unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nujnakuja yesu ywaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward2ts0 ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 pia tunasikika kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya wwwawr .org. karibu sana msikilizaji wangu katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwesote mwanzo hadi mwisho mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo unaitwa habi machil kwa kuanza basi tutawategea sikio paradiso sd kwy na wimbo unaosema sema nasi na mara baada ya hapo nitarejea kwa ajili ya kuletea kipindi cha sera za ndoa na wimbo ambao utatuhitimishia matangazo yetu ni kutoka kwao paradiso sj kwaya wimbo unasema hakuna komando hivyo ungana nasi mwanzo hadi mwisho hawa hpa paradiso sd kwaya na wimbo wao wa kwanza unaosema sema nasi barikiwa nao i don't know asanteni sana paradiso sda kwaya na wimbo huo mzuri na sasa napenda nimkaribishe javen kasele katika kipindi cha sera za ndoa katika kuelezea aina za mahusiano sehemu ya tatu huu ni mwendelezo kumbuka javen kasele yeye ni mwanafunzi wa masomo ya saikolojia katika chuo kikuu cha joldan kinachopatikana hapa mkoani morogoro mtegee skio anaweza kakuchagulia kweli ah, mwanangu huyu rafiki si ni eh, labda kwa sababu ya ya maadili au misimamo ya huyo rafiki anaweza huyu nzurnauyua lakini kuna wale marafiki kabisa unaona kabisa huyu kama rafiki yangu ana kasoro fulani fulani lakini pia ana tabia ambazo ni nzuri na zinanipendeza na naisi naweza nikaishinae kama rafiki naisi naweza nika anae kama rafiki lakini sasa mzazi anakuwa namkataa pia huyo kwao inakuwa sio vizuri kitu kingine ni mahusiano katika familia mtoto wa uh, aina hii ya familia anapokuja kukua atapata shida katika familia yake mwenyewe kwa sababu anaweza akawa yuko karibu sana na mwanae na anaweza kamwambukiza mwanae akawa kila kitu anachoona anajisikia kukisema anamwambia mtoto wake hampi mtoto nafasi kujiamulia yeye kama yeye kwa sababu yeye akashazoea kwamba mzazi wangu alikuwa akinifanyia sio kwa ubaya kwa upendo wa dhati kabisa kwa upendo mzuri kabisa lakini uh, kiuhalisia upendo huu uh, unaweza ukawa unaonyesha kwamba kunaweza kukaleta uh, madhara kwa baadaye He, upendo upo upendo huko ni kitu kizuri katika familia na mtu lakini anatakia aangalie je yeah. hapa ni upendo tu au mtu ameingilia uhuru wangu binafsi wa kufanya maamuzi pia inaweza ikajionyesha kwa namna ingine ya pili ambayo nitazungumza hapa kwenye madhara ya aina hii ya mahusiano katika familia mahusiano yaliyo karibu sana na ya kupitiliza inaweza ikajionyesha kama kukataa kuwa na mahitaji yakihisia e, binafsi huyu mtoto ambaye sasa amekuwa mtu mzima wa miaka kumi na nane ishirini thelathini na tano anaweza akaa nakataa mahitaji yake ya kihisia kwa sababu kashazoea kwamba mahitaji yangu ya kihisia sio ya muhimu sana bali a mzazi wangu ndo muhimu zaidi kwa wakati huu k sasa anakuwa hana nafasi ya kuendeleza mahitaji yake ya kihisia kwani alikuwa akimtazamia na kumzingatia mzazi wake pia baadaye huyu mtu anaweza akawa na mtindo wa kuwa na wasiwasi au hofu fulani fulani na kuona kwamba anajitosheleza na kuweza kujitegemea mwenyewe hata hataomba ushauri kwa, hata kwa naona mimi kama menginetaka naonaoea naama nahitaji shauri naezaaataamamadara mengine mingi, ambayo anaweza kajitokeza kwa aina hii ya familia uh, yenye mahusiano ya karibu sana ya kupitiliza aina hii ya mahusiano ya karibu sana yaliyopitiliza yanaweza yakawa hatarishi kwani inahitaji mwanafamilia ajitoe sadaka atoe sadaka ule utambulisho wake yeye kama yeye ile hali yake ya kujithamini ya kujikubali ya kufanya maamuzi yake mwenyewe anaweza akajitoa sadaka kwa ajili ya familia nzima kwani anaona mii hapa ninabeba maisha ya wazazi wangu ninabeba maisha ya familia hii ambayo nimekulia na nime kulia aaa mawazyanu wenyee bai taamn a ambayo kusikiliza familia yako lakini pia uh, kama mweshimiwa raisi mstaafu jakaya mrisho kikwete kama alivyosema ya kuambiwa changanya na yakwako kwa hiyo we mwenyewe pia unabidi uchanganye je ni sahihi sio sahihi kufanya jambo fulani kwa hiyo inaweza ikawahatarishi kwa namna hiyo lakini pia namna gani ya kurekebisha kurekebisha mahusiano ya karibu sana ya kupitiliza pendwa msikilizaji wa awr ni kutie imani ni kutie imani kwamba hata kama uko kwenye aina hii ya familia yenye mahusiano ya karibu sana usiogope kwani kwa kupitia njia zifuatazo unaweza ukapata nafasi ya kujitegemea wewe kama wewe njia ya kwanza ni kwanza kabisa kujua mipaka kuweka mipaka mtoto aweke mipaka yake na mzazi anaweza kuweka mipaka yake mzazi anatakiwa ajue mipaka yake kwani inaweza ikampa nafasi mwanafamilia ajitegemee bila mzazi kuwa mtegemezi sana kwa mtoto wake najua kuna ile hali mtoto ndo anakuwa sasa tegemezi wa familia Ehe, mtoto anakuwa kila kitu anaambiwa na familia mtoto ndo anasuluhisha ugovi mtoto ndo anakua yani, wa kila kitu sasa sasa mtoto mtoto anabidi anabidi ajue au anabidi ajue mzazi kwamba mipaka mipaka yangu imeishia hapa wangu aweze kufanya maamuzi anaweza kaweka ya toabid ba ae mttowanu aan anaweza kaamua sasa mimi Uh, sihitaji kukumbatiwa mtoto ana haki hiyo ya kukataa kukumbatiwa mtoto ana haki pia kuweka mipaka ya kihisia mfano au ngoja uh, mtoto anaweza maa akaweka mipaka ya kihisia ana haki kabisa ya kuwa na hisia zake yeye mwenyewe ana haki ya kukataa jambo ana haki ya kuheshimiwa pale ambapo anaona haheshimiwi basi anaweza akasema mimi hapa ninaomba kwanavyoona ni sahihi kwangu kuolewa kwa muda huu kwani nishafikisha miaka 24. Kwa kwangu mimi mimi naona ni nina haki kabisa ya kufanya ya kufanyaje kuolewa mipaka yake kwamba naomba mawazo yangu kwani na mimi ninaona ninastahili kufanya mambo ambayo pia yananipendeza mimi kama mimi ukiachana na kuwasikilizanwe wazazi ninawapenda na na, na, wa, na maoni yenu nimeyapokea lakini kwa wakati huu ninaomba niweke mipaka hii kwamba hapa mimi nitafanya maamuzi mwenyewe na nimeamua niolewe kwahiyo anaruhusiwa mtoto kuweka mipaka yake mtoto wa familia hii anaweza sasa kuona kwamba anaheshimika akiona kwamba amesikilizwa yale maoni ambayo yameyatoa kwenye familia njia nyingine ambayo mtu anaweza kutumia ambayo ni ya umuhimu kabisa kurekebisha hali hii ni kwamba ajitambue yeye mwenyewe ni nani anatakiwa ajitambue mimi ni nani na ninapenda nini ninachukia kitu gani na ningependa nifanye nini mtoto anapokuwa anajitambua yeye ni nani na anachokipenda basi inakuwa rahisi zaidi yeye kuwa na kuhisi kwamba ninajitambua katika maisha vitu ambavyo vinanifurahisha ni vitu vya namna fulani kwa kifupi kujitambua wewe ni nani ni ile hali ya mtu au tuseme huenda eh, mtu sijitambue waziwazi wewe ni nani lakini ujue kwamba ni muhimu kwako kujua unachotaka kufanya na kadhalika unaweza kuhisi au kufanya yale yanayowapendeza watu wengine na unaweza ukajikuta samtaim unajikandamiza mapendekezo yako malengo yako au ndoto zako kwa sababu wengine tu hawajakubali au hawajakuelewa lakini kumbuka kwamba unapojitambua utaweza kuaeleza kwa usahihi vile ambavyo vinakupendeza wewe na utaweza kuvifanya e, kama ipasavyo kwani unajitambua wewe ni nani kitu kingine ambacho mtu anaweza au njia nyingine ambayo mtu anaweza akarekebisha hii hali ni ile kujiona kwamba aache kujisikia kama ana hatia acha kujisikia kama una hatia hatia inaweza ikawa kizuizi kikubwa cha kuweka mipaka na chakuwa wewe uwe na uthabutu kinaweza kikakandamiza hisia zako kwa sababu unakuwa unaona si sawa kkuachana ku, na maamuzi ya mzazi ya ya uni, au rafiki au ndugu au jirani kwa sababu umeshazoea wao sasa unaona sasa kwamba kicha kumsikiliza huyu nikifanya niki mapendekezo yangu mimi nitakuwa nimekosea kwa hiyo hali ya kuona kwamba mimi nakosea kutowasikiliza ni kitu ambacho sio kizuri kwa sababu utakuwa hujatekeleza yale ambayo yanakupendeza hujaja hapa duniani au sijaja hapa duniani kuwa mtumwa wa mtu mwingine kwa hiyo sasa unapohachana na huo utumwa unaweza ukahisi hatia kwamba sitakiwi labda kumwambia mzazi kwamba mimi hapa sahivi ningependa ninunue gari Aa, unakuwa unahisi unaatia kwamba nikiacha mzazi wangu kasha nisinunue gari sasa nikinunua itakuaje na ukishanunua naisi kama unahatia kama umekosea lakini ukute ujekosea, lakini kwa ya mzazi, ya ni kwa kununua gari lakini sababu ya naa mowanaa aa kukia kama kama kama unamfahamu mtu ambaye yuko kwenye mahusiano sana au, au kwamba natakiwa niache kujisikia na hatia pale ambapo najaribu kuweka mipaka yangu ambapo mzazi anatakia kuishia hapa rafiki anatakia kuishia hapa mamuzi mengine ambayo unayafanya ni kwangu mwenyewe na kwa ajili ya maisha yangu ya baadaye kwa hiyo e, ni kitu uh, cha muhimu sana kujua kwamba na wewe unapaswa kusikilizwa na wewe unapaswa kufanya yale ambayo yanakupendeza na kama yale ambayo yanakupendeza yanaweza kawa mabaya kwa njia nyingine au uh, namna moja au nyingine unaweza ukajua tu kuna ukishapata maoni zaidi ya watu watano ukaona kwamba hawa wanasema kwamba labda ulevi uliopitiliza ni mbaya basi i wenyewe hata kama napenda kunywa nitajiangalia kuendana na maoni yao je yeah, ninywe kiasi gani ili nisilewe sana au ni niachane kabisa na hiki kitu kwani eh, ndugu zangu majirani zangu hawajakikubali kikubali kwa kuna vitu vingine vinaeza vikaa vinakubalika atajaminan a uh, kwao kama kitu kinakupendeza kupendeza wewe angalia kisimwathiri mtu mwingine vibaya kunywa kwako kusimuumize mtu mwingine unaweza kuuukkaa ukawa, una, mnywaji aki ukamuumiza uka mwenzio yani ikikilevikikakufanya wewe sasa ukaanza kuwa mgomvi ndani ya familia watu pasipo e, e, maalum kaanaau yangu, yangu mi yanaweza kamwathiri mtu mwingine kwa ubaya, e, mtu kama kwa, kwa ubaya ubaya yanamwathiri mtu kama namna ya ya maamuzi yaliyo kwabayaaania na nafanya kinachonipendeza lakini je kinamumiza mwenzangu aina ne, ya nne ya ambayo au njia nne ambayo mtu anaweza katumia kurekebisha ali i kutafuta msaada ukipata msaada wa ushauri nasihi unaweza ukajitegemea uka wewe kama wewe kwani mshauri nasihi yupo pale kwajili ya kurekebisha uh, vile vitu ambavyo kwa wakati huo sio sahihi labda tabia ambazo sio sahihi ambazo za familia labda umebeba uh, tabia fulani ya mzazi wako na umeishikilia kwamba umeiona ni ya sahihi mfano No? mzazi mfano mzazi amekuwa akiaamini kwa muda mrefu kwamba wa... ni mfano tu wachaga sio watu wazuri na kwa sababu wewe kwa wakati huo ulivokuwa mdogo ulikuwa ukiwapenda wazazi ukiwaheshimu ukiwasikiliza ukiwathamini eh, kila kitu anachokisema ni sasa na na na umekutana na binti mrembo wa kichaga unampenda sana sana sana je utafanyaje utaendelea kubeba ule msemo wa familia kwamba wachaga sio watu wazuri ii naweza hata mgogoro katika familia an unakua mna maelewano kati katia mtoto ambaye nataka kumoa huyo mchaga na mzazi ambaye ataingia zamani anakwambia amekuwa um, akikwambia kwamba wachaga sio watu wazuri lakini sasa amekutana na mchaga ambaye ni mzuri kitabia lakini pia anavutia kisura zamani anavutia kwa namna kwamba yuko vizuri kitabia na mwenendo pia kwa sasa unaweza ukahitaji mshauri nasii pale ambapo unaona hu mgogoro katika familia hauishi kama mmeingia katika kugombana na familia kwa sababu tu wewe unajaribu kufanya maamuzi yako binafsi na familia imekuwa kiingiia eh, kila kitu nachokifanya inajaribu kufanyia maamuzi so, unaweza ukampata mshauri nasihi akaweza akasuluhisha mgogoro huu ndani eh, ya familia kwani ni kazi ya mshauri nasihi kufanya utatuzi wa migogoro ndani ya familia ndani ya jamii ndani ya siasa ni kazi ya mshauri nasihi kusikiliza pande zote mbili na kumsikiliza mtu binafsi yeye kama yeye e, kufanya ushauri na unasihi juu ya hilo jambo ili kuleta amani na kuleta suluhisho kazi ya mshauri nasihi sio kukufanyia maamuzi wewe bali ni kukuongoza na kukuonyesha vitu ambavyo mnaweza kufanya ambavyo vinaweza vikaleta uh, vinavyoweza kuleta sorry kazi ya mshauri na sihi ni kumtia nguvu teja wake na kumwonyesha kwamba anaweza anaweza kafanya maamuzi sahihi anaweza kufanya maamuzi binafsi ambayo yanaweza pia yakamletea yeye kama yeye amani ambayo pia yanaweza yakampendeza yeye kama yeye k kama unaona eh, kuweka mipaka kujitambua na kuacha kuona hisia haijasaidia basi unaweza ukatafuta eh, msaada wa msha, mshauri na si yupo tayari na anaweza kabisa akasaidia kuongoza katika kutatua migogoro asanteni sana sana sana kwa kunisikiliza ulikuwa nami javin kasele katika kipindi chetu cha leo na nikutakie usiku njema Asanti. weeaa kaisa kawa mepata swali au na changamotoa kuwasiliaairedio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea sante kwa kutenga muda wako kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao paradiso sj kwaya no imbo na yumba unaosema hakuna komando wategeeskio mwanadamu unari niniwe mwanadamu wwe ugua nyama ya udo mka ekfawewe mwanadamu unali nidiwe mwanadamu uliumo baudamu eda udongo wapacidi wa i fa we we ujaku ya ula. uua uaamu uai niniwe mwanadamu audo ena udongo, wa udongo. Wa udongo wapachini <muchasiku>, euakuanamayaokaikoiaee <muchasiku>,