unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yeswa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena ijambo na karibu wa msikilizaji wa redio adventista ulimwenguniawr inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 2 kumbuka unatupata pia kupitia morning star fm na kwa mtandao wetu wa www jina langu ni kibaga mwaipaja na hii ni awr siku hii yalao mpendo sikio, wa msikilizaji nikukaribishe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa simiri na singers kutokea kule dares salaam wanakwambia maisha ya ujana maisha ya ujana ni ubatili tena na mambo yake ni kamamoshi tena yanatoweka kwa haraka sana lahata kujua nifumbo kwa wengi maisha ya ujana ni ubatili tena na mambo yake ni kama moshi tena yanatoweka kwa haraka sana na hata kujua nifumbo kwa wengikumukemuhua siku za ujana kaba zijaja siku zilizombaya kumukemuhum siku za ujana ج的s故 ز里走呀 eza muda wao mwingi kwa anasaza junia uleviuzinzi pia uwashereti ndizo kazi zao bila hata kujua, yote yatapita yasa za dunia waweviuzinzi pia uashireti ndizo kazi zao bila hata kujua yote yatapitaipumbuke muhumma wsiku za ujana Jaja sikuk ziri zomba ya mchumbu ke mchumba sikuza ujana kabla zijaja sikuk ziri zomba ya. nimeamua ujana wangu nitumike kwa yesu siku zangu zote Maana natambua ma'ananatambuwa mudasi nrefu mazuriya dunnia yatatowekai nimeamua hujana wangu nitumike kwa yesu siku zangu zote maana natambua muda si mrefu mazuri ya dunia yatatoweka sana waimbaji kwa ajili ya wimbo huo mzuri ambao unatupatia nafasi ya kuweza kuingia moja kwa moja katika kipindi hiki cha vijana na maisha na hii leo tutakuwa naye mchungaji david makoe ambaye yeye ana mada yinayosema usiwe na haraka unapochumbia ni uweze kumtegea sikio uekeishe tuwekebishe mapokeyo yasiyo na umuhimu usiwe na haraka unapochumbia upo msemo wa kiswahili usemao harakaharaka haraka, haina baraka usemi huu ni wamuhimu sana katika kuendesha uchumba vijana wengi hupuuza jambo hili siku hizi ndowa zao kutungua tu watu hukutana siku moja na kupanga kuowana kesho au kesho kutu ndoa za namna hii zina usumbufu mwingi kwa sababu wahusika huowana katika hali ya upofu kilichowavuta si upendo wa kweli bali ni mahaba ya tamaa za kimwili yeyochochewa na sura ya mchumba wa mtu nakubaliana kabisa na usemi huo kwa upande wa ndoa kwa sababu kesi nyingi hujitokeza hata majuto ya wana wake na wanaume kutokana na kuona haraka haraka bila kufanya uchunguzi wa kina naweza kusema usemi wangu binafsi kuwa funga ndoa haraka vunja haraka uchumba ulioendeshwa haraka haraka una mwelekeo mkubwa zaidi wa kuvunjika kwa, kwa ndoa na kusababisha shida naikumbuka ndoa moja iliyopelekwa haraka mno ilileta zogo baada ya ndoo hiyo kufungwa ilibayinika kuwa mke alikuwa na mimba tayali ya myezi mitatu na niya mtu mwingine ilipo hivyo ilileta vulugu si kwao tu bali kwa wazazi na kanisa zima watu wengi wamewonywa kuendesha uchumba halakalaka kuna ndugu mmoja nahitwa harodi sheroko katika mwaka 91alisema alisema ii alisema njia ya hekima kwa urafiki kuendesha ni kufanya kwa namna ambayo haiendelei haraka mno kungekuwa na nafasi ya kufikiri kikamilifu na muda mzuri wa kutosha hii ni katika kitabu chake alichokiandika uh, on becoming a woman ukurasa wa4 na, na ndugu mmoja mwingine naitwa na uh, uh, hawa ni wawili ni bibi na bwana ni bwana uh, na bibi fago walisema ndoa zilizofanikiwa ni zile zilizopata nafasi ya kutosha kuchagua maendeleo ya mbele mithari semayo haraka juta baadaye ingali ya kweli kama ilivyokuwa siku za, za mababu na waliendelea kusema haiwezekani kuzoeana na mtu kwa wakati mfupi tu mapenzi ya ghafula kama ni kimbunga kwa hiyo mapenzi ya harakaharaka yana shida zake kijana unaweza kuuliza swali hili Ye, ni muda gani sasa a dmaaa uchumba au uchumba udumu muda, muda ndaniya biblia zimo kama vile daudi na mikali e, yusufu na mariamu na pengine mtu anayetajwa maaedesa uchumba muda mrefu ni yakobo yeye uchumba wake na raheli ulichukua miaka saba. sasa hatuwezi kusema kwamba hicho ndicho kipimo ambacho tungeweza kukitumia watafiti wa masuara ya ndoa wamependekeza kwamba kiwango cha chini kabisa kingekuwa miezi sita na kiwango cha juu ni miaka miwili kwa upande wa kiwango cha juu hata ikizidi miaka miwili isiheleweke kuwa ni maya maana haileti matatizo bali huzidi kuacha nafasi ya, ku, ya, ya, ya, ya kuchambua na kupima zaidi lakini kiwango kikiwa chini ya miezi sita hapo uwezekano wa kupata matatizo upo karibu sababu yake ni nini sababu kubwa ya kuacha uchumba udumu miezi sita na kuendelea ni kuacha wakati wa kujichunguza kinagaubaga nyendo zenu na kuona kwamba je mnasukuma kufunga ndoa au la au kwamba mnakata tamaa kwa hiyo muda huo ni mzuri zaidi jambo la sita la kuweza kuangalia ili uimalisha uchumba epuka vitendo vinavyoweza kutafasiliwa vibaya ndugu msikilizaji mtu akiona simba amelala pamoja na mbuzi naye mbuzi huyo amelala tafsiri ya kwanza itakayomwingiza mtu huyo ni kuwa simba ameua mbuzi kulala kwa simba kutatafasiliwa kama shibe baada ya kumula mbuzi na kumbakiza akitokea mtu aseme kuwa mbuzi na simba wote ni wazima na ni marafiki hata yeleweka kwa nini kwa sababu kwa waasili simba ni mlambuzi kwa hiyo utaona kuwa kitendo cha mbuzi kukaa pamoja na simba kimetafasiliwa katika hali ya wadui ndivyo ilivyo kwa wachumba vipo vitendo ambavyo utake usitake vitatafasiriwa na watu hutawazuia kutafsiri maana wanaakili za kufikiri Binti moja, na siku mmoja asubuhi uh, uh, alienda kazini kwake pale kazini alikuwepo mvulana mmoja ambaye saa zote waliandamana kama kumbikumbi gafula mnamwa saa sita mchana binti akatoweka pale kazini dakika tano baadaye na mvulana akatoweka naye kazini wote walifanyia kazi kampuni moja kwa muda wa masaa kama mawili hivi hawakuonekana baada ya muda huo wote wakaonekana ingawa kila mmoja alitokea upande mwingine mara tu walipoingia katika kundi la wafanyakazi wenzao wafanyakazi hao wakaanza kuzomea kwa mtindo wa kushangilia huku akisema leo mchana mchana leo mchana mchana wengine waliokuwa watu wazima walimwita binti na kuanza kumkemea wakamwambia wewe binti umezidi unaacha kazi unaenda kufanya uchafu wako ndugu mwesikilizaji hebu angaliya pichi hiyo je watu hao walialifiwa wali kuwa alikuwa wapi jibu ni nilaha walitafasili kuwa alienda kuzini maana wengine walidahi kujua hata gesti waliyokuwemo kitendo cha kufuatana saa zote kitendo cha kutoweka gafula bila kuwaga kazini kitendo cha kutoweka mwanaume na kitendo cha wote kurudi kwa saa ile ileile kilitafasiliwa kuwa wamekwenda kuzini lakini je ni kweli hakuna mwenye uhakika yaweza kuwa kweli au la i kusii uweze kutegea sikio tangazo kutoka studio tangazo tangazo tangazo idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inapenda kumtangazia msikilizaji wake kuwa kutakuwa na mahubili ya efort kwa njia ya redio kwa muda moja, wa siku 21 kuanzia tarehe mwezi mwezi wa wa mwaka mwaka mpaka tarehe 131919 neno kuu linasema yesu anarudi haraka maubili haya yataetakwako na mchungaji christopher ungani mkurugenzi wa vyombo vya habari vya kanisa mungu akazitaja amri zake kumi wigo ambao ungewalinda wanadamu dhidi ya uwasi wigo ambao ungiwaweka katika mikono salama ya mungu taja amri kumi ya kwanza inasema usiwe na miungu mingine ila mimi muda ni kuanzia saa mbili kamili usiku kupitia masafa mafupi ya mita bedi ishirini natano vilevile saa tatu na dakika kuminatano kupitia morning star fm radio nyote mnakaribishwa wanaume na wanawake katika uchumba mara nyingi hawajali vitendo vinavyoweza vinavyoweka picha mbaya kwa jamii mara nyingi wasichana ndio wanaopata majaribu ya kutojali hali hii vitendo vyenye kutoa picha mbaya kwa jamii haviimarishi uchumba bali huharibu hata jina la uchumba baadhi ya vitendo vinavyoweza kutafasiriwa vibaya na watu ambavyo wachumba wanapaswa kujihadari ni kujirahisisha maongezi ya kukesha usiku na Sasa, ni kwa vipi tunapozungumzia kitendo cha kujirahisisha ni ile hali ya kuondoa mipaka ya uhusiano wenu na kuingia katika vitendo vinavyopaswa kufanywa na waliofunga ndoa tu kumbuka uchumba si ndoa haki za ndoa zote lazima zilindwe kikamilifu mara nyingi wasichana ndiyo chanzo cha kuvuka mipaka inayolinda ndoa kwa njia ya kujirahisisha si kumruhusu mvulana kukufanyia kitendo kama vile kupapasa matiti yako eh, sehemu za nyuma na sehemu nyingine nyeti kujirahisisha kwa namna hii hadi mchumba wako akavuka mpaka hukufanya usahau sheria ya mungu na utageukwa kuwa mhanga wa mahaba na sheria ya mungu ikisahulika utakatifu hupotea na heshima pia badala yake mawazo maovu hujengeka vilevile vile hata wanaume usikubali msichana akufanyia vitendo vyenye kuondoa heshima na kukusahulisha sheria ya mungu kwa mfano ukiruhusu msichana kukukalia au mwako heshima itakosekana usiamini sana mambo ya kujisikia ndugu msikilizaji ningependa kukualika katika kipindi kitakachofata tukumalizia suwara hili uone umuhimu wa kuweza kuimalisha uchumba wako sasa njia nzuri ya kujilinda usitende vitendo vinavyoweza weza vibaya bibaya ni kuweka akilini mwako na kujua kuwa malaika wa mbinguni wako w siku zote wakiangalia vitendo vyenu na kuchuka taarifa imani hii takufanya ukataye kutenda vitendo vyenye kueleweka vibaya mbinguni na kwa, ma- kwa jamii unamaishi jambo jingine ambalo nilakuangalia maongezi ya usiku wa manane ipo tabia siku hizi ya u- wachumba kudai uhuru wa maongezi usio ni mipaka kwa sababu ya shughuli nyingi wakati wa mchana hutenga muda wa kuongea mambo yao saa za usiku nao huongea hadi usiku wa manane au kukesha usiku kucha ni kweli hawana muda mchana lakini munapopitilize kiasi hicho jamii itawatafasili vibaya mtake musitake watasema vitendo vyenu ndivyo vinavyochochea watu watas, waseme hivo au wawatafasili vibaya tabiya yanamna hii mungu haimpendezi sa za usiku ni saa za kupumuzika kukesha usiku kucha kwa maongezi huzulu afya yako vilevile mazala ambayo unaweza kuyapata kimwili kiyakili na kiloho ni kuzoofu kwa ubongo uchovu mwingi amambo ambayo yatafanya hata ufanisi wa kazi zako uanguke madhara mengine ni kuwa maongezi ya mafichone usiku huondoa adabu na hivyo husababisha msiheshimu uchumba pia vitendo hivi huamshe harara za kimuli kitu ambacho kitawatumbukiza dhambini vitendo hivi kwa ujumla vitageuza kuwafanya mateka wa shetani kuna mwandishi mmoja amesema hivi mara kwa mara mazungumuzo ya saa za usiku wa manane katika umri huu wa uovu huleta upotevu kwa yeyote ahusikae wanawake kwa wanaume wakosapo kujiheshimu wenyewe shetani hukwezwa na mungu akasahuliwa huyu ni mwandishi lnj witi kuchagua mchumba w ukurasa wa 1 upo udanganyifu mmoja ndugu msikilizaji ambao vijana wa kiume na wakike huwapumbaza hadi kufanya vitendo hivi upotovu huu ni kule kusema ninajiamini wanasema ninajiamini mimi ni mkristo siwezi kutenda dhambi unajiamini wewe ni nani mbele ya shetani shetani na uzoefu wa tabia za binadamu kadiri ya miaka elfu sita wewe hujafikisha hata robo karine unajiaminije hakuna aliye na uwezo wala maarifa mbele ya shetani isipokuwa yesu sasa unapovunja una uhusiano wako na kristo kwa kutofuata utaratibu wake utawezaje kushinda hivyo basi ukitaka uchumba wako uimarike vizuri na nahatimaye ufurahie ndoa yako acha vitendo vinavyoleta tafasiri mbaya ukiepuka vitendo hivi utajenga imani kwa, uchum, kwa mchumba wako jamii na mungu wako nasivyo hata mkioana mke wako au mume wako atakuwa na kumbukumbu kumbu ya vitendo hivyo akilini na atakuwa na mashaka kuwa pengine unafanya hivyo kwa, mwenza, kwa wanawake wengine au wanaume wengine ukikawia kurudi tu kuwa na mashaka pengine ulikuwa na kesha na mwingine huko hivyo ndo itakuwa yenye kutiliana mashaka imejaa dhuluma migogoro na fujo jingine la kuimarisha uchumba ni kuombeana kwa mungu hili i jambo nyeti, na la msingi sana katika maisha ya, u, ya, undo, ya, ya uchumba yachumba zma muwe na na malengo Isio ili muradi tu lakini lazima mambo ya kuombeana na ningependa nikutajie baadhi ya mambo ya msingi ya kuombeana yakuombeana chumba la kwanza ombea on, kuondoa tofauti ndogondogo zinazojitokeza ndogodogo znazojitokeza ata cumbaapli ombea maumivu ya mioyo anayopata mwenzako kwa njia mbalimbali ombea mahitaji ya mwenzako nne mwombe mungu awazidishie uwezo wa kupokea na kutoa upendo tano mwombe mungu uwezo wa kutawala msisimuko unawelekea kuwaharibia uchumba sita mwombe mungu akupe uwezo uwezo wa kuombea uwezo mwema wa mawasiliano na mwisho mwombe mungu weze kujitoa kikamilifu kwake haya ni mambo ambayo ni ya msingi yakuombeana katika wachumba kwa hiyo ndugu msikilizaji haya ndiyo mambo ya muhimu tuliweza kuyangalia yanayoweza kuimalisha uchumba sasa ndugu msikilizaji ningependa nikualike tena katika kipindi kingine ambacho kinafuatia tuwangalie mambo machache ya msingi sana katika maisha ya uchumba mchumba umepata umeanza kumalisha lakini kuna mambo ya msingi kuweza ayopasakeakuyanala kuna mambo ambayo inabidi amybybiine kabla ya ndoa na kuna mambo ambayo inabidi kabla ya kufunga ndoa. haya naweza nikaasema k- kuyaweka katika kundi moja kwamba kwa ajili ya ya ndoa kijana vipi katika ndoa yako, ndoa yaki. nini na mambo gani wakubaliane kabla ya kufunga ndoa ili kwamba wasije wakaanza kuyafanya yaliyopasa kufanya wakati wa uchumba nina ninakuwalika katika kipindi kinachofata tutaweza kuyataja mambo hayo hebu uweze kuwa tayari kwa kukaa kando ya redio yako ili uweze kusikiliza mambo haya ni vipindi vya muhimu na ikiwezekana alika marafiki zako na hata wazazi wako uwe uweze kuwalika mkaye karibu ili mambo haya mweze kuyasikia na mungu ataweza kuwa katika jina la yesu yesuamni To reca be shame of tu. Dani, a Jamiatu. To Yasi. asante sana msikilizaji kwa kuwa pamoja nami katika kipindi hi cha vijana na maisha nikukaribishe uweze kutuambia kama utakuwa na maswali maoni aa changamoto basi anwani hii hapa redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni sera za ndoa usipange kukikosa na amini ya kwamba utaweza kubarikiwa katika sehemu ya pili ya mada yetu iliyokuwa inasema ndoa kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwahipaja na hii ni awr msikilizaji wa tegesikio waimbaji wa kwaya ya same kutokea kule kilimanjaro wanakwambia naitazamia asubuhi subuyojema atakapotokera bwana wawibunesubuhiautukufu watakatifutaimbote teduguutakoebo asubui, asubui yonjema, Asuburi ni onjema ata kapotoke abwa na mawingu Asuburi ya utukufu wada Subuhi ni njema, tutakapo kuona Yesu, nguvu ndee. Kando yamtu wa uzima, mele ya Maria kio, tenugu takuepo, asubuhi. Nani tazamia asubuhe, hui, asubuhi ni esudimundi ano yamtiwauzima mene ya mari ya kiyo nendugugu takuweno masubuli