unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redo adventista ulimwenguni moja kwa moja ikikutangazia kutokea hapa mkwani morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 19 kumbuka unaendelea kunipata kupitia morning gt fm lakini vile vile kupitia rock fm mtandao wetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja kipindi hewani mafundisho makuu na hawa pa waimbaji wa nuru angaza wanakwambia yesu anaita So ste sana nuru angaza nami nachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio mchungaji daniel mshola akija kwako na mada inayosema kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu hii ni sehemu ya kwanza ni kusii uende pamoja naye karibu ndugu msikilizaji wa redio yako ipenda ya awr katika mada yetu nzuri E, yenye kicho kisemacho kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu hii ni mada ambayo tutaianza leo na tutaendelea nayo kwa siku kadhaa mahali fulani mhubiri mmoja alikuwa akihubiri na maai wasikilizaji wake iweni watu wenye upendo wenye furaha wenye amani watu wavumilivu watu wema na kadhalika alipomaliza tu kusema hayo mkono wa mmoja kati ya waskilizaji wake ukanyoshwa juu naye akamuuliza swali mhubiri huyo ndiyo mhubiri umetwambia tuwe watu wema watu wenye upendo watu wenye furaha watu wenye amani watu wavumirivu na mengine mengi kama ulivyotwambia je tuwawezaje kuwa watu wa jinsi hiyo je ni kwa uwezo wetu wenyewe au ni wa kitu kingine kilicho nje yetu ya hili ilikuwa ni swali makini sana iliyoiza na mtu huyu na maswali ya jinsi hii hakika ni maswali ambayo yameonekana kuwa ya msingi sana katika maisha ya watu wengi hasa watu wanaotamani kuona wakiishi maisha yasiyo na dhambi yaani maisha yanayopatana na neno la mungu je ni kwa jinsi gani basi tunaweza kuunganisha daraja kati ya kulijua neno la mungu na kuishi sawa na neno hilo je ni kwa jinsi gani neno la mungu laweza kutafsiriwa kimatendo katika maisha yetu je ni kwa jinsi gani basi nguvu ya kristo nayookoa yaweza kuingia ndani ya moyo wa mwanadamu mdhambi na kumbadili kuwa mtu aishie pasipo dhambi jibu juu ya maswali haya nikupitiya uwezo wa uwepo wa roho mtakatifu kwa hakika ni lazima tumshukuru sana mungu maana katika kila analo tutaka tulitende hakutuacha bila msaada wa kutusaidia ili tulitende kama apendavyo yeye hakutupatia tu ukweli wa injili bali mungu ametupatia uwezo pia wa kutusaidia kuishi kulingana na injili hiyo e, ndugu e, msikilizaji wangu napasa kufahamu kwamba neno injili lina maana ya habari njema ya habari habari inayofunuliwa toka kitabu cha mwanzo hadi ufunuo unajua biblia yote kama ilivyo ni ni njema wako watu wanadhani kwamba pengine neno injiri, ni neno yakoao kuwakilisha maandiko ya enie katika vitabu vinne vya agano jipya yaani kitabu cha mathayo kitabu cha malo kitabu cha luka na kitabu cha yohana lakini kwa kweli eh, maneno haya kuhakilisha vitabu hivyo vinne yalianza tu katika mwaka wa mwaka mia mbili baada ya kuzaliwa kristo hivyo si neno la kibibulia bibulia yote kama ilivyotoka kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha ufunuo hutupatia injiri moja tu ya yesu kristo hebu unaweza kusoma pamoja nami katika kitabu cha warumi sura ile ya kwanza ukiwa na bibuliya yako hapo karibu basi nikuwombe ufunguwe pamoja nami katika kitabu cha warumi sulela ya kwanza aya ya kwanza mpaka ya tatu mtume paulo anaandika maneno haya paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa ayihubili injili ya mungu ambayo mungu amekwisha kuiyaidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yaani habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo wa daudi kwa jinsi ya mwili kwa hiyo paulo anajaribu kutu kutuainishia hapa ya kwamba e, injili ya yesu kristo au injili ya mungu ni habari zote zilizoandikwa katika maandiko matakatifu yaani bibulia ukianzia maandiko au maandishi yaliyoandikwa na manabii na, na hata yale yaliyeandikwa na mitume yote hayo yanatupatia kitu kinachoitwa injili labda pengine kidogo msikilizaji wangu e, katika kitabu cha warumi ya ya ya aya mpaka nirudiya kidogoneno haya paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aihubili injiri ya mungu ehe ambayo mungu amekwisha kuiyayidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu kumbuka manabii eh, ni wale waliyoandika vitabu vinavyojulikana kama vitabu vya agano la kale kwa hiyo hata yale maandiko yao bado pia ni injiri bado pia ni habari njema eh, ya wokovu yaliufunua wokovu katika masihi au kristo ajae au krist aliyetarajiwa aliyetarajiwa naam na vitabu vya agano eh, jipya vyenyewe sasa vinamfunua kristo aliyekwisha kuja na aya yani, habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo e, wa daudi kwa jinsi ya mwili kwa hiyo kristo e, alizaliwa katika ukoo wa daudi kama wahiyoistatiaukowadaaa na ndivyo ilivyo lakini habari zake za kuzaliwa na mengine yote hayo tayari yalikuisha kuandikwa na manabii zamani hata kabla kwa wayo bibria yote hutupatie moja tu yesu kristo aliye bwana na aliye mwokozi wa ulimwengu agano la kale ilimwandika kama akaraji waye na agano jipya linaandika sasa katika uwarisi wa kuwepo kwake na utendaji wake baada ya kuwa amezaliwa kwa hiyo basi uwezo wa kuishi sawa na injiri au uwezo wa kuishi sawa na neno la mungu eh, umeletwa kwetu kupitia kwa kazi ya roho mtakatifu anayoifanya ndani yetu ikwambie ya kwamba ni kwa sababu ya uwepo wa nguvu ya roho mtakatifu ukristo umekuwa dini yenye nguvu ya kuokoa isiyo kuwa ya kawaida na mtendaji wake huyu roho mtakatifu unaupatia ukristo na kufanya kuwa wenye nguvu ya kuokoa na kwa sababu hiyo basi hebu tuifungue biburia tusikie mambo kadha wa kadha ambayo inayafunua juu ya huyu roho mtakatifu e, jambo la kwanza roho mtakatifu ni nani na kazi yake ni nini roho mtakatifu ni nani na kazi yake ni nini nikwambie e, msikirizaji wangu ya kwamba roho mtakatifu wa mungu ametajwa katika bibulia mara mia tatu na hamsini toka, e, toka kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha ufunuo mara themana nane ametajwa katika vitabu tunavyoviita vitabu vya agano la kale na mara mia mbili stinabii ametajwa katika vitabu, vitabu, vitabu, vitabu jipya na katika mengi ambayo yametajwa juu ya uro mtakatifu eh, tutakuwa na mambo machache ya kuangalia tunapoendelea kujifunza maana yameandikwa yameandikwa mengi mengi sana juu yake ya na katika eh, kipindi chetu kinachofuata tutaangalia juu ya uungu wa roho mtakatifu tutaangalia je huyu roho mtakatifu ni mungu lakini baadaye tena tutaangalia yeye kama kama nafsi nafsi taona mambo kala, yeye kama nafsi. lakini tatu kuangalia juu ya kazi yake yeye yupo kufanya nini tutakavyoendelea ya yako mengi yupofana ao kujifunza juu ya huyu roho mtakatifu Uh, yeye kama mungu yeye kama nafsi naam tutaangalia hayo kwa nini kwa sababu tunataka tujue na kuona ni kipi anachokifanya hasa katika swala zima la kazi ya kumkomboa mwanadamu na kwa sababu hiyo basi ninakualika uh, usikose kuwa nami na kuendelea kusikiliza juu ya mafundisho mbalimbali ambayo tutakuwa nayo katika mada hii muhimu sana juu ya kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu kazi ya roho mtakatifu ni ya muhimu katika maisha ya kila mwanadamu na hasa katika maisha ya kila mkristo anayemwamini yesu maana mabadiliko ya kweli katika maisha toka ut- maisha ya utumishi wa dhambi hayawezi eh, kuachwa isipokuwa tu ni kwa msaada au kwa, kwa njia ya uingiliaji kati wa roho mtakatifu na yeye kama livyotangulia kueleza ametajwa mara miaaams katika biburia yote mara8 ametajwa katika agano la kale na mara 2 ametajwa katika agano jipya na hivyo kufanya kazi yake iwe ya muhimu mno kuliko wengi uiko kwa sababu bila yeye mabadiliko ya kweli ya maisha kutoka maisha ya utumishi wa dhambi na kwenda katika utumishi wa haki eh, maisha ya kutenda mema kwa mungu na kwa wanadamu maisha ya kuajali wengine kuwa tayari kuwahudumia walio wahitaji na kuwasaidia hayawezi kuwa sehemu ya maisha ya mtu isipokuwa tu kwa kazi kutendua, kwa kazi kutendwa kupitia roho e, mtakatifu maana kujifunza ni kitu muhimu sana e, katika maisha yetu naamini kwamba siokuaaautendwa uita ndugu roomaanaa utapata mengi na utafahamu mengi juu ya kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu anayoifanya katika maisha ya wanadamu maana bila yeye hakuna badiliko lolote ambayo mwanadamu anaweza kulipata kutoka katika maisha yake ya kutenda dhambi na kuingia katika maisha mapya ya kutenda mema yanayompendeza mungu na anayowapendeza eh, wanadamu basi kwa tutaishia hapa ni tena katika kipindi chetu kijacho tafadhali usipange kukosa 的 ai maoni changamoto au jambo lolote anwani hizi hapa za kuweza kuniandikiaredio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili atawrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki na wanamziki lakini vilevile vile maneno yaletayo faraja huyo hapa mwimbaji restuta william mwachura anakuambia usikose pale iliwe ni umbi letu wote tusikose pale barikiwa