nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nakuja So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1i9 kumbuka unaweza kunipata kupitia m fm bila kusahau rock fm msikilizaji mtandao wetu ni wwwrg ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tuwe sote kwa siku hii ya leo na moja kwa moja msikilizaji studioni leo waimbaji tutakuwa na waimbaji wakongowe kati ambako katika wimbo wa kwanza tutakuwa na wimbo unaosema piga mbiu η lakini pia katika wimbo wa pili kutoka kwa ukongowe kati ni wimbo unaofahamika kama upande wa mashariki pindi hewani ni watoto wetu na hawa paa waimbaji wakongowe kati na wimbo piga mbiu I am weli toto heza na fazetu sasa kwa mungu wetu akikatu tawarikiwa ndugu wapendwa siku ya leo tuko hapa mungu wa reli toto heza na fazetu kwa mungu wetu akikatu I'm going to go going to go to Tuto e zanakazetu, nazata kwa mungu etu, akika tu tabariki wa. Tuku wapengwa siku ya leo, tuku wapa, umahulu mungu wapweli. Tuto e zanakazetu, nazata kwa mungu tu <muchu wakweli> Papa, Umaguru, <wakweli> likimubuaer besikuyaleor tukuapa umabudu mubuapeli tutoe sadakazetu na nacakapua mumpuetu atitartu tobalikiwo asante sana msikilizaji kwa ujumbe huu mzuri basi nikusihi uweze kuwa pamoja nami katika kipindi hiki cha watoto wetu ambapo nilipata fursa ya kuweza kupata kuzungumza na watoto wakiwa katika kambi hapa morogoro mjini tafadhali wategesikio mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha watoto wetu chizaji niko katika kambi la morogoro mjini hapa mjini morogoro na hapa nina mzazi ambaye alipata wasa kuhudhuria darasa la miaka sifuri mpaka miaka mitatu ataniambia tu kwa ufupi kile ambacho wao kama wazazi ambao wanasimama pamoja na watoto wao walijifunza nini katika kambi hili la mwaka ishirini 20, utaniambia unaitwa nani afu uniambia kile ambacho mejifunza na kauli mbiu inayosema nitakwenda kwa nguvu za mungu katika darasa letu la miaka sf mpaka mitatu mejifunza mambo mengi sana na mazuiiengitakna kusamacace tuna usu salamawawaoooaawwtjamo lakwanza tulimba mysuokea magonwauwauda aa mtoto amepata changamoto yoyotema kupata maelekeo utokwaata unayenyonyesha si vema kutumia vipodozi kwa namna moja au nyingine vinaweza kumletea athari mtoto lakini pia tulielekezwa kwamba yapo mambo ambayo tunatakiwa tuepuke kabisa moja ni kuongea kwa sauti ya ukali kwamba wale watoto wanahitaji sauti ya upole ni, ni, ni marufuku kabisa kuwakalipia lakini pia jambo jingine ambalo tumeelekezwa au tumeshauriwa si vema kumpa mtoto wako akabebwa na kila mtu hakikisha mtoto wako habebwi na kila mtu ni moja ya vitu ambavyo tumetaadharishwa sana lakini pia tulikuwa na masomo mazuri ya uwakili tuliambea kwamba watoto wetu kaa pamoja na udogo wao tunatakiwa tuwaelekeze kwamba miili yao ni roho mtakatifu hivyo basi kila wanachochakula kila wanachokunywa tuhakikishe kwamba ni moja ya vitu sahihi lakini pia tumeamba kwamba tuwafundishe kuwa mawakili wazuri katika utoaji pamoja na umri wao kwamba ni mdogo lakini tunatakiwa tuwaelekeze namna ya kumtolea mungu unapompa sadaka au wewe mzazi unapokuwa unatenga fungu la kumi ni vema ukamshirikisha na mtoto kwamba nakupa hii sadaka lakini kuna fungu la kumi unatakiwa kumtolea mungu hayo ni machache kati ya mengi tuliojifunza katika kambi la mwaka huu niona w ulikuwa mzungumzaji mkuu kati ya wazazi wote ambao walikuwa wameambatana pamoja naye katika darasa la miaka sifur mpaka miaka mitatu toto ko umri wake ni umri gani mtoto wangu ana mwaka mmoja na miezi miwiliakamsemea yeah. lakini unahisi hili swala ambalo mmefundishwa litawasaidia wazazi kumfano, kwa mfano kwamba kuna wa, wazazi b yani, anaweza kagaa mtoto wake kwa kila mtu unahisi kuna athari zozote kwa kufanya hivyo ya yeah, athari zipo kwa sababu sasa hivi kuna magonjwa mengi mfano kama gonjwa ambalo dunia nzima inapambana nalo linaenezwa kwa njia mbalimbali hewa kwa hiyo mtoto mdogo pamoja na kwamba anakinga anaweza akabeba akapeleka hata kwa familia kwa hiyo kwa kuto kuwapa watoto wetu kila mtu tunaweza tukajikinga sisi pamoja na watoto wetu ubarikiwe san aminasante msikilizaji mm-hmm. huyo ni mzazi wa darasa la sifuri mpaka miaka mitatu tutaendelea kusikia wengine anatuambia nini katika kambi la mwaka 222 chakula cheni je yeah, tule muda gani asubuhi kula kama mfalme kula chakula na shibe vizuri kula mlo kamili hakikisha umepata matunda mbogamboga protini na wanga mchana kula kama malkia kula chakula kwa kiasi kunywa maji ya kutosha tumia karanga mondi na kadhalika usiku kula kama omvaomva tumia chakula kidogo sana kula chakula chepesi kula matunda na mboga mboga kwa wingi mwanzo mmoja ya mstara pia inasema nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu giza ilitanda juu ya juu ya iuso wa virindi vya maji loa mungu alitulia juu ya maji katika mwili yetu inahitaji maji kuanzia asilimia stini hadi asilimia sabii na tano mwili yetu inahitaji maji ya kutosha mara kwa mara kotunashauliwa kunywa maji mara faida za maji mwilini kusaidia usafirishaji waturutubisho kuboresha utendaji kazi wa figo kusaidia kuondoa sumu mwilini kusaidia kulainisha viungo vya mwili kusaidia mmeng'enyi wa chakula kusaidia kuburudisha madhara ya kutokunywa maji husababisha kiu husababisha mkojo kuwa na harufu mbaya au rangi usababishwa kichwa kuuma husababisha ngozi kuwa kavu au kupauka kusababisha mwili kuvimba usababishas kuwa kigumu na inaweza kupelekea kifo sahani yenye afya kula matunda kwa wingi epuka nafaka iliyokobolewa epuka vyakula vilivyokaangwa au kuchomwa kwani kusababisha uneno wa kupindukia chaguzi mbaya huleta madhara ambayo ni kuchelewa kulala hii huletwa na kuwa na uchovu kukosa nguvu na kutokuwa makini ya pili kuchelewa kuamka hii husababisha kuchelewa shuleni au kazini na pia utakosa usafiri wa kuelekea huko mwisho kristo anatuagiza sisi walimu wazazi na watoto tuwe mawakili wema wa miili tuliopewa mwisho kabisa uchague chaguzi sahihi amina msikilizaji miaka kumi mpaka 1umi na mbl wawejifunza kuhusiana na afya ya mwili ndio wamemaliza programu yao tutasikiliza kinachofuata bwana, wasikie sauti kinachofuatasu Imani za msingi katika makanisa oya sabat kuna imani za msingi ishinnan lakini kuna mafundisho makuu sita fundisho la kwanza fundisho juu ya mungu na imani za msingi tano imani ya kwanza maandiko matakatifu utatu mtakatifu mungu baba mungu mwana na mungu roho mtakatifu fundisho la pili fundisho juu ya mwanadamu ina imani za msingi mbili uumbaji na asiya mwanadamu fundisho la tatu fundisho juu ya okovu ina imani za msingi nne pambano ukuu maisha kifo na ufufua wa kristo uzoefu wa hokovu na kukua katika kristo fundisho la nne fundisho kuhusu kanisa lina imani za msingi saba ambalo ni kanisa la ulimwengu kanisa la masario na utume wake umoja katika muula wa kristo ubatizo meza ya bwana karama ya roho na huduma karama ya unabii fundisho la tano fundisho kuhusu maisha ya mkristo imani za misingi sita ambazo ni sheria ya mungu sabato uhakili huduma ya mkristo ndoa na familia fundisho la sita fundisho kuhusu matukio ya siku za mwisho imani za misingi tano ambazo ni huduma ya yesu katika hekao la mbinguni kuja kwa yesu mara ya pili melenia na mwisho wa dzambi kifo na ufufuo na nchi mpya nitaelezea kuhusu fundisho la kwanza linalohusu mungu mungu baba ni mungu mwenyezi mungu mwana ni yesu kristo aliokuja duniani kuja kutokomboa wa wanadamu na loo mtakatifu loo anayeishi ndani yetu kutushawishi tutende mambo mazuri nitaenda kuelezea kuhusu fundisho juu ya mwanadamu ambayo lina imani za msingi mbili ambayo ni uumbaji na asili ya mwanadamu katika uumbaji tunaona yesu kristo akishirikiana pamoja na mungu baba pamoja na roho mtakatifu waliiumba dunia hii kwa muda wa siku sita na siku ya saba wakapumzika na katika asili ya mwanadamu tunaona kwamba sisi wanadamu tumeumba kwa mfano wa mungu na sisi pia tunatakiwa kumtumikia mungu katika kila jambo tulifanyaro taelezea fundisho lanne ni fundisholann kuhusu kanisa kuna kanisa la ulimwengu kanisa la lata sabato ni kanisa la ulimwengu kuna kanisa la masalia na utume wake katika kanisa kanisaaasabato wa kuna wale waliosalia pamoja na utume wao umoja katika mwili wa kristo Kad- tsabao tuataiwa tujumike katika umoja wa mwili wa kristo ubatizo watsabao wa tunaamini katika ubatizo karama za roo na huduma karama za roo na huduma mungu ametupatia vipaji pamoja na vipawa tunatkea tuvitumie vizuri kwa kumtukuza mungu karama za unabii katika 9wa sabato kuna manabii taelezea fundisho la tano linalohusu maisha ya mkristo sheria ya mungu tunapaswa kuzitii sheria za mungu na kuzitunza sabato tunapaswa kuitunza sabato kama ilivyo katika biblia uakili sisi ni mawakili aminifu wa, wa mungu huduma ya mkristo huduma ya mkristo ni kueneza injili mbalimbali kwa watu ndoa na familia sisi ni familia takatifu ya mungu Sasa, no. na hiyi ndio tamati ya kipindi hiki kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania. kesho ni vijana na maisha kongowekati wimbo wa upande wa mashariki ndio ambao unakamilisha matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr nami ni kibaga mwaipali Le am a shariki, the