unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesuwaj t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr unaoktangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1i6 na kumbuka unaendelea kunipata vizuri kabisa kutokea mkoani mbeya kupitia rock fm na kutokea dares salam kupitia mornings fm hi leo mtandao wetu ni www rg ungana nami kibaga mwaipaja hii ni awr hilo msikilizaji ambao tutakuwa nao kwa upande wa waimbaji ni waimbaji wa inklusi za kwaya wanakwambia ayubu nam tutaendelea nao waimbaji wa inkulunzi za kwaya kutokea nchini rwanda wanakwambia kimbiavyo wanyakati za rutu ivyo itakavyo siku za kuja kwa yesu watu waritenda maovuwa na vipindi viwili ambapo kipindi cha kwanza ni kipindi cha ijali afya yako na hapa tutakuwa naye ana mloka akizungumzia afya ya akili nini kinaweza kikatokea endapo uhamasishaji pamoja na kukosekana kwa taarifa sahihi pale ambapo unaweza ukatokea uh, ukosefu wa uhamasishaji kwa kijana pamoja na kupewa taarifa sahihi hasa wakati wa barehe sababu vijana wengi iwe wakike au wakiume wakati wa barehe ndiko ndikouwaga shida mbalimbali mbali zinaanza kwa nini kwa sababu akili yao ndio inaanza ku kminiakatia kipindi cha pili cha siri za ushindi tutakuwa naye felix martin kutokea chuo kikuu cha kilimo cha sokoine sua kutokea hapa mkwani morogoro ambapo yeye anazungumzia namna ya kujiajiriangalie umuhimu wa tatu ambao unatokana na kujiajiri hii inasema unaweza kufanya kitu unachokipenda watu wengi ni mashahidi na nimeshaona pia watu wengi ambao wameajiriwa katika taasisi mbalimbali unakuta mtu ni mwalimu kaajiriwa unaipenda unafanya kitu ambacho unafurahi una maisha yako yanakuwa ni afura, tupu, kwa sababu unafanya kitu ambacho hii ni sehemu ya nne na ya mwisho akitupatia mbinu mbalimbali mbali za kuweza kujikwamua kiuchumi basi naamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana basi karibu kwa tegasikio waimbaji wa kulunzi za kwaya na wimbo ayubu Ayubu, ayubu, ayubu, ayubu Ayubu shew. I'll go. I'll go. i ayubu, ayubu. Ayubu will go. I'll go. i ayubu, ayubu, ayubu, ayubu. ayubu, ayubu, ayubu. ayubaliwamini mugu hadekesi da ayualikul i need it. Ayubu Ayubu ayubu alikuwa mtumishi wa uh, Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu ayubu ayupali muamini Mungu hadi yeah. Ayubu Ayubu Ayubu Ayubu ayubu ayupali kuwa Are you Bobo? Are you Ayubu, baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, I'm a baby, i ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, ayubu, a baby i nam msikilizaji karibu tena katika kipindi cha afya yako na huyu hapa anamloka mada afya akili na hii ni sehemu ya kuli Ciao, come endapo uhamasishaji pamoja na kukosekana kwa taarifa sahihi pale ambako unaweza ukatokea ukosefu uh, wa uhamasishaji na kwa kijana pamoja na kupewa taarifa sahihi hasa wakati wa barehe sababu vijana wengi iwe wakike au wakiume wakati wa barehe ndiko aga shida mbalimbali zinaanza kwa nini kwa sababu akili yao ndio inaanza kukomaha hasa wakati huu wa barehe asipopata taarifa sahihi au asipohamasishwa vile ambavyo inatakiwa ahamasishwe inaweza kupelekea kijana kujiingiza kwenye tabia hatarishi tabia hatarishi ni kama tabia gani tabia tarishi ni kama ulevi ngono kamari na matumizi ya madawa ya kulevya na mwisho kuathiri afya yake ya akili na mwili pia kikawaida afya ya akili inapokuwa inaharibiwa pia afya ya mwili pia na yenyewe inakuwa inaharibikiwa kwa mfano kijana ambaye anaingia kwenye tabia tarishi kama za ulevi akili yake itakuwa mara nyingi ni mtu wa kuwaza pombe ni mtu wa kuwaza unywaji kwahiyo hata mwili wake pia unakuwa na hatari kubwa ya kuanza kudhohofu kwa sababu pombe nina madhara katika afya yetu ya mwili wa, wa, wa binadamu yoyote yule sasa kuna unaweza tushajua nini maana ya afya ya akili tumeshajua nini maana ya akili sasa kunakuwa na afya bora ya akili na kunakuwa na afya duni ya nini ya akili sasa tunaweza tukaangalia nini maana ya afya bora ya akili afya bora ya akili ni nini uh, ndugu mpenzi msikilizaji wa awr unaweza ukawa menyewapo umekaa unajiuliza nini maana ya afya bora ya akili sasa afya bora ya akili ni pale ambapo mtu anakuwa na ustawi katika maeneo manne yaani ili tuseme kwamba huyu mtu ni ana afya bora ya akili tutaangalia katika nyanja mbalimbali mbali, lakini nyanja kuu tunaziangalia ni nyanja nne nyanja ya kwanza ni kuendana na msongo wa kawaida wa kimaisha kama ambavyo nilisema awari msongo wa kawaida wa kimaisha ni yale matatizo au ni zile changamoto ambazo tunazipitia kila siku sasa ile mtu awe na afya bora ya akili lazima aweze kuendana na msongo wa kawaida wa kimaisha lakini pia um, nyanja nyingine ya pili ambayo tunaangalia ni kutambua uwezo alionao Uh, tunaweza tukatolea mfano tunasema kwamba mimi nina uwezo wa kuongoza watu sasa kama nina uwezo wa kuongoza watu je yeah huo uwezo wangu ninaweza nikautumiaje ninaweza nikafanyaje kwenye jamii yangu kusaidia jamii yangu kusaidia familia yangu hau pia kujisaidia mimi mwenyewe muhusika ambaye nimeshatambua kwamba nina uwezo wa kuongoza jamii lakini pia um, sababu nyingine au nyanja nyingine ambayo tunaiangalia ni kuzalisha je kuzalisha kuzalisha kwa namna gani unaweza ukajiuliza ndugu mpenzi msikilizaji kuzalisha kwa namna gani tunaposema kuzalisha ni kuzalisha kile ambacho umejua tayari una uwezo nacho nitatumia mfano wa kusema kwamba mimi nimezaliwa nina uwezo wa kuwa kiongozi je kwa kutumia uwezo ambao nimekuwa nao wkuwa kiongozi ninaweza kuzalisha kuzalisha kwa namna gani ninaweza kukaa na watu kuwaambia kwamba kwanini tusifanye hivi kwenye jamii yetu kwanini tusitengeneze kikundi cha vijana ambacho kitakuwa kinakutana kwa ajili ya kutengeneza bidhaa mbalimbali ambazo zinaweza zikauzika na vjaa wakapata vipato kwanini tusitengeneze vikundi va kinamama katika makanisa yetu au katika jamii zetu au mahali popote pale yaani tunachoangalia hapa kuzalisha je kile ambacho umetambua unauwezo nacho unaweza kutumia uzalisha uh, kwa kuleta mafanikio katika nyanja mbalimbali mbali, nyanja za mtu mwenyewe binafsi nyanja ya familia jamii hata pia kwa taifa kwa ujumla lakini nyanja nyingine ya nne ambayo tunaiangalia ili tuseme kwamba huyu mtu ni ana afya bora ya akili ni kutoa mchango kwenye jamii yake mchango vipi kwenye jamii yake kile ambacho unakijua kwamba mimi nina uwezo nacho hakiishii kwako tu unakitumiaje kwenye jamii yako unashiriki vipi kutumia kile ambacho unacho kwenye jamii yako vilevile um, vile, mtu mwenye afya bora ya akiri anakuwa na ustawi katika hisia zake tunaposema hisia tunazungumzia kuna hisia za furaha kuna hisia za huzuni na hisia nyingine nyingine sasa tunaposema anakuwa na ustawi katika hisia zake anakuwa na uwezo wa kuzielewa na kuzitawala hisia zake tabia na fikra zake ijumra kwa mfano katika jamii zetu au katika familia tunaweza tukatlea mfano familia pale ambako mzazi au mlezi tunasema kwamba anakuwa na afya bora ya ya, ya akili ni pale ambapo anaona kwamba kuna jambo haliko sawa kwa mtoto wake au na, kuna jambo haliko sawa kwa mwenzi wake hata hatoruhusu hisia zake zimfanyie maamuzi hatoruhusu hisia zake ziweze kumfanyia kkurekebisha kile ambacho kimeweza kutokea atajipa muda wa kuzielewa hisia zake na mara zote unapotaka kuelewa kitu lazima ujiulize na kati unajiuliza lazima uchambue kwamba hili linafaa hawili hili alifai kwahiyo mtu anapokuwa na ustawi katika hisia zake tabia na fikra pia tukiwa na maana kwamba anaweza kuzielewa na kuzitawala hisia zake basi tunasema kwamba huyu mtu ni ana afya bora ya akili sasa viashiria vya, vya afya bora ya akili tutajiji kama huyu mtu ni ana afya bora ya akili um, sababu ya kwanza tunaweza tukaangalia ukiashiria cha kwanza ni uwezo wa kuyafurahia maisha uwezo wa kufurahia maisha uwezo wa kufurahia maisha namna gani uwezo wa kufurahia maisha ni kwamba leo amefanikiwa kupata kipato ambacho kinaweza kikakidhi familia yake pamoja na mahitaji yake kama kile ameshajengea anafurahaishaasabu aaameshaengeaaazakusma cha huyu mtu kufurahia yale maisha ambayo anaishi kufurahia yale maisha ambayo anakuwa anayapitia na anaishaaishambyo anakua aaitiandugu amaaamaaikasmojawao akujua kwamba mtu huyu i anaafya bora ya lakini pia ndugu mpenze msikilizaji um, kiashiria namba mbili ni kujenga uiano kwenye maisha kazi na familia maisha ya kiroho na maisha ya kawaida tunaposema kujenga uiano tunamaanisha kwamba kujua mipaka ya ya maisha ya ya mtu binafsi mfano nasema kwamba mimi pia nina mipaka yangu ya kazi nikiwa kazini nakuwa ni kama mfanyakazi au nikiwa kazini nakuwa kama bosi lakini nikirudi t kwenye familia yangu nakuwa mama au nakuwa baba au nakuwa dada ko tayari anakuwa amejenga uwiyano maisha ya kazini ni maisha ya kazini na maisha ya familia yake ni maisha ya familia yake kizaji tamati ya kipindi hiki cha ijali afya yako basi moja kwa moja nikukaribisha katika kipindi cha pili cha siri za ushindi nami namleta kwako felix maltin akija kwako na mada inaosema namna ya kujiajiri na hii ni sehemu ya nne na ya mwisho ni kusiumtegesikio tuangalie umuhimu wa tatu ambao unatokana na kujiajiri hii nasema unaweza kufanya kitu unachokipenda watu wengi ni mashahidi na nimeshaona pia watu wengi ambao wameajiriwa katika taasisi mbalimbali unakuta mtu ni mwalimu kaajiriwa lakini anasema hii kazi naifanya tu kwa sababu ndio imetokea hivyo lakini kiukweli ni kwamba hapendi kazi ile sasa unapokuwa umejajiri ni rahisi sana sanawe kufanya kazi ambayo unaipenda unafanya kitu ambacho unafurahi unatabasamu maisha yako anakuwa ni a furaha tupu kwasababu unafanya kitu ambacho unakipenda hatua e, nyingine ambayo ni umuhimu kuji wa kujiajiri natokanana wanasema nimeipa jina la unakuaea nieaa lakini wee ni, ndio msmazi wa hiyo lakini wewe ndio bosi mkuu wa mapato na matumizi yanayotokana ya na kazi hiyo unaoifanya kwa hiyo n yani, baada ya, ku, ya kupangiwa majukumu na bosi ukijiajiri wewe mwenyewe ndio unakuwa bosi na una uhuru wa kuchagua watu unaotaka kufanya nao kazi iwapo utahitaji wasaidizi katika kazi yako kwahyo ni jambo la muhimu sana ni muhimu sana kukijajiri. unakuwa bosi jambo lingine hapa Uh, unakuwa na fursa ya kutengeneza pesa zaidi kufikia uhuru wa kifedha uhuru wa kifedha kujiajiri kuna kunafungua fursa zaidi za kutengeneza na kuweza kufikia uhuru wa kifedha unapokuwa umejiajiri ni rahisi sana kuwa na macho ambayo yanaangalia niahisi ni kupata taarifa mbalimbali ambazo zinaweza zikakuongezea wewe uwezo wa kujiajiri zaidi na zaidi na hatumai kuingiza kipato kikubwa katika kazi unazozifanya mpenzi msikilizaji huo ulikuwa ni umuhimu wa kujiajiri na sasa tuangalie changamoto ambazo zinatokea amaikatokea baadaya wewe kujiajiri kama tunavyfaham kuna kitu ambacho kinakuwa kinaweza kikaenda bila kuwa na changamoto hizi ni changamoto ambo ikatokea baada ya kujiajiri hai kujiajiri haimaanishi kwamba haiwezekani kujiajrkjaujajr inawezekana lakini baeanaaiamai au katika, ya katika kujajiri mwenyewe ndivyo kipato chako kinavozidi kuongezeka kofanya kazi kwabidi kipato chako kitaongezeka si ufanya kazi kwa bidii kipato chako kitakuwa hapohapo na hatima unaeza kakatatamaa zaidi mpenzi msikilizaji changamoto nyingine inaweza katokea ni gharama ya, ya hapa ndo kinachofanya watu ahapandoa ambao ni ya kukuletea maendeleo mpango mikubwa mingine midogo lakini unapokuwa unaanza na mipango mikubwa kabla ya kutekeleza midogo ndio sababu lakiniyktekza nkashindwaendeleaamrad ao changamoto hii kuweza kuikabili kwe ni ile ya abc yani katika yako angalia mpango ambao ni mdogo kufanyika kwa haraka ambao utaweza kukupa nafasi ya kuweza kufikia ule mkubwa usifanye kinyume chake badala yake anza na kitu kitu kidogo ndivyo uende katika kitu kikubwa changamoto nyingine ambayo inawafanya watu wa waka wa, wa tama wakati mwingine nikufanya kazi nyingi peke yako wajasiriamali wengi wanawanapoanza wana kazi o pekeao aeeaafya shuguli zingiefyakaz zinekweza kutengeneza kazi ambazo nazifanya hii inakuwa ni rahisi suluhisha changamoto hii kitu ambacho ningependa kushauri ni uwe makini lakini uwe mwangalifu sana kuchagua watu nao nao kazi wataweza ambaotafanyana kagua amba wana malengo sa ayakwako lakini wawe na ujuzi mbalimbali mbali, yani wae na uwezo mbalimbali mbali, kukuzidi wewe E, changamoto nyingine ni kukosa hamasa unaweza ukakata tamaa lakini haitakiwi hiyo hivo badala yake amjasiriamali ya ni lazima aonyeshe ya yani ku, kupanga mipango mingine baada ya mingi, ambayo itakuwezesha msizai cangamoto aingine aasau kufeli kabisa katika mradi nakupoteza kila kitu unaweza ukafanya juhudi zote umeanzisha mradi wako vizuri kila kitu kimekaa sawa lakini unapokuja kufanya na kuanza unakuta kabisa umepoteza kila kitu nitaanzisha biashara labda ya matikiti msimu huu kulima heka mia za lada amatikitn aada fokebea kia kitu shambani kwakoaaiaatam Kwa ana lakinizadi sanatokua umepoteza kila kitu chamsingi hapa ni kuwa na maarifa sahihi jua unachokifanya kama ni mkulima hakikisha kwamba unafahamu vizuri msimu mzuri wa kulima kama wakulima amafanyabiashara fahamu kabisa ni kipindi gani biha yako itakuwa imeadimika sokoni kwa hivyo unakuwa unapata wateja natimai, mambo kwahinaopelekaamszaofikia mwisho wa somo letu ambalo likuwa kujiajiri Utafanyaje, fanyaje ili ujiajiri na zaidi sana liawahusu watu ambao wa wahitimuwavo mbalimbali wanafunzi mbalimbali ambao wamemaliza masomo waajiriwa pia ambao wako nyumbani au katika maofisi mbalimbali na mtu yoyote yule ambaye ana hamasa ya kusikiliza kusilza awr uoa nipende kuwashukuru sana lakini ende kuwatia moyo fanyeni kazi kwa bidii mambo yote yanawezekana kwa mtu yoyote ambaye anamtegemea mungu kukata tamaa sio sehemu ya maisha yake ipeni moyo fanyeni kazi kwa bidii watie moyo wale wanaokuzunguka mpenzi msikilizaji wafanye kazi kwa bidii mambo haya yanawezekana so kabla sijafunga nipende kuomba tufunge macho popote pale tulipo tuweze kupata ombi tuombe mtakatifu mtakatifu baba yetushie mahali pajuu mbinguni tunakushukuru sana umependa watoto wako tuweze na mpenzi msikilizaji pale popote al tumejifunza somo la njia katika wimbi la umaskini lakini zaidi sana kutupatia kipato ambacho kitasaidia maisha yetu maskini lakiupatiaaod anda katia kipindi hichi anapoondoka katika e yake tunaomba akapate kufanyia kazi kile ambacho amekisikiliza kikamtie moyo aweze kufundisha wengine na zaidi sana watu wote tukapate kufurahi kwa kuwa tuko na nawewe mungu wetu ambaye unatuonyesha fursa mbalimbali zinazotuzunguka tunaomba aya tukiamini yesu kristo <tune> redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr nikuruiza kwaya wimbo kimbia mimi sina la ziada ni baraka za bwana ziweze kuambatana pamoja nawe unapoendelea kutegea sikio vipindi kutoka hapa studio so