unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nigapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja Yesu yu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni matumini yangu hujambo mpendowa msikilizaji na unaendelea kusikiliza matangazo yetu kutoka idhaa kiswahili ya uavetist ulimwenguni ambayo tunapatikana kupitia masafa mafupi ya mita bedi 16 lakini pia kupitia tovuti ya awr na msikilizaji eh, ni tena katika matangazo wetu na tutakuwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa lakini kwanza wategee sikio mwasenga sdqi kutoka kule mkoani kigoma Diporta ah, ani tanga na yangu ya kondoba la mchu nikawa ni wakuya tena ya dunia. Kwa kama kundo bilamchu, kaji ni kwa kama kundo bilamchu, kaji kama kuno oni linta na ebona, mikaji si chanda ni yapangola. schungaji mwema akaditafuta kanito adadiya pango kwadamusala nikiwa ndani ya pangolile nikasikia sauti ya mchongaji mwema akini ita nikatoka Toka kwa, kwa ujasi imone ikatoka kwa ujasisi ibone utunga jingwef kwahuja sei imonele utungajineu kamwakono oneletangambali lipicho ndani ya bango la dangi yesu mchungaji mwema akanitafuta kanio Futa, kanitoa pango kwa damu kama na niya panggo pada munsala bali kama kono oni le tangamba ni na yesu umchunga diwe kutadamusa sante kwa wimbo huo mzuri nilipopotea na kwa sasa hiki ni kipindi cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza dawa iletayo furaha nyumbani utakuwa nami mcali wako mtangazaji wako fanitanda nikiwa naye mchungaji pregonizota pendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi cha sera za ndoa na kipindi kilichopita tulizungumzia furanatabasam na na sasa tunaendelea na mada yetu kuhusiana na dawa iletayo furaha nyumbani tutapata tiba na dawa katika siku ya leo kupitia maandiko matakatifu ya biblia sasa uh, ni naye hapa mchungaji nzota yeye amebea katika maswala ya sera za ndoa na tutakwenda hapa mchungaji je kitabu cha mithali kumi na saba na ule mstari wa ishiina mbili inasemaje kuhusiana na dawa hii ambayo inaleta furaha nyumbani moyo uliochangamka hmm. ni dawa nzuri na wengi watashangaa kwa nini nimependa hii kitu moyo uliochangamka ni dawa hmm. raf yangu tanda napenda nikupe hadithi nzuri tu ya babu yetu kijijini kulikuwa na watu altueaatu wa wameoa lakini mmoja anashanga mkewe anakonda anakuwa sindano na na anakuwa afya sasa yule nauanaafa akua mke ambaye kila siku anapungua akauliza kwa rafiki yake Hebu nipe siri nini mke wako anafia, lakini kukonda na kumalizika akaambiwa kwamba kamlishe nyama ya ya nyama za ulimi kwenye bu akakusanya akampa baada ya mwezi mmoja azami nimempa maulimi ya kutosha lakini sioni akitabasamu akaambiwa jamani mdogo kwenye mambo ya mpe nyama maneno mazuri Wewe mkeo ni mzuri lakini unamgombeza kila saa maneno yako ni yale ya kukwaza badilika mwambie maneno matam hiyo ukisikia kwamba ndoa ina dawa dawa yake ni maneno matamu uweze kusematofadhali E, malkia e, mfalme e, baba e, e, yani mazuri, mazuri lakini kama mkeo yuko labda anaitwa mtu anakuja kuna kesi kubwa akija naambiwa tunaomba maji ya kunywa sasa okay. inashangaza okay. sana kwa hiyo mkeoko ae nata ada aaeeaasangaza ana aaaaeeeauiga randa maneno yako ae ya laini basi usioe lakini ukishaamua kuoa basi maneno yako yanatakiwa laini yawe dawatamu yajue kubembeleza jambo unalotaka lifanyike basi utumie lugha nzuri kulifanikisha usitumie nguvu kubwa wanasema kwa kutumia risazi. sisimizi tu unamgusa unamsukuma na we nyumbani hakikisha kwamba kama unavyoona gari fanyieeaanagarmoshi ni gari kubwa lakini linaendeshwa tu kwa usukani mdogo bas nawewe uwe na usukani mdogo maneno sana maneno matamu, furaha nyumbani na nyumbani nyumbani na ni ni ni nani hasa ni ni nani hasa muhimu muhimu mno mtu okay katika hali ya pekee kwenye ndoa wa wataalamu wanaeleza kwamba family first au familia kwanza au ndoa kwanza, kwanza. kwa kwahiyo ujue pale nyumbani kitu cha thamani kuliko vyote hasa unapoanza ndoa ni mkeo au kama mwanamke ni mumeo lakini watu wengi katika kuwa na akili ifupi anaheshimu vitu badala ya kumheshimu yule ambaye ndiye kuliko oh na kwa vile wengi wanapenda mifano hai kuna baba mmoja alikuwa nalewa sana anamgombeza namgombeza mkee namgombeza mmoja akakosea akamwambia mama nafikiri imetosha wewe hivi fungasha viroba vyako kila kitu safari kwenu mm. lakini nitakupa sheria moja tu huruma chagua kitu kimoja tu hapa nyumbani uende nacho unanielewa hiyo mm-hmm. kafukuzwa kaambiwa achukue tu kitu kimoja akipendacho nd aaaa kwa kava ni mlevi wa walevi basi amelala yule mama akawa mwaminifu yule mmewe kwavile ni mlevi na watu walevi awi na afya nzuri sana basi akakabeba kaume kake vizuri akakachukua kwao asubuhi jamaa namkia kwa wakwe sasa niambie hapa ni wapi kaambiwa nyumbani kwetu nilikuja nlikujakujaj nambia kwamba niondoke nyumbani nichukue kitu kimoja nkipendacho kwa wahiyo nlikupenda wewe kwandio nimekuchukua nimekuleta huko ule mtu tangu siku ile akasema mama nimekosa na nakaulevikangu sasa nako kwa lugha rahisi ni kwamba ujue pale nyumbani mtu muhimu kuliko wote ni nia vile vitu vingine vyote ni vitu vya kupita, kupita. Salisana, tuna ona tunajua y kwamba katika familia kuna majukumu mengi sana ambayo yanapaswa kutekelezwa sasa ni jukumu gani hasa ambalo ni la muhimu na la msingi sana nyumbani au katika familia katika familia kuna mambo mengi yanayohusika lakini kwa leo ningependa tu tuzungumzie matatu hivi kwamba katika familia mnatakiwa umwe na muda wa kula pamoja wazungu wanasema you break bread together yaani ile kawaida ya kusema hii saa ya kula mkae wote mnakula mnacheka mnafanya nini ile n inafanya kila mmoja frahia, kwamba yeni, mhusika kwenye familia na lakini yale mambo ya kila mmoja anakula kwa saa zake kumbe mwingine anakula au hakula kabisa umemkasirisha lakini mnapokuwa mnakula pamoja ni ishara kwamba kama kuna matatizo kichwani yame watu wanakula na na kucheka pamoja pamoja mm. pamoja pamoja pamoja kwa hakikisha kwamba unapenda kula pamoja. E, kuna pamoja na kula kuna wengine hii ya wanasema ombeni pamoja. Mm. unakuta mwenzako menzako anakuchukia lakini anapoomba anasema baba mbariki wangu kazi yake ni hatari hata wakati mwingine anakuja usiku huko njiani kuna wanyang'anyi lakini unamvusha salama mbariki basi utakuta mtu anaona pili anasema mcheze pamoja e, watoto kuna mtu kwa vile ni baba anajiona tu ni baba anajiona lakini baba, lazima ucheze na watoto. Kwa ya, familia. Familia. ya Alafu baba na usijifanye aaaaoo e, watoto na nae unajifanya ei ili wakushinda wakati mwingine haya njoni tukimbie haya tuanze One, two, three, go basi unakimbia. na nakimbia naakimbia kwa bidii lakini kumbe sana unakuta mtoto ndiye ndiye katangulia basi makofi Huyo ndiye kafanya nini Kashinda. Kashinda. Kashinda. turudie tena ah, jamani we umekuwa mzee baba unaona tunakushinda basi unakuta hata jioni ukija watoto anauoea alafu anasema utangulize familia kuliko marafiki put family before friends yaani mambo yanayohusu familia yako yape uzito kuliko marafiki yaani kuna mtu utakuta kwamba familia inataka kuhudumiwa jambo fulani lakini tu kumetokea dharura isiyo hata na mantik, mtu anasema ah, ile jambo tpanga samahani marafiki zangu wamekuja tunaenda mahali fulani hapana wanasema kwamba ukishakubali kuwa na familia basi familia inapewa uzito wa kwanza yeah, utasema, jamani nilikuwa nataka ku, kuwafanyia eh, jambo fulani lakini nimegundua mke wangu ni kwa hiyo naenda leba leba basi watu wote wataelewa kwamba huyu jamaa anawajibika lakini nimeshaona watu wengine akili ziko kwenye socks anaenda kwenye shughuli za ofisini wakati mama mkewe ni mja mzito nanataka ana kwenda kujifungua mtu anapelekwa kujifungua na mtu ambaye si mmewe jamaa anasema ana shughuli nyingi kwa hiyo huyu ni mkorofi asante sana kwa kuwa tunazungumzia dawa ilta furaha nyumbani sasa basi moja kwa moja twende katika dozi ya dawa hiyo tupatie dozi ambayo dawa nyumbani katika hali ya pekee wataalam wanasema kuna dawa na dawa hiyo ikoje basi mtaalamu mmoja anatumia kwamba kuna dozi ya tatu mara moja na hizi hivi donge vitatu ambavyo unatakiwa uvitumie vidonge hivi majina yake nitakupa cha kwanza anasema sauti yako iwe chini Wazua, keep your voice down ukitaka kuona mtu ambaye kwake hakuna furaha ni kupiga kelele kupayuka unatakiwa uweke sauti yako chini chiala jambo la pili usipambane mbele ya watoto watotowewe ni baba wanasema usichemshe hata kama jambo limeenda vibaya unazungumza kwa lugha iliyotulia alafu kidong hiki cha tatu don't work too much usifanye kazi kupita kiasi yes. watu wengi wanashindwa kuishi vizuri na wenzao kwa vile anafanya kazi kupita kiasi amechapa kazi kazi mpaka usiku watu wamelala sasa kweli ile familia itapata raha unakuja kwa hiyo katika hali ya pekee zako ziwe hivyo wengine wakina mama wanapendeka lakini baada ya muda wanachujuka kwa vile wanafanya kazi kupita Ee, baba kama amekuja usisingizie kwamba uh, nipo naogesha mtoto yani kuna mama wanajifanya wana shughuli tu na deki ingia ingia tu e, tu na ingiatu yani, zile kazi zake badala ya kuwa baraka <coughs> zinakuwa kikwazo katika pendo lake kwa mumewe kwa hiyo dozi hii ambayo ni nzuri sana ee, nimekuambia ntatu mara moja inasema sauti uweke chini uwe, uwe mungwana unapoongea usipambane mbele ya watoto na hata kama nikupambana unatoa wazo lako kwa lugha rahisi tu. Mama mpango huu ukiwa hivi baba Alafu, kazi zako ziwe na ratiba mzee anaenda kazini anarudi saa hii ahisna afa leo asass saba usiu huo ulevi wa kutotunza mda unaweza kuharibia sante tunavojua ya kwamba kila dozi inakuwa na utaratibu wake pamoja na masharti yake sasa tuje katika hizi dawa ambazo metupatia za msingi kabisa kwa ajili ya kuweza kutupatia furaha na tabasamu nyumbani masharti yake ni api? okay sunapotaka familia ifaulu vizuri kuna masharti ambayo yanatakiwa yajaliwe la kwanza wanaita mawasiliano unapo vizuri Esimhani mama leo unaweza usinione jioni mapema e, tuna kimbiza mwenge mm-hmm. na maranyingi mbio za mwenge iko hivi mama anakuelewa unanielewa jambo la pili neno Be flexible mtu mtu ambaye sio mtu mwenye msimamo wa kijerumani e, kwa mfano unajua katika maisha kuna mambo mengine kwa mfano kuna mvua kama kuna mvua unatazamia kwamba kama ni shughuli ambayo ilikuwa inatakiwa fanyike wakati siku hiyo kuna mvua mambo hayatafanikiwa kwa hiyo lazima uweze kujua kwamba jamani hili lingefanikiwa lakini leo, tumepanga, tufue, lakini leo leo tumepanga ni kwa hiyo uwe mtu mtu ambaye unajua na wa e, usiwe ukishaingia hapo umenuna He, lazima uwe na vichekesho mnacheka vizuri na kufurahi ingawa ubaba ukiwa ofisini mwako labda eh, ni n lakini ukiwa nyumbani basi mama ajue huyu ni baba nawe anacheka naye na hiyo ni raha na hayo ndio mambo ambayo kama navosema kazi na dawa asante sana sasa tumeangalia masharti ya dawa twende sasa umegusia kidogo hiyo kazi kazi na dawa na ni shughuli gani ambazo kufanya unapokuwa unaendelea na na dawa dawa hii kazi hebu vizuri hapo kidogo yaani kitu ambacho kwa kawaida utakuta nalopenda kusistiza ni kwamba kwa si tulivyokuwa walimu eh, waganga wanafunzi wanapoenda kutibiwa kuna mwingine anarudi anaambiwa ameandikiwa kazi na da. dawa, kwa hiyo atakunywa dawa zake lakini ataendelea kufanya mitihani na nini kwa kwahiyo hakuna kulala kwa hiyo kazi na dawa kwa lugha rahisi ni kwamba ni mambo ambayo yanatakiwa endelevu na hivyo wewe ukiitwa baba lazima usije ukasema leo na kazi ngumu na nuna eh? siongei na mtu niko nikobize hapana lazima baba awe mchangamfu aweze kuelewa mahali halisi aweze kuruhusu kutaniana na watu kidogo watu wa familia wacheke lakini kuna sehemu nyingi ambazo nimegundua watu hawapendi kazi na dawa akuta akwarua tu asubuhi kitu fulani hakuelewa basi ametulia kama mtungi mtungi maji ya jambo mm, mm, yaani kanuna tu utakuta kwa namna hiyo anaharibu nini kazi kwa hiyo hakikisha kwamba kwenye maisha ya ndoa kuna mambo mengine yatakufurahisha sana mengine ayatakufurahisha sana lakini gurudumu lile la ndoa lazima lifanye nini yeah. liweze kuendelea kazi na dawa dawahuwezi e, kuwa unasema mimi nimekwazwa leo mimi nimenuna leo leo imekuwa hivi basi mtaendelea tu na kwa vile ndoa ni mahusiano basi kuna saa ambayo hutapata kile unachopata unachotaka sana lakini utapata kile kilicho tayari kwa hiyo utakuta kwamba mambo yanakuwa vizuri labda siku hiyo ulitazamia utachukuliwa kwa gari siku hiyo gari limepata pancha unachukuliwa kwa pikipiki kazi na dawa lazima mambo yaendelee yaendelee siku hiyo licha ya kwamba gari halipe. kwenye familia lazima mambo mambo fulani yaesi sawasawa huwezi kusema safari ya ndoa nimeshindwa mtaalamu mmoja akielezea hii alielezea safari ya zanzibar kwamba unapoenda safari ya zanzibar ukafika katikati ukaona unajisikia ukasema na, naomba ni cha papa. kwa vile, ku, baharini, papa. kwa kaona kefeulaef fu ca laa ta fni aaa zanziba ane ndoa ua matatizo yote ya kupate lakini usiseme huyu mke kwao huyu mme kwao huyu imetosha hapana jifunze kanuni zile za kuishi pamoja kusameheana kuvumiliana na na utakuta mwishoni ni mema mara nyingine mtu anasema jamaa kazidi ubahili mm. lakini jifunze upande wa pili kumbe mwezi huu ni januari ndio kapeleka karo kwa hiyo hakuna hela subiri angalau mwezi wa tatu huko mtapata asante sana hiyo ndiyo kazi na dawa na asante sana mpendwa msikilizaji kwa kutenga muda wako kuendelea kusikiliza kipindi hiki cha sera za ndoa na bila shaka ameweza kubarikiwa na mada inayosema kwamba dawa iletayo furaha nyumbani kuwa na pregonizota muongo aweze kubariki mutakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anuani hi apoifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanuel tanda na kutakia baraka za bwana tumaini lako liwapi safari ni kwenda mbinguni ukiwa dize na maisha yako bila yesu juani kazi bure asubuhi uwa mkapo jeuda kumbuka kuomba umkabidhi yesu siku yako nzima atemee nawe rafiki 最不定该一有牛白 si muobe bungu wa kulinde kwani hata ukiweka ulinzi bila yesu juwani kazibure bule ujenzi wetu ni kwa yesu ulinzi wetu ni kwa yesu tumkabidhi yesu maisha yetu atemei pamoja nas