unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipat sautiimbasana yesu uja tena nkujnkuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhaligani mpendo wa msikilizaji wa redio ya wadventista ulimwenguni awr yinayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita b5 hapa mkoani morogoro unaweza kunipata kupitia rock fm lakini vile vile kupitia morning kupitiangs fm ungana nami kwa mtandao wawww rg siku hii ya leo kipindi hewani ni ijali afya yako lakini vile vile tutakuwa nacho kipindi cha siri za ushindi hawa pa waimbaji wa mkolani wanakwambia nasimama mazimama mama ya yosisi suwanawamungu yake kugulete ya yosisi suwanawamungu esukina ya yake ali puku ya dunia ni wengi hawakutambua na ne wali ni mwana was healing my lord yes you are mwana was healing my lord Attakuja Kukamboa, see when you Bukamboa, we you ta wanadamu wote kwa kindule tumbimbuli atakoluli duni ali wengi itakuwa kilio na wengine tutasema tutosema niwewe tulikungoja nisuyule bwana washelembala atakuja kukomboa Sisi see when you're Niasu yule, wana wasterlembana. Ata kujabukumbawa. See, Sisi when you're dumbing. Ata parundi duni Wengi Na wengine tutasema. Niwe wetu to you la mwana wa shere mana atakuja kukomboa, sisi weny dhaambi ni yesu yule mwana wa shere mana atakuja kukomboa sisi weny dhaambi atamorudi duni tani Wengi ito kukilio Na wengine tuta stema Ni wewe tulikungoja Niasu yule Wana waselembala Ata kuja kukomboa Sisi wengi dhami Niasu yule Wana waselembala kuja kukomboa sisi wenye dhambi na karibu katika kipindi hiki cha ijali afya yako leo tunazungumzia bawasiri hii ni sehemu ya kwanza na huyo hapa dr benard chenke mpendwa msikilizaji katika kipindi cha ijali afya yako ni kualike tena karibu katika kipindi hiki kizuri ni mimi ambaye nitawasirisha katika kipindi hiki naitwa dr benad chenge mtaalamu wa magonjwa ya binadamu karibuni sana na leo tutajifunza somo zuri sana na somo hili kipindi cha nyuma tuliweza kulitoa lakini wasikilizaji wengi wakaomba tuliweze kulirudia tena katika somo hili na leo tutajifunza juu ya bawasiri, au kwa kitaalamu tunaita basili yaweza kuwa moja ya topiki ngumu sana kuzungumziwa kiuwazi na watu kwa sababu tunaona hii ni kutokana na wagonjwa wengi kuona aibu pengine ni kwa sababu ya tatizo husika hutokea mahali pa haja kubwa kwa hiyo tunaona kwamba wengi sana hawako wazi kwa sababu tu kwa sababu ili tatizo linatokea sehemu ya haja kubwa kwa hiyo wengine wanaona aibu kulielezea hili tatizo tatizo hili kwa daktari ama mhudumu wa afya anaweza akakusaidia kwa hio tujifunze basi hili ni, ni tatizo kubwa sana linalotokea kwa wanaume na kwa wanawake na hili linatokea kwa, kwa jinsia zote naweza kusema uwepo wa tatizo hili ni si ajabu ukiangalia wengi wetu wanakula vyakula zaidi vilivyosindikwa hawafanyi mazoezi na wana msongo wa mawazo hapo nyuma tumejifunza juu ya magonjwa ambayo yanasababishwa kutofanya mazoezi lakini pia hata tatizo la bawasil fikiria wewe ambayo unayekaa ofisini asubuhi hadi jioni unatoka umechoka unafika unaoga maji na kulala hapo hujafanya mazoezi kwa hiyo unaweza ukawa tutakuja kuzizungumzia tujifunze juu ya bawasili, Zangu, wakule, wakule, ya wa kule kanda ziwa wakulekanda umang'ondi Uh, mangondi talam tu uh, ugonjwa unaotokana na kuathirika kwa mishipa ya damu ndani eh, na nje ya sehemu ya haja kubwa na wakati mwingine mishipa hii huweza kupasuka lakini pia kuteleza na kuvuja damu kwenye njia ya haja kubwa na kusababisha kutoka kinyama au uvimbe uh, ugonjwa huu wa bawasili kwa lugha ya ktaam tunaona kwamba wamba tunatu, au uh, kwa lugha ya kiingereza unafahamika kama la sana watu wote na zaidi huasili watu wazima kuliko watoto na inakadiliwa sana kwa kuwa karibia asilimia hamsi ya watu wote wako katika hatari ya kupata tatizo hili ah, hasa ni katika umri wa miaka lakini unaweza nawezakarudi kidogo kwenye miaka aisaba e, kwa kwa na vyakula vyetu ah, wengi tatizo walipata tatimaka ishirini na tano kwanzia statiz iimegawanyika katiksmastsi aa itatizo Hili, lina, limewakumba watu wengi wengi wamepoteza maisha yao tunaona aina ya kwanza ni bawasii ya ndani internal aina hii ya bawai hutokea ndani ya mfreji wa haja kubwa Hai, uh, huwa haiambatani sana na maumivu uh, na, na wengi huwa hawajitambui kuwa wana, wana tatizo hili na aina hii hutokana na kuvimba au kuharibika kwa mshipa wa ateli za ndani ya wa, wa haja kubwa kwa hiyo tatizo la ya ndani ni mshipa tu ambao nao mreaha ubwaanhm unaopasua au kuharibika ambayo ateli mshipa huu ukishaharibika unaweza kuleteleza matatizo mengine kwa hiyo aina hii hutokana na kuvimba na kuharibika kwa hiyo mishipa ya ateli na aina hii ya internal in au bawasili ya ndani imegawanyika pia katika madaraja manne msikilizaji hata wale wanafunzi wanaosoma mnaweza mkajifunza zaidi hapa madaraja au tunahita daraja la kwanza ni mawasili ambayo haitoki mahali pale panapohusika hii haitoki mahali pale kwa hiyo unakuta tatizo la pale pale haihame hiyo ni daraja la kwanza na daraja hili darili nyingi hoga zionekana na daraja la pili hutokea wakati wa haja na, na, na unapoenda choo kujisaidia eh, kinaonekana na kurudi chenyewe ndani ya baada ya kujisaidia kwa hiyo unakuta una, una, unaweza isafisha lakini ukakifiri uka ukakihisi uka kama kuna kauvimbe lakini kauvimbe haka ukishatoka tu naa kuchuchumaa kanaweza kakarudi katika sehemu yake kao haka kana hama hili daraja la pili mm, daraja la tatu hii hutokea wakati wa haja kubwa na, na, na, na mtu huweza kurudisha ndani yeye ye mwenyewe kwao unakuta unapoenda choni ukichuchumaa kile kidude hakiwezi kurudi tena maana paka ukie yani paka ukipush kurudi kwa hiyo hii ni daraja la, la, la, la tatu na daraja la, la, la, la nne hii ni bawasili inayotoka na huwa ngumu kurudi kwa hiyo wengi sasa ndoaaakuwa na aibu mno kuelezea kwa sababu ya tatizo hili unakuta tayari imeshaziba eneo hilo hii ni, ni, ni internal lakini bawasili nyingine ni ya nje external aina hii ya yabawasili hutokea katika eneo la mwisho kabisa eh, la mfreji wa haja kubwa na huambatana na maumivu makali na kuwashwa kwa ngozi katika eneo la tundu na na pia hii husababisha mishipa ya damu naita vena tunaona inteno yenyewe inasababishwa na, na, na, na mishipa ya li lakini in, ya nje ya nje inasababishwa na mishipa ya, ya damu ambayo tunaita vena kupasuka kwa damu na kuganda na kunaweza kusababisha aina ya ni nini nini kwa kwa mtu apate msikilizaji sikiliza, sikiliza vizuri kwa makini sana sikiliza hivi kwanza bawasili kwa kiasi kikubwa uletelezwa na kuongezeka kwa mgandamizo ama preshe mara nyingi ni pale unapojikaza ili kutoa haja kubwa agee ambao wanap- wanapata niehen unakuta cho kigumu hivyo bawasili hutokea zaidi watu wenye matatizo ya mfumo wa umengenyaji wa chakula mmeng'enyo wa chakula mfano unapata choo kigumu constipation, tumbo kujaa gesi kukosa choo kwa siku kadhaa hii inaweza ikawa ni risky, au inaweza inawezakawa ni, ni, ni, ni hatari kwako Aa, wamama wenye ujauzito pia huwa kwenye hatari kubwa ya kupata tatizo hili la bawasili kutokana na mtoto aliye tumboni kugandamiza tumbo la chakula na tunaona kwamba Uh, tatizo hili hasa lina athiri sana katika mfumo wa meng'enyi wa chakula na katika utungishwaji wa mimba mama anamhifadji mtoto kwenye ile sehemu kwa hiyo sasa mtoto aliye tumboni anaweza kugandamiza tumbo la chakula na hivyo kua athiri utoaji wa haja kubwa maana maanaatakuta anapata choki gumu sana kwa bahati nzuri basili inayosababishwa na ujauzito huanza kuisha pale tu mama anapojifungua hii ni mhei watu wenye kitambi kitambitambi eh, au tunaita wanakuwa na uzito mkubwa hawa wapo pia kwenye tr kubwa ya kupata mawasili kutokana na na mwili kushindwa kutengeneza nishati ya kutosha kusukuma uchafu kwenye tumbo sasa msikilizaji unaweza ukagunduaje kama tayari una unabasili tumeona hivi ni visababishi baazi ambavyo vinaweza kusababisha sasa sasa unaweza kugunduaje sasa kwamba wewe una bawasili wakati mwingine inatokea unaweza kuwa na bawasili lakini usipate dalili hasa katika ile hiyo mara nyingi sana haitoi dalili na baada ya muda mfupi mgonjwa huweza kupoteza ugonjwa huu unaweza kupotea wenyewe na dalili moja kubwa ambayo wagonjwa wetu wengi hupata kwenye uh, wenye bawasili ya ndani ni kuvuja kwa <mulik1> asante sana kwa ajili ya elimu hii ambayo umeipata msikilizaji wangu nikualike katika kipindi kijacho ili uendelee kuifahamu vizuri kabisa ugonjwa huo wa bawasiri basi nikukaribishe katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi endelea kusikiliza maada unayosema namna ya kufikia uzee bora ikiwa ni sehemu ya mwisho na wanafunzi ni chuo kikuu cha jordan ndio wanatupatia elimu hiyo ama kmamazozaakawa katika seem ni, kuu tatumaa ganisha ail semu uliosema kamba kuna kimwili kiakili na Sasa, mimi ile tatu ya ni mm. ni ya mazoezi mazoezi yako kiroo aa ze anna mazoei ysi unaweza ukasema kwamba kuna mazoezi ale ya, yanayohusu ya moja kwa moja mtu mfumowoyo ule mzunguko utafanya mzunguko wa damu uende nde rakaraka nakuzibua kuna mazoezi tunasema mazoezi mazoezi labda ya ya ya akili mwanzo kusoma vitabu na ya, ya, ya kiroho kwa mfano kufanya ibada kusoma neno la mungu sawa na maombi sasa. Sasa, ukienda katika yote haya, uki, uki, uki yote haya haya itafanya mwili wako unakuwa huko vizuri kwa mfano sasa. kwenye swala la su- la ibada ibada huko vizuri unapozungumzia nazuumzia kuna kati ya loo na moyo wa mwanadamu sawa moyo u, moyo wa nyama kuna connection kati ya moyo na loho Diyo wamfano utaka uene kwamba kuna koneen unea uta mtu ana hasiraa moyo maa naskia moyo aa yasindwa a u mbalimbali zamwasind kuea semu mbalimbali zamwlht moakaaaaaut yake, anasema aachunymyo nasa oa na eli nakama naouaakifatilia baolo waakombea imeanza seli zitakosa, zitakosa vitubisho zimekuja tishu ambazo ni hizi nyamanyama yeah. na kupatikana mifumo mingine ya mwili k hivyo hivo mtaalamu ili weza kuwekasawasaaokushkuru ndugu damasi mpenzi msikilizaji tumeelezea vitu viwili hapa vinaweza kukupelekea ukawa na, na uzee bora ambayo ya elezea, kiakiri, ya ya kwanza tumeshaelezea ni ni kiakili pili kimwili kama alivyoelezea mtaalamu wenzangu tatu hii yakwanza kilo, kilo ni kwamba wanasema moyo uliochangamka ni dawa unakuta mtu mwingine labda anapokea sana vitu vya ajabu anaviweka moyoni tunashauriwa kwamba ili tuende vizuri tusizeeke haraka tusipende kuweka mizigo usibebe mizigo ya mtu moyoni mtu fulani alikukwaza samee ukiendelea kuendelea kumuwaza yule utaendelea kuwa na msongo wa mawazo mwisho wa siku sura yako itakuwa inajikunja muda mwingi kwa sababu umebeba vitu kasababu umewabeba watu ambao walikukosea ambao walifanya nini kwa hiyo mwisho wa siku unajikuta unakwenda kuwa na uzee ambao sio mzuri hata tukifungua hapa kwenye kwenye biblia kuna sula ina, sula ya wafilipi sura ya nne mstari wa kunanasema nayaweza yote katika yeye antiaye nguvu kwa hiyo ukiwa umeshiba kiroo unamwamini mungu hapa moja kwa moja wewe hauto kwenye kundi lile la ule uzee ambao sio sahihi utakuwa unaelekea unatoka kwenye ujana kuelekea uzee ambao sio ule uzee wa kuchoka sana Niyungzee hapo kwa ni kwamba nini sananepo n kwa nini huyu mtu akiwa kwenye kilo akiwa na akiwa na mgongano kio ndioae ukienda uke, fatilia sana wale wote wenye, wenye tumaini na mungu wenye, mungu. wenye tumaini na mungu mungu wale wanaomtumikia na mungu wanaofanya ibada mm. wanaosoma neno la mungu mm. na wenye maombi watuao kiwangalia usoni wanakuwa na nurusaa nuru kinachofanya vile kwa kwasababu wanakuwa na tumaini kwafano mtu ambaye anamtumaini mungu inamaana kwamba akikosa pesa balmwana anaumwa atamtumaini atam mungua mungu atamponya mwananmunguapatia esaahuaaanykwa hu anakuwa Ndiyo. na mawazo mengi inamana kwamba yanampa wanasema nini wanampa ile e msongo mawazo Ndiyo msongo wa mawazo kwannimsongomaao nafikiatu anachoka sonowazaaaaoa aenda uahi kinga za mwiliaasa kama mt kinga zawli zikiathirika amanahuyusasa mwiliwake nakuwa dhaifu sasaaanamzewakabaoaa eh, eh, eh, eh, kinga zalizikuwa dhaifu inamana yote takaokuja pale maana u mwili utakuwa hauna uwezo uweza kabiliana nayo basi nd inakuwa katika mfumo huo sawa saa ndugu damas ninakushukuru sana kwa maelezo hayo uzee bora unafikiwaje kikubwa ni kuwa makini kwenye hivyo vitu vitatu tulivyovitaja hapo kwamba ili ufikie uzee bora ni lazima ukiakili uwe vizuri kimwili na kiroho asante sana msiki. pamoja nami kwa siku hii ya leo nnapotoka hapa studio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na kesho ni biblia ya kujibu tafadhali kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kunian redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania cizaji shamaliwa kwaya kutokea kule mwanza wanakuambia adonai mimi sina la ziada tukutane kipindi kijacho Shama, mi jinalako. uitegelesikilolako touibuhupsiasikia kilio changu naletashida zangu kwako wanasikia maomili yangu Wanasiki aku ama kwangu. Wanasiki akili o zambu. Tarejashila zambu kwako. Wanasiki aku na umi yangu. Migu ni e jibu, e na oma, na unijibu, kama uliyo ya vipofu yangu. na ya