unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti ni basana yesu yuwaja tena nakujnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea hapa mkoani morogoro naamini ya kwamba unaendelea kujiunga pamoja nami kupitia kupitiafm na vilevile kupitiacfmtandao wetu niungana namikibaga naamini ya kwamba leo hii tutakuwa pamoja basi msikilizaji ni tu kwamba leo tutakuwa na waimbaji wa burka kutokea kule arusha wanakwambia mwanamtetevu wow safrd man nymba patkupondarahana vilevile tutaendelea kubaki nao buruka kwaya katika wimbo wa pili ambapo watakuja kwako na wimbo wunaosema sikia Pidi hewani pindihewanni kujibu na leo tutajibu maswali ya msikilizaji ambayo aliweza kuulizwa hapa studio na mchungaji danieli mshola atakuwa akijibu maswali haya kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo bibulia imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura 19 na ile aya t anasema nami nawaambia ninyi kila mtu atakayemwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye amwaaya yule aliyeachwa azini basi ni kupatia wasawa wa kuweza kuwategea sikio waimbaji wa burka kwaya wanakwambia mwanampotevu Vio Sasa katika kipindi icha bibia kujibu tunaye mchungaji daniel mshola katika kujibu maswali siku hii ya leo basi ni umtegesiki Zaji wa redio yako ipendao aar nipende kuchukua nafasi leo tena kukaribisha katika kipindi chako kizuri kipendacho cha biburia ya kujibu leo tena nayo maswali kadha wa kadha ya kujibu lakini basi kabla basikabaung katika maswali haya yaliyoulizwa na wasikilizaji nikuombe mahala pale ulipo tuweze kuomba baba mbinguni tunakushukuru kwa ajili ya siku hii tena saa imefika tuendelee kujifunza neno lako kupitia kwa kujibu maswali yaliyoulizwa na waskilizaji mbalimbali uwe pamoja nasi katika kipindi hiki kajia emokozi wetu amina ya, leo inayo maswari kadhaa kama iiyotangulia ni kusema nitakaajibu ni katika kipindi hiki na swali la kwanza eh, linatoka kwa ndugu rosimeri eh, kutoka mgeta morogoro m kutoka mgeta morogoro anauliza kuwa mungu wangapi tukifika mbinguni tutawakuta eh, mungu wangapi tukifika mbinguni tutawakuta ya, katika mafunuo ya neno la mungu tulio nayo yani bibria inaeleza juu ya kuwepo kwa mungu mmoja mwenye nafsi tatu mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu na kwa kujibu swali hili tu kwa ufupi katika kitabu cha waraka wa kwanza wa yohana waraka wa kwanza wa yohana ya seleyaa na ile aya ya 8 wa ya, tano, na ile ya nane, inasema hivaabba inasema kwa maana wako watatu wa shuhudi yao mbinguni baba na neno na roho mtakatifu na watatu hawa ni umoja e, bibria inasema wako watatu wa shuhudi yao mbinguni walioko mbinguni e, na hawa ni baba na neno huyu neno ndiye yesu na roho mtakatifu bibria inasema na watatu hawa ni umoja sasa yako yako yako eh, baadhi ya mambo ambayo binadamu tumejaribu kuyatafiti kwa akili zetu tunaweza tusiwe na majibu sahihi eh, tunaweza tusiwe na majibu sahihi sasa lakini ana mafunuo ya neno la mungu ndivyo ilivyo ya kwamba mbinguni yuko baba mbinguni yuko neno au yesu na kisha yuko roho roho mtakatifu kubwa eh, msikilizaji wangu rosimer paswa kuomba ni kumumba mungu kuombamuguusadi kuwa uaminifu na tutakapofika mbinguni basi tutamwona mungu eh, katika ukamilifu wake katika ukamilifu wake swali so, jingine eh, linatoka kwa ndugu tosha kutoka njombe eh, ndugu tosha kutoka njombe anauliza nikimwoa mwanamke aliyepewa taraka ni vibaya bakimwa eh, mwanamke taraka ni vibaya eh, katika mpango wa mungu wa ndoa eh, tunaposoma katika kitabu cha Uh, katika kitabu cha mathayo surare ya kumi na tisa mathay sura ya kumi na tisa tunakutana na maneno ya yesu mwenyewe yeye aliye mungu yeye aliye muumbaji uh, tukiacha yale mengine yaliyokwisha kuelezwa huko nyuma lakini basi katika kitabu hiki yesu anasema yeanasmamaneno haya yesu anasema uh, maneno haya katika ai ya tano mathayo kumi na tisa aya ya tano akasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babaye na mamae ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja aya ya sita hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja basi aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganisha kwahio katika mpango wa mungu ni kwamba e, mtu mme na mtu mke wanapoana hawatakiwi ifikie mahala wawaze kuwachana wakishaingia kwenye mahusiano ya ndoa kuona wakiendelea kuishi pamoja kwa maisha yao yote naam mpango wa mungu lakini basi kwa sababu ya dhambi ziko nyakati mambo fulani mabaya yanatendeka katika ndoa na moja kati ya mambo ambayo imeruhusu ya kwamba linaweza kupelekea watu wawili hawa wana ndoa hawa kuwachana ni hili ambalo yesu alilitamka katika kitabu cha mathayo hiyo sura kumi na tisa naile aya tisa anasema nami na nawaambia nini kila mtu atakaye mwacha mkewe isipokuwa ni kwa sababu ya uasherati akaoa mwingine azini naye yule azini Kwayo, kwa kwa hiyo mamlaka ya ya maandiko neno la mungu e, aliye achwaaaaamaandioa inaweza kutolewa kwa watu kuachana ikiwa mmoja amekuwa masherati ameamua kuanzisha mahusiano mengine nje ya ndoa yake eidha na mwanamume mwingine au mwanamke mwingine na ikiwa mmoja basi hawezi kuvumilia hali hiyo ana haki ya kuomba taraka na haki ya kuachana lakini basi vinginevyo kwa kwa kwa matakwa yetu wenyewe mwingine tu tu sababu sababu chakula unaamua unaamua kumwacha kumwacha unadhani pengine ulikosea na sasa umeona mtu fulani ambaye ni mzuri unadhani pengine anaweza kukupendeza zaidi kuliko basi kuachana hayo ni makosa hayo ni makosa kwa hiyo taraka ambayo ni, ni halali ni ile ambayo inatokana na kukosekana kwa kwa uaminifu katika katika mahusiano ya e, ya ya ndoa ndoa lakini basi hiyo si kila mtu aliyeachwa au achika, au aliyeachika ana haki kuoa kuolewa tu ainwawaain wa kwanza wanza wa kwanza wakwanza, Wakorintho, e, wakwanza sura ile ya wa wa kwanza kwanza ile ya neno fungua yako ikiwa unayo karibu hapo tusome pamoja katika kitabu cha wa kwanza sura ya saba aya ya kumi na ile ya kumi na moja biblia anasema lakini wale waliokuisha na waagiza wala hapo si mimi ila bwana huyo ni paulo anasema mke asiachane na mumewe mke asiachane na mumewe lakini ikiwa ameachana naye na akaye asiolewe au apatane na mumewe tena mume asimwache mkewe kwa hiyo mume na mke hawatakiwi ku, kuachana na ndiyo maana tunawashauri vijana wala ambao hawajawawa na kuolewa kwamba saa inapofika usiokote tu yeyote unayokutana unaykutanaote tunayoona hapana kaa chini tafakari chunguza vya kutosha uone kweli huyo binti huyo kijana wa kiume atakufaa kwa maisha yako atakufaa kwa maisha yako na, kwa sababu, yako naam kwa kwa nini sababu makosa ambayo e, watu wameyafanya katika maisha yandoa. ya ndoa ya kuoa na kuacha kuoa na kuacha hayo ni makosa na mungu wetu wa mbinguni hayaridhii na wala hayakubali na kamwe hayampendezi kwa nini kwa sababu miongoni miongonimamambo makubwa ambayo e, mungu anasema ya kwamba yanamchukiza ni pale anapoona mwaname na mwanamke walioana waliokubaliana kuishi pamoja kwa maisha ya ndoa yanapofikia mahala fulani wakaamua kuachana katia kitabu cha malaki sura ile ya pili su ya pili aya kumi na sita neno la mungu linasema maana mimi nakuchukia kuwachana na anayesema na maneno haya ni bwana eh, asema bwana mungu wa israeli naye aifunikizae nguo yake kwa udharimu namchukia asema bwana wa majeshi basi jiadharini roho zenu msije mkatenda kwa iana yani ikiwa yako mambo yanamchukiza sana mungu eh, ni pale watu wawili mme na mke waliokubaliana kuishi pamoja na wakafuata taratibu zote zinazohusika nyakati fulani za kimira nyakati fulani za kisheria nyakati fulani za kidini na wakaamua kuishi pamoja halafu ifike mahala waachane mungu anasema anachukia anachukia anachukia sana sana sana jambo hilo anachukia na sana. Anachukia sana. na kufanya hivyo ni e, kufanya hivyo ni ni kwa sababu hiyo basi mungu anatuonya mwanamume anaana ambo hlokiaeyoteimtendee mkewe wala simtendee udharimu mkewe mwanamke yot asimtendee iana mumewe asimtendee mke mke na na pale kutenda kumtendea mwenzako. unajua huyu huyu ndiye ndiye mume wako wako unaamua tena tena kuwa mwingine mwingine au au wanaume wengine huyu mke wako, tena kutafuta, e, wengine kutafuta wanawake mambo utharimu mkem katika maisha mungu anayaita ana mungu anayaita udharimu na mungu atamani kuona tukiyatenda katika maisha ya ndoa kwa hivyo basi katika swala la e, la ka mwanamke aliyepewa taraka uangalifu mkubwa unatakiwa kutumika ili kujua kwamba ni kweli hii taraka ya huyu e, e, huyu, muke huyu huyu muke, huyu huyuhu mkehuhumke taraka hii e, ni halali alionayo katika maandiko inaruhusiwa na mungu naam na kama hairuhusiwi basi ukimwoa mwanamke huyo wewe na yeye mnahesabiwa kuwa wazinzi lakini pia ziko nyakati mwanamume anaweza kuanza mahusiano na mtu zinatendeka mngineafkia knmwaakemeazmbi hayakubariki mbele za mungu na ndoa za namna hiyo zinakuwa si halali mbele za mungu maana kila mnapokutana kujamiiana mnaesadiwa kuwa wazinzi mbinguni na wazinzi wote hakuna hata mmoja ambaye ataokolewa sehemu yao ni katika lile ziwa liwakalo moto kiberiti. na kiberiti katika kiberitindivyonyosemaaorin wakwanza wa kwanza sura ile ya sita wakwanza, sura ile aya ya sita. Na ile, tisa na ile ya kumi asema au amjui yakua wadhalimu hawata urifi ufarume wa mungu msidanganyike waasherati hawataurithi ufarme wa mungu wala waabudu sanamu wala wazinzi wala wafiraji wala walawiti na wengine wengi wanaotajwa mahala hapo kwa hiyo waasherati na wazinzi hawataurithi ufalme wa mungu basi bwana akubariki uh, msikilizaji eh, nakukaribisha katika kipindi kingine eh, siku nyingine tuombe baba asante kwa ajili ya siku hii asante kwa ajili ya msikilizaji wangu aliyeuliza swa- maswali na wengine wanaosikiliza naamini majibu haya yaliyotolewa yatakuwa yamewabariki wengi lakini kubwa tufundishe sisi sote kuwa watii kwa neno lako tuyaishe na kuyatenda mapenzi yako utuandae kwa ajili ya ufarume wako maana ninaomba hivi kwa imani katikaina ykosi mwokozi wetu amina <tune> tamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu naamini ya kwamba kama tukaona maswali maoni au changamoto utaendelea kuniandikia kwa anwani hii hapa ifuatayoredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr RG. namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 88ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania walikuwa nami K. wilson na hii ni awr hawapa waimbaji wa burka wanakuambia sikia wito tukutane kesho pana pa majali wa msikilizaji Poor, to the idea of 不可变天唱