unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasara yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ni matumani yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya9 ulimwenguni mimi ni tand nikukaribishe tena katika matangazo yetu siku ya leo tutakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha na hapa nitakuwa na mwanafunzi huyu ni mwanahabari pia kutoka chuo kikuu cha iringa mimi ni tanda na kwa sasa wategea sikio hawa ni kundi zima la kazagata wakijna iosema kwamba jina lake yesutamu In the law for for I <speaking> may <in foreign language> sante sana kazagata mungu aweze kubariki kumbuka pia unaweza ukapata matangazo yetu haya kupitia redio wa shirika Rock fm kutoka jijini mbea pamoja na morning star redio kutoka jijini darusalam karibu uweze kugagana nami katika kipindi kizuri cha vijana na maisha nampendo msikilizaji um, ninaukaribisha tena katika kipindi kizuri cha vijana na maisha jina langu ni jinalangu tanda na katika siku yaleo nimeweza kupata fursa ya kuwa na mwanafunzi hapa kutoka katika chuo kikuu cha iringa ambapo zamani kilikuwa kinaitwa tumaini tutaweza kujadiliana naye mambo mbalimbali katika tasnia ya habari maana eye amejikita zaidi katika masuala hayo ya habari pamoja na mawasiliano akisomea masomo hayo ya habari na mawasiliano akiwa katika mwaka wa watatu karibu sana na wezi kujitambuisha jina lako asante kwa majina anaitwa lusi lukas nyabange ni mwanafunzi wa mwaka wa watatu um, nasoma katika chuo kikuu cha iringa ambapo zamani ilikuwa tumaini nam mm, lusi nyabange maisha unaoonaje hapa katika chuo kikuu cha iringa <laughs> namshukuru mungu kwa kweli yeah. kwa sababu unajua unapotoka leva moja kwenda nyingine kuna vitu vinabadilika unaotoka lev moja kwenda nyingine kuna vi vabadiika kwayo kupitia chuo kikuu cha iringa nimebadilika kwa kiasi nashukuru na sana nimependahsasa kwa nini uliamua kusomea kozi hii ya habari pamoja na mawasiliano kuna kozi nyingi kuna udaktari eh? kuna uhandisi pamoja na koz nyingineii ukaamua kujikita kwenye kozi hii Uh, mimi kama mimi nakumbuka tangia niivokuwa mdogo baba angu alikuwa akipenda sana kuniuliza kwamba unapenda kusomea kitu gani au napenda kuja kuwa nani hapo baadaye nikamwambia mimi napenda kuja kuwa mwandishi wa habari siku vidato akawa anazidi kuniuliza akifikiri kwamba nitabadilisha mawazo kwamba labda ambaaatamadaktai au nini kwa sababu alikuwa nii kasaubabaangu daktari lakini jibu likawa lile, lile mwandishi wa habari maliza elimu yangu ya orevo jibu ni lile, lile form nililelile jibu ni lile nililelile hatakatuka kuchagua vyuo nilichagua cho kikuu cha iringa aa kwao ni kitu ambacho ni s ambayo nayo na ni kitu ambacho nakipenda uka damuni yani kinanigusa mimi mwenyewe kwamba ninapenda yani niko na pasn nacho Ah, alusi ni kitu gani hasa ambacho kilikugusa na kikakuvutia zaidi wewe kuwa mwanahabari kuna ile unasema kua yni kupata sauti kwa wale ambao hawana sauti mfano mzuri unakuta kwa unakuta kuna shida au changamoto ambazo wanapata watu mbalimbali hasa mbali, sehemu za vijijini lakini unakuta hawawezi kusikika au kutambulika au kujulikana kama watu hao wanahitaji kusaidiwa kwanamna flani akwanamnamojaaingie aikupit aztu zauandishiwaabali napita alenachukuaabai fulani auko maliflani anashida h nachangamoto hii anahitaji kusaidiwa kwa namna, namna hii to rise the voice of the voiceless. To rise the voice of the voiceless. <laughs> 祖玛伊。 wasafari wa h yeah, unakuwa msemaji mbadala ba- mwingine kuweza kufikisha ujumbe mm-hmm. na nini hasa malengo yako kwa baadaye umetuambia kwamba iikuwa ni wazo lako la toka siku nyingi toka hata kabla ujaanza shughle ya msingi umemaliza shughle ya msingi ukaja sekondari ukamaliza sekondari ukaenda piafa lakini badowazaklikuahiliuumwandishiwa habari nampaa uh, eyauuhaaemyajuu na kta ukisomea uandishi huwa habarinoaadafkitu ya um, chochote ambacho unakipenda ni lazima utakuwa umeona mahali mtu kakuns au kuna stahen litokea ikakuinspire ila mimi kuna mtu ambae alimspi kwa viwango viwango vya vya juu juu sana kutangaza kwa kama oh, ambao napatikana katika bbc ilikuwa ni moja ya ndoto zangu siku skumoja namimi nifike huko ni mtangazaji mw na ni changamoto gani ambazo nakumbana nazo ukiwa katika harakati za kuweza kutimiza malengo yako kwanzia chuoni na unapokuwa wakipambana ili kuweza kutimiza malengo yako haya kwanza hayazksem kwamba hii kazi lazima hiyo ah, kitu sababu haina ajira haulipihela yani ni kama kiujuma ni kozi ambao au ni kazi ambayo inadharuriwa sana hata unapotoka una kutafutastoi unakutana na watu mbalimbali tofauti tofauti ukiwa unahitaji labda mahojiano naye au akupe tu hintis, mbalimbali, mbalimbali au kuhusiana na kitu ma kuhusiaaait ah, fakumbe ni nyie tu akama yani, yani, tena flanhakuchuklia mm, unakuta wale nakuta ndio amesoma au ana kazi nzito au kazi ubwa hasa ukawa unahitaji matiri nae au nshu fulani ambao unahitaji uweze kukava jambo fulani unakuta hata ah, kama nikiongea na na yani hiyo story kutoka wapi au na wewe, ita nini, au itanisaidia nini nini utanilipa changamoto nakwambiahatkkingeaaesageaatasadaakaz tenakaaa kwa namna moja au nyingine andshi wengi tunapokua hata mashuleni walimuwetu wanatuambia lazima muwe wavumilivu kwamba hata kama ikitokea au changamoto kama hiyo usianze kui au ukaanza kuonyesha hasira au kuonyesha kwambamimi ah, ni mkubwa kuliko wewe au mimi nahuliko mm. nachangmoto mm. ah, ambazo nautanz lza watu ambapo ndugu jamaa maraki wanaum unakuta kama na kwa sasa sa wa naosoma olevo ukisomean unaonekana ni mtu nakili sana na hata ukifika chuo kikuu ukasomea mambo ya injinia au mambo ya daktari ndio unaonekana kichwa cha familia aukoo lakini ukisema kwamba eti nasomea journalism au mass communication mm ana kuna ji s ani na kudharau fulani saaaaa weataamamtu akiongeaabawanamaiso a ni wezi ukairudisha ta s niani hivo unalikubali tu kama lilivyo lakini unakuwa bado umestak na kitu chako hichohicho kwamba nnataka kitu hiki ntasale nitafanya nini mpaka nifike mbali asante je ni vipidigani ambavyo unapenda kuvitangaza au kuweza kuviandaa ili kuweza kuisaidia jamii ya kitanzania uh, mi napenda kufanya vipindi vya afya kwa sababu afya ndio kila kitu afya ndio kila kitu kwa sababu unasema huwezi uh, ukakaa bila kula hata mm-hmm. <laughs> huye ndugu mtangazaji wazivo utakuwa umekula wa kwanza ndo ufaendelea na shughuli zako nyingine kwa hio napenda kufanya kipindi cha afya pia kufanya kipindi cha maisha kuhusiana na vijana mshu kama hivyo kwa sababu vijana ndo taifaa kesho na vijana ndotunaotegemea kwa vitu vingi nando nguvu kazi ya taifa pia kwenye afya pia kifanya kipindi cha afya ntaeleza au ntawapa jamii kuhusiana labda na vi, vyakula fulani vitumike vitumiki fulani vitumike au magonjwa fulani anasababisha nakula vyakula fulani yani mpango mzima ni mfumo wa Ma, mtindo wa maisha kwamba unaishi kwakula vyakula gani unapata afya au upati afya au vyakula o vina madhara gani mambo kama ay asante sana ee, bila shaka jamii takuwa imenufaika na vipindi vyako mbalimbali ambavyo umeshaviandaa na uendelea pia kuviandaa kuhusiana na maswala ya afya pamoja na maswala ya vijana ni, ni kazi gani hasa kama mwanahabari anapaswa kuweza kuzifanya kwa ueledi wa hali ya juu ani sio kazi tu kwa sababu mtu yoyote anapokuwa kwenye profeshen yoyote anapofanya kazi ya lazima afanye kwa weledi kwamba na, kitu nachokifanya nakipenda na lazima nikifanye vizuri ili kiweze ki kiweze ku, kunifurahisha hata mimi hata kwa bosi wangu au kwa nani lakini kwa uandishi wa bali kazi labda kama utangazaji mambo kama ya kutengeneza stori au kutafuta amini kutengeneza magazeti kutafuta habari kufanya redioni ao kwenye tv ni lazima kufanya kwa uweledi kwasabu hata sisiofundishwa wa chooni kwetu mwalimu wetu huwo anatuhusia anatu sana kuhusiana na uweledi katika kazi na pia uaminifu piaueledi kiambatana na uaminifu kwa katika kazi wao ktka kaytyoyote inayohusiana nami lazima, yani lazima kufanya kwa kwa hali ya juu nini wito wako kwa, kwa jamii ambao unautoa katika kipindi hiki kizuri cha vijana na maisha naasi kitu ambacho unakipenda au unauishi mfano mzuri kama kutoka uja kwa mwanasheria ni kitu ambacho unakipenda hakikisha unasoma una kwa bidii na unasyani una s haswa usikakatishatamai ukisoma kozihii utopata kazi au ukisoma kozi hii mambo ya mbeleni huko atakupa changamoto nyingi usiangalie hiko focus kwenye kitu nachokipenda kwasaa at azma aazma tadhu siko hivi maana maneno ni mengi maneno ni mengi sanaaama ah, kitu hiki bwana ajila mbovu au mshara wake nini usiangalie hiko angalia una unaashen na nini unataka kitu gani kwa sababu unaangalia maisha yako ya baadaye na sio maisha yao asante sana lusi nyabange na mungu aweze kubariki mpendo wa msikilizaji kuwa na mifano itanda katika kipindi kizuri cha vijana na maisha tuweze kuona tena katika kipindi kijacho Sikano kwa mbalimbali changamoto swali bambai kupitia anwani ana ypofuatayoredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili a awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuel tanda asante kwa kuendelea kutekia sikio idhaa kiswahili ya redio ya watvtis ulimwenguni natamani ni wimbo ambao nakuacha nao ambao wameimba mwimbaji nyakoremarioba panga miadi tuweze kuonana katika siku ya kesho tena