nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idha ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesuywajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena naendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea morogoro tanzania kumbuka unaweza kunipata kupitia ming fm na vile vile kupitia rock fm endelea kwa pamoja nami kwa njia ya mtandao wa www hii leo ungana nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikusii kusii sote mwanzo mpaka mwisho wa kipindi kizuri hiki cha watoto wetu awali ya yote ni kwamba hii leo kwa njia ya wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya waimbaji wa, wa heriti shule hii na watakuja kwako na wwimbo unaosema mwimbieni bwana mbali na hapo tutaendelea kubaki nao waimbaji wa waher school ambapo hapa watakuja kwako na wimbo unaosema heri niende mbinguni basi kabla ya yote kumbuka kipindi hewa ni watoto wetu na hii leo tutazungumzia kujitambua tutakuwa naye siaeli zungo hapa tunajikumbusha tu kilichojiri hapo nyuma kwamba watoto wetu wanajitambuaje sisi kama wazazi tuwana nafasi gani kuwasaidia kuweza kujitambua msikilizaji wimbo ni mwimbieni bwana ambao unaletwa kwako na shule yaheri ambayo naamini ya kwamba itakubariki kupitia ujumbe huu basi tafadhali wategeesikio pasi moja kwa moja ni katika kipindi hiki cha watoto wetu kujitambua ndio mada na huyu yapasi ya eli izungu akiwa nami kibaga mwaipaja nmpendwa mskilizaji ni wasaa mwingine tena ambapo tunakuwa sote katika kipindi kizuri cha watoto wetu mikumbushe tu ya kwamba utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kusitwe sambamba mwanzo mpaka mwisho au wengi wanavyopenda kuwaita vijana wadogo na hileo studioni niko naye mgeni ambaye atapata wasaa kuweza kujitambulisha kisha tuendelee kusikia je utafahamu kupitia mambo gani kwamba mtoto huyu au kijana huyu mdogo ameweza kujitambua huyu hapa mgeni wangu ambaye namleta kwako apate kujitambulisha kisha tuendelee na kipindi chetu hiki cha watoto wetu katika siku hii ya leo karibu sana asante Siali kwa majina anaitwa siaeli william izungu huyo ndio mgeni wangu ambaye nitakuwa naye hapa studio na yeye natamani tusikie kutoka kwake tunaposema kwamba huyu kijana mdogo amejitambua pengine ni mambo gani anaopelekea tutambue kwa kijana huyu mdogo kwamba kwa mambo anayoyafanya kwa kweli ameweza kujitambua saeli huyu hapa akitujuza zaidi asante katika malezi ya mtoto hasa kijana mdogo anaanzia katika umri wa utoto mambo yale ya mtoto anayokuwa amefundishwa na kuelekezwa akiwa mdogo inaimani ndiyo mtoto anayoendelea kukua nayo anaendelea kujifunza anaendelea kuyafanyia mazoezi na hata anapoendelea kukua ndipo tunapoendelea kumwelewa na kumjifunza kwamba kuna kitu fulani amekielewa na kitu fulani ya kati ya yale ambayo anaelekezwa na kufundishwa tukisema vijana wadogo a tunazungumzia kwa upande wa msichana lakini pia vilevile mvulana pengine tufahamu tu kwamba ni mambo gani ambayo yakifanyika kwa huyu binti ataonyesha kwamba hapa tayari amejitambua kwa sababu tunajua kwamba akiwa katika zile rika ndogo anaweza kafanya chochote na isiwe changamoto lakini sasa kupitia katika ukuaji wake huo ikifikia wakati fulani kwamba sasa anaona baadhi ya vitu pengine kwake sio sawa ni vitu gani vinavyopekea tujue sasa ama kwa, kwa umri huu huyu mtoto amejitambua jambo rahisi na jepesi hasa kulitambua kati ya vyote mm-hmm. ni namna ya mtoto anavyokuwa kipindi cha mwanzo unaweza ukamwogesha au mm-hmm. akaoga mwenyewe akawa huru kuvaa nguo mbele ya mtu yoyote lakini kuna mm-hmm. umri unafika mtoto hataki kabisa mtu awekwe akivaa mm-hmm. anasema nipisheni nivae najau anajifunika unajiuliza kwa nini mtoto mdogo anasema hivi lakini unakuja kugundua kwamba huyu ameshaanza kujielewa kujitambua kwamba kuna mambo anatakiwa nifanye hadharani na kuna mambo mengine hayatakiwi watu wengine waone nikifanya mambo mengine ni katika kujali kuna muda unaona mtoto anakuambia mama pole na kazi mama pole na kazi mama pole umechoka mama nikusaidie nini unaona kabisa mtoto ameguswa na kitu fulani ambacho anatamani angekuwa na uwezo angekifanya badala yako na hiyo ni kwa upande wa watoto wote wawili na maana mtoto wa kiume na mtoto wa kike hata mtoto wa kiume kuna nyakati ambazo hatamani na yeye kuonwa maumbile yake hatamani mtu awepo akivaa hatamani mtu awepo mlango wa maliwato ukiwa wazi anatamani mlango urudishiwe na weye aweze kujihifadhi anatamani amsaidie mtu kufanya kitu kingine kama ni kazi kama ni jambo fulani au kwa wale watoto ambao wamelelewa na katika familia zenye mtoto zaidi ya mmoja anatamani amsaidie mzazi hata kumwangalia mdogo wake au kumtunza mdogo wake kwa mambo hayo ndo anapelekea kuonyesha kwamba kijana huyu mdogo ameweza kujitambua unahisi kwamba kwa nini mtoto aone haya anapovaa au kwa nini mtoto asikie kwamba anatamani kufanya kitu fulani kwa sababu pengine huyo anayekifanya hayiko katika hali ya kwamba yuko vizuri kuweza kukifanya wamba ni uwo utambuzi ambao anakuwa nao ndomana aapelekea kutambua hivi vyote kwa kitu kikubwa ni utambuzi ule mtoto anaokua nao kwa sababu kwa hali ya kawaida hata kama nyumbani kuna watu waliomzidi umri mm-hmm. huwa anaona wakienda wani, wakiwa wanavaa hawataki watu wengine wawepo mm-hmm. na hiye anaona kumbe hata mimi napaswa kuwa najistiri hata mimi hapa nilipofikia naweza nikajistiri ndio maana wakati mwingine akiwa anataka kufanya hivyo vitu anahitaji na yeye apewe hiyo heshima au anakuambia wakati mwingine mtoto mbona mimi nikiingia chumbani kwako kwa na gonga naomba ukiingia chumbani kwangu ugonge <laughs> navaa Yani, mtoto anamwambia mzazi yeah, wamtoto anakwambia na mimi navaa naomba ugonge mlango wangu nikiwa navaa wewe una watoto najua unakumbuka ni kitu gani ambacho mtoto wako alikifanya na wewe kama mzazi ukatambua kwamba ah kwa hiki alichokifanya mtoto wangu pengine hapa anaanza kujitambua uh, jambo ambalo ninalikumbuka na huwa ninapenda kulikumbuka nina mtoto mdogo mm-hmm. mtoto mdogo ambaye dada yake ana umri wa miaka saba dada yake aliona mtoto amecheua <laughs> akaniambia mama mtoto amecheua nipe kitambani mfute atachafuka nguo zake na hapo alipokaa sio pazuri ngoja nikae naye hapa ukimaliza kazi zako utakuja kumchukua mm. kichwani nikafurahi sana nikasema kumbe mtoto wangu mtotowangu naweza nikamwacha na mdogo wake akakaa <laughs> akamhudumia na akamsaidia vizuri na nikawa na amani kwa utambuzi huo ambao angalau sasa alikuonyesha kama mzazi pengine kulifanya kwamba kwa basi kwa wao ambao ambao wanapaswa kufundishwa vitu fulani wanavipata bila kuvikosa maana najua kuna watoto wengine wana lihuo wa uyo mtoto wako aliyemsema lakini hawezi kufanya vitu hivyo kwanini kunakuwa na tofauti hizi tofauti moja labda ni iseme ni tunapowafundisha kitu cha kwanza tunapowafundisha tupende kuwasikiliza wanataka nini kwa sababu namfundisha kufanya hivi tunatakiwa hivi tunatakiwa kufua nguo namna hii sio tufanye msikilize kile hi ta kupitia kile anachokitaka kil utampata kiurahisi zaidi kulikoni ukaamua wewe mwenyewe kufanya tu moja kwa moja kile ambacho umekipanga wewe kukifanya kusema kwamba wazazi wazazi wengi nafasi watoto watoto watoto wetu uh, kutuonyesha kile walichonacho maana pengine wanafanya, wanafanya, wanafanya, wanafanya, wanafanya kwa sababu unajua nimekuja kugundua tunatamani wafanye lakini na wao wana uwezo iat vitu fulani kwao inakuwa ni vizuri tukawasikiliza na pia wakati mwingine kuwauliza maswali wewe hichi unakionaje wewe hichi unataka tukifanyeje mm-hmm. ukimpatia nafasi ya kumsikiliza unakuwa umepata zaidi na hata unapotaka kumsaidia inakuwa ni rahisi wewe kuona ni njia gani uitumie katika kumsaidia wewe kama mzazi pia umetuambia baadhi ya njia ambazo zinatuonyesha namna gani kijana huyu mdogo ameweza kujitambua pengine unahisi kwamba wale ambao wana umri mkubwa wakati mwingine lakini bado ni watoto wanafanya vitu ambavyo haviashirii kwamba wanajitambua kuna makosa yote ambayo yametendeka mpaka wao kupitia katika hali hiyo kuna uwezekano kuna makosa yametendeka mahali fulani kwa sababu ya sisi wazazi kutokuwa makini katika kuwasaidia wakiwa wadogo kwa sababu kile mtoto unachomsaidia akiwa mdogo anapoendelea anakuwa kwa akia dogo a kupanda chochote kwake usitegemea mm-hmm. akifikia ukubwani atafanya <laughs> kitu it flan umbe sisi ndo wakwanza watoto wetu na unamwambiaje msikilizaji ambaye anakutegeasikia muda huu kupitia kipindi cha watoto wetu tukizungumzia uh, namna ambavyo unaweza kumtambua kijana mdogo kwamba amejitambua uh, kama wazazi jukumu na sehemu kubwa ya kufanya na kupanda kwa watoto wetu na ili uvune kitu kizuri kutoka kwa mtoto wako ni lazima huwe umepanda kitu kizuri kwa hiyo sisi kama wazazi tujitahidi kufanya kwa sehemu yetu na zaidi tusiishie tu kusema nimefanya kwa sehemu yangu fanya kwa sehemu yako na zaidi ili uweze kumpata mbegu njema ambayo unatamani mtoto wako wawe akiwa mkubwa kama nilivyosema wewe una watoto ndio ninajua unatamani wafikie hatua wa fulani ambayo wewe kama mzazi utafurahia kuwaona akiwa katika mazingira mazuri labda sasa tusemee wako wewe kama mzazi unatamani watoto wako wafanye vitu gani ambavyo utatambua kwamba hivi vitaonyesha kwamba watoto hawa wamekuwa kiakili wamejitambua na wanaweza kusaidia watu wengine ambao pengine gani kitu cha kwanza ninatamani washiriki kufanya kwa upande wa nyumbani vile shughuli shughulizie za nyumbani tunazozifanya na wao wazifanye ikiwa ni pamoja na mambo ya ibada wafanye kama vile tunavyofanya ninatamani wawe, watu ambao wanawasaidia watu wengine kwa sababu kama ataweza kufanya shughuli za nyumbani ataweza kumsaidia mtu mwingine kufanya shughuli za nyumbani kama ataweza kusoma neno la mungu ataweza kumsaidia mtu mwingine kusoma neno la mungu lamungu napia kumwelewa unukahomimi kama mzazi natamani sana mtoto wangu ashiriki katika kazi za nyumbani ashiriki katika huduma zote tunazozifanya pale nyumbani ikiwa pamoja na kanisani kwa sababu tunawalea nyumbani lakini kanisani pia wanalelewa mm-hmm. tukishirikiana sote kwa pamoja wazazi na wahudumu wa kiroho pia na washuleni pia watoto wetu watafikia mahali fulani ambapo tunatamani wazazi wengi watoto watotowaf una mtoto wakike na wakiume pia je kujitambua kwa mtoto huyu kuweza kuwa msaada kwa watu wengine pengine umeielekeza upande gani hasa maana natambua kwamba kuna wazazi wengine ambao mtoto wakike no anapaswa kufanya wajibu fulani unaonyesha kwamba amaanajitambua mtoto wa kike lakini wakikeiwakiume nazaa fulani kwa mzazi nakua kama sio wajibu wake kwa sababu tu ni wa kiume lakini kimsingi kuwa msaada kwa kuwafundisha na wengine kujitambua kupitia yeye hilo nazungumziaje kwa upande wa mtoto wa pili huyu ambaye ni wa wakiume wakik tunajua wanafanya na wakijitambua wanasaida kutambua watu wengine Mikuari. lakini vipi kwa upande huu mwingine hasa msikilizaji mskilizaji pengine ana changamoto hii ambayo tunaizungumzia kwa upande wangu mimi katika malezi ya wa watoto wangu hawa nilionao mm-hmm hakuna kitu ninatenganisha kati yao yaok okay. hakuna ninachomwambia wewe fanya hiki wewe fanya hiki ili kwamba ionekane hii ni ya kiume hii ni ya kiki hapana kama nikusaidia kufuta vyombo watu watafuta vyombo kwa sababu hakuna kazi ya mtoto wa kike na kazi ya mtoto wa kiume <laughs> na hiyo itamsaidia atakapokuwa mkubwa kuona kwamba ah, kumbe naweza kuingia jikoni nikapika a mtoto wa kiume lakini kama udogoni nikimwambia kaa sebleni tukiwa jikoni jikoni jikoni kuona mtu hapo mm-hmm. hiyo itamfanya hey, aone ah kumbe kuingia ni kazi ya dada tu tu na mama tu. Mm-hmm. lakini tukikaa hebu hebu nisaidie kuleta karoti niletee nyanya hiyo inamsaidia mtoto kujenga kwenye akili kwamba hizi kazi tunapaswa tushiriki wote hatupasi kutengwa na hiyo itaweza kuwasaidia kumsaidia yeye kuwasaidia hata watoto wengine kuwasaidia hata vijana wengine kwa sababu kwa malezi yaliyokuepo nyuma mm. ni kwamba kuna kazi za dada kuna kazi za baba kuna mm. kazi za mama lakini tukiangalia kwa hali ya, ya kawaida ya maisha mm. hakuna kazi ya mtu fulani tunapaswa tusaidiane tusaidianeamso bl maana mimi kama mzazi niko kazini kuhakikisha watoto wangu wanafanya mambo yote yeah. mm. baba, pia. Msaidia, baba pia na yoteaasaaaa ananisaidia na watoto wanaona baba akinisaidia aki mm. na wao wanasema ah, kumbe mama tunaweza tunaeza mbona baba anakusaidia mm-hmm. anakusadia pia tunaweza tukakusaidia okay. Mm-hmm. lakini hiyo kwa mtoto wa kiume huoni kwamba wakati mwingine kwa kufanya hivyo pengine hata kuingia jikoni yee akiwa kama mtu aliejitambua kwa kutoa msaada keza kukampelekea hisi kwamba labda e, sio wajibu wake kwa sababu tayari pengine kuna dada nafasi kama kiume, mm. ABC, kama mtoto wa wa kiume kiume natakiwa nifanye abc hivi lakini lakini ukija kwa kwa upande mwingine kwamba kwamba kwamba hutenganishi kazi mtu akitaka kutoa msaada atoe tu tu anajitambua ni afanye mm. hii sasa ninaiona namna mtoto kile alichofundishwa hata anapokuja kujitambua mm. hata tenga tenga kwamba mm-hmm. nilifundishwa hichi na na najitambua upande huu yes. lakini mtoto mtoto mtoto mtoto anapojitambua yale aliyokuwa amefundishwa hata hata hata bagua ataendelea kufanya kama alifundishwa kupika hawezi akamfikia mahali aseme kazi za dada ni ni ni kitu ambacho kile tunachomlisha akiwa akiwa mdogo tunacho mtoto mdogo tunachomfundisha akijitambua mm-hmm. inaendelea kumsaidia tofauti ameanza kufundishwa wakati ule wa kujitambua mbona hii naletewa, hii kwa nini niingie jikoni mbona siku zote nilikuwa waktt lakini kama alianza kufundishwa tangu akiwa mdogo mm-hmm. itamsaidia kuendelea nayo neno moja kwa msikilizaji ambaye nautegea sikio muda huu nataka kumwambia nini nataka kumwambia kwamba sisi wazazi ni hazina kubwa kwa watoto wetu okay. nikiwa na maana ya kwamba tuna kazi kubwa ya kuwafundisha watoto wangali wadogo kwa sababu ule umri ukishapita akijitambua ni ngumu sana kumfundisha kitu kipya lakini hapa kwenye miaka hii ya chini tulionayo tuna nafasi kubwa ya kuwajaza vitu vingi vizuri na wakawa watoto wazuri na vijana wazuri na watu wazima wazuri ubarikiwe sana sia amina na msikilizaji naye izungo katika kipindi kizuri Chau, watoto wetu naamini kwamba amekubariki katika leo ml tulikuwa tukizungumzia mambo gani yanaweza kupelekea kumfahamu mtoto huyu amejitambua tumeeleza mengi hakubagua kwamba huyu ni mtoto wa wa kiume ni mtoto kike alichokisema cha msingi ni kwamba wewe mzazi una nafasi kubwa ya kumjenga mtoto kuweza kujitambua na kufanya mambo yote ambayo anapaswa kuyafanya na akiwa kijana ambaye najitambua bila kujali jinsia kwamba huyu ni wanamna ganisi takua na, na huyu hapa nilikuwa naye kieli hatuna atmaaziadot tukutane katika kipindi kiwindikijacu zaji hiyo ntotamati ya kipindi hiki cha watoto wetu hii leo kama utakuwa na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuweza kuniandikia redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili tawrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni vijana na maisha nikushukuru sana kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki endelea kubarikiwa nao waimbaji wa, wa, wa shule ya heritji wakikwambia heri niende mbinguni basi mungu akubariki tukutane kesho panapo majalio Shine, Jesus, the world. I isi nesu yadunilaepiawalasi ya dunia, wala kulumu ewinyende hey, mbinguni nika isi nesu yadunila epitawalasi ya dunia, epita wala kulumu Ya kudumu hey, merindeng binguni ni kaishi na Yesu ya dunia hai pita wala yesutudunia hainamsada uaketu tapatafaraja amani tuli ifahi mioyomi cinahili tumai pekelimebaki uake yesutudu sada wa ke tutapa amani tulingi fadi miyoni jinagili. isho wa ya diki tuta kutana mbele zake di amadi siku hiyo furaha tote na kusifu jinahili cummai peke limebaki kakeyesutu Quaquetu ta faraja mani Faraja amani tuni fa bi mirani Tumai hili tumbei peke limetaki wake yesu dunia sada. wake faraja Amani I