamishwa majini ubatizo unao endeshwa na kufanywa na kanisa lako la wat wa sabato mungu mtie moyo kujisalimisha kwako mungu mtie moyo kujiunga na kanisa hili mungu mtie moyo kufanya maamuzi ya kubatizwa kama ulivyobatizwa ili mwisho azaliwe upya awe kiumbe kipya kama moja ya matakwa ya mbingu kwa ajili ya wale watakaokolewa basi mbariki kila msikilizaji katieumokozi wetu amina na hiyo ndiyo tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama utokoa na maswali maoni au changamoto endelea kuniandikia kwa anwani hii yapa ifuatayoredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 Nale, nale, nale mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania alikua nani kibaga wilson na hii ni awr kesho ni mafundisho makuu ha apa maranatha kwaya na wimbo kuna habari njema ndio ambao wanakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya Red adventista na redoadventista ulimwenguni usmamusemena wauwotneolangemoo uwena uja sililusi yogope kukuambivi ezambi na namakosa yao yo jewayaciwelukumulinakuja kunapalikaniza tuma inima cikaluliyali usimave usenena wacukotene lolake mogozi kuwena uja sililusi yogopeu kuambi yezambi zao namakosayayote wayajuwe uumurinakuya pesha watu wote majwe maneno hayo I do it, man, in <Spanish> u wagita kutabara ja amani malo awa jakwata yumewa muvuluka ena wa yaliaojeshe watu vao yawezekana wate mmoja wao, wao hahapata wogofu watu wengi wabekisha hanga ikaenda ukuna kule Get up with a paradigm, You Then I you