unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuhaja tena njnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea morogoro tanzania na kumbuka unaweza kunipata vizuri kupitia mingtfm bila kusahau hii leo mtandao wetu ni www.org. ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na hii leo tutakuwa na waimbaji wa maranatha kwaya kutokea kule dodoma wao watakuja kwako na wimbo unaofahamika kama habari tumaini njemausimame useme na watu wote neno lagemooi The city of the people makosa ya yote wayajue hukumuri na kuja tunaendelea kubaki nao waimbaji wa maranatha kwaya kutokea dodoma wakikwambia kamilisha kama bwana yesu atakodudi hatakukutawapi mgedwa nyumbani shambani na makazini yeutakuwa huko tayari yeye anyuwa wakati wake huruma zake bado zigalipo changamba upate uzima kama bwana yesu wataporuni hata kukuta wapimpenwa nyumbani shambani ha je utakuwa uko tayari umanye haraka usikawiye keye anyuwa wakati wake uluma zakebano zingalipo changamba upate uzima yote uje kwa yesu anya imahe sihulivyokssatkuinua atakufikisha miduni kamilisha yote uje kwa yesu anya imahe isihulivyo atkssatkuinua kipindi hewani ni biblia kujibu na hapa tutapata fursa ya kuweza kusikiliza majibu ya maswali yetu kutoka kwa mwinjilisti petro elias tirunena akiwa naye fanuel wawtanda ni kualike utazame kile ambacho kinaendelea duniani sasa hivi watu wengi sana katika fahamu zao wanajua wanaelewa na wanaamini ya kwamba mtu akifa anaenda mbinguni kama nimtenda mema na kama ni mtenda mabaya kwa kweli anaenda motoyayote hawapaa maranadha kwaya kutokea dodoma wanakuambia kuna habari njema tumaini tuma katika Usimame useme na watu ote menolake mokozi Uwe na uja siri usi ogope uwa bie dambi zao Na makosa yao yote wa ya tue ukumuina kuja Kuna bariga niza tuba ini patika duniai Usimame useme na watu ote menolake mokozi and I would just see a gober, and now, za am going I am a body of natisha anga ikamwenda hukunagule wakitakuta wa Kita puta para jaman ja, ini Then I a you can a watu a maneno hayo, usisa ukua eleza, a za aumamaziva, cocomu i na puja, tu, ua jue, maneno haiom, usisa uaene, cocomu i na Habari za nalariza Mungu wangu Habari za ukombozi wangu Mungu inakuja Tuadulije watu wote Wajue maneno hayo Usizaubua heza Mungu inakuja Tena habari za yungu Habari za Mungu wangu abari za ukamoziwa inakuja uwajulishe watu wajuwe maneno hayo usisaukuwaene hukumui nakuja basi na kwa wimbo huwa msikilizaji karibu katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu huyo paa fano karibisha katika kipindi kizuri cha biblia kujibu jinalanueu maweza kra kujibu maswali kadhaa katika kipindi hiki kizuri cha biblia kujibu katika katika maswali yetu ambayo tunayo siku ya leo tutaanza na swali hili ambalo ameuliza huyu ni msikilizaji wetu ambaye anajulikana kwa jina la henry henry chafuz kutoka kule mbea yeye anauliza kwamba kwenye ubili lenu nilisikia kwamba wafu hawasikii sasa wapo wapi hawa wafu uh, mwenjilistilunena hawa wafu wako wapi kama waneni hawasikii tuongezee tena hawatambui wala hawaoni hawa sasa je hawa wafu wako wapi naam na. karibu asante uh, sana asante sana ninaposhughulika na swali hili mpenzi msikilizaji katika kipindi chetu hiki kizuri cha biblia ya kujibu nikualike tutazame katika biblia pekee maana yapo majibu ya kila swali tunalojiuliza katika fahamu zetu sisi wanadamu lakini kabla ya kwanza ni tuweze kupata ombi kwanza ili kualika uwepo wa mungu katika kipindi hiki tuombe baba yetu mtakatifu wa mbinguni ninakushukuru sana kwa upendo wako na rehema zako asante kwa uaminifu wako siku zote za maisha yetu maana umekuwa mwangalizi wetu katika kila hatua ya mapito yetu mpenzi msikilizaji anaposikiliza kwa shauku akitamani kujua juu ya habari za hao waliokwisha kufa hata sisi tulio hai tunapojifunza habari naomba utufundishe na kutuelekeza katika mapito yako yaliyosahihi na uelewa uliosahihi kuhusiana na kweli zako asante maana utatusaidia utatuongoza katika jina la yesu tunaomba na kushukuru amina nikukaribishe sasa katika kipindi hiki tunashughulika na swali moja zuri sana ambalo limeulizwa linasema hivi kama wafu hawasikii wako wapi ebu nikualike utazame kile ambacho kinaendelea duniani sasa hivi watu wengi sana katika fahamu zao wanajua wanaelewa na wanaamini ya kwamba mtu akifa anaenda mbinguni kama ni mema na kama nimtenda mabaya kwa kweli anaenda motoni na hili limejaa fikra za wengi na ndiyo maana utaona ibada za mazishi zimekuwa zikiunganika na programu nyingi sana za kuombea walio wafu na kutoa sadaka na kufanya kila kitu kinachowezekana ili angalau kuinusuru hii roho ya mtu huyu aliyefariki ili isiweze kulazwa mahali pabaya na kauli zinazotia moyo na kufariji zimekuwa zikisikika ya kwamba mwenyezi mungu araze roho ya marehemu ali pema peponi lakini je kuna ukweli wowote kuhusiana na mada kama hizo ntakukaribisha rafiki yangu si katika maneno ya kufikirika bali katika neno rake yeye aliyeumba mbingu na dunia ambaye anatufahamisha tupate kufahamu kile ambacho hasa hasa maisha yetu yanaelekezwa kwacho kwa haraka sana mpenzi msikilizaji ni kukaribishe kwa juu ya utendaji wa mungu na kile ambacho ameelezea katika neno lake hasa hasa juu ya chimbuko c chimbuko la maisha yetu tunaposoma katika kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza ukianza kusoma kwa wakati wako kuanzia aya ya kwanza mpaka aya ya theathini na moja utakutana na ujumbe huu kwa ufupi sana nitakwenda kukuonyesha ili upate kupata mwanga zaidi juu ya kile ambacho mungu alifanya leo hii mpenzi msikilizaji tunayo wiki yenye siku saba ni kwa sababu katika uratibu wa majira na siku na nyakati mungu alifanya kazi kwa muda wa siku sita na ndipo kisoma katika kitabu, kitabu hiki cha mwanzo sura ya kwanza mstari ule wa kwanza nasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na aliziumbaapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi hili linadhihirisha wazi ya kwamba mungu wetu ni muumbaji mungu wetu ni mumbaji ukiangalia katika ile siku ya kwanza munuwa aj y mchannawa jilia usik siku ya pili mungu aliumba anga ili litenge maji yaliyo juu na maji yaliyo chini mungu alifanya hivyo kwa kuwa alikuwa akitengeneza mazingira mazuri kwa ajili yetu sisi wanadamu kuishi katika ulimwengu huu lakini sikuya tatu mungu alitenga maji akaumba bahari akaumba mito akaumba na nchi kavu pamoja na majani vyote vilifanyika katika siku ile ya tatu lakini siku ile ilyanne unapoendelea kusoma katika kitabu hiki cha mwanzo mungu aliumba mianga mkubwa utawale mchana na mdogo utawale usiku na akaumba na nyota pia katika siku ile ile ya mpenzi mungu aliumba viumbe wa baharini na ndege pia aliwaumba viumbe wa baharini samaki nyangumi na kila aina ya viumbe wanaoishi katika bahari na ndege wa aina zote unawajua wanaoruka angani mungu aliwaumba siku ya tano lakini siku ile ya sita mungu aliumba wanyama wa mwituni na wanyama wa kufugwa pamoja na ndege wengine na katika siku hihiyo mungu alimuumba binadamu tunaposoma kile kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza mstari ule ishinsi anasema bwana mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akatawale samaki wa baharini na ndege wangani na, na hicho ndicho ambacho mungu alikifanya na siku ile ya saba mungu alisa, alistarehe mungu alipumzika na siku hiyo akaita sabato kwa hiyo kwa ufupi tumeona wazi juu ya matendo ya uumbaji aliyoyafanya mungu katika siku ile ya saba katika zile siku saba sasa rafiki yangu mpenzi msikilizaji tunapotazama tunaona mungu aliumba mwanadamu ili awe msimamizi amuweke kuwa juu ya vitu vyote na hicho ndicho mungu alikifanya sasa leo hii swali letu tunajiuliza mtu sasa huyu aliye na mungu akifa haskii kama haskii yuko wapi je ni kweli mtu akifa haskii kwa sababu ngoja nikwambie ukiangalia sasa hivi jambo moja la ajabu sana kuna watu wanawapatia maelekezo watu waliokufa kuna watu wanawapatia maelekezo watu waliokufa kwamba ndugu yetu kutatokea hiki na hiki akija malaika mjibu hivi fanya hivi fanya hivi, fanya hivi yote hayo yanafanyika hadi leo hii wengine wanasema mtu akifa wa akiwa amelala anawasikia wote na yote mnayoyasema anasikia lakini tu hawezi kuwajibu jambo la ajabu sana mpenzi msikilizaji hebu nikukaribishe tuone vile mungu alivyomuumba huyu mtu maana tumeona mungu aliumba vitu mbalimbali kwa namna mbalimbali mbali. tuangalie vile mungu alivyoumba mwanadamu aalimumba vipi mwanadamu kitabu cha mwanzo mwanzo sura ile ya pili mstali ule wa saba neno la mungu linasema hivi mwanzo sura ile ya pili mstai wa saba, neno la bwana linasema bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi a zmskiizaji tunachokitazama hapa katika kitabu cha mwanzo sura ya pili ni kwamba mungu alichukua udongo akatengeneza sanam ya mtu akapulizia puani pumzi yake ya uhai na ndipo hiki alichokitengeneza kikawa nafsi hai kwa hiyo uumbaji ni kanuni mungu alichukua udongo alipokwisha kumfinyanga mtu akapulizia puani katika pua za yule mtu pumzi ya uhai na yule mtu akawa nafsi hai mimi ninayezungumza nawe ni nafsi hai kwa sababu bado pumzi ya mwenyezi inanifanya kuwa hai nawe unayenisikiliza ni kwa sababu pumzi ya mwenyezi inakufanya wewe kuwa hai hebu tazama kile ambacho biblia inazidi kusisitiza katika kitabu cha ayubu sura thelathii na mbili mstari ule wa wanane ayubu thelathini na mbili na mstari ule wa nane neno la mungu linasema lakini imo roho ndani ya mwanadamu na pumzi za mwenyezi huwapa akili sikia lakini imo roho ndani ya mwanadamu na pumzi m- za mwenyezi huwapa akili tunapata akili ya kumjua mungu na kujifunza neno lake kwa kuwa pumzi yake bado inatupatia uhai pumzi yake bado inatupatia uhai kitabu cha ayubu sura hii ya thelathini na tatu mstari ule wa wanne neno la mungu linazidi kusisitiza roho ya mungu imeniumba na pumzi za mwenyezi hunipa uhai roho ya mungu imeniumba na pumzi za mwenyezi hunipa uhai tuko hai kwa sababu pumzi ya mwenyezi imetupa uhai kitabu kile kile cha ayubu sura ile ya 27 mstari ule wa tatu mungu akisema kwa kinywa cha cha mtumishi wake ayubu anasisitiza juu ya hili akisema kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu ii katika poa yangu ni roho ya mungu inaoishi katika poa zetu sasa mpenzi mskilizaji ebu tujiulize maswali machache Uh, tunasikia yule bwana alikata roho ah, yule bwana alikata roho je roho ni nini ukweli ni kwamba pumzi ya uhai na roho ni kitu kimoja ndiyo maana tunaona mwanzo mbili saba kama tulivyosoma bwana mungu akamfanya huyo mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani umz ya uhai mtu akawa nafsi hai na tumesoma hapa uh, uh, kitabu hiki cha ayubu 7 mstari wa tatu kwa kuwa uhai wangu ukali mzima ndani yangu na roho ya mungu i katika pua yangu hili inatuthibitishia ya kwamba roho ya mungu ni pumz ya uhai ndiyo hii inayotufanya tuwe hai sasa mpezi mskilizaji ikiwa ni hivyo wanadamu tumetazama chimbuko lake waliumbwa ebu nikualike uangalie nami katika kitabu cha mhubiri sura ya yatat mstai ule wa waishirini ikizidi kukazia juu ya kile ambacho mungu alifanya katika katika kazi yake ya kuumba na vile alivyoumba viumbe wote kitabu cha mhubi wa a neno la mungu linasema wote huendea mahali pamoja wote hutoka katika mavumbi na hata mavumbini hurudi tena tunaona kumbe viumbe vyote viliumbwa kutoka katika ardhi tumetazama hapo awali wakati mungu akiwa naumba aliumba kila kitu kutoka katika ardhi mimea alichipusha kutoka katika ardhi vitu vinavyokaa juu ya uso uswa nchi vingi mungu aliviumba kutoka katika ardhi sasa mpenzi msikilizaji tunapotazama ya kwamba chimbuko la mwanadamu aliumbwa na ni pumzi ya uhai yaani roho inayomfanya mwanadamu kuwa hai je mwanadamu akifa anakuwa na hali gani kama ni hivyo mwanadamu akifa anakuwa na hali gani mungu hajatuacha bila kutuambia pe msikilizaji nikualike tuangalie katika kitabu hiki hiki cha mhubiri sura ile ya tisa na mstari ule wa wanne mpaka wa wasita na mstari ule wa kumi tutakwenda kutazama kitabu cha mhubiri sura ile ya tis na mstari ule wanne kwa haraka sana nikuombe uwe na biblia karibu yako au kama unaandika mstari mpaka neno unaandikau kwa kuwa liko tumaini kwa yule aliyeambatana na wote walio hai maana ni afadhali mbwa aliye hai kuliko simba aliyekufa hapa inazungumzwa habari ya uhai kwa sababu walio hai wanajua jua ya kwamba watakufa lakini wafu hawajui neno lolote wala hawana ijara tena maana kumbukumbu kumbu lao limesahauliwa sikia mpenzi msikilizaji mapenzi yao na machukio yao na usuda yao imepotea yote pamoja wala hawana sehemu tena katika jambo lolote lililofanyika chini ya jua tunachokitazama na kujifunza kutoka katika neno la mwungu ni kwamba hali ya mtu aliyekufa hajui kitu chochote kama alikufa akiwa namchukia mtu hakumbuki habari ya, ya chuki yake kama alikufa akiwa nampenda mtu hakumbuki habari ya, ya upendo wake wala hawana ijara ijara mpenzi msikirizaji ni neno ambalo linazungumzia habari ya ujira liwadi ujira mshahara kwa yale ya mtu aliyotenda neno la mungu linasema wala hawana ijara tena yaani aliyekufa hawezi kulipwa chochote hawezi kulipwa mema aliyotenda wala hawezi kulipwa mabaya aliyotenda jambo hili ni muhim sana tuweze kulizingatia tufuatane kwa pamoja maana kumbukumbu ya neno la mungu inatwambia mapenzi yao hao waliokufa na machukio yao hata kama walikuwa na usuda imepotea yote pamoja tena zaidi ni kwamba hawana sehemu tena katika jambo lolote lililofanyika chiiyjikwambie kitu kimoja mpmskzaj mbukiwakushuhudia jambo hili Mtu akionekana kusadiki kabisa kwamba mtu aliyekufa anaweza kutokea na kuongea na watu na kuwapatia maelekezo jambo hili linashangaza ajabu kuu ni kuwa roho hii imekuwa ikitawala katika akili za wengi ndio maana watu wameenda kutafuta msaada kwa mababu zao waliokufa mizimu watu wameenda kwa waganga wa kenyeji na msingi mkubwa wa mafundisho ya umizimu ni kwamba roho haifi ajabu sana ni kwamba hili jambo limeingia hata katika maswala ya, ya imani juu ya mungu kwamba mtu akifa basi roho yake inaenda mahali fulani basi anakua mbinguni mahali fulani anaweza kuwaombea wanadamu walio hai anaweza kuzungumza kuwaombea msaada na kuwasaidia jambo hili ni kinyume nabib kabs nandio maana mungu hataki tudanganyike kwasababu roho za mashetani kama ambavyo kitabu cha ufunuu sura hili ya kmn sita sta msare 3 inavyozungumza roho za mashetani zimetawanyika kuwadanganya wanadamu sasa ikiwa ni hivyo rafiki mpenzi msikilizaji ni kukaribishe uangalie kile ambacho mungu anasisitiza katika aya ile ya kumi anasema lolote mkono wako utakarolipata kulifanya ulifanye kwa nguvu zako kwa kuwa hakuna kazi tunaanza kuambiwa habari za huko wa, wafu wanako kwenda kwa kuwa hakuna kazi wala shauri wala maarifa wala hekima huko kuzimu uendako wewe yan kwa maana nyingine mpenzi mskizaji ni kwamba mtu anapokwenda kule kab ambao akawsootakini ajabu ni kwamba hata shauri halipo kule hakuna kazi yoyote wala kitu chochote kinachoendelea askia kwa kile ambacho neno la mungu linasistiza kitabu cha wanawe hufikiria heshima wala yeye hajui kisha wao huaibishwa lakini yeye hana habari anaongelea habari ya mtu aliyekufa ameacha watoto sasa kama ameacha watoto watoto wake wanafikiria mama yetu baba yetu alikuwa anaheshimika sana lakini yeye hajui hapo mwinjilisi inaonyesha sasa kwamba mm. ni, ni kweli ya kwamba mtu anapokufa kwanza hasikii wala hana habaridio Yeah, tuna, tunaenda sasa kujibu swali naam na, na na na. na. wanawe hufikiria heshima wala yeye hajui kisha wao huwaibishwa lakini yeye hana habari zao ajabu kuu sana hebu angalia kitabu hichi cha ayubu sura ile ya saba ayubu sura ya saba na mstari ule wa tisa na wakumi neno la mungu linasisitiza ajabu sana linasema kama vile wingu likomavyo na kutoweka vivyo ni, ni vivyo huyo ashukae kuzimuni hatazuka tena sikia vizuri hata zuka tena, tena. yaani mtu anayezikwa mtu anayekufa hata zuka yani tunapozungumzia habari ya mizuka tunapoongerea habari ya mizuka tunagusa vipengere vya mizimu kuna mizimu ya kila aina leo hii kuna mizimu naitani mizimu ya kikristo wengine tu kwa sababu kama ni mizimu mambo ya umizimu yanapewa jina na vazi la kikristo ni ajabu sana hevutazama mpenzi msikilizaji kama kile ambacho kinasadikika karne kadhaa karne ya kmi na tis ya kwamba baadhi ya watu waliosadikika uh, walio kuishi hapo zamani lakini biblia inaelezea habari zao waliishi na walikufa walikufaokawakawabia watu fanyeni hivi salini hivi ili mpate amani na watu wanasali leo hii ibada za kusali wengine wakisali kwa maelekezo yaliyotolewa ya na wale waliokua wamekufa na wakafufuka kwa mfano ibada ambayo inafanyika nilikuwa nikiifanya naifahamu vizuri diomaana nawezakaielezea tulikuwa tukisali na kuomba kwa mama maria tukiamini kwamba roho yake yeye alipalizwa ya na kupelekwa mbinguni lakini jambo hili halina uthibitisho wa kibiblia kwamba una mtu aliyekufa yuko mbgu na aauombeekbaymust kee redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania huko likuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja kutokea morogoro tanzania na hii ni awr maranatha kwaya kamilisha ndo jina la wimbo basi tukutane keshomkedwa nyumbani shambani ya makazini ye utakuwa uko tayari ufanye haraka usikawie Ye ye ayuawa katiwake, huruma zake bado zingalipo po, jamamu usima, kama wana yesu ata Hata kukuta atakukuta wapimkendwa nyumbani shambani ha makazini kelutakuwa uko tayari ufanye haraka usikawiye yeye anyuwa wakati wake huluma zake bado zimgariko changa mga upate uzima kamilisha yote uye kwa yesu fanya ima uje desiurimyo atakusafisha atakuiluwa la poche que j'aimais le