nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja ten hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili ili kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukasikiliza matangazo yetu kupitia redio shirika rock fm kutoka jijini mbea pamoja na radio kutoka jijini dar es salaam ni tena katika matangazo yetu ambapo utakuwa na kipindi kizuli cha muziki na wana muziki pamoja na maneno ya retayo faraja na mpendo msikilizaji katika kipindi cha muziki na ona muziki utakuwa nami mjali wako mtangazaji wako fanoritanda ambapo nilipata fursa pekee ya kuonana na kwaya ya wadventista wa, wa sabato mwisenge inayotokea musoma lakini katika sikuae kupata fursa pekee ya kuwa na kwaya hii hapa ya mwisenge katika kanisa lasat uh, kutoka msoma tutazunguma nao mambo mengi sana kuusiana na kwaya hiyo nautaweza kuwafahamu na tutasik nzhikwasnkwaujtamsha apa ikiyo habari za bona Yesu bona Om oh, tafuta kwa mimi populisomaneno la Mungu na kunishii hatatufani nje haiweza kuwa yumbisha wamejenga juu ya mamba uliyo I'm going to go to the house. I'm neno to go to the house. I'm going to bwana Yesu the house. Chica, you yote, to pass on the so man Wama, babi, to keep will be so all Idea to passa, full so many no lake, wa bébi, bambi to ki kesha, a disu arodi, wanakatu e si kumaja wanaisu, si no, na kuyashi yote. iveyatu tu fulisomane no la ke kwa bébi. nashukuru ndugu mtangazaji mimi naitwa dijeskin katonda bageni ni kati ya walimu tulio katika koa ya mwisenge um, kutoka kule musoma uh, kwa hii imekuwa na miaka mingi kwa sasa toka mwaka elfu mojamia 9i ikianzishwa kutoka katika kanisa la mwisenge na imekuwa na waimbaji tofautitofauti mpaka kipindi hiki cha leo na katika kipindi chote hicho kwa imefanya mambo mengi kwa namna fulani ambayo tunaweza tukayataja ambayo amebariki watu katika sehemu na maeneo mbalimbali ni ya tumesafiri sehemu nyingi nyingi na mwaka kwanziamwaka tulitoa albamu yetu ya kwanza ya udi um, tulifanyia kazi kule nairobi na baada ya mwaka mmoja tulipata albamu zingine mbili naz tulizitoa kule nairobi na mwaka 9 a98 tulifanya albam zingine za audio tukiwa pale msoma na mpaka sasa tumeweza kufanikiwa na albam kmi4 za audio lakini pia na albam tatu za ideo uh, kwa muda wa miaka yote hiyo tumefanya kazi nyingi za unglisti katika maeneo mbalimbali mbali, nchini tanzania na nje ya nchi uh, kwa makusudi na lengo la kuweza kupereka injili katika maeneo hayo na tunamshukuru mungu kwamba nyimbo zetu zinapokelewa vizuri na mungu ametubariki katika kazi hii hadi hiiusndea neazsaeamiatisa na tisini na 9 8 tulibadilishwa na kuwa kwaya ya kanisa jina ambalo limedungu mpaka leo katika kanisa letu la mwisenge kwahio hii imekuwa kwayaya vijana katika vipindi fulani na baadaye ikabadilishwa kuwa kwaya ya kanisa kwao sasa inajulikana kama mwisenge cha chikwaya ni mafanikio gani ambayo amekuisha kupatikana mpaka hivi sasa kupitia kwaya hi ya mwisenge asante sana ndugu mtangazaji kwa jina anaitwa lias makoro ni mwenyekiti wa kwaya ya kanisa la asabato mwisenge msoma tanzania tangu kwaya hii anzishwe kuna mafanikio mbalimbali mbali ambayo yameweza kupatikana kianza mtaja machache moja kwaya, kwa vile kwaa hii ina kazi yake moja ni tumeweza kufanya winjilisti ndani na nje ya nchi nchiyaanzania fnokaa hii meisha fanya ungilisti katika nchi ya kenya vile vile, hii, tumeweza kuongeza waimbaji kukua kwa imeendelea kukua kutoka waimbaji wachache na sasa tunaendelea ku, kuongeza idadi ya waimbaji na shughuli mbali mbalimbali ambazo zimeweza kufanikiwa ni katika ungiriz tumeweza ku, ku, kuleta washiriki wengi kanisani kupitia nyimbo zinazoimbwa na kwaya hii kwa hiyo ndugu mtangazaji yapo mafanikio mengi siwezi kayataja kwa wakati mmoja labda kwa vipindi vijavyo tunaweza kuendelea kushirikiana nanyi kwa ajili ya kuendelea kutoa mafanikio ambayo tumetoa kwa ujumla kwaya yetu ni kwaya ambayo inaendelea kukua siku hadi siku asante sana ni nani alia sadiki habari tulio ileta na mkodo wake bwana mmefunduli wa nani mana alikuwa mbele zake kama mchemororo kama mzizi katika nchikavu anatumaini ni nanni aliasaniki habari ileta na mkono wake bwana amefunuliwa dani maana alikuwa mbele zake zakekama mchemororo kama, mche kama mzizi katika nchi kavu mana tumaini alitharauliwa wanakukataliwa mtu wa huzuni nyingi na pia watu vomficha nuso zao hakuwesabiwa kuwa kitu amechukua mosikitiko yetu aushanayemungu nihangi aliya sadiki abari tuliyo ileta na mkono wake bwana amefunnuli wanani maana alikuwa melezakekama mchemororo kama nzizi katika nchikavu anatumaini nilanli alia sadiki abari tuliyo ileta na mkono wake bwana amifunnuli wa dani mana kama mchemororo mamzizi katika nchi kavu hala tumaini sisi sote kama kono tumepotea sote tumegeukia kila mtu kageukia njia zake kama ovu yetu yote lakini kanyenyekea akufunua kindo chake anyk anayepelekwa machinjoni na, ni nani aliyasadiki habari tulioileta na mkodo wake bwana amefunuliwa nani maana alikuwa mbele zake kama mchemoororo kama mzizi katika nchikavu ana tumaini ni nanli aliya sadiki habari tuliyoileta na mkono wake bwana amefunnuli walani maana alikuwa mbele zake kama mchemoororo mapuzizi katika nchikavu ana tumaini yawezekana kwa anamaoni mbalimbali changamoto swali basi tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika maneno ya yatafaraja na hapa utaweza kumsikiliza mwinjilisti laurent daniel anakuja na somo ambayoosema kwamba baraka yageuka kuwa laana somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema baraka yageuka kuwa la baraka yageuka kuwa laana rafiki yangu unayinisikia duniani watu wengi katika maisha haya tumekuwa na juhudi na katika juhudi hizo mara nyingi tumejikuta katika juhudi tunazozifanya za utafutaji baada tu ya kufanikiwa kuna mambo yanabadilika baraka yageuka kuwa kua na swala hili mungu amelikazia na kulizungumzia sana katika biblia. nisikilize kwa makini rafiki yangu bibiliaisikiizamakirafiyanys mungu wetu wa mbinguni amezungumza katika bibilia na kutueleza ya kwamba tunapaswa kuzingatia maelekezo yake tunapaswa kuwa makini sana na swala hili ambalo tutakwenda kujifunza siku ya leo baraka yageuka kuwa sumu kwa nini baraka kugeuka kuwa sumu watu wengi kabla ya kufanikiwa huwa wanakuwaga na juhudi nyingi katika habari za mungu utamkuta mtu kabla hajapata kazi utamkuta mtu kabla hajaajiriwa utamkuta mtu kabla hajapata kibarua ana juhudi nyingi za kuhudhuria ibada hata katikati ya juma siku ya jumaa tano ana juhudi nyingi za kuhuzuria ibada siku ya ijumaa kwenye ufunguzi wa sabato ana juhudi nyingi kukaa miguni pa yesu siku ya sabato mm, au siku ya ibada iliyopopangwa katikati ya juma lakini kama somo linavyosema baraka yageuka kuwa sumu mara nyingi watu wanapofanikiwa huwa wanamsahau mungu wanamsahau mungu wanamsahau mungu na mungu kwa kuliona hili rafiki yangu nayenisikia amelikazia na kulizungumza kwa mapana na kwa kina zaidi na naninakusihi sasa twende pamoja nami e, tukaangalie jinsi ambavyo mungu anazungumzia ninaamini kwamba kuna anayenisikiliza nayenisikiriza mm, leo tu alikuwa kutafuta kazi kuna ambaye ananisikiliza kesho ana plani kwenda kutafuta kazi kuna ambaye ananisikiliza wiki ijayo ana plani kwenda kutafuta kazi lakini usikiliza kwa makini wengi baraka imegeuka kuwa sumu katika kitabu cha kumbukumbu la torati sula ya 8 na mstari ule wa kumi na moja hadi kumi na nne mungu anasema hayi anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamuru leo angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuri na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako eh, itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi hapo moyo wako usiinuke ukamsahau bwana mungu wako aliyekutoa katika nchi ya misiri katika nyumba ya utumwa huyu alikuwa ni musa anawapa husia akiwa ameagizwa na mungu ana wapa waisraeli mungu akizungumza wa kupitia musa na musa akiwasilisha ujumbe kwa wana wa israeli anaona mungu mwenyewe kwamba vitu ambavyo vimekuwa vikiwatoa kwenye leli ya kwenda mbinguni watu wengi imekuwa ni mafanikio na ndiyo maana akataja vitu kadha wa kadha ambavyo wewe msikilizaji wangu unayenisikia kati ya hivyo huenda kuna kimoja ambacho kimefanya baraka ikageuka kuwa sumu ameanza akazungumza angalia utakapojenga Hmm, utakapoongezeka pesa zikaongezeka ukafungua miradi anasema angalia usije ukamsahau bwana mungu wako kuna wengine walikuwa na muda wa ibada kama nilivyosema kabla wajapata mali na baada ya kupata mali wamekuwa sina muda pesa zimechukua muda utafutaji umechukua muda kuna wengine walikuwa wajajiliwa katika ofisi hiyo lakini baada tu ya kuajiliwa muda wa ibada hawana wanasema mwajili bosi anahitaji niwepo kazini siku zote baraka yageuka kuwa sumu lakini kuna wengine ambao ananisikia sasa hivi unanisikia sasa hivi ambaye kabla kabla hujapata mifugo hiyo ulionayo ulikuwa na muda mwingi wa kwenda kwa ibada lakini sasa mifugo umeipata lakini unasema sina muda hata wa kuimba mwingine alikuwa ni mwimbaji mwingine alikuwa ni muhubiri anasema sina muda na nini kimemkamata shuguli nini kimemshika mafanikio kama somo linavyosema baraka yageuka kuwa sumu tafakari rafiki yangu naynisikia ni wapi umekwama tafakali kabla hujapata hicho ambacho leo unadai kwamba hakikupi nafasi ya kuhudhuria ibada hakikupi nafasi ya kufanya kazi ya mungu tafakali kabla hujawa na hicho kitu ulikuwa unafanya kazi ya mungu kwa uzuli lakini baada ya kukipata sasa unadai kwamba kimekuzuia fahamu ikiwa kimekuzuia fahamu ni baraka imegeuka Kualana. na mungu anasema katika kitabu hichi kwamba angalia nitarudia katika kitabu hiki anasema jihadhari usije ukamsahau bwana mungu wako torati8 a kwa kutozishika amri zake na hukumu zake na sheria zake ninazokuamuru leo mstari mm, wa kumna mb angalia utakapokuwa umekula na kushiba na kujenga nyumba nzuli na kukaa ndani yake na makundi yako ya ng'ombe na kondoo yatakapoongezeka na fedha yako na dhahabu yako itakapoongezeka na kila kitu ulicho nacho kitakapoongezeka basi mstari wa kumi na nne anasema basi hapo moyo wako usinuke ukamsahau bwana mungu wako hivyo rafiki yangu naenisikia kama kweli ulikuwa unafanya kazi ya mungu unaimba kanisani unamtumikia mungu kwa ile talanta mungu aliyokupatia ya kuimba lakini kazi uliyoipata inakuzuia kuto kufanya hiyo huduma fahamu ya kwamba hiyo baraka mungu aliyokupatia kazi hiyo ni sumu lakini huenda kwa namna mmoja au nyingine ulikuwa ni mtu wa ibada lakini baada ya kupata kazi huna muda tena wa ibada hata katikati ya juma huna muda wa ibada mwisho wa juma huna muda wa ibada hata siku ya sabato kama hivyo ndivyo ilivyo hiyo ni sumu na katika kitabu kile cha mithali sura ya thelathin mwandishi wa kitabu cha mithali baada ya kuona mafanikio yamekuwa ni chanzo cha wengi kumwacha mungu yeye aliomba maneno haya kwa mungu mithai sura ile ya thelathini twende pamoja mstari wa saba hadi wa tisa mwandishi wa kitabu cha mithari anasema hivi hii sura ya ishirini kitabu cha tano anasema hivi mstari wa saba mambo haya mawili nimekuomba usininyime matatu kabla sijafa uniondolee ubatili na uwongo usinipe umasikini wala utajiri unilishe chakula kilicho kadili yangu nisije nikashiba nikakukana nikasema bwana ni nani wala nisiwe masikini sana nikaiba na kulitaja bule jina la mungu wangu huyu ni mwandishi wa kitabu cha mithali yeye baada ya kuona mafanikio yamewatoa wengi kwenye mstari wa kumwabudu mungu lakini akaona tena hata nikikosa pia jamani takuwa ombaomba anaomba mungu naomba unipatie kitu ambacho kitaniweka bado kwenye ule mstari chini ya mbawa zako yani nisiondoke katika wigo wako kwa hiyo tunaona jinsi ambavyo mafanikio yamekuwa ni chanzo kikubwa cha kuwaondoa watu katika leli kwa safari hii ya kwenda mbinguni baraka yageuka kuwa sumu kwa kweli hata mungu katika kitabu cha ufunuo sura ile ya ufunuo sura ile ya pili anaagiza na kukumbusha kuhusiana na swala hili akisema kitabu cha ufunuo sura ile ya pili na mstari ule wanne hadi watano mungu mwenyewe anatueleza anaona kabla hatujafanikiwa tulikuwa na muda mwingi wa ibada kabla hatujafanikiwa tulikuwa na muda mwingi wa kazi yake kabla ya kufanikiwa tulijitoa sana kwa kazi yake lakini baada ya mafanikio wakati mwingine tunamuwacha anatukumbusha na kusema hivi katika kitabu cha ufunuo sura ile ya tatu msikilizaji ufunuo mbili mstari ule wa nne inasema neno la mungu linasema lakini nina neno juu yako ya kwamba umeuwacha upendo wako wa kwanza basi kumbuka ni wapi uliko anguka ukatubu ukayafanye matendo ya kwanza lakini usipofanya hivyo naja kwako nami nitakiondoa kinala chako katika mahali pake usipotubu tunamuona mungu mwenyewe kwa upendo anapotutazama anapokutazama E, anaona kabisa kabisa kuna moja ya sehemu ambayo ulizifanya ulikunazitenda katika kipindi ulipompokea yesu kipindi ambacho ulikuwa bado hujafanikiwa lakini kwa namna moja au nyingine safari hii ilivyokuwa ikiendelea ukajikuta unaacha baadhi ya huduma mbalimbali mbali. mungu anasema kumbuka ni wapi ulikoanguka ukatubu na hivyo rafiki yangu nayenisikiya ikiwa huduma yoyote uliifanya hapo kabla ya mafanikio na leo mwenyewe unapojitazama unaona katika mafanikio ulionayo kuna hukitu ambacho umekiacha mungu anasema kumbuka ni wapi ulikuanguka huenda siyo hivyo rafiki yangu kwa namna mmoja au nyingine huenda ulikuwa ni mwimbaji kabla hujaajiliwa katika ofisi fulani katika kiwanda fulani katika duka fulani katika migodi furani katika huduma mbalimbali kilimo na kazi mbalimbali mbali ofisi shule na kadhalika ulikuwa unafanya na kujitowa kufanya kazi ya mungu lakini baada tu ya kupewa izo huduma ukaacha kazi ya mungu na kudai kwamba nikobize nataka nikueleze mungu anasema kumbuka ni wapi ulikuanguka na usipofanya hivyo fahamu ya kwamba hiyo baraka mungu aliyokupatia kazi hiyo baraka mungu aliyokupea mafanikio imekuwa sumu ya kuua kile ambacho mungu anahitaji ukifanye na hivyo nimalize kwa maneno haya kama mwandishi wa kitabu cha ufuna alivyosema kumbuka ni wapi ulikuanguka utubu ndilo agizo la mungu na kwa kweli mungu wetu kwa miaka mingi kuanzia katika taifa la israeli hadi kizazi na kizazi amekuwa ni mungu wa huruma sana amekuwa akifanya kila juhudi na njia kwa ajili ya kumwokoa mtu mmoja na sauti hii unayoisikia hapo ulipo rafiki yangu unayenisikia imekuja kwa wakati tafakari sana watu wengi ambao nimekuwa nikijifunza na watu wengi ambao katika sehemu mbalimbali nilizozipita nilipokuwa nikiongea nao na kuwauliza maswali mbalimbali wanasema mbali. mimi nilikuwa mwimbaji mimi nilikuwa na dhuliaaa anas- sina muda kwa sasa hii kazi ime niziwia rafiki nataka nikueleze jitahidi baraka isije ikageuka kuwa sumu bali baraka inapaswa iendelee kuwa baraka ubarikiwe katika shughuli unazozifanya lakini uwende ubarikiwe pia kwa habari za mungu mungu akubariki unapoanza mianzo mipya na kuanza kutafakari kwa mapana zaidi wapi ambapo umekwama ili uweze kuanza mianzo mipya kama neno linavyosema kumbuka ulikuanguka mungu akubaiki mimi ni fanonitanda na asante sana kwa kutenga muda wako kuendelea kutegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya uadventista ulimwenguni