unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena na kuja ana swt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena jambo na karibu kupitia idhaa ya kiswahili ya roddventist limwenguni awr inayokutangazia kutokea morogoro kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia fm na kwa mtandao wetu wa wwwrg jina langu ni kibaga mwaipaja karibu sana msikilizaji uliyechagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho hii leo anatufungulia matangazo ni waimbaji wa kinyerezi kwaya wanakwambia nampenda bwana I am the one ana the the one who is the the the one Kuzangulu, ame tigrasi kio la kera ni siki niza. Njamo ijo si kuzanguzote. Njamo rudishi ani 啦我ن你长如的是啊 mwepesi wa hasira ada same ya hambi na kuyafuta makosa na mpenda bwana wangu siku zangu zote wana nimwenye rehema tena mwenye wepesiwa asir anasamea dhambi nako ya kuta makosa na mpenda bwana wangu siku zangu zote nitamlulishia nili bwana kwa mamba makuku aliyonitendea ni kazi ono anadhirizangu she sakinyerezi kwaya kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao unafungua matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya reventist ulimwenguni awr na hii leo kipindi hewo ni vijana na maisha hapa utakuwa naye mwanawatanda akija kwako naye evan sisungululu wakizungumzia vijana na ajira turekebishe, turekebishe, sni changamoto gani ambazo vijana wanakumbana nazo kipindi wanatafuta ajira asante asante kwa swali ni kweli vijana wana changamoto na, na mtu ukitoka kwenye ujana una, una, una, una, stori nzuri sana ya kuja kuwaeleza wajukuu na vitukuu kama mgu atakuja aliya ufikie kwa sababu wa mtu katika maisha yake kwamba atakuja ataanza msimulie hey, wangu kipindi nilipokuwa kijana kijana au mwanangu nilikuwa na na changamoto hii na hii waingereza na wanasema hivi experience is a good teacher yaani uzoefu ni mwalimu mzuri sana kwa hiyo unapotoa hadithi kwa mwanao au mjukuu unampa hadithi ambayo ni real kabisa yaani kitu ambacho kilikutokea kwa hiyo tunaposema kwamba ni changamoto zipi vijana wanakukutana nazo katika ajira naweza nikasema haya jambo la kwanza changamoto ya vigezo na masharti tapata mwajiri anatafuta mfanyakazi mfano anatafuta uh, uh, labda tuseme ni afisa utumishi wameweka okay? kwamba lazima awe na hii na hii na hii lakini kuna kwaga na sifa zingine za ziada ziadaaambaoataewa yani kipaumbelekwa yani, wale ambao wamefanya kazi za utumishi nimetoa mfano wa utumishi okay? kama mar kama maafisa utumishi katika makampuni yanayotambulika ya kimataifa au ya kitaifa kwa muda fulani labda miaka miwili a kuendelea sasa kijana ambaye amemaliza chuo mwaka jana mwaka huu yuko kwenye soko la ajira bati nzuri tangazo linatoka la ajira fani yake anaomba ana sifa zote anakuja kukumbana na changamoto ya uzoefu uzoefu wapi au kamaliza miaka minne iliyopita nafasi za kazi zikamshinda akashindwa kupata kazi uzoefu wakukaa nyumbani ndio anao uefuofisini wakufanya kazitaedattaeekeaijana atasafiri ata, ata ofisi ofisiafisi mjiami mkoaa mkoa hadi, ofisi. Mji hadi, mji, mko hadi mko. akitafuta ajira lakini kigezo kile bado kinambana mbanao kwamba hana uzoefu wa miaka miwili labda wa mungu lakini kama kama hichi wajiri hawata ata kiangalia vizuri kitakuja kusumbua na kitaendelea kusumbua vijana katika miaka au kipindi kijacho changamoto lapili ni, ni uh, wanapoteza nafasi ya kuajiliwa sehemu nzuri pamojaakwamba wana sifa nzuri kwa sababu tu ya rushwa na wale wanaotoa rushwa hawana sifa kama wenzao wengine wana diploma a wana, wana wengine wanabebwabebwa tu kwa sababu ya rushwa lakini mwenye elimu yake na mwenye fani yake hawezi akapata kwa sababu ya rushwa sasa rushwa hii ni, ni, ni, ni, ni pana kidogo katika sekta inaweza ezakaa rushwa ya kujuana mfano ndugu mtangazaji kama unanifahamu una ndugu yako kwenye ofisi, ofisi yangu kuna nafasi me, tumetangaza utakuja kwangu kama ndugu kama uama dugua kwa sababu tunafahamiana siwezi nikakudai chochote tamsaidia kama ndugu yangu hiyo ni rushwa tayari ni rushwa ambayo kwa kiingereza eni ile ya kufahamiana yakufahamianaeew au rushwa kwa maana ya kutoa hongo ya fedha taslm kwamba ndugu yangu huyu mwenzangu au mimi hapa bwana nimeshaangaika we una kiasi gani bwana atoahbwana hi. ah, hi. kamata hiyo hiomshikaji mambo ya ishi, ya fresh, fresh, Kwa hiu, una, una, mtu ambaye amekaa amba, nyumbani hana pesa aamkini familia yake ina hali duni kidogo hana uwezo wa kupata kiasi ambacho kinatakiwa haki yake inanunuliwa na watu wengine kwa hiyo kijana kama changamoto hii namkumba ofisi, ofisi nyingi basi huenda akakaa akasota muda mrefu sana mtaani akiwa anatafuta ni rushwa ya ngono na ili tatizo linakumba sana ndugu zetu vijana wa kike maana sasa hivi ukiangalia ukiwa makini ndugu mtangazaji au ndugu msikilizaji hapo unapotusikiliza nduumsklzajiaounaotuszaofs ningi maafisa utumishi ni wanawake na hii ilikuja ku, ku, ku, kupunguza kama sio kuondoa tatizo la rushwa nangono kwa sababu wanaume ni watu wazuri tu tukiwa tumevaa suti tunatembea barabarani lakini tukishakaa maofisini na akili za kinyama na, na ni wakoloni kwelikweli unapata binti mzuri na elimu nzuri ana sura nzuri unataka umnyemelee tu palepale umwombe mapenzi auze mwili wake ndipo apate ajira na wengi wengi wameshawishika wame wamefanya hivyo na wengi wana, wana, wanaokataa wanaona hili ni kikwazo kwao ni tatizo ni tatizo wanalokumbana wanalo nalo sana katika soko la ajira kila fsh limefanya wengi sana sanasana wasandugu zetu wa, wa, wa kike dada zangu wapate kikwazo na kigugumizi sana kuondoka makwao au katika popote pale wanapoka kwenda kutafuta kazi kwenye ofisi zinazofahamika kwamba zina kasumba ya rushwa ya ngono sababu nyingine ni uwezo mdogo mtu kamaliza kama ilivyosema hapo nyuma kidogo kwamba amemaliza chuo hana uzoefu lakini kazi ile inatakiwa ifanyike kwa uzoefu na kuwa uweledi na nilivo, n, nilisema hapo nyuma kwamba wengi wanasoma wapate vyeti hawasomi yale maarifa ya hapa yani mfano nduumimi ndu, ndu, nina elimu nyingi kidogo kwahiyo mi ntazungumzia labda fani, fani moja tu ambayo labda afahamabdb okay? mtu anakwambia kwamba tunataka tuone dhana ya entry ikitumika kwenye kila pata labda ume, kwenye sana kama hayo lakini sasa transaction mtu alikuwa ameielewa tu darasani kwamba for every hebu tuonechehicokitisasa paapmezaanashindwauwezo mdogoanotoduguunuuasa nkifaniikifanyike kwaajilia kuweza kuwasaidia vijana katika nini kifanyike ni swali linalohusu wadau wote kwa maana ya vijana wenyewe taasisi za ajira wenyewe zenyewe serikali yenyewe pamoja na vyuo au tasisi za elimu kwanza tasisi za elimu zifanye tafiti kwenye soko la ajira kwamba kwa kipindi hichi waajiri wanataka nini kutoka kwa wasibu waajiri wanataka nini kutoka kwa waandisi wa maji waajiri wanataka nini kutoka kwa waalimu waajiri wanataka nini kutoka kwa fani mbalimbali hata uandishi wa habari wakishafanya kama hizo kwa kushirikiana na zile taasisi za elimu waje watoe elimu kwenye taasisi zao kwa wanavyuo inayoendana na haja au inayokidhi haja ya matakwa ya waajiri ili mtu akiondoka darasani akienda field akiwambiwa tumia entry concept kufanya mwamala huu anaelewa nini lakini sasa hivi naweza nikasema ni, ni dhana tumtu anakarisa tafiti kama hizi hani vizuri zifanyike kwa kushirikiana na tasisi za elimu serikali ikiwa inasimamia ta, ta, tafiti kama hizo pili kwa upande wa serikali serikali iwapatia vijana fursa serikali iwaamini vijana vijana wana nguvu vijana wana uwezo alafu wana ar wanahita mabadiliko ndani ya nchi yao wawpatie ya vijana fursa waondoe vikwazo kwamba au vigezo vya mtu kukaa kufanya kazi miaka mitano mpaka serikali mi nifikiri mambo haya yapo kwenye sekta binafsi lakini kama yapo serikalini mimi ningeomba serikali vigezo kama hivi vipate kuondoka urasimu wa kujuana urasimu wa undugu ili watanzania vijana wote wapate fursa sawa ya ajira kwa sababu kijana anasifa nene, nene, ni matured, and mental human resources ni, ni, ni mtu anaeatmmfa anaweza kemka kufanya kazi ngumu ofisini, kazi kazi kazi nguvu kwa sababu ni, ni ni kijana mtu akili akili yake bado ina, inafanya inafanya haraka haraka sana damu, damu, damu ikichemka na hata inafanya kazi, haraka. uwezo wa kufikiri haraka haraka na kutatua jambo vijana wanao waamini vijana vijana fursa ili waone kama awatakuwa na mabadiliko katika ofisi zao nirudi kwa vijana vijana wafanye nini nipende kushauri vijana wenzangu wanaosoma vyoni sana sana walioko vioni vyoni sasahivi wanao wanaonisikiliza waondokane na dhana ya kusomea cheti wasome waje wajitegemee sasa kuja kujitegemea sasakujakujitegemea diouaeza kapata ka ukaajriwa ukangia kul unapoambia hapo unaefanya kwa ufasaa kwa sababu najamini unaelewa nini unachokifanya au kama ukiona ajira bado uh, ujaipata, mungu naye na zake y kwa muda huo wakati unavuta subira jishughulishe sehemu zingine yani usitegemee tu kwamba mi nimesoma nahitaji no angalia ventures zingine ambazo unaweza zi, ukazifanya zikawa zinakuingizia kipato kijana ni aibu sana unamtegemea mzazi akunulie sabuni akununulie mafuta au unamtegemea mtu fulani akununulie kitu blah, blah, blah, personal effects ni aibu sana kwa kijana hebu vijana waliko vyoni wanaonisikiliza au wanaosikiliza kipindi hiki wazikae tu huko wakisubiri kwamba watamaliza chuo watapewa ajira kuna changamoto kwenye soko la ajira tena sio ndogo changamoto kubwa sana waangalie tu namna ya, ya wao kuja kuji katika jamii wafanye shughuli zingine za ziada wakiwa wanavuta subira ya ajira asant sana ndugu ngurulu na mungu aweze kubariki asante sana mtangazaji na mungu akubariki pia eosmd dne imepes umeosaaraamoen yaeu umeosamsa ada ss 发s光 i 也那家的个上个变那发瓜好 <laughs> oa s aरaजa a segcypareu benapaसea ikihapo ndio tamati ya kipindi hiki cha vijana na maisha kumbuka kama una maswali maonio changamoto anwani ni hii hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kwson kumbuka kesho tutakuwa na kipindi kimoja ambacho ni kipindi cha sera za ndoa bila shaka mwana ndoa utakuwa tayari kwa ajili ya kuweza kutegea sikio kipindi hicho basi huyu hapa mwimbaji nyamagutu anakuambia leteni sadaka msikilizaji tuonane kesho najua singemponya kipofu angebaki kuwa mungu hata kiwetesingeweza tembea angebaki kuwa mungu na hata unapokuca mikono mituku arabaki kuwa mungu na unapokula vilivyo you 《いじめ! <music>》