unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himbasana yesu yuhaja tena anakuja nakuja yesu w hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idha kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kumbuka unatupata kupitia tovuti ya rg na msikilizaji karibu tena katika matangazo yetu na leo tutakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha lakini pia kumbuka ya kwamba unaweza ukapata matangazo yetu kupitia redio washirika fm kutoka kule jijini mbea pamoja naedo kutoka jijinidarssalam jini langu ni tanda na nikukaribisha tena katika kipindi cha vijana maisha lakini kwanza wategesikio hawa ni vijana kutoka kule ksmc kutoka katika kanisa la uadventista wa, wa sabato ambao wanasoma vyo vikuu wakija na wimbo wunaosoma kwamba bwana upepo wa vuma be my mom sana vijana kcmc na sasa vijana maisha utasikiliza somo zuri kuhusiana na upendo utaweza kutofautisha kati ya upendo pamoja na tamaa ni kutoka kwake huyu ni mtaalamu wa sikolojia na onasi flola malaso ambaye anatoka katika chuo kikuu kishiriki cha joan utaweza kumsikiliza vyema kabisa na somo hilo la upendo <tune> ni neno sana na wengi hulitumia sana katika maisha ya kila siku bali neno hili ni moja kati ya maneno ambayo yamekumbwa na mchanganyo mkubwa sana watu sana sana watu upendo upendo na na na na vitu vingi kuna wakati mtu anaweza kudhani amependa kumbe si si kweli ajabu akawa mbali kabisa tena sana na upendo mwanadamu kwa kawaida huishi katika jamii au na humo ndimo wanapopata mafanikio yake kwa mfano sisi sote hapa tumetunzwa na familia fulani iwe ya baba na mama mzazi au vinginevyo lakini angalau kila mtu anahitaji msaada wa jumuia. hata wengine wanapokuwa shuleni wanaishi na ambapo wanajifunza mengi toka kwa walimu na wengine wanafunzi wenzao na tukirudi nyumbani pia tunakutana na watu wengine katika jumuia mbalimbali sehem zetu za kuabudu kila mtu na dini yake ni jumuia nyingine pia ambazoaaace ambazo haziaiakiu kiine chaaabu nikwamba dini zote hizo zinaamini katika uwepo wa mungu marayingi zinatufundisha kua mungu haishi pekeyake kuna malaika na ahiyo jumuia hushikiliwa na upendo ndugu zangu kwa hiyo dhana ya upendo ni dhana ambayo ni ngumu sana kuikwepa katika maisha yetu hivyo yatupasa kuelewa vizuri sana ili katika kuishi kwetu itusaidie kuishi vizuri na na wengine ili kujiletea maendeleo na faida nyingine kemkem tuangalie kipengele cha jinsi upendo unavyochanganywa upendo wenyewe ni nini sasa tukiachana na msamiati migumi ya lugha kueleza upendo, upendo kama ni ali ya kumtakia mwingine wenzaaafaanfadila anayotaka kutoa fikiria kama mama na mwanae mama yuko radhi afe nja ili mwanae ashibe hyondo maanay nofauti ya mtu anaposema anakupenda sana na kutozmacach anapenda andowaai na samaki ni kwamba anatumia neno samaki tunaozungumzia hapa sana sana mawazo machache kwa ufupi niwakutaa kupokea tu ai yani, kupata utamuawali na samaki bali ule upendo wa kukupenda wewe unatakiwa uwe ule kutoa kama kwenye maana maana bali mara nyingi haiwi hivyo na ndio leo nataka kueleza michanga, michanganyo hii ili tusije na sisi tukaangukia huko huko na kujikuta kumbe maisha yetu yote hatujawahi kupenda kabisa na hivyo kumbe tukawa maishani tunajidanganya kuwa tunapenda au tunampenda fulani kumbe ni uongo kabisa mara nyingi watu huchanganya upendo na tamaa mvuto mpapatiko na ngono unakuta mtu ametamani anasingizia amependa mtu amevutiwa tu labda na shep ya mwenzake anajidai amependa au amepata tu mpapatiko vyote hivi huweza kus- kumsababishia mtu kuingia kwenye ngono tena ngono zembe wapo wengiwa waloona kabisa lakini hakuna upendo kati yao baliauakiamini wanai katia uendo eaonapendo na inapotokea uzia au shida fulani tan a wanesinda ku ishi pamoja labda kutokana na matatizo mbalimbali mbali, bali bado atasaidiana na hakuna atakaee tamaa ni, tama. tama ni ile hali yakutaka faida yako tu binafsi bila kujali asara atakaoipata mwenzako kwahiyo kwahayo unayotaka yaani hii ni kinyume kabisa cha upendo hapa mtu mwenye tamaa hutaka kutimiza faida zake tu bila kujali anayompata mwenzake wenaeaaaa aama kuu ya tamaa ni kutafuta faida binafsi tu a yani hapa anajitahidi kujaribu kutimiza matamanio yake pasipo kujali kabisa madhara ataka mwenzake au mtu anayemtumia katika kutekeleza hayo matamanio yake hapa tunaweza kutoa mifano mingi sana bali tuone michache mfano wa kwanza tuchukulie mkaka wa chuo amevutiwa na msichana aliyeko sekondari mathalani tuseme yupo kidato cha kwanza au cha pili kule kuvutiwa naye sio kosa kabisa bali atakachofanya hapo ndio kitapelekea kumfanya awe ametenda kosa au la kwa mfano kama kaka huyo ni mtu wa tamaa atataka kufanya kufanya ngono na na huyo huyo mdada bila kuwa, kufanya huyo mdada bila kuwa atamchanganya akili atatakakufanya ono naomdada bia dada huyo anaweza kupata mimba na hivyo kuharibu ndoto zake za kielimu na hivyo kushindwa kuwa mtu wa msaada katia ami au pia kutokana na sheria za shule dada anaweza kufukuzwa shule kama akigundulika kuwa amejiingiza kwenye mambo ya mapenzi huyu kaka kama amejaa tamaa hata jali asara zote hizi bali atamhadaa tu huyo dada ili mradi atimize tamaa zake za mwili na hivyo khatarisha maisha na malengo ya huyo dada ambaye ni mwanafunzi wa ma mfano mwingine kama wewe una marafiki zako na siku zote wewe kila mkitoka ut unataka wagaramie wao tu wewe unabania hela zako ili usigaramikie chochote kila mara mnapotoka basi ujue ni ni mtu wa tamaa kwa maana maana hapo unataka tu bila kujali gharama wanazotumia wenzako kama una hela ni sawa maana, hao ni rafiki zako lakini kama unazo na unakuwa mbahili kiasi ambacho unatumia za wenzako tu wewe we ni mtu wa tamaa na hii inaonyesha picha mbaya sana yautakavyokuwa baadaye kama usipojirekebisha na hali ya kupenda sana vya kupewa so nzuri wasichana wengi wamerubuniwa na, na wa wameaendnaocangaywaakuchanganyikiwa wa mpapatiko. Mpapatiko kwa kupenda mpaka kupitiliza hapa mtu anashindwa kabisa kutumia kipaji cha akili ambacho wanadamu wamepewa akitumia kiwasaidia katika maishayaogonjwa naaona na ufika mahali hali naisha ahali inayomkumba mtu kwa kipindi fulani Balipia, kuwa miaka, mingi ya aao nikusinda ni kabisa kutumia akili ambazo, katika maisha yetu Watu maneno kama aaaeaaaaupenda mpakanaa nikiywa maji nakuona kwenye glasi usiku silali kwa jinsi ninavyokupenda ukiniacha au kinikata ntajiua kwa jinsi navyo na kadhalika ukimpenda mtu kwa upendo wa kweli huwezi kuwa kwenye glasi wala akikuacha maana upendo unatumia akili unaona sio kipofu unavumilia unaweza kusubiri hata miaka kadhaa kwa mfano kama unayempenda ni mwanafunzi unasubiri hadi amalize shule vizuri una kiasi amboni, unajua slauawapi pakuacha kufanya kipi mfano angalia watu waliooa huwa awafanyi ngono kila sehemu japo wamealalishwa kabisa bali wanakuwa na kiasi na mambo mengine mengi mazuri bali mpapatiko hauna akili hata kidogo na ndio maana watu wanaosingizia kuaaa aadoa wengi wanapoachana ukiuliza sababu wengine watakuambia imefika tu mahali simpendi tena mume au mke wangu ukiuliza sababu hajui hii ni dalili kubwa ya kupona kutoka kwenye mpapatiko kwa hiyo zipo ndoa nyingi ambazo msingi wake si kwenye kwenye upendo hasa bali ni kwenye mpapatiko angalizo watu wamezoea kusema love kusemaaai yani upendo ni kipofu au mtu akipenda wa haoni wala aski la mtu habari mbaya zangu ni kwamba msemo huu si kweli japo umedumu kwa muda mrefu sana tatu ambacho ni mvuto. Mvuto ni hali ya kawaida kabisa yani sio dhambi wala sio ugonjwa bali ni hali ambayo ipo kwa kila kwakilahivi ulishawahi kujiuliza ni kwanini unavaa nguo au ni kwanini unapotaka kutoka kwenda mahali mfano sokoni au matembezi unavaa nguo nzuri jibu ni rahisi sana tunavaa nguo kwasababu ya watu wengine nasio kwasababu yetu kama tunavyojidanganya baai yawadada skuzi wakaauachi ban ataka uchungulia ndie mwenye kosa bali ukivaa uchi mtaani mwenye kosa ni wewe kwa kuvaa nusu tunavutiwa au kuvutwa na vitu vingi sana mdhalani unapotembea kama wewe ni mvulana huwezi kutembea kilomita kadhaa mfano tano halafu ukutane na makundi ya wasichana usivutiwe hata na mmoja kama wewe ni mdada ukikutana na wavulana wengi kuna atakaye kuvutia lakini kuvutiwa na mtu tu sio kigezo cha kuanza kuwa na tamaa au kujiingiza kwenye vitendo visivyo kimaadili hapo ndipo matumizi ya yaakili uchukua ondowake na na ya je naweza kuendelea na hatua zaidi ya kuangalia tu au mimi nipo kwenye umri sahihi wa kujiingiza kwenye ngono je haya ndio maadili na kadhalika sisi sio wanyama hivyo sio kila kinachotuvutia tunakabiliana nacho ni lazima kutumia pajila akili tulilojaliwa ambalo ndilo hasa nalotofautisha na wanyama wengine wote hivyo kutumia akili katika nyanja zote za maisha ndio mpango mzima na nandio inakufanya wewe uwe mwanadamu na kutofautisha na kutofautisha viumbe kama mbwa kuku ng'ombe mbuzi simba na kadhalika tuangalie kipengele mwisho ambacho ni ngono ngono ni tendo la mwili ambalo huhusisha roho na nafsi ngono hunywa na mwili wote au mtu mzima akili na utashi wako wote ufanya sio mwili pekee angalizo ngono inapaswa kufanywa kwa upendo au kwa maana nyingine ngono inapaswa kuwa zao la upendo kama hapo juu bali watu wengi uingia kwenye ngono si kwa sababu ya upendo bali na tama, au mvuto tu. Ngono kwa upendo ndio uleta matokeo mazuri kabisa balske makaalia boanaaenomesaaaendoadoaaaasa ngoonhayayote ambayo watu uyachanganya na upendo kwa haraka haraka si rahisi sana kuyagundua kuwa si upendo walisi hivyo tunahitaji umakini katika maisha yetu tusipende kuishi kwa bahati bali tuamini kuwa upendo wa kweli upo na ukijitunza vizuri mungu atakujalia bali kama unadhalilisha utu wako kwa kulala kwenda kila anayejitokeza maishani mwako mote ni ngumu sana kuelewa maana ya upendo wa kweli kwa kweli upendo huendana na sadaka kama tunavosema ka luga yaisaa l watupe uai ili tuzalieenzao mema na faida bilaaaoaautoasadaa kaa kumfaidisha yule unayempenda kwamfano nauoofauti mkubwa kati ya upendo naama uh, tukiwa na upendo utavumilia utasubiri taweza kusubiria hata kwamiaka mingi lakini tamaa aivumilii haisubiri inataka kuriishwa hapohapo ukiwa na upendo unatafuta kutoa lakini tamaa inatafuta kupokea tu pia upendo haulazimishi ila tamaa inalazimisha nandomaana kunatokea matukio mengine mpakaatuanabaa upendo una adabuna heshima lakini tamaa haina adabu ala anahesimaa aa fadaaasaaaaeie lakini hisia inajali lakini tamaa inajali hisia za mtu binafsi tu upendo unadumu lakini tamaa hazidumu upendo unatumia akili unaona na unasikia lakini tamaa haitumii akili haioni na haisikii kama tunavyosema kwa lugha ya kigeni kwamba upendo unaanza na akili alafu utashi na moyo unaridhika na, na ndio hisia zinaanza lakini tamaa zinaanza na moyo halafu akili inaishia kuchanganyikiwa asante sana kwa kuwa pamoja nami katika kipindi chetu cha vijana na maisha karibu tena kwenye kipindi kinachofata asante sana mpendwa msikilizaji na asante sana kwa kuendelea kutegea sikio vipindi vyetu mpendwa msikilizaji inawezekana kuawa na mwani mbalimbali changamoto soli basi tujuze kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 751848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania i get the