nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumani yangu hujambo na unaendelea kutegea sikio idha kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita mtabedi25 lakini pia tunapatikana kupitia kupitia shirika rock fm pamoja na Monik star radio pia unaweza matangazo yetu tovuti ya aunawezkpata matangazoetukupitiatoutiyaukribish tena katika kipindi kizuri cha watoto wetu nami jina langu ni tanda lakini kwanza wetujna langunikin wtge sk kutoka kule jijini mwanza wanakuja nabo sema kwamba ulisema utakuwa nami Uli se- sana kirumba kiruba sqy kutoka jijini mwanza na kwa sasa mpendo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni watoto kutoka turiani hapa mkoani morogoro wakiwa naye kibaga mwaipaja karibu tena mpendwa msikilizaji wa kipindi kizuri cha watoto wetu hii leo ninayekualika katika matangazo haya jina langu ni kibaga wilson nikusii kusii tuweze kwa sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri cha watoto wetu msikilizaji naamini ya kwamba kila mmoja hii leo anayetamani kujenga nyumba anakuwa na vitu vingi anavyotamani avitumie katika ujenzi wa nyumba hiyo pengine mfano mzuri tu ni kwamba unapotaka kujenga nyumba lazima utatafuta tofali lakini vile vile utatafuta smenti na kama haitoshi lazima tuwe na mafundi na vitu vingine vingi tu ambavyo vitafanya ujenzi huu uweze kuwa vizuri na hususan kwenye kuaza msingi basi naamini kwamba hii leo utategea sikio watoto kutoka turiani wakikujuza namna ya kuweza uh, kujenga msingi ambayo ni hekaru tafadhali hii nyumba ni hekalu endelea kuwategea sikio wakikujuza kwenye upande huo tu tafadhali hekalu la jengo lina vifaa mbalimbali ili liweze kujenga namkaribishawenzangu wa nakuwa na mahekalu mahii hekalu la jengo kama kanisa hekalu la, la mwili kuwa sisi tu hekalu amina amina biblia inatwambia kanisa ndiyo nyumba ya mungu hizi nyumba za ibada zinaitwa makanisa amina hivi ni vifaa vya ujenzi mtanda sepetu msmeno patasi kuna usumari nyundo mraba na mimi nitaelezea maana ya sepetu sepetu hutumika kwa kuchimba kwa ajili ya kuandaa kuchimba msingi kwa mkristo w kuanda seketo ya pekee ambayo ni neno la mungu tena li hai tena lina nguvu ni kali kuliko upangwa ukataa kuwili tena lina na kuzugaanya nafsi na roho na viungo tena lidebesi kutambua mawazo na makusudi ya moyoi mi ntaelezea maana ya pataspatasi mninipatas hutumika patas patas kuchonga mawe hata mbao hukata maumbile katika ukubwa unaotakiwa kutengeneza ncha nzuri ya nyusi tisini nitamkaribisha mwanzangu akapate kuendelea kwa mkristo tunatumia patasi ambayo damu ya yesu kuondoa uovu na mazoea mabaya maishani wetu amina mbele yangu na vitu vifuatavyo ya kwanza lula mlaba mulamlaba takili pimamaji pimamaji mlaba na pimamaji hutumika mara kwa mara kujengea kuakikisha jengo linanyaoka na linakuwa nasiwa nzuri kwa mkristo luna vitabu vya ushirika ambavyo huangalia uhai wakiroho wa mkristo pia neno wa mungu huonyesha tabia msumele utumika kukatia mbao wakati mwingine hata maye kutengeleza mambia anaofaa kwa ujenzi pia waondoe wasiotakiwa kwa kristo tunatumia neno kuondoa vitu au mambo yasiohitajika kurekebisha tabia au mienendo mibaya yale M- mambo yasiyohitajika katika neno la mungu mungu ndiye msanifu wa kanisa lake ni mkandarasi na ametoa lamani ambayo ni neno lake jinsi ya kutengeneza kanisa lake na kuhudumia katika usafi naokaribisha mwezangu aendelee maana siku moja ameahidi atakuja kuchukua kanisa lake je weyo ni mtendakazi pamoja na yesu katika kulijenga na kuimarisha kanisa yake amina paulo anatuambia mambo ambayo tunaweza kuyandoa agharatia tano mstari wa, wa kumi na tisa na kuendelea inasema basi matendo yenu ya muji za hili ndiyo haya uesherati uchafu ufisari ibada ya sanamu uchawi uadui ugomvi uwivu hasira fitina urafi ulevi nyombi letu leo akuwa kwa wadogo bwana tusaidie kuakalili maelekezo yote kwa uaminifu amina naamini ya kwamba umefahamu ni vitu gani ambavyo vinajenga hekalu kama nyumba ili ekalu lako liendeleekuwa vizuri kabisa linahitaji huduma mbalimbali mbali, ili kulifanya liendelee kuchipua siku kwa siku bila shaka wamekubariki na kwa wakati huu ni uweze kuungana na waimbaji wa duse tukasa tukasahawa kutokea daressalamu ambao wanakwambia tulia moyo nami nakwambia tulia moyo moyo Utu li e, utu li e, utu li amoyo. Utu li e emoyo wangu. Utu li e Jesus. sana mskilizaji kwa kutegeasikia wimbo huo mzuri kumbuka tu katika kipindi cha watoto wetu na naamini ya kwamba pia mzazi yoyote ambaye amebahatika kujaaliwa kuwa na watoto anatamani siku moja mtoto wake ambaye alikuwa haweziusaawezi kujisaidia, kujisaidia hii ni pamoja na kujitegemea mtoto kati ya vitu ambavyo vinaonyesha kwamba mtoto anaendelea vizuri ni pamoja na yeye kukua kiakili kimwili na kiroho na kuweza kufanya mambo yake yeye mwenyewe huyo hapa mchungaji toto ndege bwile kusaga anatuletea kisa cha watoto kujitegemea <coughs> ungana naye ilia mjambo na, na mmekuja hapa karibuni sana unajua na niliwahi kuwa mtoto <tose> <tose> kwa hiyo usije ukafikili kwamba sikuwahi kuwa mtoto hata na mimi niliwahi kuwa nani halafu na mimi nilikuwa nafanya kama wewe unavyofanya kuna watoto wengine hapa hata awasikii lakini nakuomba wakati huu unisikie somw ambalo ninahitaji tujifunze linasema kujitegemea linasemaje kujitegemea. Kujitegemea. kujitegemea unajua kujitegemea nikufanyaje Eh? nani anayejua kwamba kujitegemea ni kufanyaje ndio eh, rafiki yangu para anasema kujitegemea ni hey. kujipenda kujitegemea ah, ni kufanyaje mjipenda unajua ni kweli mtu ambaye ajipendi hawezi kufanya nini sasa atajitegemeaje wakati ajipendi eh, nimeona mkono mwingine hapa ndio rafiki yangu eh safi kabisa tumpigia makofi hivi umesikia alivyosema amesema kujitegemea ni kufanya kazi mwenyewe, mwenyewe. ni nani hapa anafanya kazi mwenyewe ah, wewe mama huakuoshi mama hu akuoshi kweli mana kujitegemea mtu anafanya kazi mwenyewe kama kula anakula mwenyee lakini bahatimbaya kuna wengine hapa bado wanaliishwa <laughs> sinimewapata simbado wengine munalishwa kama wewe bado unalishwa wewe ujafanya nini maana kujitegemea ni kufanya kazi wewe we. mwenyewe nani hapa uwo nafua nguo mwenyewe ah, kumbe wengi munafuwa wenyewe nguo basi hebu tujipe ongera kumbe kujitegemea ni kufanya kazi wewe mwenyewe sasa kazi hizo ambazo unaweza ukafanya wewe mwenyewe mojawapo ni kufua nguo nguo zako wewe mwenyewe zile za kwenda kanisani na zile za kwenda nazo wapi sikuna wengine mnasoma shule mile za nazo shuleni nazo unapaswa wewe mwenyewe kama umeshaanza shule unapaswa kufanya hizo kazi wewe mwenyewe halafu najuwa kuna kazi gani nyingine pale nyumbani ni wangapi ambao we wanaenda kulala usiku heh, wengine huwa mwendi kulala uwa mnaenda wapi heh, heh, kuna wengine hapa usiku huwa waendi kufanya nini sasa huwa mnaenda wapi heh, sasa kazi gani nyingine ambayo unaposa kuifanya sasa kabla ujaenda kulala kazi gani nyingine eh, eh, rafiki yangu hapa amesema kazi nyingine ni kupika kuna unaojua una kupika hapa safi kabisa hebu tupige makofi kwa ajili ya hao yaani kama na wewe unapika ujue unafanya kazi kwa mikono yako wewe mwenyewe We sasa lakini kuna nyingine nani ambaye hajasema hapa e, safi kabisa rafiki yangu njoo hapa njo nikushike ni mkono njoo hapa njoo nikushike mkono wee unaitwa nani anaitwa mogesa mogesa anasema kabla hujaenda kulara kazi unayopaswa kufanya kabla ujalara ni kutandika nini Kitanda. lakini wengi wenu hapa huwa mtandiki uwa munaenda tu kufanya nini kulala halafu kitanda nani mama au baba au kaka au dada kama dada yako ndia na kutandikia hujue we ujajitegemea hujue wee ujafanya nini unapaswa ufanye nini sasa ujitegemeso mikono miwili unayo hata kama msio miwili ka, hata kama upo mmoja unaweza ukatandika ile shuka kwenye kitanda na ukishaamka ukiamka asubuhi ufanyeje tunajifunza kujitegemea ukiamka asubuhi ufanyeje mm-hmm. kuomba safi kabisa mtu aliyejitegemea asubiri baba yake au mama yake amwambie amka tufanye nini akishaamka tu yeye mwenyewe anafanya nini anaomba kazi gani nyingine hivi yeah. m- umesikialichosema amesema nini kupiga, kupiga nini Mbiswa. mtu aliyejitegemea anapiga mswaki yeye mwenyewe lakini hapa nikiangalia niki wengi m- kwani asubuhi wewe sio kaka yako aliye kupiga mswaki sio dada yako kweli au siyo mama yako au baba wengine hapa hata ampigi miswaki kiangalia hata meno yenu yanaonyesha yapigwi E, aaa, wengine ameshaaribika kabisa kwa sababu hawapigi nini mtu anayejitegemea ukitaka kuonyesha kwamba wewe umejitegemea lazima mswaki upige wewe mwenyewe lakini sio hivyo tu kujitegemea kujitegemea tumesema ni kufanya kazi Mwene. sio hizo tu kuna kazi zingine tena hizi kazi ambazo nataka kuzungumzia sasa sio kama hizo zingine kazi ambazo tunapaswa kuzifanya ni za kuzalisha ni kazi za kufanya nini kuzalisha nini mali au kuzalisha pesa nani anajua pesa mnajua pesa nani anayo hapa anionyeshe pesa aliyenayo pesa hapa anionyeshe pesa mmeiona ile pesa ile ni shilingi ngapi ni shilingi mia tano kuna nyingine hiyo nayo ni shilringi ngapi hiyo nayo ni mia tano hiyo ndio hiyo ina, ina, inaitwa pesa ya noti pesa ya nini lakini kuna pesa ambayo siyo ya noti eh, ile pale ana shilingi mia alafu na hamsini hiyo nayo inaitwa nini pesa. sasa ivi hizo pesa zinapatikanaji <laughs> mnasikia ninyi mlioko hapa wazazi watoto hawo wanajua ili upate pesa lazima uende wapi Banky. na kwa maana hiyo hawataenda kwingine wao hawatafanya kazi wataenda benki tu <laughs> ili wapate nini sasa mimi leo nataka nifundishe namna pesa inavyofanya nini sio kwamba uende wapi Banky. ili upate pesa ni lazima ufanye kazi wewe mwenyewe pale wapi mskizaji naamini ya kwamba mchungaji toto amekubariki naamini ya kwamba umejifunza kitu pia wewe kama mzazi mpatie nafasi mtoto wako ya kuweza kujitegemea tafadhali yaendelea kwa nami katika kipindi kizuri cha watoto wetu naamini ya kwamba utajifunza mengi ambayo ataendelea kubariki kumbuka uko nami k mwaipaja wilson na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha watoto wetu tukutane kipindi kijacho mungu a kubariki pindwa msikilizaji na inawezekana kuwana moni mbalimbali changamoto unaweza w kutojuza kupitia anuan iapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anuani ya barua pepe ni kiswahili awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni, ni Zabwana, na nakutikia baraka za bwana tuweze kuonana tena katika siku ya kesho katika kipindi kizuri cha vijana na maisha I am Salaban, who bebam Salaban when ye was ita Ali Saidi. So far, the Yazidi who are Nayo the Mesha Choka, I yeah, am Salaban when you with me we so far I am salaba, kubeba am salaba. Wanye wasiwezi, ditambu itaniyeshu anisaidi safari itakuwari si. Nyayo zinne cha choka, ki ayam msalaba wenyewe siwezi nitammuita yesu andisaivi safari itakua daisi nayozi mesa cokan ciaya msalaba msala we Rai ita safari safari E