unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nibasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwaj tn hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya adventist ulimwenguni awr yunayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 19 kutokea morogoro tanzania msikilizaji wangu ungana nami kupitia mningst fm lakini vile vile kupitia rock fm mtandao yetu ni www rg leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja niweze kukaribisha sana tuwe pamoja kama msimamizi wa matangazo hii leo napenda kukaribisha kuweza kusikiliza nyimbo ambazo tutakuwa nazo hapa studio wimbo wa kwanza ni wimbo unaokwenda kwa jina la linda moyo ambao utawetwa kwako na kwa celestios kutoka pale dar daressalam ilala lakini pia tutakuwa na wimbo kutoka kwao kibada kwaya wakikwambia bwana hafura msikilizaji hizo ndio nyimbo ambazo tutakuwa nazo katika kipindi kizuri cha vijana na maisha hapa mada hewani ni kujiamini binafsi na itaretwa kwako na jave nikasele ikiwa ni katika sehemu ya kwanza basi ni kurejeshe kuweza kuwategea sikio waimbaji wa, wa celestias kutoka kule dar es salam ambapo anakwambia linda moyo ili chakula maji safi na kutunzwa huvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jembolililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni cheni za uzima de ki o na re shima wa ke wa na cha cola la mu na matunda ni wa ni kazi de Tavuna ulicho pana. pana, Kazidi kutenda mema, chuo akosibure. Tavuna ulicho pana, Jaku uh, uh, uh. la macevodikosibur tavonaulicopana dicopana kasidi kuceida memacevodi koburetavonnaulicopaa icopana maobi kilasiku somaneno Intafute Bwana na kila siku soma neno. Mami, kila siku soma neno. kila siku sola neno bwana ilihupewa chakula majiu safi na kutunzwa uvalishwa ngua nzuri muonekana maridadi lakini ajambo mesa kutuza moyo wako jambo lililo muhimu inalolata huzima inamoyo wa kuliko yote uyani ndayo zitokakochenicheni za uzima ekima ufamu na heshima vyatoka kwa bwana nam na, kupitia ujumbe huo mzuri ni kukaribishe kuweza kutegea sikio kipindi kizuri cha vijana na maisha na mada hewani kujiamini binafsi huyu hapa javeni kasele na hii ni sehemu ya kwanza habari mpendwa msikilizaji wa awr huko nami javin kasele na leo tutaenda kuongelea self yaani kwa kiswahili uwezo wa kujiamini uwezo binafsi wa mtu binafsi wa kujitegemea katika mambo mbalimbali uwezo binafsi wa mtu unatokana na ile imani ya kwamba mtu anaweza akafanikisha au kutekeleza jambo fulani takriban watu wote wana malengo ambayo wangependa kutimiza mambo ambayo wangependa kubadilisha hata hivyo watu wengi pia wanatambua kwamba kuweka mipango hii katika vitendo si rahisi si rahisi sana ila kuna watafiti wamefanya tafiti na kuangalia na kuleta tathmini ya mambo mbalimbali ambayo mtu anaweza akafanya kukuza hali ya uwezo wa ufanisi wa kibinafsi wa mtu mmoja wao ni bandura na bandura eh, amegundua kwamba hii uh, hi self efficacy ama uwezo binafsi wa mtu kujitegemea hii kitu ina nafasi kubwa au ina sehemu kubwa katika jinsi malengo kazi na changamoto zinavoshghurikiwa na mtu watu wenye hisia kali za za kujitegemea ama ufanisi wa ufanisi wa mtu binafsi watu wenye hisia kali huwa wanaunda hali ya kujitolea zaidi huyu e, mtu anakuwa na hali ya kujitolea zaidi kwa masilahi au shughuli zake binafsi au za mtu mwingine e, utamgunduaje pia utamgundua katika kutokatishwa tamaa na changamoto au vikwazo kazini shuleni majumbani huyu mtu pia utamjuaje huyu mtu ana uwezo mkubwa wa kuvumilia katika kazi yuko au ana uwezo wa kustahimili na kuendeleza shughuli anayofanya hata bila kuangalia vitu au changamoto anazokuwa anazipitia E, watu waliokuwa na hisia dhaifu ya kujitegemea au ufanisi katika kazi anakuwa anaepuka au anakimbia kazi zenye changamoto huyu mtu anaamini kwamba kazi na hali ngumu ya maisha iko nje ya uwezo wake huyu mtu anazingatia zaidi makosa anayofanya namna anavyokwama kwenye vitu mbalimbali mbali. anapoteza hali ya kujiamini haraka katika uwezo alionao binafsi mpendwa a msikilizaji waiwr kuna uwezekano mkubwa kabisa wa kuikuza hali ya kujiamini katika kutekeleza jambo fulani au mambo mbalimbali mbali unawezaje je ufanisi wa mtu binafsi unawezaje kukua e, sawa sawa tunaweza kuikuza kwanza kabisa e, huwa inaanza kuboreshwa kwanzia utotoni eh wazazi namna wanavyomlea mtoto inabidi wazingatie sana hili inabidi wamjengee mtoto uwezo wa kujamini kwanzia utotoni mwake kwanzia mimba inatungwa msemeshe mwanao vizuri mwambie jamani mwanangu ukitoka utakuwa mtu fulani utakuwa unaweza kutekeleza mambo fulani mnenee maneno mazuri kwa sababu mtoto anasikiliza anzia eh, kwenye utungaji wa mimba mtoto anasikia anakupokea kila kitu ambacho mzazi anakuwa namnenea kwa hiyo sasa hii hali ya kukuza eh, ufanisi kubwa katika kazi inaanzia utotoni hata hivyo ukuaji wake hauishii wakati wa utoto peke yake hata ujana hata utuziba Eh, unaenda, unaweza ukaendelea kukuza hii hali kadiri unavyozidi kupata ujuzi na uzoefu na uelewa mpya wa mambo mbalimbali basi self slefika ya mtu taratibu inaendelea kukuzwa bandura aliyainisha aina nne eh, za namna ya kukuza ufanisi au utekelezaji mzuri wa kazi au uwezo wa kujiamini katika kutekeleza mambo mbalimbali kwanza kabisa alisema kwamba aina ya kwanza au njia ya kwanza ya kukuza um, uh, ufanisi wa mtu binafsi ni kwa uzoefu wa umahiri uzoefu wa umahiri kutekeleza jukumu na kufanikiwa Eh, hu, huimarisha hali yetu ya kujitegemea hata hivyo kushindwa kushughulika ipasavyo na kazi kunaweza kudhoofisha uwezo wa kujitegemea eh, ama self amaelefiay kadiri unavyozidi kufanya kazi lakini eh, ili tulichukulie kwa uzito wake kadiri unavyoendelea kupata umahiri katika hiyo kazi au kufanya hiyo kazi kwa bidii basi unazidi kukuza self ama ufanisi wa mtu binafsi katika mambo mbalimbali au shughuli za kimaisha mfano mtu anapenda kuimba na kwa kweli akiimba anajisikia raha anajisikia vizuri lakini sasa huyu mtu anashindwa kuimba mbele za watu kwa sababu ya hofu labda kwa sababu ya mambo mbalimbali basi huyu mtu angependa awe kama zuchu au awe, awe kama dimondi au awe, awe kama enjobenadi mwanamziki wa gospel mkubwa anatamani awe kama hawa na sinach eh, wanamziki wa huko nigeria wa gospel anatamani angekuwa mtu wa namna hiyo aweze kusimama kwenye steji na kuimba umahiri kabisa anaanzaje anaanzaje au anawezaje basi asiwe na mashaka anaweza anaweza kabisa ila hii hali inaanza taratibu hali ya kujitegemea na kusema kwamba ninaweza kufanya jambo fulani ni kuanza taratibu unaanza kuimba kanisani unaweza ukaimba kwaya unaweza ukaenda ukaimba sehemu za kujitolea eh unatafuta uwanja au unatafuta hata hao watu watano unasema leo ningependa niwaimbie unaweza ukaiba hata nyumbani kwa familia ukasema jamani leo jamani wazee naomba mnisikilize na jambo fulani nataka niwaimbie hii kitu sio kwamba tu inakusaidia wewe hata jamii nao kuzunguka inaweza kafurahishwa na hii jambo la wewe kuwaimbia kwa sababu kipaji zote siku zote kipaji sio cha mtu binafsi bali ni kwa ajili ya wale waliomzunguka mti hauwezi ukala matunda yake mwenyewe yaani watu ndo wanakula matunda ya mti sasa sisi ni kama mbegu ni kama mti h sasa wewe kama wewe hauwezi ukala matunda yako mwenyewe ni lazima majirani ndugu marafiki wale hilo tunda ambalo wewe unalizaisha kwa kuimba kwako kwa kufanya kazi kwa bidii kwa hiyo ni muhimu kwako wewe msikilizaji kama una kipaji kama una sehemu unajua kabisa hapa sijajiamini sana basi aanza kujenga umahiri taratibu taratibu tafuta sehemu ya kufanyia eh, uzoefu pata uzoefu wa hiko kitu ambacho ungependa kukifanya baadaye hata sasa hivi kikuze taratibu sababu ujui siku ala saa utaitwa na kuombwa kutekeleza jambo fulani kwa kabisa kuteeezajambo yes. uh, msikilizaji kitu cha pili ambacho mtu am, uh, uh, anaweza kakifanya kukuza hali yake ya, ya kujamini kutekeleza mambo fulani fulani kitu cha pili kinaitwa eh, au tunasema inaitwa kuigiza waliofanikiwa kwenye jamii ya kwanza ni uzoefu na umahiri nadhani pia katika kuelezea uzoefu na umahiri nikatoa mifano ya kina zuchu kinadmond ambao hawa unaweza ukawaigiza namnagani walivyofanikiwa kwenye jamii unaweza ukatathmini na kuangalia je wao walifanya vitu gani ukiachana tu kupata uzoefu alifanya nini cha ziada ambacho yeye kimempelekea afikie hapo alipo namimi ningependa nikifanye ii namimi niweze kujiamini mtu mwingine eh, anasema mi ngetamani niwe baba bora basi angalia tafuta kwenye jamii yako baba bora ni mtu aina gani na ni mtu gani katika jamii yangu naweza nikasema huyu ni baba bora eh? kwa hiyo hivi vitu tuvichukulie kwa mapana zaidi kwani inajengwa taratibu sio kitu cha siku sikumoja eh? kwani mbegu pia inachukua muda mpaka ichipue iwe mchicha mpaka iwe kitu kikubwa yaani inachukua muda kidogo lakini uh, nu tie imani taratibu tutafika e, usikate tamaa bado unaweza ukakuza kipaji ama maono ulionayo e, tuseme kwamba ukiona watu wanaofanana na wewe wakifaulu e, kwa jitihada endelevu wanazozifanya inaweza ikakupa amani ikakupa imani kwamba na wewe unaweza e? watazamaji wanaokkuona ku, pia e, na wao wanaweza wakasema kwamba kama huyu ameweza na alianza tu juzi basi na mimi naweza na ye anaweza kaweza kukuigiza nayo taratibu hujui nani anayekuona hujui maana binadamu wengine sio lazima kusifie ndo aweze kusema kwamba uko vizuri mwingine anakuangalia chini chini anajaribu kutathmini huyu anaelekea wapi sasa kwa faida ya wale ambao pia wanakuangalia wewe mpendo wa msikilizaji usikate tamaa igiza watu ambao unaona wanafanya kile ambacho wewe ungekipenda ukifanye usiangalie madhaifu angalia yale mazuri ambayo mtu anayafanya basi huyafanyie kazi huyaigize katika maisha yako nao utafanikiwa na kukuza self efia yako ya kujiamini kwamba na mimi ni mtu fulani ninafanya kazi fulani na mimi ni mtu fulani ni mwimbaji mzuri sana kanisani kwangu taratibu tutafika mpendo wa msikilizaji aina ya tatu ni ushawishi wa maneno kuna watu ambao mpaka eh, kipaji chake kikuwe na na kikuwe kitu kikubwa kichupue kama mti unavyozaa matunda ni mpaka ashawishiwe Ehe, bandura huyu mtafiti alidai kuwa watu wanaweza kushawishiwa kuamini kwa kwamba wana ujuzi na uwezo wa kufanikiwa fikiria wakati ambapo mtu alisema eh, kitu chanya na, na kukutia moyo Eh, ambacho kikusaidia kufikia lengo kumbukia hiyo siku ulijisikiaje moyoni nadhani ulijisikia kama moyo waka. hivi kama kama amani flani kwamba nio na mimi ninaweza maneno yanayotia moyo kutoka kwa watu kuwasaidia watu kushinda hali ya kutojiamini na badala yake kuzingatia kutoa juhudi zao zote kwa kazi nayowakabili kitu cha nne ni mwitikio wa kimwili mwitikio wa kimwili unaweza ukakuza hali yako ya kujamini au uwezo wako binafsi wa kutekeleza jambo fulani mihemko hali ya hisia mwitikio wa kimwili na viwango vya mfadha wiko, mfadhaiko e, inaweza kuathiri jinsi mtu anavyo hisi kwamba ana uwezo binafsi katika kutekeleza jambo fulani sasa kwa mtu ambaye anaweza akapata mwitikio wa kimwili wa hofu labda akaona mwili unatetemeka akaona labda anatokwa na jasho labda meno anang'atang'ata hivi anaweza akasema ah! yani kama kuongea mbele za watu ndo hivi nilitetemeka mimi siyani sisifanyi tena asa huyu mtu kikweli atakuwa anajikwamisha katika mambo mbalimbali kwani vile vitu vinavyotuogopesha sana samtaim au muda mwingine ni muhimu kuvifanya zaidi kwa sababu unaendelea kujenga umahiri unaendelea kukuza uwezo wako binafsi wa kujiamini e kujiamini au siku moja taratibu E, wote tumeanza kwa kutetemeka wote tumeanza kwa kuogopa lakini kwa kuendelea kusimama kwenye steji na kusema kwamba mimi nitaimba mimi nitaongea mbele za watu mimi nitafanya kazi kwa bidii na nitafanikiwa japokuwa mwitikio wangu wa kimwili unaweza ukawa unasema hapana hapana hapana na kawaida ya ubongo wa binadamu ni kumfanya mtu awe awe afungwe kwenye boksa ile fulani yaani kwamba ina, mawazo yanakuwa namji anamwambea kwamba usifanye unaweza ukaanguka usifanye naeza maneno haya yapo akili yetu inatulinda dhidi ya mambo mabaya ubongo upo kwa jili ya kutulinda dhidi ya matukio mabaya kwaho ni kawaida kwa ubongo wako au ubongo wetu kutuambia kwamba tusifanye jambo fulani kwani mara ya mwisho mwitikio wa kihisia ulikuwa umekufadhaisha kwa hiyo wewo unaweza ukasema sawa nilifadhaika kidogo lakini nitaendelea kujaribu ili nienze kuendelea kupata umahiri au uzoefu katika kazi wale ambao wenye mtazamo chanya juu ya mambo mbalimbali eh, hao ndio wanaweza kutafsiri wakatafsiri hisia zao vizuri wanazozipata kwenye mwili na kuzifanyia kazi ndio inawezekana kabisa kukuza ufanisi wa mtu binafsi katika mambo mbalimbali Uh, sehemu mtu ambaye anaweza akafanya vizuri ni kama vile shuleni kazini katika kukuza urafiki yes kas, kabisa kukuza urafiki unahitaji uwezo wa kujiamini wa mtu binafsi kuongea na mtu na kumfahamu kujua anapoishi kujua wazazi wake kujenga ile, ile ile hali ya urafiki na mtu pia inahitaji kujiamini inahitaji kujiamini kwamba ndio ninaweza nikawa na marafiki ndio ninaweza kuishi peke yangu lakini bado binadamu sisi ni watu wa jamii tunahitaji kujuana tunahitaji kufahamiana tunahitaji kusaidiana tunahitaji kushirikishana na huna huwezi ukasema mi namshirikisha na, na, na mtu kama hauna eh, ile hali ya kujiamini kwahiyo inabidi yani ni ya jitihada ya kila tanzania ni, ni muhimu sana akuze hali ya kujiamini na uwezo au ufanisi katika kazi ni muhimu kila mtu uh, afanye hivyo basi baadhi ni mifano ya ya, ya, ya hii self hiiefefi au uwezo wa mtu binafsi kutegeeza jambo fulani mfano wa kwanza mtu ambaye anajitaidi anajitahidi, eh, anajitahidi kudhibiti ugonjwa wa muda mrefu mfano kansa E, anaweza akawa anajiamini kwamba atapona na kurudi katika afya yake ya zamani kuna wengine wakiugua ni kama vile hawajaugua kwa kweli ana tabasamu anaendelea ana nasema mi ntaenda kazini nitaenda kazini hivyo ingawa anahitaji muda wa kpumzika labda anahitaji kukaa katika kuboresha afya yake lakini ya ana hali ya kujaamini kwamba sawa napitia changamoto ya kiafya lakini aimaanishih changamoto ya kiafya inikwamishe hapa nilipo nishinde kutekeleza mambo balimbali madogo madogo katika jamii yangu ni muhimu kila mwana jamii atekeleze shughuli zake hata kama anapitia changamoto anaweza akapumzika lakini baada ya nguvu zake kurejea baada ya saikolojia yake kukaa sawa anaruhusiwa kuendelea kutekeleza eh, mambo mbalimbali mbali. kama ipasavyo asante sana msikilizaji kuweza kututegea sikio katika kipindi hiki cha vijana na maisha naamini ya kwamba umejifunza mengi kupitia kipindi hiki basi usikose mwendelezo wa kipindi hiki katika sehemu ya pili kumbuka ulikuwa nami msimamizi wa matangazo kibaga mwaipaja kama utukaona maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuendelea ya kuniandikia redio ya wadventisa ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni sera za ndoa mwana ndoa mwenzangu usipange kukosa naamini ya kwamba tutajifunza mengi kupitia kipindi hicho cha sera za ndoa na potoka hapa kibada kwaya wanakwambia bwana hafurahii njio ujumbe ambao nakuacha nao hii leo kutoka hapa studio tafadhali endelea kutegea sikia vipindi vinavyoendelea kutoka studio wow.