nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr inakutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi ishirini na tano lakini pia tunasikika kupitia morning star radio na rock fm vile vile tupo katika tovuti ya wwwawr org karibu sana msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema ninakusihi tue sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki cha hikicha makuu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana karibu tuwe sote kwa kuanza basi tuategee skio akasha singes na wimbo unaosema umati mkubwa Kwa biwate ule wapi alipo Yesu so what's yes so yes, he sabu wa Uwe mwo Tajizitanga Akwa o wa shindi Wa sifa Mikono ni mwa O wana bitene Wa shangilia Wa ku E buji unize. siku hiyo dugu yangu tafakari muda wako ndio sasa dugu yangu tafakari muda wako dio sasa walikomborerwa wataku wingi sana sawa na mchanga awtaokmbowje utakuwemo liokombolewawatakuowing sawana mchanga wa baari ambao mtu awezihesabuwat okombolwaje utakuwemo aliyokombolwawaakuowingisaya ون mcangaوa bahرi ambawmtu aوeس hesabu asanteni sana akasha singas na wimbo wenu huo mzuri na hivyo basi kwa sasa napenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mwinjilisti eliasi tirunena katika kipindi hiki cha mafundisho makuu anakuja na kutueleza kuhusiana na mtetezi ambaye yuko hai hivyo basi anatuambia mtetezi wako anakuita mtegeeskio zaji ninakukaribisha katika kipindi kizuri kipindi cha mafundisho yanayojenga na kuimarisha imani katika siku hii ya leo kabla ya kuanza somo letu zuri la siku ya leo nakukaribisha tupate kuomba baba yetu mtakatifu wa mbinguni nakushukuru kwa ajili ya siku hii ya leo asante kwa kuwa unatupenda na unatujali na saa hii umejidhihirisha kwetu kwa kutupatia muda huu wa kujifunza neno lako naomba utusaidie tuweze kulielewa na kuliishi furaha yetu itimiike katika mapenzi yako ninaomba na kushukuru katika jina lako yesu kristo amina rafiki yangu mpenzi msikilizaji nakukaribisha katika somo zuri la siku ya leo somo linalosema mtetezi wako anakuita mtetezi wako anakuita mpenzi msikilizaji maisha haya yamejaa changamoto za kila namna kiasi kwamba kuna wakati fulani tunahitaji kupata msaada wa utetezi katika ulimwengu wa kisheria kumekuwa na watu wanaotambulikana kwa majina wanaitwa mawakili watu wenye utaalamu wa sheria watu ambao wamekuwa msaada wa mbele kutetea haki za wanyonge na haki za watu kisheria pale wanapoitwa kwa ajili ya kusaidia jambo hilo maisha haya yamejaa kila vitu vya kila namna ambavyo vinatupeleka katika mazingira ya kushitakiwa na wakati fulani kuwa na madai yanayotukabidi unapotambua unashtakiwa unapaswa kuyakabili mashtaka hayo unayoshtakiwa kwayo na hii itakusaidia uishi kwa amani uishi kwa furaha kusiwa na kitu chochote kitakachoweza kukufanya ukose furaha na amani katika maisha yako tunaposoma katika kitabu cha ufunuo sura ile ya kumi na mbili mstari ule wa tisa hadi mstari ule uh, wa kumi na mbili ufunuo sura ile ya kumi na mbili mstari wa tisa hadi kumi na mbili neno la mungu linasema yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye ibilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na malaika zake wakatupwa pamoja naye aya 1 nasema nikasikia sauti kumbi mbinguni ikisema sasa kumekuwa wokovu na nguvu na ufalume wa mungu wetu na mamlaka ya kristo wake kwa maana ametupwa chini mshtaki wa ndugu zetu yeye awashtakie mbele za mungu wetu mchana na usiku aya moja inasema nao wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda wao ambao hawakupenda maisha yao hata kufa kwa hiyo shangilieni enyi mbingu nanyi mkaao humo ole wa nchi na bahari kwa maana yule ibilisi ameshuka kwenu mwenye ghadhabu nyingi akijua ana wakati mchache tu mpenzi msikilizaji katika maisha yetu haya maandiko matakatifu yanatufunulia waziwazi ya kwamba yupo anayetushitaki mbele za mungu kutokana na aina ya maisha tunayoishi hayafanani sawasawa kabisa na mungu wetu anavyopenda tuweze kuishi na kwa sababu hiyo tumekabiliwa na wakati mgumu sana maana mashtaka yake yamekuwa na nguvu mashtaka yake yamekuwa yakiondoa amani katika mioyo yetu mashtaka yake yamekuwa yakizuia kila vipengele vinavyohusu maombi yetu kumfikia mungu na somo la leo linasema mtetezi wako anakuita leo hii inahitaji kumtambulisha mbele zako yule ambaye anakutetea yule ambaye amesimama upande wa mungu akikuondolea hatia zako zote na kuyapokea mashtaka yako yote unayoshitakiwa mbele za mungu na yeye kwa dhamana yake kuyaondoa makosa hayo na kwa kufanya uwe huru mpenzi mskizaji huyo anayetutetea huyo anayetoa mashtaka haya na kuwa mtetezi wetu na kuwa mtetezi wako anajitambulisha yeye mwenyewe katika kitabu cha yohana wa kwanza Sula ile ya pili na ule, na yohana, mbili, mstali, na ule kwanza kwanza kwanza wa wa wa yohana neno mungu linasema watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki maandiko yanasema naye ndiye kipatanisho kwa dhambi zetu wala si kwa dhambi zetu tu bali na kwa dhambi za ulimwengu wote mpezimsikizaji ni wazi na dhahiri ya kwamba pale unapotenda dhambi pale tunapotenda dhambi hapo ndipo shetani anapata nafasi ya kutushtaki lakini ukweli ni kwamba maandiko matakatifu yanatwambia yesu kristo mwenye haki yeye aliyekidhi matakwa yote ya kisheria pale unapokosa yeye anayo haki ya kukusamehe yeye anayo haki ya kukuombea msamaha yeye anayo haki ya kukufutia makosa yako na yeye kwa haki yake anakuhesabia hauna hatia yoyote ni furaha iliyo kubwa kiasi gani kwamba mungu ameweka dhamana kubwa hii maishani mwetu kwamba tukimwamini na kumpokea yesu kama mtetezi wetu hakika furaha ya maisha yetu itakuwa mikononi mwake amani yake itatawala katika mioyo yetu haya yamefunuliwa zaidi katika kitabu cha yohana wa wa ile ya kwanza ule u neno la mungu linasema tukiziungama dhambi zetu yeye ni mwaminifu na wahaki hata atuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote imeelezwa kwa uwazi ya kwamba hatia na makosa yote yanayofanywa ya maishani mwetu tukiyaungama ukiungama yeye ni mwaminifu anakuondolea hatia na dhambi kwa kuwa anayo haki ya kufanya hivyo udhalimu wa kila namna na uchafu wa maovu anausafisha mpenzi msikilizaji katika kitabu cha wabrania ile ya 8n mstali wa kumi na mbli mungu anatutia moyo anathibitisha maneno yake yanayosema juu yetu ya kwamba ataondoa hatia zetu nne kbwaibrania inasema kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka tena ahadi yake ni kuwa dhambi zetu zitasamehewa na hatazikumbuka tena kitu gani ambacho unafikiri kinaweza kukusababisha uweze kuishi na hatia kumekuwa na mafundisho mbalimbali mbali, ambayo yanafundisha ya, ya kwamba unapotenda dhambi waweza ukamwendea kiongozi wako wa dini ukafanya maungamo mbele yake ukasema namuungamia na mungu baba mwenyezi nawe ukataja kiongozi na ukiisha kutaja hayo yote na kueleza shida zako zote na maombi yako yote basi unaambiwa kwa kinywa cha mwanadamu mwenzio ya kwamba umesamehewa kama ni kitubio kama ni maelekezo utakayopewa baada ya kuyazingatia unaaminishwa kwamba umesamehewa lakini hayo siyo maagizo ya mungu mungu wetu anasema kwa sababu nitawasamehe maovu yao na dhambi zao sitazikumbuka anayesamehe maovu yako ni mtetezi wako ambaye si mwingine ni yesu kristo anayesamehe ma- makosa yako si mwingine ni yesu kristo na yeye ndiye anayezifuta dhambi zako na anasema hatazikumbuka tena jambo hili ni jambo kubwa sana mpenzi msikilizaji ambalo linahitaji mtu aweze kulipatia uzito sana katika maisha yake neno la mungu katika kitabu cha ayubu sura ilia na moja, mstari 22, mstari 21, nasema mjue sana mungu ili uwe na amani ndivyo mema yatakavyokujia siri yote ya kupata mema maishani siri yote ya kupata amani ni kutambua ya kwamba mtetezi wako yuko hai mtetezi wako anakuita unapotenda dhambi na kuwa na hatia ya aina yote yeye ataifuta hatiya yako na atakuweka kuwa huru19agizo kitabu cha isaya ile ya kwanza ule ule wa nane, hadi ule wa hadi la mungu kwangu na kwako linasema hivi haya njoni tusemezane asema bwana dhambi zenu zijapokuwa nyekundu sana zitakuwa nyeupe kama theruji zijapokuwa nyekundu kama bendera zitakuwa kama sufu agizo linaendelea kama mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi bali kama mkikataa na kuasi mtaangamizwa kwa upanga maana kinywa cha bwana kimenena haya mpenzi msikirizaji agizo la mungu kwetu sisi ni kwamba unapohisi hatia unapokuwa una kesi yoyote hata kama ni kesi ya kibinadamu ipeleke mbele za mungu salimisha mambo hayo mbele za mungu mafundisho ya kweli ya mungu yanatuelekeza ya kwamba jambo lolote linalotutatiza tukilipeleka kwake jambo lolote ambalo linahusu hatia ya dhambi yesu alikufa msarabani kwa ajili ya hiyo hatia na ukichunguza mpezi msikilizaji utaona ya kwamba fundisho hili limekuwa fundisho kubwa sana kwa kuwa leo hii watu wengi ambao wameamua kusikiliza mapokeo na mafundisho ya wanadamu wameomba sala hata kwa hao wanaosadikika kwamba wanaishi waliokwisha kufa jambo ambalo si sahihi na haiko sawa na maandiko jambo hilo ni kinyume na maandiko ya mungu badala yake mungu anasema msikilizaji namtambulisha yesu mbele yako siku hii ya leo ya kwamba yeye ni kuhani mkuu yeye ni mpatanishi kati ya mwenye dhambi na mungu yeye ni mpatanishi wa kweli aliyeketi katika mkono wa kuume wa kiti cha enzi mbinguni naye ndiye anayetuombea na katika jamii yetu ya wanadamu mambo yote yanayehusu wokovu wetu yamekabidhiwa mikononi mwake kitabu cha waibrania sula ile ya yane mstali ule wa tano na aui inatiya muhuli katika kututhibitishiya ya kwamba yesu kristo ndiye kuhani wetu mkuu na kwa hakika yeye yameketi mkono wa kuume wa kiti cha enzi mbingoni waibrania sula ya mstai ulewakhad neno la mungu linasema basi iwapo tunaye kuhani mkuu aliyeingia katika mbingu yesu mwana wa mungu natuyashike sana maungamo yetu kwa kuwa hamna kuhani mkuu asiyeweza kuchukuwana nasi katika mambo yetu ya udhaifu bali yeye alijalibiwa sawasawa na sisi katika mambo yote bila kufanya dhambi mwisho anasema basi na natukikalibiye kiti cha neema kwa ujasili ili tupewe rehema na kupata neema ya kutusaidia wakati wa mahitaji mpenzimsikizaji katika witimisho lwa somo hili la mtetezi wako anakuita yesu anakuita akikualika katika ushirika wake mtakatifu ukawe pamoja naye ukaishi naye maishani mwako ili kila kushutumiwa kwa aina yoyote kunakofanyika kuyahusu maisha yako yeye ametwaa ye, dhamana kwa ajili yako je ungependa kumwambia yesu naomba unisaidie nimewategemea wengi wanitetee lakini utetezi wao una kikomo nimetegemea wengi wanisaidie lakini msaada wao una kikomo nimetegemea hata kutoa nafasi ya, ya moyo wangu na dhamira yangu katika kutumainia vile vilivyo na ukomo lakini wewe yesu naomba unisaidie ili nikutumaini na kukutegemea wewe siku zote ikiwa hili ni umbi lako bwana anakualika bwana anakuita kwa uthabiti wa moyo ukasimame na kutazama wapi sauti yake inaita naye anaita mbele zako anasema katika kitabu cha isaya sura ile ya 5mstali w1 mimi nimeiumba dunia nimemhuluku mwanadamu juu yake mimi naa mikono yangu mimi imezitanda mbingu na jeshi lake lote nimeliamulwa mimi nimemwinua katika haki nami nitazinyosha njia zake zote ataujenga mji wangu naye atawaacha hulu watu wangu waliohamishwa si kwa kulipwa fedha wala kwa kupewa zawadi asema bwana wa majeshi akizungumza maneno haya mungu wetu anatuelekeza ya kwamba yeye ndiye aliyeumba vitu vyote yuko juu ya yote unaposalimisha maisha yako kwake anayathibitisha mpenzi yesu a maisha yangu tuombe baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru na kwa ajili ya mpenzi msikilizaji ambaye kwa pamoja umetufundisha ya kwamba wewe yesu ndiye mtetezi wetu umeketi katika mkono wa kuume wa kiti chako cha enzi mbinguni na ndiye unayetupatanisha na kutuombea na kuomba utusaidie sisi tukakuelekee na ndugu zetu tutakaowaambia habari hizi wakaielekeza mioyo yao kwako maana wewe ndiye pekee uliye mtetezi wetu na kimbilio letu yatoe maisha yetu tunaweka yote kwako katika jina lako yesu kristo kaneza I am a I a I wangu kama utakuwa na swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hapa kuwaslaredio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja na kuacha kuachanao akasha sing'ers na wimbo unaosema nitavuka vilima Nesubi wa kori nga ma. koingera nyumgani bwa bwana paliposalama miomana ni nafula bwanasina wasewasekawe mikibuka bilendebyamilima bisu akiwa ametangulia tawa ona marafiki pia na wapendwa tulioachana siombali ona dalili vyatu vingi tuwena umoja jango moja unipa hamasa kukeshariki mzuli i ona dalili viato vituwena umoja jengo umoja hunipa amasa kukeshariki msubiri you oh. Mashariki ndio mkaribi, Kaskazini yote, bila na kusini sa sa ongeza bibi belcoza kozi patekutivia