nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bedi 19 kutokea hapa mkoani morogoro msikilizaji ungana nami kupitia rock fm lakini vilevile kupitiaming fm mtandao wetu ni wwwrg siku yaleo msikilizaji kipindi hewani sera za ndoa na moja kwa moja ninaamini ya kwamba tutaweza kubarikiwa sana katika kipindi hiki kumbuka tutakuwa na waimbaji wa heavenly e kutokea dares salam na wao watakuja kwetu na wimbo unaosema ndoa na wimbo wa pili tutakuwa na kwaya ya vijana ya dovya wao watakuja kwako na wimbo unaosema tuna makao ungana nawe mchungaji ungananawe nzota na mada inayosema ujenzi wa nyumba imara ni ujenzi gani huu ni kusia kwamba usipange kukosa kumtegea sikio basi hawa travelers wanakwambia ndoa smaisha ya ndowa yanahitaji uvumiliwa pekee sana katika ulimwengu leo wanadamu tumemwasi mungu ndio ndiomana ndowa nyingi zimetengana lakini leo natikadinejuwe kwamba ndoa sioshati bali nihagano takatifu basi na yeshemione naliyekuwa e makusudi na mungu ndawaliwepo Adam na mna hwa kama mume Now I see a chatting, Si on cherche et dit que pour elle dit dit dans ma niche tu es le roi niché Puncher, that you a majusi, no seu chaticé é tiqueux c'est que la bavarderie de nos rotares qui foule é tiqueux c'est wapo waliojaribu lakini wakashindwa kudumu katika maisha ndoo ba anaishi katika maisha ayo lakini kila siku machozi wanatoka hawana mana na wengine tu kitika tukwanjila vimioyoni mwao kuna majelao waende kwananga lakini yesu anasema kwamba ndi yaliyounganisha mwingine asiwatenganishe iyeshimyoye eh? iyoshati aleluya babaamtwatot aganotumelikunja anawagewenge Wengi, mungu, sema. Baba, mama, bata, atoto, akano, wana wakewaki, wana Thank you attend nam moja kwa moja karibu kuweza kumtegea sikio mchungaji prgo nzota na ujumbe unaosema ujenzi wa nyumba imara huyu hapa mtegee sikio nampendwa msikilizaji tunaendelea na somo zuri katika kipindi cha sera za ndoa mimi ni tanda na tupo katika mada naosema kwamba ujenzi wa nyumba imara na tupo na mchungaji mcungaji kitabu cha wafilipi na na ule wa pili mchungaji nzota misingi ya kuta ca afiip mbli nule mawapilicunaujalizeni ya nasema... furaha yangu ili muwe na nia moja wenye mapenzi mamoja wenye roho mmoja mkinia mamoja uh, kwenye nyumba ya ndoa ina mambo yanayoijenga hapa anaeleza kwenye hili fungu kuwa na nia moja mapenzi mamoja roho moja kwa kwahiyo katika hali ya pekee nipende tu kushauriana na wenzangu wengi tunaokuwa pamoja na hasa ukizingatia kwenye agano la kale kwenye mwanzo mbili ishirina nne anaeleza vizuri kwamba mtu atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja sasa kuwa mwili mmoja kuna maana nyingi lakini mojawapo ni hii kwamba muwe na nia moja mapenzi mamoja na roho moja nyumba yoyote wengi wasiojua wanafikiri nyumba ni ule ukuta na jengo na paa lakini kumbe ndoa njema ni wewe mme na mke mweze kuwa kwenye nia moja mapenzi mamoja na roho moja asante sana kwa ufanuzi wa mchungaji sasa mdomo wako unawezaji kuwa simenti na tofali ambalo linaimarisha nyumba yako ay inaimarisha uh, ndoa yako hiyo maana leo tunazungumzia ujenzi wa nyumba imara ambayo ndiyo ndoa hasa karibu huu mdomo unatakiwa uzungumze vizuri uzungumze maneno laini uzungumze maneno ya kutia moyo na nyumba ambayo ni nzuri sana inajengwa na wanandoa ambao wanaongea kwa lugha tamu lugha ya kufurahishana lugha ya kuheshimiana alafu hu mdomo pia unatakiwa utumike kwenye kucheka pamoja muweze kuwa na mambo ambayo wazungu wanaita hobi mambo ambayo mkielezana mtazungumza na kufurahi na mara nyingi kama mna mambo ambayo yanafanana ambayo mnashirikiana na kuzungumza basi utakuta huu mdomo utakuwa na faida halafu kuna suala lingine la mdomo ambalo ni muhimu kula pamoja kuomba pamoja lazima katika hali ya pekee huu mdomo utumike vizuri kukaribishana vizuri kuwa mezani na pia kuombeana baraka kwa hiyo kama mdomo utatumika kwa njia hizi utakuwa umefanikiwa lakini kinyume chake kuna wengine ambao wanatumia mdomo kubomoa nyumba wenyewe unakuta kwamba ana usengenyaji ana maneno ya kukatisha tamaa alafu hamwombei mwenzake jema alafu ni mkali basi hapo mdomo umetumika vibaya na kwa kweli midomo mingi imeangusha familia nyingi sana asante sana mchungaji zt kwa ffanuz huo na je mikono yako aatunazungumzia suala zima la ujenzi mikono yako yawezaje kuwa madirisha ya kuleta hewa safi ili kuweza kufanikisha nyumba hii itwayo ndoa mikono kwa wastn inatakiwa itumike vizuri kuna mwingine unakuta kwamba uh, katika mambo ya ndoa wanasema anamchukulia mkewe kama e, mama mkwe lakini mke ni wakwako. kwa hiyo unatakiwa saa fulani umshike mkono saa fulani mmeketi umshike begani na mara nyingi wataalamu wa ndoa wanasema mguso unaonyesha ukaribu na kujali e, kuna watu unakuta kwamba mikono yao haijazoea kutumika kujenga nyumba yao upendo wao nakuta mtu anakuja karibu anamgusa mtu bege, anataka kitu. mtu anataka kitu tayari anakasirika na kwa nini umeanza anamgusamt e, beganat nogonetaanaasira kwamba katika hali ya pekee ile mikono yake imezoea kwa hiyo inapokuja mtu anastuka hakikisha kwamba mikono yako inakuwa mikono ya baraka na labda tu nieleze kisa kimoja kizuri kuna rafiki yangu alinifundisha juu ya malezi ya ndoa mpaka leo sahau alieleza vizuri kwamba alikuwa kijijini alafu mkewe akaumaab ngoja kanoaagu sema alipo kwa ule mkono wa upendo akashangaa mama amepata usingizi mnono akalala mpaka asubuhi hakuwa na haja tena ya kumpeleka wapi hospitali kwa lugha za ndoa ni kwamba mkono wa umpendaye nao ni tiba hata mtu akawa mahali ambapo pana shida eh, pana mateso lakini akasikia sauti ya mpenzi wake ikiita kwamba fulani basi unakuta kwamba anasahau shida yake anamkumbuka rafiki kwa hiyo katika hali ya pekee mkono wako lazima uwe na hali ya mguso wa furaha alafu mkono pia kuna jambo ambalo ndio nataka tuende ndani zaidi kwamba kule kwenye kijiji chetu zamani walikuwa nasema kwamba mtu ambaye anafaa kuoa anapimwa kwa mkono wake kama kiganja chako ni laini sana kama mtoto aliyezaliwa kliniki basi huwe hufai kuoa lakini kama mkono wako una ugumu ugumu ugumu, ugumu unaonyesha kuwa ulishapambana kidogo kwenye kupasua kuni kukata magogo mkono unasugu, basi una thamani kwa hiyo pamoja na kuwa unajenga nyumba lazima mkono wako uwe na sugu kuonyesha kwamba unachimba mashimo unapanda mimea ya maana ya yani unachapa kazi na wakati ambapo labda mavuno hayakutokea basi unaweza kufanya kazi hata za kupasua mawe kwa hivyo mkono wako unaafya ulishe familia kwa hiyo katika hali ya pekee ili nyumba na familia iendelee lazima mkono wa bwana mwenye nyumba uweze kuonyesha kuwa ni mkono unaofaa halafu kuna kitu kingine cha mkono mkono wa mwenye nyumba unatakiwa uje na zawadi e, ukarimu e jamani baba amekuja basi baba anapokelewa ule mkono ni mkono uletao mambo mazuri kwa hiyo katika hali ya pekee napenda kuatia moyo kwamba nyumba inajengwa pia kwa mkono na asante sana tumeona mikono jinsi inavyofanya kazi kuweza kujenga nyumba ambayo ndiyo ndoa uh, upendo huu so sasa sasa unaweza unaweza nyumbani tunazungumzia upendo asa nyumbani okay hapa kwenye kudhihirishwa ndio mahali ambapo kuna shida watu wengi sana wanasema mimi nakupenda lakini iko moyoni lakini katika hali ya pekee wanasema kwamba ule upendo wako lazima uweke kwenye maneno na vitendo mtu ausome kwa lugha ambayo haitatatanisha lakini mtu mwingine anasema nakupenda lakini akija amenuna tu anasema nimechoka amelala kwenye kochi amelala pale ameenda pale sasa hujui kwamba hivi kweli hv mtu, mtu amechoka au nini lazima uweke maneno yako kwa uwazi kwa hiyo kama ni upendo mweleze mtu kwa nini unampenda na mara nyingi ili somo napenda niwaeleze tu wasikilizaji kwamba katika utafiti hakuna msichana aliye mbaya duniani wote ni wazuri ntawambia siku moja nibahatisha kuwa mahali fulani kijijini na nkakuta nasafiri mahali fulani sasa tukiwa kwenye darasa tulijua kwamba Uh, kuna dada ambayo tulifikiri sura yake sio nzuri sana lakini tulivyosafiri moja nakuta kuna mtu ananifuata sasa mbona kila enda, unanifuata kuna shida gani sikufuati naenda huko huko unakoenda ananifuataumbajiranibttulifikiri sio mzuri kwao ni mnene sana ni mweusi amepanda mrefu E, nasua pale tunazoea watu mbamba, mbamba, mbamba upe, upe. sasa vipi o, o, kule mimi kuna njaa kwa hiyo napenda wanaa mbambambamba ee laa naafya hata hali ya uchumi kiyumba kidogo bado ni bonge mwingine naye ameoa lakini lakini kama kama vijana tukiwa hivi huyu huyu mtu mtu kwa nini akapenda anaafaata kila mtu ana sababu yake nzuri kwa nini anampenda mtu fulani jamani mbona kapenda mwanamke kembamba kadogo kadogo mtu mkubwa jamani mimi napenda napenda na na wivu kidogo kununua nguo kakivaa tu imetosha mwingine wa kubeba watu yani haka, kembamba, kadogo, potabu na kabeba, beba hivi kadogoaabebabeba e, hata siku ya kufunga ndoa lkabeba sasa kila mtu ana mambo yake sasa jambo ambalo nasisitiza hapa ni kwamba ili kujenga familia yako vizuri lazima ule upendo uudhihirishe ingawa weu ubaba mkubwa katuto kadogo kape sifa zote kwamba nilikuchagua wewe vile ndikosa lakini niliamua wewe e, kafupi, kafupi, kepesi, kepesi. Kuna wangu mmoja alikuwa ananichekesha kijijini mmoa tunaambia kwa nini ukapenda kamke kafupi na mtu mrefu si kwa hiyo wakati uko kwenye shughuli shambani mama watoto pitia hapa ameweka ndoo kichwani basi h unachukua tu kikombe unachota maji kutoka kichwani mwake anaendelea na safransa lakini kama ningeoa ngongoti basi yule ingebidi ingedgo naomba maji afanye nini kidogo kidogo na kidogu, maji yote kwenye ndoo kwa hiyo katika hali ya pekee kila mtu ana namna ya kusifia yule ekee klaeata kwahio nipende kwamba katika kujenga familia nzuri lazima ujue kushukuru na kusifia yule uliye naye alafu anasema unapomsifia msifie waziwazi na njia mmoja wapo sifu wengine ni kwenye maombi unapoomba sema vizuri nashukuru mungu kwa kunipa mwanamke huyu mzuri amenijali hili na hili na hili na yeye anasikia na mara nyingi watu wanapojua kwamba wanapendeka inakuwa vizuri nilisoma kitabu kimoja cha kiingereza nkasikitika sana cha mambo ya ndoa nasema kuna dada mmoja alifikiri kwa kwa vile kila akimpelekea chakula anatawanyika sasa ka, mbali, mbali. sasa marashi mwishoni siku moja akasema liwe leo leo na na huyu hiyo baba jambo kamambia, sema tu endkeaaulaabmba nikikupa chakula kasma Tule baba ungeniambia mbona umeumia muda mrefu ajibu lake ni rahisi tu tulikuwa tunakula saa saa kamili kwa hiyo sambili, kusikiliza huna kachekaaad lakini miaka ilivyosogea chakula badala ya saa kumi na mbili kikaenda saa kumi na mbili nanusu kikaenda na saa androa, chakula kinakuja, sambili, moja nasasa jioni yandoa cakula aa saa mbili kasoodamoa okina chakula saa mbili kasolodakamoja basi natoka kwenye sehemu ya kulia chakula naenda kwenye sehemu ya kuangalia taarifa na uzingatie miaka ile ya zamani vyombo vya habari vilikuwa vikubwa kwa kwa hiyo lazima viwe kwenye sehemu yake hiyo katika hali ya pekee tupende kueleza tu kwamba upendo wa kweli lazima utamke wazi kama umepewa maziwa yanywe na useme i want some yanwe nausemenahitaji napenda sana maziwa basi mtu ajue lakini kuna mtu mwingine atapewa leo maziwa anakunywa tu wala hasemi neno kesho kakangiwa chapati anazichapa wala hasemi neno sasa sasa mtu mtu hajui kwamba huyu mtu anapenda kipi Kunyine, anapewa viazi anasema mbona leo hakuna chapati chapati anambia hivi kweli unapenda chapati, anasa, hey, kwa nini siku anazichaana chaati teakl kasinga upande kwa hiyo upendo wa kweli unatakiwa uhiiriha nkufikia hapo tunafikia tamati ya kipindi hiki cha sera za ndoa kama utukaona maswali maoni ya changamoto naomba uniandikie kwa anwani hii hapa ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 8ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kesho ijali afya yako na vilevile vile siri za ushindi naamini ya kwamba tutajifunza mengi katika kipindi hicho napotoka hapa studio basi tunao waimbaji wa kwaa vijana dovya kutokea daressalam wanakuambia tuna makao tutane kesho mpendo wa mskilizaji <muchos> Cause it's a Si egikunidg 我si的 kufi mdkayc amekdiviwa bus we Onja, sega, ya pohonya maliteseka makivi yaku kuamini ku amini yanawezekana -amini, aminiku kuamini