unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti himbasana yesu yuhaja tena nujnakuj yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 16 lakini pia unaweza kutupata kupitia redio ya shirika rock fm pamoja na Mornings radio kutoka jijini dar darussalam salaam kukaribisha tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha mafundisho makuu ya biblia utakuwa naye mchungaji andrew haule na hapa ataeleza sehemu ya kwanza kuhusiana ndoa na familia lakini kwanza wategesikiwa hawa ni sakina sd q wanakujuda wimbo wanasema kwamba familia oh uh-huh. sanasakinseqwy basi moja kwa moja huyu ni mchungaji andrew haule katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu makuumpendwa msikilizaji na kusalimu katika jina la bwana wetu yesu kristo ninakuja na somo ambalo linasema ndoa na familia ndoa na familia na naomba tuweze kuomba baba yetu na mungu wetu liye mbinguni siku hii ya leo ninakualika uweze kutuongoza katika somo masusi linalohusu ndoa na familia nikiamini kabisa mungu utatutangulia na mungu utatuongoza na mungu utatufungulia milango tuweze kuelewa maana ya ndoa na familia na tunaamini bwana utatuongoza kwa kupitia roho hrohwako mtakatifu ni katika jina takatifu la mwanao mpendwa yesu kristo amen mpendo a msikilizaji somo la leo linasema ndoa na familia na fungu letu ambalo litatuongoza siku hii ya leo linatoka katika wefeso 5 fungule la 21 likisema hali mkinyenyekeana katika kicho cha kristo nyumba ya mkristo inabidi iweze kunyenyekeana katika kicho cha kristo ndoa ni takatifu na ndio maana tunapaswa tuweze kuishi katika maisha matakatifu na ndoa ni ni sheria takatifu kwa hivyo tunapaswa kuishi kwa sheria ambayo inahusiana na utakatifu unaotoka mbinguni katika kile kitabu cha mwanzo mwanzo mwanzo fungu lile la b funulil lakunmwanzo bil fungulilela kumi na nane panasomeka hivi bwana mungu akasema si vema huyo mtu akae peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye mungu alimuumba adamu lakini mungu aliona si vema adamu awe peke yake kwa hivyo sio mpango wa mungu mwanadamu au mwanaume aishi peke yake au sio mpango wa mungu mwanamke aishi peke yake mpango wa mungu toka mwanzo ilikuwa mwanamme na mwanamke waweze kuishi pamoja wakishirikiana katika ndoa takatifu na ndio maana katika lile fungu la ishiinmoj pia linasema mwanzo mbili fungu 2 fungula nasema bwana mungu akamletea adamu usingizi mzito naye akalala kisha akatoa ubavu wake mmoja akaufunika nyama mahali pake na ule ubavu aliotwaa katika adamu bwana mungu akaufanya mwanamke akamleta kwa adamu kwa hiyo mungu alimuumbia mwanamke ku adamu kupitia kwenye ubavu wake na hili nalo ni somo kwamba mwanamke alitoka kwenye ubavu wa adamu na hakutoka katika miguu ya adamu ili aweze kuwa mtumwa na hakutoka katika kichwa cha adamu ili aweze kumtawala kwa hivyo unaona jinsi ambavyo mwanamke ni muhimu sana kwa sababu ametoka katika ubavu wa mwanaume ili muweze kuwa sambamba ili muweze kuendana ili muweze kupanga mipango pamoja ili muweze kushauriana ili muweze kushirikiana lakini pia ili muweze kupendana kwa sababu huwezi kumchukia mwanamke kwa sababu ni ubavu wako ni sehemu ya um, um, umbo lako ni sehemu ya mwili wako kwa hiyo inamaana kwamba mwanamke anapaswa kushirikiana au anapatwa wee mwanaume napaswa kumshirikisha mke wako na kumpenda mke wako kwa kadri ambavyo mungu atakujalia kwa hivyo mwanamke si, si mtumwa lakini pia mwanamke si mtawala mwanamke ni mwenzako ambayo mnaweza mkaenda naye mkashirikiana katika umoja katika maisha katika kusaidiana katika kufundishana katika kuelimishana ili mfahamu mungu vizuri watu wengi hawajajua mwanaume anapaswa kuwa na wake wangapi mpendwo wa msikilizaji leo kaa vizuri ili uweze kusikiliza hivi mungu anataka mwanaume awe na wake wangapi na biblia yenyewe iko wazi siku zote inatufundisha mambo kutokana na jinsi ambavyo mungu anapenda tito moja fungu lile la sita anasema ikiwa mtu hakushtakiwa neno naye ni mme wa mke mmoja ana watoto waaminio aminio wasioshtakiwa kuwa ni wafisadi kwa hiyo mwanaume anatakiwa kuwa na mke mmoja na watoto waaminio wasioshtakiwa kuwa ni wafisadi wala wasiotii hapa ni pale walipokuwa wanatafuta viongozi wa kanisa hapa ni pale ambapo walikuwa anatafuta mtu aliye bora hapa ni pale ambapo alikuwa anatafuta mtu ambaye anamcha mungu kwa hekima ndipo anatakiwa mtu ambaye anamke mmoja ambaye pia ana watoto aliyewaelimisha vizuri kwa hiyo mwanaume bora ni yule anayekuwa namke mmoja na ana watoto ambao wanafundishwa vizuri kumfahamu mwenyezi mungu lakini pia tunaweza tukasoma katika kile kitabu cha cha kitabu cha wakorintho kitabu cha wakorintho wa kwanza fungu lile la saba mstari ule wa pili anasema lakini kwa sababu ya zinaa kila mwanaume na awe na mke wake mwenyewe na kila mwanamke awe na mme wake mwenyewe kwa hiyo ili kuepuka zinaa ili kuto kutenda dhambi ile ya zinaa mwanamke na awe na mme wake mwenyewe na mwanamme na awe na mke wake mwenyewe mungu aliweka kielelezo kwa adamu kwa kumpa mke mmoja unaona jinsi ambavyo mungu wetu alitaka kutufundisha unajua mafundisho sisi tunataka kuishi au tunatakiwa kuishi kwa kufuata utaratibu ambao mwenyezi mungu alitupatia au vielelezo ambao, ambavyo mwenyezi mungu alitupatia kwa hiyo utaona jinsi ambavyo mungu wetu alitupa kielelezo kizuri kabisa cha mwanaume kuwa na mke mmoja ambaye tulijifunza kutoka kwa adamu mwanzo mbili fungu lile la ishii nanne tusome hapo ili tuweze kupata majibu ya mungu anataka nini kwa hiyo mwanaume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao atakuwa mwili mmoja mwanzo mbili fungu lile la ishirini na nne kwa hiyo mwanaume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja bibilia inasema mwanaume atamwacha baba ataambatana na mkewe sio wakeze ili waweze kuwa mwili mmoja huwezi kuwa na wake wengi ukasema ni mwili mmoja kwa hiyo mwanaume anapaswa kuwa mwanamke mmoja na hiyo inaonyesha jinsi ambavyo mungu wetu ametuelekeza na si fungu hilo tu tunaweza tukaenda pia katika kile kitabu cha matayo kumi na tisa fungu lile la nne matayo kmi na tisa fungu lile la nne anasema akawajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mme na mke yaani fungu hili linatukumbusha tu kwamba mwanzoni kabisa mungu alimuumba mme na mke na ukiendelea kusoma anasema fungu lile la, la, la tano anasema kwa sababu hiyo mtu atamwacha babae ataambatana na mkewe na hao wawili watakuwa mwili mmoja zingatia hapo na hao wawili watakuwa mwili mmoja hata wamekuwa si wawili tena bali mwili mmoja fungu lile la sita aliowaunganisha mungu mwanadamu asiwatenganishe kwa hiyo fungu hili linazidi kukazia namna ambavyo mwanadamu anapaswa kuwa na mke mmoja au mme mmoja watakuwa si wawili tena bali watakuwa mwili mmoja yaani wawili hawa wanaunganishwa ili kutokea kitu kimoja yaani moja jumlisha moja badala ya kuwa mbili inakuwa ni mmoja ndiye mme na mke jinsi ambavyo wanapaswa kuishi maisha yaliyo matakatifu ndoa ni takatifu tena ilianzia kwenye bustani ya yan kama ilivyo, ilivyo sabato ilivyo kwenye bustani ya unajua kuna vitu vingine ambavyo liosaba ilioanae t nmb mo venewe vilianzia ya bustana kama kielelezo kwa mwanadamu hiyo ni kuna ndoa ambaye ni takatifu lakini pia kuna sabato ambaye nitakatifu hivi vitu vituviwili vilianzia bustani ya a moja kwa moja ndoa haikuanzishwa kwa, kwa maksudi tu ya, ku, ya, ya, ya ya kuzaliana bali ni katika kudumisha furaha upendo na amani ndoa zingine hamna furaha hamna amani hamna upendo hizo sio ndoa nzuri ambazo mungu anataka mungu anataka ndoa zenye furaha zenye amani zenye upendo yaani mtu na, na mwanaume wanaonyesha tabasamu pale nyumbani unajua mpendo wa msikilizaji kuna watu hawaonyeshi yani mwanamume anafika nyumbani hawaonyeshi upendo kwa mke wake na si kwa mke wake tu hata kwa watoto na kuna wengine wanafikiri ukishakuwa baba basi wewe ni mtu wa kuja hapo na kufoka tu na, ku, na kusema maneno makali makali na kutoa tu amri hapana mungu amekuumba wewe kama mwanaume lakini akakupatia na mwenzako ambaye muko m- sawa m- ambaye wewe unapaswa kumpenda na mke wako anapaswa kukutii lakini hilo hilowanaume wa, wa, wengi hawalifahamu matokeo yake anakuwa kama diktet katika familia akiamrisha akiamrisha mama akiamrisha watoto a, yani anakuwa si chachu nzuri pale kwenye nyumba haonyeshi upendo ule ambao mungu alitaka auonyeshe kwa hawa au aonyeshe kwa mke wake adamu alimpenda mke wake sana na walishirikiana sana kutoka pale kwenye bustani ya ed hata walipofukuzwa kwenye bustani ya edn bado walishirikiana kwa kiwango cha juu sana hicho ndicho ambacho mwanaume anapaswa kukifahamu kwamba sisi kama wanaume tumekabidhiwa jukumu la kuwapenda wake zetu kuna ndoa zingine wanazaa watoto lakini hawana furaha wala hawana, hawana amani kabisa kanuni ya ndoa ni kutimiza hayo yote kanuni ya ndoa ni kupendana ni kuheshimiana ni kuishi kama familia baba unasimamia eh, shughuli za ibada hapo nyumbani baba unahakikisha watoto wamekula baba unahakikisha mama amekula mama na wewe unahakikisha watoto wamekula mama nae unahakikisha mama baba amekula yaani ni ushirikiano hakuna mmoja ambaye anatakiwa aonekane anatakiwa ajaliwe ajaliwe zaidi eh? ajaliwe zaidi kuliko mwingine hapana hapana unajua kuna makabila mengine nimeshawahi kuona yani, baba zaeo pale hata nyama za kula zina, zina zinaangaliwa zile nyama nyama nzuri nzuri mapaja ya ya ya kuku hayo ndio ya baba eh? Tiligisi, ya baba thiligisi eh? yenye mafuta ile nzraaaaa ya baba lakini kumbe vile vitu ni vya familia kama ni paja akichukua mtoto wako wa mwisho ule mwenye miaka mitatu anakula mwache ale kama nakula mama mwache ale kama ni niwee baba utakula wacha ule ndio maisha ya upendo maisha ya umoja lakini baba baba anapewa paja tena mapaja yote mawili halafu alafunapea nafirigisi halafu bado tena anatafutiwa na nyama nyingine apewe maana ndio kuku amechinjwa ndio baba aone kwamba amekula hata wakati watoto wananyanganyana kanyama kadogo wanagawana wawili wawili lakini baba anakula vyote hivyo na inaonekana bado yeye ni mpendwa au anaipenda familia yake huo sio upendo upendo wa familia ni kuijali familia yako familia yako kuwa pamoja karibu na familia yako ha? hiyo huo ndo upendo wa kuipenda familia yako n msikilizaji mimi jina langu ni faneli fanelitanda nindakutakia ni baraka za bwana na kuacha nhawawaimbaji anasema kwamba tunaye rafiki ni kutoka kule agape international nyamongo you na erafkiwa e, kweli yesu aaaugu mamlaka yoce amepewa begalmke ena anatupendabindola ajab sanna ahadizakelikweli natimi Oh.