unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio wa shirika rofm kutoka nbe pamoja na star redio kutoka jijini darussalam karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa na utakuwa nami mjali wako fitanda nikiwa naye mchungaji pregoizota ambapo utaweza kusikiliza somo ambaonasema kwamba mvuto wa maneno yetu maneno yetu yakoje ndani ya ndoa kwahiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika alafu kunatakiwa hekima ya kujua jinsi umpasavyo kumjibu kila mtu lakini kwanza basi pendwo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni vijana kutoka katika kanisa la wadveti wa sabato yombo wanasema kwamba hesabu baraka sama isha zinku songa poona pona kukata tama kesabu mi moja tashanga a alivio. sana vijana kutoka katika kanisa la uadvetiwa sabato yombo mmoja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa mvuto wa maneno yetu na mpendo wa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na leo utaweza kusikiza mani ambasema kwamba mvuto wa maneno yetu yanatakiwa yaweje mimi ni fano itanda na nipo naye mchungaji pregzot mchungaji pregzo uh, kitabu cha ucorintho mstaliwa sita inasemaje kuhusiana na mvuto wa maneno yetu wakolosai wa nn na ule mstari wa sita karibu sana mchungaji hapa kwenye wakolosai n sita anasema maneno yenu yawe na neema siku zote yakikolea munyu mpate kujua jinsi kumjibu kila mtu kwa hiyo kwenye maneno yetu lazima yakolee munyu au yawe malaini kiasi ya kukubalika alafu hekima kujua jinsi kumjibu? kila mtu na kwenye familia tuna ile bahati kwamba tuna walio wadogo tuna walio wakubwa na tuna walio viongozi wa familia basi katika somo letu hili fupi ni kwamba tujifunze kutumia maneno yetu kwa jinsi ambavyo walio wakubwa hawataona wamedharauliwa na wala walio wadogo hawataona kuwa wamenyanyaswa na kama kwe tangulia, kama kwenye masomo lazima hawa wengine ni wadogo u, uweze kuwaheshimu tu nawambia naomba kitu fulani E, niwe je waweza kumsaidia hiki ili na wao waone usiweke ile sauti ngumu ya kusema jo njo hapana hapa utumie tu e, kijana yohana karibu njo hapa kidogo alikuwa na shida basi e, unakuta mtu anafurahi yeah asante sana hayo ni maneno yanatakiwao maneno mazuri matamu na kwa upole na tuje katika upande wa maneno bado tupo maneno yetu yanawezaje yakapalilia ndoa zetu karibu yale maneno yetu yanaweza kupalilia iwapo tunapenda kuwa pamoja nizungumze sana kwa wale ambao wana ndoa changa na inatakiwa endelee mpaka uzeeni pamoja na kwamba una kazi nyingi tafuta kamuda hata kanusu saa ambako nakaita ni family time e basi ule wakati mnakuwa pamoja kuongea pamoja kuzungumza pamoja na mara nyingi wakina mama wana namna yao ya kupenda kupata hii huo wakati wa, au wa auwasawakua pamoja utakuta naweza kambia baba watoto fulani kajifungua mtoto sasa unaweza sayo, bwana mambo ya ya wanawake sitaki lakini kumbe lugha kwake ni kwamba wote najisikia nitembee na mme wangu barabarani ama wakati mingin kuambia jamani ningeshukuru tukienda wote sokoni sokoni hapana hiyo ni hali ya kuzungumza pamoja na wakati mwingi mnapokuwa mnazungumza pamoja na kunena pamoja basi wanasema kwamba mnajenga mahusiano alafu kuna kitu kizuri wanaita mnapokuwa pamoja usingoje kzurirnaokua kumbuka tu kwamba wanasema nashukuru kuwa na, na mwanamke kama wewe. Mm-hmm. unajua mama watoto juzi homa nakwenda lakini ulivyonihudumia kwa ule mtori jamani yaani macho yangu nilikuwa yameenda ya kushoto nashukuruaae nafikiri ni wakati wa kuomba dua ya mwisho yaani ama kuona tayari macho yanarudi vizuri vizuri vizuri ubarikiwe kwa ukarimu wako kwakaimuao unakuta hiyo inaitwa nini shukurani na wakati mnine unaona jamani jamani na kwa kunipatia binti binti yenu ananijali una basi unakuta ni ni mambo mazuri na wakati fulani fulani zangu mahali e, wambia, jemani, unajua wake kahali ka sasa siku moja nimeenda kwenye makambi mazuri makati nlikua kisa kuna mama msabato mmoja pale ni ndugu zetu Ambia mama ane kamekaa vizuri kwamchungaiuianmo kwa hiyo yani mm. kumbe mama watoto kashantunza kiasi kwamba kasuti kangu kaubache lankikavaa sasa akashuki vizuri <laughs> Kana elea elea juu So, kwa kweli mmenitu, mzuri amenitunza mpaka vile visuti vya zamani abnt niwape wadogo zangu kwa hiyo uwe na ule moyo wa yale maneno yako yaweze kuwatia moyo wengine na unakuta kwamba kweli unapokuwa na mwenzako ukampa maneno mengi ya sifa na shukurani utakuwa na furahi kuna maneno mengine wengi katika mia zetu hatupendi kuyasema unakuta mtu ameolewa yee yeah, hajui ni mzuri lakini kumbe unatakiwa uwe na muda wa kumweleza kuwa ye ni mz e, wakati mwingine mtu anapoteza muda unajua harusi ile ilikuwa nzuri yule binti mzuri basi e, lakini ukiwa akili zako haziko kwenye mdawingi mkeo tu lika lakini ulivyomwona mzuraikiwa il zao io mm. basi lazima umweleze mambo ambayo yanamfanya yeye yeah, awe mzuri kuliko wale hmm. na unakuta kwamba mambo yapo likuwa nacheka wakati fulani na mke wangu vizuri kwamba kwamba mke wangu unajua shuleni sana kosa langu ni ni ni moja tu tu pua pua pua ya kutosha pua kama tarumbeta kwa chafya tap naonekana mtu mwenye fujo lakini kumbe yangu kubwa mungu akinibariki wa wakati oa, nipate mwanamke mwenye kapua kadogo ambako hata kipiga chafya inakuwa tu kamatabasamu tu haistui mtoto hata nani halafu kitu kingine nilichochukia nkiwa mwanafunzi kuna rafiki yangu alikuwa na aa alikuwa na kichogo alikuwa na kisogo kimeenda mbali kama gari moshi kwa hiyo mvua mgongoni jamani na mikiwa, na Sana mama je huyo bibi ndogo kama ama eea kkisogo kake kamenyoka vizuri kakapendeza kama kaku. basi binti kwa kao basinakutankwakeli ayuko basi mambo mazuri kwa hiyo mm-hmm. pata jambo fulani maneno yako ya yakumfanya ule mwenzako wako afurahie asante sana asa nimefurahi hapo kwenye kale kamtori kamtorinilivokunywa kale kamtori <laughs> mbacho yvipi <yango. laughs> <laughs> katika upande wa mikono yetu pia kupelelia ndoa okay hapa ndipo ambapo napenda tujikite sana kwamba wakati mwingine unaweza useme mtu na kupenda nakupenda mm-hmm. lakini wenye akili fupi kupenda ni ni neno la mdomoni kumbe tendo kwa hiyo unakuta kwamba kuna rafiki yetu alipompenda mkewe akaambiwa akmbiaaumika kwa miaka saba lainialipopea mwingine akasema hapana nataka yule yule mii nampenda yule yule raheli huyu sio wangu hmm. kaambiwa tumika miaka mingine sana. Sana. kwa hiyo katika hali ya pekee lazima mikono yako ionyeshe kuwa unampenda labda anafanya kazi kwenye bustani nena mke wako unaye sana so, unaona kitu pale unaempenda annana fu ile ardhi na nguvu zake ni haba basi unaweza umwambie ebu tulia kidogo basi urarue ile ardhi vizuri basi unakuta anapanda vimaua vyake kwa raha yani mikono yako iwe ishiriki kwenye kumwongezea furaha lakini kuna watu wengi utakuta kwamba kile kitu ambacho anatakiwa kufanya mke hawezi kumpa msaada badala yake ni maneno makavu halafu kuna kitu kizuri pia kwenye mikono yetu anasema mikono yetu iweze kujitawala hata kama umekasirishwa umekasirishwabas eh, ujue kutoa neno io zuri kuna mwalimu wangu alinifundisha alikuwa anasema kwamba ukikuta mwanafunzi kakukasirisha sana na nauko ofisin mako basi kamata meza kwangufu, eh, sio kwa kwa kwa nguvu sio vile kakukasirisha unampiga kofi utakuwa bila hiyo kamaeaangfitaueio kugusa meza yaani kwa lugha rahisi ni kwamba mambo yote na mikono yako iweze kuonyesha kua kwa kweli huu mm, aliyeko mm. unampenda alafu mikono kwenye kitu kilichotolewa kama mama kapika chakula kitamu kile mpaka afurahi kini wengine unakuta kwamba hasa wanaume wengi asubuhi mama kanda chapati zake vizuri kakamua ngombe kuna maziwa e, katafuta maiyai ikaweka pembeni liamka tangu saa kumi na moja sasa ile saa anapokwambia karibu mezani na haraka kwa kwa hiyo mikono haikuleta baraka yule yule mama Takiva uketi unamwangalia unamfurahia hata ukiondoka pale unamkumbuka na kwa watu wengi wasiotumia mikono yao kwa busara nyumbani kuta ofisini ofisini kanapita e, wanaita mama lishe tuanasema mm. na, nauza makongoroanakula makongoro chakula ambacho hakina viwango baada ya siku chache unasikia mtendakazi fulani anaumwa sana e, apelekwe baadaye unasikia mambo mambo si ametutoka lakini kumbe asili yake ni ile ya kutojali kumheshimu mama kula nyumbani kuongea vizuri na mama nyumbani anaondoka tu kijeshi kijeshi kwa hiyo katika hali ya pekee ni watie moyo kwamba maneno yetu na na huduma zetu ziwe tunapohudumiwa tuonyeshe kupenda kuna mmoja alitumia lugha rahisi anasema kuna wanaopendwa lakini hawapendeki hakikisha kwamba huu yule anayependwa lakini mm-hmm. hapendeki hiyo yeah, ni mikono yetu katika upande wa mvuto wa maneno yetu sasa tuje katika upande wa kicheko je kicheko ni ruksa au ni marufuku katika wanandoa wengine utakuta wacheki kabisa ni marumbano hiyo ikoje mchungaji hapo nafurahi sana kwamba kwa kweli tunalotakiwa ni tucheke lakini sasa kuna wengine kwamba akichekeshwa tu anaona amedharauliwa lakini kuambia vizuri kwamba katika furaha ya ndoa ni kuweza kuwa na kicheko na hivyo vicheko lazima viweze kujengwa vizuri na vifurahishe na mara nyingi utakuta kwamba watu wanaocheka pamoja hawana muda wa kununa na kukosa heshima na hekima kwa hiyo katika hali ya pekee badala ya kutumia muda wako mwingi kwenye ugomvi na hasira tafuta jambo moja au mazuri la kumchekesha mwenzako na unapomchekesha na kumfurahisha basi unakuwa umefaidi sana uh, labda tu niwape kisa kimoja ambacho kilichekesha uh, ilikuwa ni hesabu gumu sana uh, kisa kinachochekesha alisema kwamba kulikuwa na baba mmoja alikuwa tajiri mambo mazuri alikuwa na mtumwa wake na mwanawe sasa siku ilipofika amezeeka sana akatoa sheria rahisi au kanuni ya mirathi akasema jamani E, niko mbioni kuaga dunia lakini mali yangu na sheria hizi tu kwamba mwanangu mpendwa sana nitapenda itu apate kitu kimoja hapa nyumbani mwangu lakini vingine vyote apewe mtumwa wangu kwa laii katika kisa kile ie kwamba mtoto alikuwa anaitwa uk uk akasikitika kwamba kwa nini mi ndiye mtoto halali wa huyu baba wa kipari lakini nashangaa si naahidiwa mali moja mwingine kijana ekt uh, huyu mwingine nimeambiwa mali zote zote zote zote zote zote ni zangu hiyo mambo si mabaya sasa akaenda kidogo kwa wazee wazee akaambia baba anasema nichague mali moja zingine nimwachie huyu mtum wake kweli hii ni sawa kaambiwa mbiahiyo ni, ni sawa baba alivyofanya lakini sasa mtoto yaani aa akili yako itoke kwenye socks, ije kichwani kwenye socks, kichwani maana kwenye uweze kujua vitu vyote baba yako ni kipi kimoja ukikichagua utakuwa unapata mali zote kwamba nikichukua hiki nitapata zote kama ukichukua hicho utapata chote ndio vizuri basi ule lukia akafurahi sikumoja kwamba kamwambia mzee nimeshapata siku ile ya huko anaringa aingae mtumwa anasema nimeambiwa kijana atachukua mali mojau na ikafika siku ya siku ya mirathi siku mirathi kikwesha mtumwa anatabasamu kwamba vitu vyote vitakuwa vya kwake Mm. lukio katab ametulia tu anangoja ya mambo yafike Sa mambo yalipofika anaambiwa sasa mtoto wa marehemu aliambiwa na baba yake achague mali moja zingine zote amwachie mtumwa mm. haya kijana nachagua nini kijana akasema namchagua mtumwa wa baba yangu kwa hiyo kikwesha akachaguliwa na yule mtoto kama propeti kama mali na akaambiwa chukua sasa hapakuwa na uwezekano tena wa huyu kikwesha kudai chochote kwa vile ni mtumwa na nule mtoto amekuwa na nakili timamu ya kuchagua kuchagua yule mtumwa na mtumwa mchagua, mtumwa na na na akishamchagua ni mali yu, mali mali mali mali zingine. kwa kwa hiyo hiyo haiwezi haiwezi zingine zingine kurithishwa hako kakisa watu kucaguamttmkisamchaguwatmamal mgeaantua asa jamani hivi hili nalo lipo kwa hiyo mara nyingi unatakiwa ukiwa kwenye familia uweze kuwafanya wacheke na wale wanaopenda kucheka utakuta kwamba visa vidogo vidogo unapovileta vinaleta raha bwana atubariki kwa jina lake yesu amina amina yauwezekana ukawa na maoni mbalimbali changamoto swali basi unaweza kutujuza kupitia anwani hapo ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 1848820 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanelitanda ninakutakia baraka za bwana na nakuacha nao hawa ni agape international kutoka kule nyamongo wanasema kwamba je wewe ni nani show تي ي مجونا ماإش يا قلك أل i