unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ni kwa mara nyingine tena msikilizaji unaitegea sikiyo idha ya kiswahili ya redio ya wardventsta ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia waweza kutusikiliza kupitia mingst radio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrrg karibu sana msikilizaji katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwambahi akoni njema twe sote mwanzo hadi mwisho mimi ambaye nasimamia matangazo haya anaitwa habi machilumshana kwa kwanza kipindi chetu ni nafasi ya kuwasikiliza njiro s wy wimbo wa kwanza kabisa unaosema niguse e, bwana na marabaada ya hapo tutakapohitimisha kipindi chetu utapata fursa ya kuwasikiliza haha njiro s na wimbo unaosema inuka e, mnyonge na mara baada ya hapo basi msikilizaji wategee hawa sikio njiro swy niguse e bwana barikiwanao i'm kwayana wimbo huo mzuri na hivyo basi bila kupoteza wakati karibu katika kipindi cha mafundisho makuu hapa tunaye mchungaji andr haule anaeleza kuhusiana na mavazi ya mtu wa mungu yakoje hebu mtegee karibu sana mpendo a msikilizaji katika kipindi kizuri cha siku ya leo cha mafundisho makuu somo letu la siku hii ya leo linahusu jinsi ambavyo mtu wa mungu anapaswa kuvaa ni vipi mwanamke avae ni vipi mwanaume avae mavazi imekuwa ni tatizo kubwa katika dunia hii ya leo wengi hawaelewi kwamba mavazi yanaambatana na uchaji wa mungu jinsi unavyovaa kwa heshima ndivyo ambavyo uchaji wako unazidi kuwa bora zaidi kuliko mtu ambaye havai vizuri katika kitabu chetu cha biblia fungu letu kuulinatoka katika kile kitabu cha timotheo wa kwanza mbili fungu lile la tisa anasema vivyo hivyo wanawake na wajipambe kwa mavazi ya kujistiri pamoja na adabu nzuri na moyo wa kiasi si kwa kusuka nywele wala kwa dhahabu na lulu wala kwa nguo za thamani kumbe mungu anahitaji watu wavae kwa ajili ya kujistiri sio kwa sababu ya marembo wengi leo wanavaa kwa sababu ya kujipamba wanavaa kwa ajili ya kujinadi wanavaa ili ili mwingine anapopita aweze kushangaa kwamba eh, mwenzangu leo amefanikiwa sana na kwa kweli tatizo hili la mavazi linawasumbua sana wanawake kwa sababu wao wamekuwa na mashindano mengi yanayehusiana namna ya kuvaa lakini neno la mungu linasema kwamba wawe waangalifu namna ya kujipamba na wajipambe kwa moyo wa ndani mungu anahitaji watu wajipambe ndani ya moyo ndani ya moyo ndiko kunakotoka vitu mbalimbali vinavyosababisha mtu anavaa vibaya mtu anavaa nguo fupi mtu anavaa e, suruali inaanzia chini yote hayo ni kwa sababu ndani ya moyo kunakuwa kuna machafuko ambayo yanaongozwa na yule mwovu shetani kwa ujumla katika petro tatu petro wa kwanza tatu funguli la tatu anasema kujipamba kwenu kusiwe kujipamba kwa nje yaani kusuka nywele na kujitia dhahabu na kuvalia mavazi bali kuwe utu wa moyoni usioonekana katika pambo mapambo yasiyoharibika yaani roho ya upole utulivu iliyo ya thamani kum mbele za mungu maana mtu ambaye anaupamba ana moyo wake katika mambo hayo yaani mambo ya upole mambo ya kuuchaji mambo ya uchaji yote hayo yanaonyesha jinsi ambavyo matunda yake yataonekana kwa nje mara nyingi wengi hawajui kwamba mavazi yana athari ya kumtambulisha mtu jinsi alivyo jinsi anachokiwaza jinsi tabia yako ilivyo kwa hiyo mavazi yana athari kubwa sana tunapaswa kuwa waangalifu nguo tunazozivaa kwa ujumla maagizo yatuolewayo hapo yanataka tupunguze majivuno katika mavazi mavazi huleta majivuno kwa hiyo mafungu hayo yanaonyesha jinsi ambavyo tunapaswa kupunguza majivuno mtu wa mungu ana wajibu mkubwa sana katika tabia ya kuvaa mavazi kwanza lazima uwe na maneno yaliyo mema mwenendo wako na uvaaji wako hivi vitu vinakuonyesha kwamba wewe ni mtu wa mungu yaani maneno yako unavyoongea mwenendo wako uvaaji wako bila kujali uko eneo gani niliwahi kupita siku moja sokoni ukweli kama huna moyo huwezi kuishi maeneo yale kwa sababu huyu anasema hichi huyu anatukana huyu analopoka huyu siyu anafanyaje huyu anatania huyu anazungumza jambo lilo jema huyu sijuu anafanyaje ni mahali ambapo panavurugu ambapo panahitaji sana mtu mwenye moyo wa kumtegemea mungu ndiye peke yake anayeweza akastahimili akaendelea kuonyesha tabia yake na hata katika uvaaji kupenda mavazi ni, ni ugonjwa mbaya sana mtu wa mungu itoshe kuvaa nguo za kujistiri sio nguo za mapambo au za aibu nguo za mapambo ama za aibu nikizungumzia nguo za aibu ninamaanisha kwamba kuna wengine huvaa nguo ambazo ni za aibu lakini bado anasema kwamba mungu haangalii mavazi anaangalia moyo lakini nataka nikwambie matendo mengi yanayotendeka kwa nje yanaanzia ndani mtu kuvaa nguo fupi hakuanzii kwa nje kunaanzia ndani kwa maana mawazo yake ni mafupi kiasi kwamba sasa yanatokeza nje mtu anavaa nguo fupi katika kile kitabu cha yohana wa wa kwanza yohana wakwanza yoaaa sema msiipende dunia wala mambo yaliomo katika dunia mtu akiipenda dunia kumpenda baba hakumo ndani yake maana kila kilichomo duniani yaani tamaa ya mwili na tamaa ya macho na kiburi cha uzima havitokani na baba bali vyatokana na dunia kuna wakati mwingine ni mavazi yanaonyesha kiburi cha dunia kwamba mimi ninavyo wanione nilivyovaa lakini sio kwa ajili ya kujistiri na ndiyo maana somo letu la leo linatukumbusha kama wewe ni mtu wa mungu unapaswa kuweje kuipenda dunia ni kumkosea mungu lazima kuwa na kiasi ili uweze kuwa mtu wa mungu uwe mtu wa maombi uliotulia unayijua kwamba hili ni kosa kuvaa nguo zisizopendeza mbele za mungu ni kosa mavadhi ni kitambulisho kikubwa sana ya kuonyesha wewe ni mtu wa namna gani kama huamini labda siku moja uje uende pale sokoni hufatilie sana watu ambao wanatania wakiwa pale sokoni kama nilivyotangulia kusema sokoni ni mahali ambapo wana, wana, watu wanafanya biashara lakini kuna mchanganyiko sana wa tabia kuna wengine hawana uvumilivu wanapoona jambo wanaona kwamba lazima azungumze sasa nilitaka kusema kwamba ikiwa unataka kuhakikisha jambo hili nenda sokoni uone mtu aliyevaa vizuri kwa heshima akipita sokoni hakuna mtu atakayemtania wala atakayemsemesha labda pale tu wanapotaka kununua kitu wataongea lakini ukimwona mwanamke amevaa nguo fupi na anaenda sokoni lazima patakuwa na shida wengine watamtania na hata wengine wamewahi kuwachania nguo kwa sababu wamevaa nguo fupi ni kwa nini kwa sababu mtu ambaye anavaa nguo fupi anaonyesha kwamba yeye ni muhuni wakati mwingine anaonyesha jinsi ambavyo tabia yake isiyo nzuri anaonyesha kwamba labda anataka kuwavuta kuwa, kuwa wanaume kwa namna hiyo lakini mtu ambaye amevaa nguo za kujistiri anaonyesha adabu ya kuonyesha kwamba yeye hahitaji mambo yaliyo mabaya pnda msikilizaji huenda usinielewe vizuri katika somo hili lakini nataka nikuonyeshe ku, ni jinsi ambavyo watu wengi wameathirika katika mavazi angalia tu hata wakina mama kwa wakati huu tulio nao unaweza kamkuta mwanamke ni mtu heshima ni mke labda wa mchungaji lakini bado kifuani wazi na kila mtu hata sokoni hata wapi vitu ambavyo pengine viliua sio vya kuona kila mtu pengine ilikuwa sehemu hiyo kuona mme wake peke yake lakini leo hii utaona mtu ameweka hilo na anaonyesha kila mtu anaenda nayo sokoni anaenda anaendanay wapi anaenda anaenanao kanisani anaenda anaendanaye wapi bila uoga wowote yote hiyo inaonyesha jinsi ambavyo dunia imeathirika katika mavazi naamini kwamba mtu anapaswa kustiri hata zile sehemu ambazo pengine zilipaswa zionekane na mume wake peke yake unajua kuna sehemu ambazo kwa kweli hazipaswi zionwe na mtu mwingine hata eneo za mapaja mapaja siyo sehemu ya kumwonyesha kila mtu mapaja ni sehemu ambayo inapaswa kustirika sehemu ya kifua cha mwanamke inapaswa ifunikwe isionekane kwa kila mtu lakini leo mara nyingi unakuta mtu ana heshima zake kabisa hata wengine wanavyeo tu vizuri makanisani wengine wanavyeo vizuri hata serikalini lakini wamjisahau utakuta kwamba kifua kiko nje kila mtu anamwona inaonyesha jinsi ambavyo dunia imeharibika hivi vitu ni vitu vigeni hata hivyo kwa, kwa mtu anayemcha mungu havifai unashindwa kutambua mke wa mchungaji kwa namna ambavyo amevaa hatambulikani mke wamheshimiwa hatambulikani mpendo wa msikilizaji tunapaswa tuvae mavazi yanayopendeza mbele za mungu mbele za wanadamu yanayoonyesha yanayo kwamba kweli wee unamcha mungu mavazi peke yake yanatosha kuonyesha kwamba wewe unamcha mungu na hakuna sababu ya kusema kwamba mungu anaangalia moyo ni kweli mungu anaangalia moyo lakini biblia iko wazi kabisa kwamba kile ambacho kinatoka ndani ya moyo na ndiyo kile ambacho mtu anakitenda kwa sababu kimeanzia moyoni na mwishoyo anakitenda moyo umetamani kutembea bila nguo unatembea bila nguo moyo umetamani kufanya jambo ambalo ni baya utafanya hilo jambo kwa hiyo vitu vibaya vyote vinaanzia moyoni ndo vinatoka nje kwa hiyo ukiona vitu vinaungua huko nje usikimbilie usi kuzima kwa nje kimbilia kuzima ndani ya moyo maana huko ndani ndiko kunakoungua fungu letu lingine ambalo linatusaidia katika siku hii ya leo natoka katika kile kitabu cha matayo 1funulillamatayfl9 inasema kwamba jitiyeni nira yangu mjifunze kwangu kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo nanyi na mtapata raha nafsini mwenu jifunzeni kutoka kwa kristo maana yeye alikuwa ni mpole mnyenyekevu mwenye heshima kuanzia mavazi yake yaliyoonyesha kwamba kweli yeye ni mtu wa mungu kwa hiyo ukijifunza kutoka kwake utapata mengi yatakayokufanya uweze kubadilisha tabia yako na kile kitabu cha petro wa kwanza fungu la petro kwanza mbili moja. kwa sababu ndiyo mliyohitiwa maana kristo naye aliteswa kwa ajili yenu akawaachia kielelezo mfuate nyayo zake yeye hakutenda dhambi wala hila haikionekana kinywani mwake yeye alipotukanwa hakurudishwa matukano alipoteswa hakuogofya bali alijikabizi kwake yeye au kumuyo kwa haki ukiwa kama mcha mungu ukiwa kama unayetamani kumcha mungu mavazi ni sehemu ambayo ina kuonyesha jinsi ambavyo wewe kweli unania kumcha mungu angalia vijana wanaharibika mavazi yao wanavyovaa watoto wa kiume watoto wa kike hayo yote wazazi nao wana sehemu kubwa ya kuweza kuwafundisha watoto wao namna ya kuvaa namna ya kuwa maadilifu namna ya kwenda mbele za, za wanadamu wenzao namna ya kwenda mbele za mungu mungu atusaidie siku hii ya leo wa kumcha mungu pamoja na ku... mavazi yanayoonyesha kwamba sisi ni uachaji wa mungu mungu akubariki msikilizaji katika jina la bwana wetu yesu kristo tuombe mungu wetu tumejifunza habari ya mavazi siku hii ya leo naomba msikilizaji aweze kulielewa na mungu uweze kumbariki ni katika jina la mwanamu mpendw yesu kristo tunaomba na kushukuru amen msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania Na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ambaye nimesimamia matangazo haya yanaitwa habi machilmshana ni kutakia usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja ninapoondoka hapa na kuacha nao njiro sda qwy wanasema inuka eye mnyonge barikiwanano I know we