unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumaini yangu pendo wa msikilizaji hujambo na unaendelea kutekea sikuiyo idhaa kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 ni kukaribisha tena katika matangazo yetu katika siku ya leo kumbuka ya kwamba unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio washirika pamoja na radio. na kwa sasa basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha muziki na wana muziki, katika sehemu ya kwanza hapa nilifanya mahojiano na mwimbaji daniel lawrent hii ni sehemu ya kwanza utaweza kutusikiliza lakini pia tutakuwa na kipindi kizuri cha maeneo ya tfraja utakuwa naye huyu ni muinjeristi tirunena akija na somo ambayo nasema kwamba ibada na kwanza basi huyu hapa mwimbaji dane laen akiwa namifntanda na mpendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki naam mimi ni fntanda lakini nimeweza kupata fursa pekee ya kuwa naye huyu ni mwinjilisti lakini pia ni mwimbaji anaitwa daniel laurent venus na kwa sasa kwa kuwa ni kipindi cha muziki basi tutajikita zaidi katika upande ule wa muziki na wanamuziki Uh, karibu sana sana mwimbaji daniel Laurenti, Venus. asante abasimoakwa moja twende kwenye kipindi chetu cha muziki muziki ningetamani ni sana mpendowa msikilizaji afahamu ya eh, safari yako ya kimuziki ilikuwaje utupatie kidogo historia yako ya kimuziki karibu asante uh, historia yangu ya kimuziki uh, kwanza kabisa nilipoingia katika kanisa hili nilijiunga na kwaya na nilipojiunga na kwaya Eh, wanasema mazingira yanaweza yakamfanya mtu kufanya kitu fulani mm. eh, na kwa kuwa nilikuwa ni mwimbaji nikiona wa, walimu wanatunga nyimbo uh, nami kwa sababu nilikuwa nikisoma maandiko siku moja nilitunga wimbo nakumbuka na ule wimbo nikautunga nikapeleka kwa kwaya na ukaimbwa kwa hiyo kutokea kutunga wimbo huo ilinipelekea zaidi kujiona sasa kumbe na mimi ninaweza nikatunga nyimbo kwa hiyo tajiri nilivyoendelea e, toka elfu mbili kumi na nne hiyo elfumbili kumi natano nikienda mazingira tofauti tofauti nikikutana na waimbaji mbalimbali waimbaji mbali, binafsi kwaya mbalimbali mbali, zilikuwa zinanijenga zaidi na kunipa nguvu kwamba kumbe hata mimi ninaweza kwa hiyo historia yangu waimbaji imeanza tu pale nipo jiunga na kwaya nikatunga wimbo nikaleta kwa kwaya nilipokuwa nikitembea mazingira eh, nikienda huku na huku katika shughuli za maisha nikiwaona waimbaji wakiimba ilinipa nguvu mpaka kujituma na mimi kufikia kuimba hata hivi leo asante kabla ya kuingia kwenye kanisa la wa kanisalaukuwai hmm. kuimba au kuwa na na njozi zote za uimbaji muziki labda uh, kwa kweli wakati mimi nikiwa sijaingia katika kanisa la wa nilikuwa mpenzi sana wa muziki mm. wa kidunia ndio e, yani ulikuwa ukiniona nikipita njiani ninaimba ninaimba sana yani sio kawaida nilikuwa naimba sana kwa hiyo baada ya kuingia kanisani basi sasa ukawa ile talanta yako umejikita zaidi katika kuweza kumwimbia mungu wa wa ndiyo kwamba ulitunga wimbo wa kwanza kabisa ndipo ulitunaimbowakwanza kwamba kumbe una kipaji cha uimbaji lakini pia una kipaji pia cha uai unaweza kukumbuka wimbo ulikuwa unasemaje unaimbwa na kwaya gani wimbo wa kwanza, uh, wa kwanza kabisa kuutunga wimbo kwanza uliimbwa na kwaya ya mahali hapo nilipokuwa ninaishi mm. e, kigoma kusini huko sehemu moja inaitwa kamigunga kamguna e, hapo kuna kanisa kuna kundi hapo ndipo nilipotunga wimbo na wimbo mmoja ninaukumbuka mm. ninaweza nikaimba kidogo tu oh, kutoka kule hey, wimbo sasa wimbo. kabla wimbo, wimbo huo huoulitumia vitu gani hasa kuweza kutunga wimbo maana unasema kwamba ulikuwa unasoma maandiko matakatifu ya biblia mm. na hu wimbo uliutunga katika mahadhi gani yalikuwa ni katika lege ilikuaje lakini tu nakumbuka muziki nilioutumia haukuwa wakidunia ila na uliendana na habari ilyopo e-e- ya muziki wa kanisa nakumbuka wimbo ulikuwa nasema nakondo wengine bwana anao ambao si wazizi zizi hili na hao wataisikia sauti ya bwana watakuja kutakuwa naku dimoja na hao wataisikia sauti ya bwana watakuja kutakuwa na kundi moja hiyo ilikuwa lege hiyo hiyo hiyo <laughs> <No>. hiyo <laughs> na ndiki ndiki ndiko <diki>, hiyohiyoilikua <laughs> <laughs> ni regekabisbasi tuachana <laughs> tuweze kusonga mbele okay. e, tumeangalia historia ya uimbaji jinsi ulivyoanza unatunga wimbo huo baada ye kunona kipaji ukaendelea ukaimba hebu mm. tuangalie sasa tayari umeshaingia katika muziki ni mafanikio gani ambayo umeyapata kupitia muziki ambao unaimba lakini pia unatunga nyimbo mbalimbali okay uh, tunapozungumzia mafanikio mafanikio yapo mengi e, nikizungumzia habari za mafanikio katika maisha haya kuna mafanikio ya kipato kuna mafanikio ya nyumba sasa umeuliza swali mafanikio kwa uh, e, upande, mm, mm. upande wa muziki uh, namba moja mafanikio mojamafanikio yaona kwa sasa ni merekodi Mm-hmm. E, unajua kuna waimbaji wengi wana e, wako mitaani wanaimba lakini bado hawajarikodi namba moja ambayo ninaliona kwa mim meikdi mm-hmm. nyimbo e, lakini namba mbili ninaona ninaendelea kujengeka kiroho zaidi mm-hmm. e, mafanikio kwa sasa unapokuwa ukifanya kazi ya mungu kioho zaddafaossaengeka kiroho zaidi umetwambia kwamba umesha rekodi mm. unab ngapi Uh, bado sijao sijawa na nab mm-hmm. lakini nina nyimbo ambazo nikizitengeneza zote zinaweza zikawa kwenye b mbili yani uchukulie au abm tatu nina nyimbo zaidi ya thelathi nilizoziandika lakini nyimbo nilizo rekodi ziko nyimbo tatu lakini katika nyimbo tatu hizo mbili bado nimerudisha kwa nikimwambia kwamba sijafurahia na utoaji huu mm-hmm. e, moja tu E, ndiyo hii ambayo tutaisikia kwa Hiyo namba, ni namba saba, namba saba. Uh, namba saba ni wimbo ambao kama nilivyokwambia ninasoma bibilia mm-hmm. na nilipokuwa nikisoma bibilia kwanza niliangalia historia ya wana waisraeli walipokuwa akitoka misiri mungu ali- aliwapiga kwanza kabla ya, ya historia kutoka istrikutoka mungu aliumba kwa muda wa siku ngapi mm, na ngapim akafanyeje akapumzika lakini pia nikasoma katika bibilia kwamba E, israeli walipokuwa wakitoka misri walipofika nchi yao ile ya kanani e, kuna mji uliitwa yeriko mm-hmm. ule yeriko ulikuwa una ukuta mkubwa na ulipokuwa na ukuta mkubwa mungu akawambia nyinyi mtauzunguka ngapi mara saba. saba na siku ya saba ukuta utafanyeji mm. utadondoka kwa hiyo nilipokuwa nikipita hapo lakini pia nikaja kwenye safari hiyo hiyo ya wana wa israeli E, tunaona kwa mujibu wa maandiko walipotaka kutoka misiri mungu aliwapiga kwa mapigo kumi wa misiri na katika historia ya kufunga historia ya dunia mm-hmm. mungu atakapokuwa akija kuwakomboa watu wake katika ufunuo kumi na sita tunaona atapiga mapigo saba kwa watu wa ulimwengu huu kwa sababu uvunjaji mkubwa utakuwa ni wa amri ile ya nne ya namba ya siku ya sabat kwaiyo nilipounganisha uumbaji nikaunganisha mji wa yeriko nikaunganisha mapigo saba ya mwisho ambayo mungu atakapokuwa akija kutukomboa atayapiga kwa watu ambao hawakumcha yeye na kwa sababu watakuwa wanavunja amri hii ya sabatu basi nikawa nimeandika wimbo huoa ma yaliogamaa ya tatu hakupona n amani maa ya nne amani hakupona amani mahknmai mala ya tano hakupona mara ya st na amani hakupona na amani alioga mara ya sita hakupona mara ya saba yeah. akapokea uponyaji ni kwa nini ninamba nina na aipndanambas Saba, saba, naipenda namba s namba ya ukamilifuni kwa nini nina inawezekana pendwa msikilizaji ukawa na hey, maoni na uka mbalimbali changamoto swali tujuuza kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno ya tafaraja na hapa utaweza kusikiliza ibada nini maana ya ibada na umuhimu pia wa ibada karibu sana mwenjilisti tirunena mpenzi mskilizaji na kukaribisha katika kipindi kizuri kipindi cha mafundisho yanayoimarisha na kujenga imani katika saa hii na kualika tukapate kujifunza somo zuri litakaloimarisha na kuyajenga maisha yetu ya kiroho basi kabla ya kuanza kipindi chetu nakukaribisha tuweze kuomba baba yetu mwenye haki mtakatifu wa mbingu na nchi ninakushukuru kwa ajili ya siku hii ya leo asante kwa nguvu na kwa uwezo wako wa ajabu ambao umeumimina maishani mwetu ili kutuelekeza katika njia yako na kuomba bwana ukawe mwangalizi wetu saa hii tunapokwenda kujifunza neno lako tufundishe na kutuelekeza katika jina lako yesu kristo amina mpenzi msikirizaji na kukaribisha katika somo zuri somo lina, lenye kichwa kinachosema siri ya ibada ya kweli siri ya ibada ya kweli mpenzi mskilizaji utakapochunguza baadhi ya vitu fulani utashangaa sana kila mahali kwa mfano utakapoona mabango ya makanisa yanayoelekeza makanisa mbalimbali mbali wanasema yameandikwa muda wa ibada ni kuanzia saa fulani mpaka saa fulani na katika siku na muda huo ambao ibada inafanyika ukienda kama ni katika ibada utakuwa ukisikiliza watu wataimba wakiimba watu watafanya hivi kama ni ya maandiko yatafundishwa na vitu kama hivyo na baada ya hapo watu watatawanyika kuelekea nyumbani mtu akiulizwa ulikuwa wapi nilikuwa ibadani hivi nini hasa maana ya ibada na ibada ya kweli utaitambuaje jambo kubwa sana lenye msingi wa maana katika katika macho ya mungu ni ibada ya kweli kwa kuwa mungu ni roho na hao wanaomwabudu imewapasa kumwabudu katika maagizo na maelekezo yake kitabu cha yohana ile yohanaa na 4 neno la mungu linasema hivi yohana sura ya nne mstari ule wa ishiinatatu hadi ishirini nanne yesu akiwa ana, ana, ana, ana, anazungumza na ana, huyu mwanamke akisimani huyu mwanamke aliyekuwa msamaria yesu anamwambia katika ukienzaa ya ishmo anasema yesu akamwambia mama uni sadiki saa inakuja ambayo hamtamwabudu baba katika mlima huu wala kule yerusalemu ishiina mbili na, ninyi mnaabudu msichokijua sisi tunaabudu tukijuacho kwa kuwa uokovu watoka kwa wayahudi mpenzi msikilizaji katika maisha yetu ya kila siku kuna baadhi ya mifumo kuna mifumo mingi sana ya ibada ambayo ina inapoangaliwa katika jicho la maandiko matakatifu ni sawa na kuabudu milimani ni sawa na ibada walizokuwa wakizifanya wasamalia katika kivuli cha ibada ya kweli lakini katika uhalisi watu walikuwa wa na abudu vitu wasivyovifahamu ukweli umethibitishwa na kinywa cha mwana wa mungu ya kwamba ibada ya kweli msingi wake na uokovu wake watoka kwa wayahudi je wayahudi waliamini nini mungu aliwapa msingi gani wa ibada ya kweli tuendelee kusoma inasema lakini saa inakuja nayo saa ipo ambayo waabuduo halisi watamwabudu baba katika roho na kweli kwa maana baba awatafuta watu kama hao wamwabudu mungu ni roho nao wamwabuduo yeye imewapasa kumwabudu katika roho na kweli mpenzi msikilizaji vitu viwili tu ndivyo vinavyohimarisha na kujenga ibada jambo la kwanza kuabudu katika roho jambo la pili kumwabudu mungu katika kweli ni vitu ambavyo havipingani ni vitu ambavyo havipishani ibada ya kweli imejengwa katika roho na imejengwa katika kweli je kweli ni nini kitabu cha yohana sura ile ya kumi na sab mstari ule wa kumi nasb neno la mungu linasema uwatakase kwa ile kweli neno lako ndiyo kweli msikilizaji neno la mungu ndiyo kweli neno la mungu pekee ndiyo alama ya ishara ya kweli ya kwamba wewe unaabudu kilicho sawa ama unaabudu usichokijua ikiwa jambo lolote tendo lolote namna yoyote mnayoitumia unayoitumia katika ibada yako jinsi unavyoomba ikiwa unaomba tofauti na maandiko yanavyoelekeza hakika unakosea vile unavyosoma vile unavyoishi ikiwa unatenda tofauti na vile andiko la maandiko matakatifu linavyoelezea basi ibada hiyo unaitia dosari mpenza mskizaji kuabudu katika roho kunaambatana na moyo wa dhati wa kufuata kwa shauku kubwa yenye kiu ya kweli katika kutii na kufuata kile mungu alichoelekeza kuumimina moyo wote kwa yesu kristo kumpenda kwa moyo wote kumthamini na kujali neno lake hiyo huwa na mvuto mkubwa katika maisha ya kiroho ya mtu wakati wa ibada mpenzi msikilizaji je kunatokea nini endapo pale ninapoabudu pale unapoabudu Ma- maisha yako unayoishi ibada unazofanya zikiwa haziendani na neno la mungu yesu anazungumza akituelekeza na kutuambia kuna njia za ibada ambazo haziko sawasawa sawa na mapenzi yake kitabu cha mathayo sura ile ya kumi na tano mstari ule wanane neno la mungu linasema ukianzia saba neno la mungu linasema enyi wanafiki ni vema alivyotabiri isaya kwa habari zenu akisema watu hawa huni kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami maneno yanaoumiza sana fikiria mpenzi msikizaji uko mbele za mungu unaabudu unaamini unaabudu lakini ikiwa ibada hiyo iko tofauti na maandiko matakatifu hakika mbele za mungu unaonekana mnafiki kwa nini aya tis nao waniabudu bule wakifundisha ya mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu kumbe ibada haiwezi kutenganishwa na mafundisho ibada msingi wake ni neno la mungu ibada la katika ibada tendo kubwa la ibada ni kupokea neno la mungu na kuasirisha mwitikio wa moyo kuhusiana na ndile neno la mungu basi hapo mafundisho ma, ma yaliyo na msingi wa maagizo ya mwanadamu yanapopokelewa moyoni yakafanyiwa kazi hiyo ni ibaada bule hiyo ni kumwabudu mungu bule maana mungu hapokei mwitikio halisi wa kile ambacho alitamani kiweze kupokelewa katika moyo wa mwanadamu aliyelisikiliza neno lake aya km nasema neno la mungu katika kitabu hiki cha mathayo sura ile ya kumi na t mstari ule wa tis na inatueleza wazi msingi wa ibada ya kweli ni mafundisho ya kweli msingi wa ibada ya uongo ama ibada ambayo inatambulika kama kumwabudu mungu bule ni kufundisha mafundisho yaliyo kinyume na maagizo ya mungu kitabu kile mpenziezaji cha marko sura ile ya sab mstari ule wa sab kinatia muhuri katika kutufafanushia andiko hili tukapati kulielewa neno la mungu linasema hivi katika kitabu cha marko sura ile ya sb mstari ule wa wast na wa s akawaambia isaya alitabiri vyema juu yenu ninyi wanafiki kama ilivyoandikwa watu hawa huniheshimu kwa midomo ila mioyo yao iko mbali nami nao waniabudu bule wakifundisha mafundisho yaliyo maagizo ya wanadamu zmszaji mungu anakazia sana swala la kuabudu katika msingi wa mafundisho ambayo hayatokani na neno lake nitakupatia mfano uh, mifano kwa uchache katika somo hili fupi somo linalosema bada ya ibada ya kweli kitabucha kutoka sura ile ya ishirini mstari ule wa kwanza hadi wa watatu kutoka sura ile ya ishirini mstari ule wa kwanza adi mstari ule wa neno la mungu linasema mungu akanena maneno haya yote akasema mimi ni bwana mungu wako niliye kutoa katika nchi ya misri katika nyumba ya utumwa usiwe na miungu mingine ila mimi mungu anasema usiwe na miungu mingine ila mimi agizo la mungu tusiwe na miungu waweza ukajuaje ya kwamba unao miungu mingine ni pale ambapo ukiyatathmini maisha yako utaona yupo unayempa kipaumbele yupo ambaye akisema kitu hata kama kinapingana na mungu basi unatii alichosema badala ya kufuata kile mungu alichosema sizaji angalia amri iliyokuu ya kwanza yesu anasema mpende jirani mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote na kwa roho yako yote hiyo ndiyo amri iliyo kubwa mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote jambo hili bwana analisisitiza sana sana katika kitabu cha kumbukumbu la talati s mstari ule wa watano anasema nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa nguvu zako zote na jambo hili ni jambo kubwa sana ambalo hatupaswi kulisahau Ma, ma, katika kitabu cha mathayo sura b mstariwa7 inasema akamwambia mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote naye amelikazia neno hili katika marko kb nawe mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote na kwa nguvu zako zote katika maneno haya bwana anasisitiza bwana anatoa wito mkuu kumpenda yeye kwa mioyo yetu yote kwa akili zetu zote na kwa roho zetu zote jambo hili linatopeleka katika utii wa moja kwa moja kwa kile anachosema upendo wa kweli umejengwa katika kumtii umejengwa katika kufuata maagizo yake kwa hiyo mpenzi mpenzimskilizaji ikiwa ibada zetu kuna baadhi ya vitu tutafanya vitu unafanya lakini ni tofauti na mungu alichosema hakika unakosea chukua mfano katika aya n ya kitabu cha kutoka sura ile ya ishirini kuna maneno haya yanasema hivi kutoka sura ile ya ishirini mstari ule wa nne neno la mungu linasema hivi usijifanyie sanamu ya kuchonga wala mfano wa kitu chochote kilicho juu mbinguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia usivisujudie wala kuvitumikia kwa kuwa mimi bwana mungu wako ni mungu mwenye wivu nawapatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao nami na warehema wanipendao na kuzishika amli zangu bwana anakataza sanamu kuhusishwa na ibada yake takatifu bwana anakataza sanamu kupewa heshima hata kuhusishwa katika maombi lakini unapoona kanisani kwako unapoona katika ibada yako unatumia vitu vilivyotengenezwa na wanadamu kuvihusisha katika maombi ikiwa ni shanga unahesabu iwe ni tasbihi au lozali vyovyote aina hiyo ikiwa ni baada ya msalaba kubusu sanamu zilizotengenezwa kwa mikono ya wanadamu bwana anakataa anasema hatupaswi sisi watoto wake kufanya hivyo maana katika kitabu cha kumbukumbu la kumbu tolati sura ile ya nne mstari ule wa sita kumbukumbu la kumbu tolati sura ile msali ule wa kumi na sita neno la mungu linasema msije mkajiharibu nafsi zenu mkajifanyia sanami ya kuchonga mfano wa sula yoyote mfano wa mwanamme au mwanamke mfano wa mnyama yeyote aliye duniani au mfano wa ndege yeyote arukaye mbinguni au mfano wa kitu chochote kitambaacho juu ya ardhi au mfano wa samaki yeyote aliye majini chini ya nchi tena usije ukainua macho yako hata mbinguni na ulionapo jua na mwezi na nyota jeshi la mbinguni lote pia ukashawishwa na kuviabudu na kuvitumikia ambavyo bwana mungu wako amewagawanyia watu wote chini ya mbingu zote zaji agizo la mungu tusijifanyie sanamu tusije tukainua macho yetu kuelekea sanamu yesu anasema nitazameni mimi niangalieni mimi mkaokolewe tunapaswa kumwangalia yesu pekee aliyekufa kwa ajili yetu na kumwangalia yesu hakuhitaji tujitungie picha na sanamu itakayotukumbusha na kutuambia habari za yesu badala yake neno lake katika akili zetu linapaswa litengeneze imani kwake na hivyo kwa kumwamini licha ya kwamba hatumwoni hiyo ndiyo ibada ya kweli ambayo mungu anaipokea katika kitabu kile cha zaburi sura ile ya na Zabuli, sura ile ya zaburi ile yab ule wa w neno la mungu linasema hivyi sanamu zao ni fedha na dhahabu kazi ya mikono ya wanadamu zina vinywa lakini hazisemi zina macho lakini hazioni zina masikio lakini hazisikii zina pua lakini hazisikii harufu mikono lakini hazishiki miguu lakini haziendi wala hazitoi sauti kwa koo zake wazifanyao watafanana nazo kila mmoja anayezitumainia agizo la bwana ni hili aya t nasema enyi israeli mtumainini bwana yeye ni msaada wao na ngome yao akina nani hao wanaomtumaini penziskizaji unapoona sanamu mahali popote jua hao waliozitengeneza na hao wanaoziabudu na kuzitegemea katika fahamu zao bwana anatamani atie nuru ya kweli katika kulijua neno hili ya kwamba ibaada ya kweli haipaswi kupingana na neno la mungu ibaada ya kweli inapaswa kuambatanishwa na neno la mungu maana huo ni mbaraka mkubwa na hilo neno lafaa kuyafanya maisha ya mtu yakabadilika maana neno la mungu pekee ndilo linaloleta badiliko la kweli maishani napenda kukualika mpenzi msikizaji katika hitimisho la fundisho hili fupi ambalo linatuelekeza juu ya sili ya ibada ya kweli usisahau ibada ya kweli imejengwa katika kuabudu katika roho namna ya kuabudu katika roho ni nini namna ya kuabudu katika kweli ni nini roho ya unyenyekevu na furaha na kicho vinapoambatana katika utii wa neno la mungu hapo ndipo tunapopata kuona udhihirisho wa kweli ya neno la mungu katika sehemu ya kwanza ya somo hili linalosema siri ya ibada ya kweli tumeyatazama haya katika sehemu ya pili tutatazama kwa upana zaidi juu ya ukweli huu sili ya ibada ya kweli z mskizaji ikiwa unaona maishani mwako uliabudu sanamu na sasa umetambua sanamu hazina sehemu tena katika kicho na ibada ya kweli basi mwambie yesu naomba unisamehe maana niliabudu sanamu lakini sasa naamua kufuata njia yako ya kweli