unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena nujnakuja yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya readventist olimwenguni awr yanayoutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita msikilizaji endelea kunipata kupitia kupitiaing fm bila kusahau rock fm endelea kuungana nami kwa njia ya mtandao wa www tutakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tuwe sote mwanzo mpaka mwisho basi moja kwa moja msikilizaji leo hii kwa njia ya nyimbo tutakuwa nao waimbajia aakwambiataawaikamasku zake yeye eria kuurukaakiswa kuleta nyama ikamasiku zake yee daudi kulijenga ekano lake bwanaa Se fu Gina la buona tu sai mai qua me bevo ando movido a chi gara la gamba lunga torchetta zigilia presenti saputi uni moca a dubbene na pia kwa ya pili tutakuwa na kwaya mwasenga kutokea kule kigoma yenyewe itakuja kwako na wimbo naosema vituo vya usafiri tazama kwenye vituo vya usafiri watu ni wengi sana cha ajabu wachache nio wanasafiri wengi wao hurudi nyumbani wingi wa watu kwenye vituo sfmshiklizaji kipindi hewani ni watoto wetu na hapa tutapata kisa maarufu sana ambacho watoto wengi wanakifahamu hiki ni kisa cha ayubu na kitawetwa kwako na angela Kiskom. ayubu alikuwa ni, ni mtu wa mungu alikuwa anakaa katika nchi ya usi siku moja ayubu alikuwa, alikuwa yeye mke wake na watoto wake ayubu alikuwa ni mwelekevu atena alikuwa anamcha mungu aliepukana na, na uovu ayubu yeye mke wake na familia yake walikuwa wanaenda mbele za mungu wamefika pale mbele za mungu mungu anafundisha shetani akatoka huko anatafuta watu lakini watu awapatikani akafika pale yesu akamuuliza shetani kuna tafuta nini hapa shetani akajibu nazunguka zunguka katika dunia bwana akamwambia aondoka shetani akuondoka akusikia alivyofika pale akasema kosa mifugo yake na watoto wake na mke wake ndio naunao a anaojivunia lakini pia katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha etu, watoto wetu tutapata kufahamu kwa nini watoto wanakuwa na wasiwasi hapa wanafunzi wa jordan watatuambia kidogo na msikilizaji karibu sasa katika kipindi hiki cha watoto wetu awali ya yote ha wapasa wanakuambia tazama yuaja Sa uti mubinde, kuli si fuji na labwana. La lakeuana la malaki kaambingungiwasifu dina laquele niloku usana nungumacho taza Tenhi sauti, uni mwaka I'm not your sauti uni wa jubilei kwenye mlima wasayuniti medata wapovu pasama iwaja amebeba na mawingu akingala kamba juuwa talumbeta zikiliya pazeni sauti uni wa jubilei kwenye mlima wansayumiti asante sana sayuni brothers kwa ujumbe huo mzuri nami na nikupatie nafasi ya kuweza kumsikiliza enjo kiskwambi pamoja nao wanafunzi wa chuo cha joldan kipindi cha watoto wetu nikukaribishe sana siku hii ya leo kwa pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho kumbuka hii leo katika kipindi cha watoto wetu atakeetubariki kwa njia ya kisa si mwingine bali ni kwa jina anaitwa enjwa isaki skombe inaleta kisa cha yu naamini ya kwamba utakuwa naye mwanzo mpaka mwisho alikuwa ni, ni mtu wa mungu alikuwa anakaa katika nchi ya yausi siku moja ayubu alikuwa, alikuwa yeye mke wake na watoto wake ayubu alikuwa ni mwelekevu na tena alikuwa ni anamchi ya mungu aliepukana na, na uovu ayubu yeye mke wake na familia yake walikuwa wanaenda mbele za mungu wamefika pale mbele za mungu mungu anafundisha shetani akatoka huko anatafuta watu lakini watu wapatikani akafika pale yesu akamuuliza shetani unatafuta nini hapa shetani akajibu nazunguka zunguka katika dunia bwana akamwambia aondoka shetani akuondoka akusikia alivyofika pale akasema kosa mifugo yake na watoto wake na mke wake ndo una, unao ana anaojivunia sasa mimi nitaenda pale alivoenda pale ayubu akana watoto wake wakafa mifugo yake yote ikafa ayubu pia akauma majipu ayubu alivouma majipu mke wake akasema ayubu mbona anateseka sana kwa kwanini usimtukane, usimtukane mungu wako ili ufe ayubu akasema usimjaribu bwana mungu wako ayubu alivyosema hivyo tena ayubu alivyopona yale majipu ayubu akaongezewa familia nyingine na mifugo mingine kwa mungu kisa changu kinaishia hapa mnasemaje ama jamani mmemsikia alichokuwa nakizungumza vizuri eh? ameongea taratibu lakini kwa uhakika si sindio jamani eh? Dio. nataka mniambie ayubu alipatwa na ugonjwa gani ambaye ajaongea kabisa maswali machache tu ayubu alipatwa na ugonjwa gani kuna watu wajaongea hapa kabisa ngoja niwasikie ayubu alipatwa na ugonjwa jamani kalala jamani Ui nani naita naninajuayb mm-hmm, alipata ugonjwa wa majipu Aha. ni kweli sio kweli amepata eh? niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake ujambo yeah. unaitwa nani niambie mke wake ayubu alimwambia nini mme wake alikua usikiliz eh? au mesaau mwingine anasema nini huyu hapa alimwambia hivi mungu ili uwahi kufa unaitwa aani kweli mke wa ayubu alikuwa anamshawishi mume wake amtukane mungu ili nini asiendelee kuteseka afe ili apumzike sindio eh? yeah. lakini alikuwa natoa ushauli mzuri au mbaya niambie eumbwatoto wazuri tufane sisi kama watototufate ushauri wa mama au wababa na yani wa ayubu au amkewakeayubu Ha, we umetoa kisa staki unajua kwa jia anaita meli mbis apate ushauri wa ayubu ayubu alikuwa si mwelekevu sindio eh? ndio maana alikuwa anajua kabisa kwamba mungu akiruhusu kitu ana uwezo wa kumwokoa na hicho kitu ambacho amempatia ili kimjenge kimfanye hawo imara si sindio jamani eh? Ndiyo. jipongezeni basi kwa makofi matatu si mnayajua asante shuya, wa yesu mnayajuashuawayesupke na msikilizaji naamini ya kwamba kupitia kisa chake enjo kisikombe ameweza kubariki sana nami na ni kukaribishe katika sehemu ya pili ya kipindi hiki cha watoto wetu ambapo hii leo tutakuwa nao wanafunzi kutoka chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro wao wanakuja kwako na mada unayosema wasiwasi kwa watoto pengine tufahamu wasiwasi ni nini lakini mengi zaidi ni kusiungana nao wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa morogoro <mulia> wazuri wa karibuni katika kipindi chetu cha watoto wetu siku ya leo mtakopo nami dada m robert pamoja na wenzangu dada sao na kaka yenu victo benson watoto wazuri siku ya leo tumewaletea mada inayohusu wasiwasi kwa watoto hebu tukasikilize Nikitugia ni kitu gani hasa ambacho tutapata kwenda kukiongea katika mada hii. Dada Prisca, nini ya hasa wasiwasi ni hali ya kuwa na mashaka au uoga na uoga huu unaweza ukawa kwa vitu watu wanyama na hali mbalimbali hususani hali au mazingira mapya hali ya wasiwasi ni ya kawaida kwa kila mtoto na kila mtoto kupitia hali hii ya wasiwasi kwa namna moja au nyingine mtoto anaweza kaogopa giza anaweza kaogopa sauti kubwa wanyama wakubwa maumbo ya kutisha au kulala peke yao hali hii huwa ni ya mda mchache sana au ya mda mfupi sana na haina madhara kwa mtoto dada priska umetuambia kwamba hali hii haina madhara kwa mtoto kabisa kwa hiyo unataka untakambia kwamba watoto kapat kwenda kujua wakati na wasiwasi ni kwamba ni hali ya kawaida haliya kabisa kabis na wasiwasi na wazazi pia wanapoaona watoto wao wasi wasiwasi wasiwasi wasiogope kabisa ni hali ya kawaida kwa sababu sio tu inawapata watoto lakini hata kuna watu wazima ambao wanakumbwa na hii hali ya kuwa na wasiwasi lakini wasiwasi tunasema ni hali ya kawaida tukiichukulia kwa upande ambao ni wachanya kwamba inamsaidia mtoto kupata uelewa au mtu mzima kupata uelewa wa kiini cha tatizo ambao yeye anakuwa na wasiwasi nacho inamsaidia kutatua tatizo lakini pia inamsaidia kupata mbinu mbalimbali za kutatua tatizo hilo likijitokeza mbeleni lakini kama nilivyosema kwamba ni hali ya kawaida na isipokuwa tu pale hali hii itakapokuwa imezidi sasa imevuka kiwango na imekuwa ya muda mrefu sana ndipo huleta shida kwa mtu huyu asante dada priska hasa watoto wazuri tee tukapate kwenda kuangalia ni vitu gani ambavyo hasa vinapelekea visababishi vya hali ya wasiwasi kwa watoto hali ya wasiwasi kwa watoto inaweza ikasababishwa na sababu mbalimbali kwa mfano inaweza ikatokana na kuumwa mapema katika hali ya utoto au ajali au kupoteza mtu au kitu ambacho yeye kitamuumiza kwa mfano mtoto akawa amepata ajali katika hali yake labda ya utoto kabisa ile miaka ya kwanza akawa amepata ajali au ameshudia ajai labda aai ameli iletamfanya eeawe moga wa maji maanyingi aa ga amaaagesa kwenye besni akene majio nyeeneoaatamfana mtoto sinuandaa ae moga wa wa kupanda gari lakini pia mfano kama mtoto amepata hali ya kuugua sana katika ile miaka yake ya mwanzo ameugua sana sana na itamfanya Ita mtoto au hata kukua, flani, kidogo ake amwanzo ameuga aaaaaokana nie kupata kuumwa akiwa katika miaka yake ya kwanza lakini pia wasiwasi unaweza ukaja kwa mtoto kutokana na kuhama kutoka sehemu moja kwenda sehemu nyingine kuwa mbali na marafiki zake au kuwa katika eneo geni dada priska umesema kwamba kuhusu watoto wanaweza wakawa na hali ya wasiwasi pale wanapokuwepo wameama katika eneo geni au wameenda mbali na mazingira ambao walikuwepo wako nayo familia hasa je yeah, ni kitu gani hicho ambacho kinapelekea au kupelekea kuwepo na wasiwasi pale wanapk katika mazingira mageni asante sana i mtoto anakuwa na hali ya wasiwasi anapokuwa anaenda katika eneo geni kwa sababu anakuwa yupo kwenye kwenye mazingira mazingira mazingira mapya tofauti na yale ambayo alikuwa kwenye ae, ambao yupo sasa ni kutakuwa kuna watu wapya ambao hajawazoea atakutana na marafiki wapya labda anaweza kutana na yale mazingira ambayo yeye hakuyazoea tangia mwanzoni kwa hio itamfanya yeye ha, awe na hali ya mashaka awe na hali ya kuogopa kujihusisha zaidi au kuyazoea yale mazingira kutokana tu kwamba lile eneo ni geni kwamba hajalizoea tangia awali poamaewatu sio watu ambao wanashirikiananae kuonyeshakwamba kumonyesha ule karbuo mtoto anaeza kaengea hio hali ya wasiwasi kutokanan yale mazingira aliokuepo nayo au yale mazingira mageni ambao yanamzunguka ni sio rafiki kabisa kwake pia vitisho ambavyo mtoto hupokea kutoka kwa wazazi au kwa watu ambao wanamzunguka vinaweza vikasababisha mtoto huyu kupata wasiwasi labda tuende kuangalia ni kwa sababu gani ni nini hasa ambacho kinaweza kikasababisha wasiwasi kutokana na vitisho kwa mfano mtoto anapokuwa labda hali chakula vizuri Ana, yani anakuwa anashindwa kula chakula vizuri mzazi au mtu ambae anamlisha chakula utakuta anamwambia labda usipokula nakelekaa polisikumbe mbwa, mbwa nikitu kibayaau kumbe polisi nikitu kibaya au kumbe sindano ni kitu kibaya kwahiyo atakuwa amejijengea kitu hicho akilini kwamba nisipokula ntaletewa polisi polisi ni kitu kibaya unaona kwamba vitisho ambavyo tunawapa watoto au mtoto moe unakuta u amkaipia lakini pia katika kumkaripia unamwongezea na vitisho kwa hiyo mtoto anakuwa na wasiwasi wasi. na wewe ambay unamtishia wewe mzazi au mto wake wa karibu lakini pia atakuwa na wasi wasi. na wasiwasi kile kitu ambacho wewe unamtishia pia ni kutokana na wazazi kutokuwa na mahusiano bora kwa mtoto tndio hayo tu ambayo tumekuandalia katika kipindi cha watoto kwa siku hii ya leo endele kubarikiwa msikilizaji zaj kwa maswali maoni ushauli anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kipindi hewani kikuwa ni watoto wetu basi tukutane katika kipindi kijacho na kumbuka kesho ni vijana na maisha hawa wapaakwaya mwwasenga wanakwambia vituo vya usafiri mimi sina la ziada mungu akubariki kubariki unapoendelea kuchagua kutegea sikio vipindi vinavyoendelea kutoka hapa studio kwa heri tazama kwenye vituo vya usafiri watu ni wengi sana cha ajabu wachachedio wengi safiri wengiwa nyumbani dinyumbani wengi wa watu kwenye vituo oh. si kwamba wote ni wasafiri tazama kwenye vituo oh vya usafiri watu ni wengi sana chaajabu wachachendi owanasafiri wengiwa ohurudi nyumbani wingi wa watu kwenye vituo oh. si kwamba ni wasafiri wanani ongoze niwemsafiri wanani ebushe huwamsindikizaji Nikiwa Sindikiza Wengine Halofu Mimini Kabaki Nikiwa Sindikiza Wengine Halofu Mimini Kabaki Wanani Ongoze nikiwasindikiza wengin alafu mimi nikabki nikiwasindikiza wengine alafu mimi nikbaki ni wasindikizaji ndivyo hatale o kwenye safari yetu yakwenda mbinguni dugu yangule o nakusili fanyahima uwe msafiri wengi wanaonekana ni wasafiri umbeni wasindikizaji nivyotulivyo hatale o kwenye safari yetu yakwenda mbinguni ndugu yangu leo na kusi fanyahima uwe msafiri wananiongoze iwemsafiri uwamsindikizaji nikiwasindikiza wengine halafu mimi nikabki nikiwasindikiza wengine halafu mimi nikabaraki wana niongoze Iri wana ni epuše kuamzindi kizaji, niki wasindiki zawe gine alafumi mi nika baki, niki wasindiki zawe gine alafumi mi nika baki. iwemsafiri wanan eposheuamndiaji ikiwasindikiza wa wengin haafu mimiikabaki nikiwasindikiza wengine Não fume me liga aqui.