unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipatasauti yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuaja swhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena karibu tena mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya Red adventista adventist olimwenguni awr hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga wilson katika matangazo yetu kupitia masafa mafupi ya mita b2 kutokea hapa morogoro tanzania na bila kusahau rock fm lakini vile vile vilevile mlingst fm endelea kunipata kwa mtandao wa www org leo kipindi hewani ni biblia ya kujibu awali ya yote hawa pa waimbaji wa ndembezi kwaya kutokea kule shinyanga wanakwambia yesu mfadhili Wana yesu, you, my shan, you went to the shan, you go, was you I'm going to go Watch what what will Chamaishayao bang <laughs> it kwa uwimbo huo msikilizaji nikukaribisha kuweza kumtegea sikio mchungaji makole akiwa nami tukijibu maswali yako na hii ni sehemu ya tatu kanisa la kwanza liwe la kweli dalili ya kwanza ni kuwa na waende kwa sheria wanafuata sheria hawa watu je wanazungumza lugha moja na mungu katika habari ya uzinzi wanazungumza lugha moja na mungu katika habari ya kuwa na miungu mingine wanazungumza lugha moja na mungu katika habari ya kutamani katika siku ya ibada katika habari ya kuheshimu wazazi katika habari ya kuwa na mungu mmoja usi na miungu mingine kama hawazungumzi lugha moja na mungu mungu mungu hapa hamna hamna kanisa kanisa kanisa la la kweli kweli kwa sababu mungu anataka watu wasiwe wezi ili je linasema ni sahihi sahihi au sio ukishaona linakataa habari ya ya mungu, ya sheria basi hapo asubuhi hiyo dalili kwanza dalili ya, ya pili isa hivi waende kwa ushuhuda ushuhuda ndio unaotajwa katika kitabu kile cha ufunuo kt mstari wa kumi tusome hapo funu ti kmi kama una biblia yako tu hapo fuatana nami katika kitabu cha ufunut km maandiko anasema hivi nami nikaanguka mbele ya miguu yake ili nimsujudie akaniambia angalia usifanye hivi mimi ni mjoli wako na wandugu zako walio na ushuhuda wa yesu msujudie mungu kwa maana ushuhuda wa yesu ndio roho ya unabii kwao unaona anachokisema isaya kwamba wawe na sheria hiyo ya kwanza lakini ya pili wawe na ushuhuda ushuhuda tumeambiwa hapa katika kitabu cha ufunuo kumi, kwamba ushuhuda ni roho ya unabii na roho ya unabii ndio ambayo imedhihirishwa katika kanisa la sabato kwa kupitia huduma ya ellen white ambaye anaaminiwa na kanisa la arihsi wa sabato kuwa ni nabii na kwa kweli machapisho yake yamesaidia kwa sehemu kubwa sana kufungua kweli za bibilia na hasa katika vitabu vile vya danieli na ufunuo kwao utakuja kuona kwamba katika sehemu ya kwanza wawe na sheria sehemu ya pili wawe na ushuhuda ndio roho ya unabii kwa hiyo hapo hiyo inakuwa ni dalili ya kujua kanisa la mungu na hata hivyo katika lugha ya mafumbo ya biblia hasa katika kitabu kile cha ufunuo sura kumi ya yani na mbili haya mambo yametajwa sheria pamoja na yametajwa katika lugha ya picha maana kitabu cha ufunuo wa yohana kinazungumza zaidi katika lugha ya picha pichanzsa h na ishara kuu iionekana mbingui mwanamkealievikwa jua na mwezi ulikuwa chini ya miguu yake na juu ya kichwa chake taji ya nyota kumi na mbili nay utungu na kuumwa katika kuzaa kwa unaona hapa eh, anatajwa mwanamke na mwanamke anasemwa amevikwa jua na mwezi huko chini ya miguu yake na anataja nyota kin mbii sasa katika kitabu cha wakorinto wa pili 11 mstari wa pili, mwanamke katika bibilia huwa anatafsiriwa kama kanisa na anaweza kuwa kanisa anaweza kuwa kanisa takatifu au kanisa lilowasi kwa sababu ukiangalia kwa mfano katika kitabu hiki cha ufunu sb mstari wa kuiano unakutana na mwanamke ambaye amekalia mnyama mwekundu huyo mwanamke mwenyewe ameshikilia kikombe cha dhabu mkononi mwake tena kina damu ya watakatifu maanae ni kwamba hilo ni kanisa liloasi, kanisa kahaba lakini huyu h hapa katika kitabu ha ufun kumi nambili mwanamke amb anatumika kama ishara au kanisa sasa huyu hapa amevikwa amevikwa jua na ame mwezi na amevikwa nyota kwa utakuja kuona hivi vitu vyote vilivyotajwa hapa jua nyota mwezi hivi vyote ni, ni vitu vinavyotoa mwanga kwa kwahiyo kikubwa zaidi kuliko vyote hapo ni jua alafu kinachofata kwa ukubwa mwezi alafu vinaofata zingine tena nyota yot utakua kuona kwamba jua linawakilisha nuru kubwa kwa maana ya bibilia kwa maana kwamba tunapata ukweli wa maandiko matakatifu katika nuru kubwa ya bibilia halafu tunafuata kwenye ushuhuda ambao ndiyo roho ya unabii inakaj inakaa hivyo kwa sababu kwa kawaida mwezi huwa hauna mwanga wake wenyewe mwezi unapata mwanga kutoka kwenye jua alafu jua likishapinduka pinduka ndio asa mwezi unaangazia dunia kutoka katika ule mwanga umepata kutoka katika jua kadhalika ushuhuda kutoka tuatt bibilia hiyo roho ya unabii kwa namna yoyote ile lazima itoe mwanga wake kutoka katika bibilia alafu ile taji ya ta b ndio inayowakilisha huduma ya wale mitume kumina wawili utalitambuaje kanisa haya mambo mawili wafate sheria wafate na ushuhuda asante asante mchungaji hapo sitaongeza neno maana haya mambo bwana amekaa kinabizad na, <laughs> <laughs> <laughs> na mskilizaji asante sana kuendelea kwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha bibia ya kujibu niko na mchungaji makole tukiendelea kujibu mm. maswali yako na tunaendelea kuangalia swali lake msali patavangu kutokea kule mbea anasema unyakua utakuaje kwa washindi washindwatondoka kwa siri au vipi swala la uh-huh. hii hasa okay na nashukuru sana pia tena kwa nafasi nyingine ya kuendelea kujibu swali la ndugu uh, ndugu msali mm-hmm. patavangu huyu anatoka mbeya na anauuliza kwamba unyakua utakuwaje kwa washindi mm-hmm. wataondoka kwa siri au vipi sasa ili na lenyewe ndugu msikilizaji maandiko hayajatuficha na unajua katika katika ukristo leo kumekuwa na falsafa mbili tofauti inapofika katika swala la unyakuo mm. lakini farsafa ya ya maandiko matakatifu ni hii ninayoijibu hapa na nitakusomea katika maandiko matakatifu ili uone wewe mwenyewe eh, na, na, na kusi uwe na biblia yako hapo na kwa kwanza hebu hebu nikusomee fungu lile la watheslonika wa kwanza nne tutasoma kuanzia mstari ule wa kumi na tatu hadi mstari ule wa kumi na saba hadi e, mstari wa kumi na saba kwa, ebu chukua tu bibliyako hapo fungua kitabu cha wa kwanza e, e, sura ya nne mstari wa kumi e, na kinafuata tu baada ya kitabu kile cha cha wakorosai Shafika wakorosai kinachofuata hicho ni kitabu wa wa kwanza nne, mstari wa tatu. nasoma sasa hivi lakini ndugu hatutaki casfikinachofata hho kitabuhawa kwanzamskumia mauti msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini maana ikiwa tuamini kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na hao waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye kwa kuwa tawaambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tulio hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika hatutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nawo waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo punde, si, punde nitakusomea tena tenamafungo mengine kidogo lakini ikupe maelezo hapa mm. ni kwamba ni kwamba tunapozungumza habari ya unyakuo kwa washindi mpaka yesu anarudi mara ya pili tutakuwa na makundi makubwa mawili kundi la kwanza litakuwa nilile kundi la watu walio yani atakaporudi atakuta lipo kundi la watu wako hai yesu atakuta watu duniani wako hai lakini kundi la pili ni kundi la watu ambao watakuwa wamelala taeala usingizi wa mauti kwa hiyo haya ni makundi makubwa yatakkuwepo wakati yesu anarudi kwaio yesu anaporudi tu wako watu hai na wako watakuwa ambao wamekufa sasa katika hili kundi la watu walioko hai pia yatakuwepo makundi mawili watakuwepo watakatifu walio hai na watakuwepo waovu walio hai na tunaposema waovu manake ni kwamba ni wale wote walioikataa neema ya kristo kristo wote kabisa waliokataa ya kriso. hawa kristowote kabisatait awaa kundi la watakatifu wako hai na na kundi la waovu wako hai na katika lile kundi kubwa la pili la waliofariki wali pia, pia wali makundi mawili awalifak watakatifu tangu kina ibrahimu kina daudi kina maria mama na yesu wote ambao wamelala mauti lakini pia pia waovu walio lala mauti pia kwa hiyo hayo ndo makundi ambayo yesu atayakuta yako hai sasa kwa mujibu wa maelezo haya ya paulo katika kitabu cha sanika wa kwanza nne msara kumi natatu hadi kumi na saba tunaona kwamba wale ambao ni waovu waliofariki wale waovu ambao watakuwa wamefariki hawatafufuliwa ila wale ambao watakuwa ni watakatifu ila walifariki ila ni watakatifu paulo anasema hivi anasema watafufuliwa kwanza ndivo maaliko anavosema ngoja nirudie anasema kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na pandapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza ina maana anaposema kwanza manake ni kwamba wale ambao hawakufa katika kristo hawatafufuliwa kwaio waliokufa katika kristo watafufuliwa wakisha fufuliwa paulo anasema hivi na wale watakao kuwa wamesalia mpaka wakati yesu anarudi kwa k ni watakatifu wako hai wataka kuwa hai wamesalia mpaka yesu wanarudi anasema hivi kwamba watanyakuliwa pamoja nao katika mawingu watanyakuliwa pamoja na wale watakatifu waliu wamekufa watanyakuliwa katika mawingu waende kumlaki bwana hewani na ivo watakuwa pamoja na bwana milele tukio hili paulo analieleza vizuri pia katika kitabu hiki katika kitabu cha wa wakrinto wa tukio tukioaul amelieleza vizuri sana pia pale katika wa anasema ndugu zangu nisemayo ni haya ya kuwa nyama na damu haziwezi kurifi ufalme wa mungu wala uharibifu angalieni nawaambia ninyi sili hatutalala sote lakini sote utabadilika kwa dakika moja kufumba na kufumbua wakati wa pandapanda ya mwisho maana wparapanda italia na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu nasi tutabadilika maana sharti na kutokufa kutokufa basi utakapovaa utakapovaa hapo ndipo utakapo lile neno madtueeno mauti imemezwa kwa kushinda kwao unaona paulo ameendelea kutoa taarifa zaidi ya kile kitakachotokea hapo kwamba wale watakatifu waliokuwa wamekufa watafufuliwa wakishafufuliwa wanaunganishwa na hao watakatifu ambao watakuta wako hai alafu anaendelea kuongeza information yapo ya anasema watabadilishwa maana huu mwili wa kufa lazima uvarishwakutokufa alafu huu wa kuharibika wakuharibikauarish utouhariika baada ya apo wananyakuliwa kenda kumlakibwana yoa kwao hivyo ndivyo namna ambavyo washindi watanyakuliwa wale watakaokuwa hai waovu watakufa kwa kumuona bwara maana atawaua kwa pumzi ya kinywa chake ndivyo maandiko anavyoripoti katika kitabu kile cha isaya e, kumi na moja mstari wa, wa tano alafu, alafu hata yohana katika kitabu kile cha ufunuo ishirini mstari wa tano hata yohana naye ameripoti hivyo hivyo ishirini mstari wa tano anasema hawa wafu waliosalia hawakuwa hai hata itimie ile miaka elfu huo ndo fufuo wa kwanza heri na mtakatifu ni yeye aliye na sehemu katika ufufuo wa kwanza juu ya hao mauti ya pili haina nguvu bali watakuwa makohani wa mungu na wakristo nao watatawala pamoja naye hiyo miaka elfu kwa unaona ule ufufuo wa kwanza umetajwa kuwa ni ufufuo wenye heri kwa sababu ni ufufuo wa watakatifu kwa sababu ni ufufuo ambao ukishafufuliwa katika huo hufi tena wala mauti ya pili haina nguvu kwa hiyo mauti ya pili ni ipi mauti ya pili ndo inaotaja katika kitabu cha ufunuo ishirina moja mstari wa nane inasema hivi bali waoga na wasioamini wa na wachuki zao na wauaji na wazinzi na wachawi naao wabuduo sanamu na waongo wote sehemu yao ni katika lile ziwa li wakaro moto na kiberiti hii ndio mauti ya pili kwai manake ni kwamba wale waovu wote ambao wametajwa hapa watakufa wa, ambao watakutwa hai na wale walikuwa wamekufa hawatafufuliwa watakuja kufufuliwa miaka ile elfu itakapoisha baada y yesu kuwa amenyakua hao watakatifu amekwenda nayo na mbinguni watakaa huko miaka elfu ikisha kuisha wakati anarudi sasa na yerusalemu mpya ndio wanafufuliwa hawa watu alafu wanahukumiwa wana, wana na kwa ajili ya mauti ya pili hivyo ndivyo atakavyokuwa kwa hiyo ndugu pata msaipatavangu kutoka mbea unyakuwa biblia ni huo wa washindi hawataondoka kwa siri wataondoka kwa tukio la waziwazi kabisa maana yohana ameiripoti yohana ameiripoti katika yohana moj mstari wa saba na na mm-hmm. yani, wazi kila jicho litamuona asante sasa mchungaji mm-hmm. mina swali dogo hapo mm-hmm. ninashukuru ni kwamba umelisoma hilo fungu maana na najiandaa kukuuliza swali sasa sasa ule unaosema kwamba kila jicho litamona, mm-hmm. utatimia wapi lakini mm-hmm. sasa umeniambia hiyo funguaaajanda kufahamu huo unaku ambao ameuzungumzia huyu mtu ni mm-hmm. ni ni kabla ya ya kuja kuihukumu dunia mara pili wakati ambapo yesu anachukua wale watu ambao walikuwa i kala akua kuukumu duniamara aia mauti ya yapili Una, unauliza mauti ya apii <coughs> <coughs> mauti ya pili inakuja kutokea yesu anapokuja duniani mara ya tatu mara ya kwanza He-he. yesu alikuja akazaliwa kama mtoto mm-hmm. akaondoka mara ya pili anakuja kuwachukua watakatifu waliokuwa wamekufa na watakawa wakuta wako hai mm. ataondoka nao kwenda mbinguni wakati wa dhambi wako, wa wako duniani na patakuwa na kipindi cha miaka elfu itapita hapo alafu ile miaka elfu itakapoisha huko mbinguni yesu anarudi hapa na yerusalemu mpya nahicho kisa kinaelezwa vizuri kabisa katika kitabu cha ufunuo ufunu atai kwa kwanza kwamba mungu sasa kufumba na kufumbua atatengeneza dunia na nchi mpya ile yerusalemu itakuja ikiwa na alafiletaikiataatf ndani yake sasa ndio mauti ya pili itatokea kwa sababu wale waovu lazima wafufuliwe na wakiisha kufufuliwa ndio sasa kwenda katika mauti ya pili maanake kwamba hao wanapotea milele kwa sababu walichagua hivyo Aa, msikilizaji tunaendelea na kipindi chetu cha biblia kujibu na tunaendelea kujibu swali lake nehemia yonas kutokea mbea ambaye anasema dunia ina miaka mingapi tangu imeumbwa aili <laughs> okay. ni swali zuri hili ni swali zuri mm. na ni tii kidogo unaposema e, na, maanake ni kwamba lina kamtego kidogo na inabidi eh. inabidi tuondoe kale kamtego kwanza inabidi tutoe mtego kwanza, <laughs> mtego kwanza. E, na mtego wenyewe nimeuona huko hapa maana ndugu nehemia na anasema dunia ina miaka mingapi tangu imeumbwa sasa mtego huko hapo kwenye, kwenye dunia kwamba kuna uwezekano wa kuchanganya mwanadamu pamoja na u- urekebishaji wa dunia una miaka mingapi pamoja na dunia yenyewe amaana ya tufe sasa hivi ni vitu vi tofauti kwa sababu tukianza na na dunia yenyewe mana ya tufe na tena hata na maji kwa mfano hata na maji katika bibilia hayajatajwa umri wake, yani, u- u- u- u- wake mm. kinachoelezwa katika kitabu cha mwanzo ni ule urekebishaji mungu alipoanza kuumba akaumba kwanza akasema iwe nuru ikatokea nuru ilipotokea nuru baadaye mungu akaendelea anasema roho wa mungu akatulia juu ya uso wa vilindi vya maji kwa hiyo hicho kitabu cha mwanzo hakianzi kuonesha mungu ha- akiliumba ili tufe na maji hivyo vitu katika kitabu cha mwanzo vinaanza kuonyeshwa tayari vipo roho wa mungu akiwa ametulia juu ya uso wa vilindi vya maji baadaye mungu baadae kufanya urekebishaji anatengeneza anga baadaye anatnanisha maji inapatikana baadaye anaanza e, kuumba mimea na ndege na na na samaki baadaye na baadaye nakwenda na wanyama na binadamu unatazama hivyo mm-hmm. kwa hiyo dunia pamoja na maji hayatajwi umri wake kwa, kwa kujibu hili swali kwa maana ya mtego huo tumeutoa kwamba dunia ina miaka mingapi tangu imeumbwa kwa kweli katika hiyo story ya mwanzo umri ule wala hakuna mahali pengine katika bibilia mm. panaposema kwamba umri huo ni umri kiasi Meneo gani kwa hiyo tunachoweza kusema sasa katika kitabu kile cha kumbukumbu kumbukumbutara yale yaliyoyasili ni ya mungu lakini yale tuliopewa ni ya kwetu sisi na watoto wetu sasa labda tu kwa kuongezea information sasa kwamba je ule urekebishaji ambao mungu ameufanya ili kuandaa mazingira mwanadamu kuishi pamoja na, na mwanadamu wenyewe wana umri gani ndio katika kitabu cha matayo na kitabu kile cha mambo ya nyakati na vitabu vya mwanzo ukifuata vile habari ya vizazi ukifuata habari ya vizazi zile generations ndo unaweza sasa wanathiolojia wanakubaliana mpaka leo binadamu tangu walipoumbwa tangu adamu mpaka leo imepita sasa miaka elfu 6 kesho ni mafundisho makuu kama una maswali maoni ya uchangamoto anwani hii hapa ifa redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi endelea kubarikiwa na waimbaji wa ndembezi kwaya kutoka kule shinyanga wanakuambia tembea na yesu msikizaji sina la ziada tukutane kesho panapo majani ta Kama una Yesu nikazi bure su su That's basi tushite mbono kwenye dami ziwangbazejia besha tutafika hi. Oh no!