unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena Kona nakaribu katika matangazo yetu kupitia redio ya wadventista wa ulimwenguni awr inayoktangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1as msikilizaji kumbuka unaweza kuwa pamoja nami kupitia Mornings fm lakini vile vile kupitia rock fm kwa njia ya mtandaoni www jina langu ni kibaga wilson na hii leo tutakuwa na waimbaji wa the light bearers wanakwambia nitaleta nini <mucho> you walinakuwa na waimbaji wa the light belas tutakuwa nao waimbaji wa ilala kwaya kutokea dar es salam wanakuambia upendo wa ajabu Zali, kipindi apind biblia kujibu hapa tokwa naye pastor daniel mshola akiendelea kujibu maswali yako ambayo ya uliweza kuyatuma hapa studio basi ni kusi tegesiio e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokuwepo zamani ndio unaoendelea hata sasa e, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda e, tukio lilipofanyika lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na e, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine e, katika katika bibria naasa tukirejea katika kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza mungu anapo e, ukisoma a mwanzo moja aya ile ya tano mungu akaiita nuru mchana na giza kaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja mojawaimbaji wa the light theibas na wimbo nitaleta nini na mara baada ya wimbo huo ta kwao theiblas mchungaji daniel mshora atakuwa akijibu swali lake rehema mwakalinga kalinga kutokea kule iringa ambalo linaulizwa yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili haya wewe utaendelea kumtegea sikio juye yesu alikaa siku ngapi kaburini Nitalita. eyesukrani maana wema wako ebaba wa shangaza paweza letanini melezako sisiwa nadamu twajaka matolivyo ebwana mamaha na usize tupokera twatamani tuwe wako mioyo yet iwe sadaka zuri kwako maana matu kingine taweza leta isipokuwa mioyo yetu twaje kama tulivyo ebwana nafsi zetupokea twatamani tuwewako isafishe mioyo yetu iwe sadaka zuri emioyo yetu iwe sadaka zuri kwako maana hatuna kingine twoweza isipokuwa isipukuwa ja e yetu twaja kama tolivyo ebwana mawaa na usizetupokea twatamanituwewako isafishe yetu yetuiwe sadaka zuri kwako You le we na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha ya kujibu nichukue kipini chakokipendaco ca bibiaakuibu he nafaa aat aakaau akoe tayartuee a uaeo ean saa imefika kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako ya maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami napokwenda kuyajibu huwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswari tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika inaos mokozi wetu amina ya, leo nitaanza na swali lililoulizwa na rehema mwakaringa e, kutoka kule ilinga rehema e, kutoka kule ilinga ana yeah, yeah, swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku badala ya siku mbii bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili Badara ya siku tatu, siku siku ya siku tatu. E, swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa ku, wa siku e, uliyokeo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa Eh, siku kwa sababu ya ya muda eh, tukio lilipofanyika eh, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na eh, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine eh, katika katika katika tukirejea kitabu cha mwanzo sura ya kwanza, mungu anapoumba eh, ukisoma mwanzo moja aya ile ya tano mungu aka akaiita nuru mchana nagiza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaza alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioni kwahiyo kwa mungu tuna masaa kumi na mbili ya usiku wapamoamasaa kmiamb ya mchana wa pamoja hii hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine naanza ssa nadakika moja na kwen, mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza joni unaweza kufungua biba yako msikilizaji wangu katika kitabu cha sura ya eh, ukassiaa ukianzia aya ile ya 44 ibr nasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tisa jua limepungua nuru yake pazia la ikaru likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa akasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu kwa yesu alikufa wmua wa saa muda wa saa na kufa, saatisa, saatisa ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa ilikuwa saa tisa ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha kauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake na na siku siku, mandario, siku, na moja, na mbili, eh, siku hiyo ilikuwa ya maandalio sabato ayaa nasku k angezaliwa saa kumi namoja saa kui na mbili aekusugesema amefariki ijumaa wahesabu masaa na ishirini nanne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa kwa hiyo ilikuwa ni siku ya ijumaa hiyo yeah, kama ilikuwa ni ingekuwa ni ni ingekuwa tarehe ya labda kama nitare mbili uh, yeah, ya bhasinano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato maraham na siku ya sabato walistarehe kama kwa amriwa ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama ilivya amuliwa. Ilivya amuliwa na nini na sheria ya mungu maana mungu ameamuru siku sita kazi lakini siku siku siku siku siku ya ya ya ya ya ya saba ni ni ni ni sabato sabato bwana mungu kwa hiyo hiyo amefariki ijumaa ijumaa ni moja ni akapumzika pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu mpaka jioni yani amefariki saa sa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yani kabla juu alijazama nasabato iio ingia waho usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana wake mpaka yani, jioni kwahiyo jioni sabau unapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo tayari, tayari ni siku ya kwanza, tangu, jua aakwaaaa amajana yake sasa napambazuka asubua kwaiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili jumamosi juma akapumzika kaburini ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri haina maana ya ya kwamba aliyokufa kuhesabu mpaka saa saa kesho kesho yake yake siku siku moja jana ingekuwa ya pili hapana ya kinachoelezwa na asaan alikuwa ametabiri kwamba atakaa kaburini mm, atakuwa katika hali ya ya, ya umauti Uda siku atakaaat zilitimirika siku siku ya siku ya jumapili ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu hiyo bibulia iko vizuri anakutia na moyo rehema mwakalinga na mwakaringa nawewe kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa naam na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tatu. ile ijumaa lakini pia taunzmaou aimzika na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya ya masaa yake asubuhi laiiya masaayakeasubu akawa aa meuu e, swali ingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu agrei, kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukiisoma biblia katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika ile ya kwanza mwanzo moja nae aya ya ishirini na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu wa sura yetu wakataware samaki wa baharini na ndege wa ngani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacha juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamme na mwanamke aliwaumba mwanamume sio wanaume kana kwamba ni wengi au wanawake kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo mbili na ile aya ya kumi na nane E, biblia nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi msaidizi wa kufanana naye sio afana msadi wafsaioasadi ana daomsad mmoja ambaye ni ni ambay maana kendee kusoma katika katia ya pili ya mwanzo ai ishirini nanne na ishirini na tano kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao maansa e, oja wataa amnu anaejua mahitajas ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana ndiye muumbaji wetu ndiye anayejua mihili yetu na mahitaji yake e, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimumba mwanamume mmoja na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana cha kitabu cha mathayo 19anasema 19, basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya4 akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mtumme na mtu mke e, kwa hiyo mungu aliumba mtu mume mtu mmoja mmoja na mke sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika au cha mwanzo mwanzo sura ile ya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakuoa mke mmoja maana ukisoma katika kitabu cha mwanzo sura om bbabuaanzu na inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda raheli ukisoma aya som amdaeumpata raheli binti yako mdogo alimpenda moja, alimpenda mmoja mmoja lakini basi ilipofika baada ya utumishi wake miaka saba kuisha ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana biburia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea yakobo laban yakobo naye akaingia kwake kwakea akampa lea mjakazi wake mjaka wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe ni lea akamwambia nini hii a sikukutumikia kwa ka mbona umenidanganya kwa hiyo e, yakobo analalamika yee aliyempenda alikuwa ni raheri lakini ilipofika basi akapewa yule ambaye na na kaambiwa sasa vinginevyo e, basi kutumika tena na alitumika hivyo ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakobo anaonekana kana nakwamba alikuwa na wanawake kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia mahala ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka e, lakini lakini raheli mungu mungu alimfunga tumbo kwa e, kwa kwa muda na sababu mtoto basi desturi za wakati huo, e, wakati huo huo ilionekana inafaa katika ulimwengu wa watu mungu. Lakini leo hii anaeasndaa kufanya hivyo faadaamtotoaakatasanuaiia tuishi kulingana na mpango wa mungu wa mme mmoja E, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu hatia ya uzinzi lakini pia hatia ya uasherati swali la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma joshua kutoka kigoma anauliza hivi kuna majini mengine ni rafiki wa, wa wanadamu e, majini wengine ni rafiki wa wanadamu e, kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa majini biblia inawatambua kama malaika waliyo malaika waliyo ambao bari zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo nasa na kisoma s ya kumi na ile, ya mbili naaa ya saba mpaka ya tisabptsema kulikuwa na vita mbinguni mikaeli mikaeli na na na na malaika zake zake zake wakapigana yule yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na zake. Mikaeli ni na zake, mungu na joka na zake maka nao hawakushinda huyo joka akushinda wala mara pao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwae bilisi na shetani audanganyae ulimwengu wote akatupwa hata nchi na maraika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki e, na mashetani Hatakiwi kuwa marafiki e, na majini maini mi ni maraika walioadam o fstaninma a sh muka mpangowa iwakaiuanaa kwaiyo tuatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo tukijisalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kaina kosmokozi wetu Kwa maswali maoni hapa ya ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sante kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha biblia ya kujibu napotoka hapa kumbuka kesho ni mafundisho makuu endelea kubarikiwa na waimbaji wa ilala kwaya kutokea dares salamu wanakuambia upendo wa ajabu tufutane kesho panapomajali thank you be In-