unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni moja kwa moja ikikutangazia kutokea hapa mkwani morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 19 kumbuka unaendelea kunipata kupitia morning mngst fm lakini vile vile kupitia rock fm mtandao wetu niww g jina langu ni kibaga mwaipaja kipindi hewani mafundisho makuu na hawa pa waimbaji wa nuru wangaza wanakwambia yesu anaita sana nuru angaza nami nachukua nafasi ya pekee kukaribisha kuweza kumtegea sikio mchungaji daniel mshola akija kwako na mada inayosema kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu hii ni sehemu ya kwanza ni kusii uende pamoja nayekaribu ndugu msikilizaji wa redio yako ipenda ya awr katika mada yetu nzuri E, yenye kicho kisemacho kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu hii ni mada ambayo tutaianza leo na tutaendelea nayo kwa siku kadhaa mahali fulani mhubiri mmoja alikuwa akihubiri na kihubi wasikilizaji wake iweni watu wenye upendo wenye furaha wenye amani watu wavumilivu watu wema na kadhalika alipomaliza tu kusema hayo mkono wa mmoja kati ya wasikilizaji wake ukanyoshwa juu naye akamuuliza swali mhubiri huyo ndiyo mhubiri umetwambia tuwe watu wema watu wenye upendo watu wenye furaha watu wenye amani watu wavumirivu na mengine mengi kama ulivyotwambia je tuwawezaje kuwa watu wa jinsi hiyo je ni kwa uwezo wetu wenyewe au ni wa kitu kingine kilicho nje yetu ya hili ilikuwa ni, ni swali makini sana iliyoizwa na mtu huyu na maswali ya jinsi hii hakika ni maswali ambayo yameonekana kuwa ya msingi sana katika maisha ya watu wengi hasa watu wanaotamani kuona wakiishi maisha yasiyo na dhambi yaani maisha yanayopatana na neno la mungu je ni kwa jinsi gani basi tunaweza kuunganisha daraja kati ya kulijua neno la mungu na kuishi sawa na neno hilo je ni kwa jinsi gani neno la mungu laweza kutafsiriwa kimatendo katika maisha yetu je ni kwa jinsi gani basi nguvu ya kristo nayookoa yaweza kuingia ndani ya moyo wa mwanadamu mdhambi na kumbadili kuwa mtu aishie pasipo dhambi jibu juu ya maswali haya itiauwezowa uwepo wa, wa roho mtakatifu kwa hakika ni lazima tumshukuru sana mungu maana katika kila nalo tutaka tulitende hakutuacha bila msaada wa kutusaidia ili tulitende kama apendavyo yeye hakutupatia tu ukweli wa injili bali mungu ametupatia uwezo pia wa kutusaidia kuishi kulingana na injili hiyo e, ndugu e, msikilizaji wangu napasa kufahamu kwamba neno injili lina maana ya habari njema ya wokovu habari habari inayofunuliwa toka kitabu cha mwanzo hadi ufunuo biblia yote kama ilivyo ni ni njema wako watu wanadhani kwamba pengine neno injiri, ni neno maandiko katika vitabu vinne vya agano jipya yaani kitabu cha mathayo kitabu cha marko kitabu cha luka na kitabu cha yohana lakini kwa kweli eh, maneno haya kuhakilisha vitabu hivyo vinne yalianza tu katika mwaka wa mwaka mia mbili baada ya kuzaliwa kristo hivyo si neno la kibibulia bibulia yote kama ilivyotoka kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha ufunuo utupatia injiri moja tu ya yesu kristo hebu unaweza kusoma pamoja nami katika kitabu cha warumi sura ile ya kwanza ukiwa na bibuliya yako hapo karibu basi nikuwombe ufunguwe pamoja nami katika kitabu cha warumi suela ya kwanza aya ya kwanza mpaka ya tatu mtume paulo anaandika maneno haya paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa ayihubili injili ya mungu ambayo mungu amekwisha kuiyayidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu yaani habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo wa daudi kwa jinsi ya mwili kwa kwahiyo paulo anajaribu kutu kutuainishia hapa ya kwamba injili e, ya yesu kristo au injili ya mungu ni habari zote zzizoandikwa katika maandiko matakatifu yaani bibuliya ukianzia maandiko au maandishi yaliyoandikwa na manabii naam na hata yale yaliyeandikwa na mitume yote hayo yanatupatia kitu kinachoitwa injili labda pengine nirudiye kidogo msikilizaji wangu katika kitabu cha warumi ya ya ya aya kwanza mpaka arusaisema neno haya paulo mtumwa wa kristo yesu aliyeitwa kuwa mtume na kutengwa aiubili injili ya mungu Eh, ambayo mungu amekwisha kuiyaidi kwa kinywa cha manabii wake katika maandiko matakatifu kumbuka manabii eh, ni wale waliyoandika vitabu vinavyojulikana kama vitabu vya agano la kale kwa hiyo hata yale maandiko yao bado pia ni injiri bado pia ni habari njema eh, ya wokovu yaliufunua wokovu katika masihi au kristo ajaye au kristo aliyetarajiwa aliyetarajiwa na, na vitabu vya gano e, jipya vyenyewe sasa vinamfunua kristo aliyekwisha kuja na, yani, habari za mwanawe aliyezaliwa katika ukoo e, wa daudi kwa jinsi ya mwili kwa hiyo kristo e, alizaliwa katika ukoo wa daudi kama yabudia, yosema, na ndivyo livyo lakini habari zake za kuzaliwa na mengine yote hayo tayari alikuisha kuandikwa na manabii zamani hata kabla hayajawa kwahiyo bibulia yote hutupatie injiri moja tu ya yesu kristo aliye bwana na aliye mwokozi wa ulimwengu agano la kale ilimwandika kama ataraji waye na agano jipya linaandika sasa katika uwarisi wa kuwepo kwake na utendaji wake baada ya yakuwa amezaliwa hiyo basi uwezo wa kuishi sawa na injiri au uwezo wa kuishi sawa na neno la mungu eh, umeletwa kwetu kupitia kwa kazi ya roho mtakatifu anayoifanya ndani yetu nikuambie msikazi wangu ya kwamba ni kwa sababu ya uwepo wa nguvu ya roho mtakatifu ukristo umekuwa dini yenye nguvu ya kuokoa isiyo kuwa ya kawaida naam mtendaji wake huyu roho mtakatifu unaupatia ukristo na kufanya kuwa wenye nguvu ya kuokoa na kwa sababu hiyo basi hebu tuifungue biburia tusikie mambo kadha wa kadha ambayo inayafunua juu ya huyu roho mtakatifu e, jambo la kwanza roho mtakatifu ni nani na kazi yake ni nini roho mtakatifu ni nani na kazi yake ni nini nikwambie e, msikriazaji wangu ya kwamba roho mtakatifu wa mungu ametajwa katika bibulia mara mia tatu na hamsini ttoka e, kitabu cha mwanzo mpaka kitabu cha ufunuo mara themananane ametajwa katika vitabu tunavyoviita vitabu vya agano la kale na mara mia mbili stinbii ametajwa katika vitabu, vitabu, vitabu agano jipya na katika mengi ambayo yametajwa eh, juu ya yaumtakatifu eh, tutakuwa na mambo machache ya kuangalia tunapoendelea kujifunza maana yameandikwa yameandikwa mengi mengi sana juu yake na katika eh, kipindi chetu kinachofata tutaangalia juu ya uungu wa roho mtakatifu tutaangalia je huyu roho mtakatifu ni mungu lakini baadaye tena tutaangalia yeye kama nafsi. Kala, yeye kama nafsi nafsi tutaona mambo kadhaa lakini tatu tutapata kuangalia juu ya kazi yake yeye yupo kufanya nini tutakavyoendelea yako mengi ambayo mengibatuaendelea kujifunza juu ya huyu roho mtakatifu Uh, yeye kama mungu yeye kama nafsi naam tutaangalia hayo kwa nini kwa sababu tunataka tujue na kuona ni kipi anachokifanya hasa katika swala zima la kazi ya kumkomboa mwanadamu na kwa sababu hiyo basi ninakualika uh, usikose kuwa nami na kuendelea kusikiliza juu ya mafundisho mbalimbali ambayo tutakuwa nayo katika mada hii muhimu sana juu ya kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu kazi ya roho mtakatifu ni ya muhimu katika maisha ya kila mwanadamu na hasa katika maisha ya kila mkristo anayemwamini yesu maana mabadiliko ya kweli katika maisha toka ut, maisha ya utumishi wa dhambi hayawezi eh, kuachwa isipokuwa tu ni kwa msaada au kwa, kwa njia ya uingiliaji kati wa roho mtakatifu na yeye kama alivyotangulia kueleza ametajwa maa3 katika biburia yote mala8 ametajwa katika agano la kale na maa22 ametajwa katika agano jipya na hivyo kufanya kazi yake iwe ya muhimu mno kuliko wengi dhani. kwa sababu bila yeye mabadiliko ya kweli ya maisha kutoka maisha ya utumishi wa dhambi na kwenda katika utumishi wa haki maisha ya kutenda mema kwa mungu na kwa wanadamu maisha ya kuajali wengine kuwa tayari kuwahudumia walio wahitaji na kuwasaidia hayawezi kuwa sehemu ya maisha ya mtu isipokuwa tu kwa kazi kutendua, kwa kazi kutendwa kupitia roho e, mtakatifu maana kujifunza ni kitu muhimu sana e, katika maisha yetu naamini kwamba uit ka ndugu maan utapata mengi na utafahamu mengi juu ya kazi ya kuokoa ya roho mtakatifu anayohifanya katika maisha ya wanadamu maana bila yeye hakuna badiliko lolote ambayo mwanadamu anaweza kulipata kutoka katika maisha yake aasili ya kutenda dhambi na kuingia katika maisha mapya ya kutenda mema yanayompendeza mungu na anayowapendeza eh, wanadamu basi kwa tutaishia hapa ni tena katika kipindi chetu kijacho tafadhali usipange kukosa you <laughs> aswali maoni changamoto au jambo lolote anwani hizi hapa za kuweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 7451848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni muziki na anamziki lakini vile vile maneno yaletayo faraja huyo hapaa mwimbaji restuta william wachura anakwambia usikose pale iliwe ni umbi letu wote tusikose pale barikiwa