unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo mpendo wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red aventist ulimwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 1 a 9 kutokea morogoro mpendwo msikilizaji napenda ni kukumbushe tu ya kwamba unaweza kunipata kupitia morning kupitiamingt fm bila kusahau rock fm mtandao wetu ni wwwrg ungana nami kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo leo na moja kwa moja msikilizaji katika kipindi cha kwanza ambacho ni kipindi cha muziki na namziki hapa tutakuwa naye nuel mwana watanda akija kwako na kwaya mwisenge na hii ni sehemu ya pili s kwa wema wake mokozili ametulinda amekuwa mwema kwa muda huu wotechangamoto gani ambazo mnakumbana nazo mnapokuwa mkifanya kazi ya uimbaji kazi pia ya uinji na vitu vingine ni changamoto zipi kwa jina naitwa anaitwa ziripadaudi ni katibu katika kwaya ya mwisenge changamoto ambazo kama kwaya tunazipitia ni changamoto mbalimbali lakini moja kubwa ni waimbaji wengi kutokuwa na makazi maalum tunakuwa na waimbaji ambao tunakuepo nao wanasajiliwa lakini kwa ajili ya utafutaji wa maisha wanakuwa wakihama na wengine wakienda mashuleni kwa hiyo ndizo changamoto ambazo huwa tunakumbana nazo lakini kitu kingine pia ni kuhama eneo moja kwenda eneo jingine kwa ajili ya utafutaji na kingine ni waimbaji kutopata kujishughulisha na swala zima la kutafuta kipato kwa hiyo kwaya inakuwa na mambo mengi yanayohitaji pesa na kubwa zaidi huwa tunapopata mahitaji kama safari tunahitaji pesa au kutafuta nifom tunahitaji pesa kwa hiyo waimbaji wengi wanakuwa hawana chanzo cha kuwapatia pesa ili kukii mahitaji hayo na inapelekea wengine kuona kama ni mzigo na kurudi nyuma kwa kawastan lakini tunawatia moyo na kuendelea kuepo pamoja nao nam ni mipango gani na mikakati endelevu mlionayo asante ndugu mtangazaji kwa majina anaitwa daniel selemani ni mawasiliano wa kwaya kanisa mwisenge A, mipango ambayo kwaya inayo katika kipindi hiki ni kuanzisha mradi ambao utaiwezesha angalau kuwa na kujipatia kipato kutokana na huo mradi ambao tunafikiria kufanya mara nyingi kwaya inakuwa kama tegemezi kwamba michango inapotokea kila mtu ashike mfukoni mwake mwimbaji kama safari unahitajika kuchangia nauli hiyo mwimbaji anapaswa aingie mfukoni mwake kwa ajili ya kuchangia nauli tumekuja na mpango wa kuanzisha mradi wa kwaya ambao utatuwezesha kutusaidia katika mambo hayo madogo madogo yanayohitaji fedha wawen mawaken wokozini ametulinda amekuwa mwema kwa muda huu wote wake bwana ametendamamgomaku ammetufikisha katikasiku yale otwa msukuru s wea wtmwakewtsojeni waajabu sa a shukuu wa upendo neshkwa sasa bado hatujaweka mradi rasmi lakini mwanzoni tulikuwa na mradi wa kuuza cd na dvd lakini kutokana na teknolojia inavyokuwa mradi ule inaonekana kwamba unakufa kutokana na kwamba nyimbo nyingi tunaziweka youtube kwa hiyo mtu au msikilizaji anaingia youtube anatafuta nyimbo anayoipenda ana na anasikiliza uh, muda wa kununua cd au kusikiliza dvd unakuwa haupo tena kwa wasikilizaji wetu au wateja wetu kwa sasa kwa hiyo ndio maana nikasema kwamba tunao mkakati wa kubuni mradi ambao utatuwezesha sasa kupata kipato nje ya hiyo miradi ambayo tulikuwa tumeizoea hapo awali ya cd na dd mradi ambao tulikuwa tunaufikiria mpaka sasa ni mradi wa utengenezaji wa sabuni ya mche pamoja na sabuni ya unga ndio mradi ambao tumeweka mkakati kwa ajili ya kuanzisha namgeukia mwalimu wa kuwaya hii ya mwisenge nyimbo ambazo mnaimba hasa mnazitua wapi kiukweli kwa habari ya nyimbo tunashukuru tunashukuu ana kwsenge nba aa a miaka utazikuta ni nyimbo ambazo zina namna tofauti na mahadhi tofauti tofauti hii inatokana na walimu wetu kuwa na utunzi tofauti kama unaweza kuelewa walimu wa kwaya mara nyingi anapokuwa natunga mmoja uimbaji unakuwa waainamoja lakini ukisikia nyimbo za kwaya ya mwisenge zina mahadhi tofauti kwa sababu ya utunzi au utunzi tofautiofauti wa walimu tofautitofauti kwaohili tunamshukuru mungu kwamba nyimbo zote tunazoziimba ni nyimbo halisi za mwisenge na utazipata sehemu nyingine yoyote kao tumebarikiwa kuwa na walimu tofauti tofauti na wote nauweza kutunga nyimbo mpaka sasa a ni nyimbo gani hasa ambazo mnakumbuka uh, ya kwamba zimetungwa na baadhi ya walimu wa musenge uh, tuna nyimbo uh, kama naja kwako bwana ni wimbo ambao umekuwa aa umetrend sana katika mitandao ya kijamii pamoja na wasikilizaji wengi ameupenda umetungwa na mwalimu anaitwa tumaini magina wimbo kama Um, uumbaji ni imu mbao watwanmbo wanawali kumimo tungwa na mwalim naitabna mato ngaao amaanymboaaaoawnattakuta aa wanawali kumi n m ambao Uh, watu wameupenda sana lakini wimbo mwingine ambao kwa sasa ukienda youtube na no, unatambulishwa kwa namna kubwa sana ni wimbo unaoitwa nani aliye sadiki wimbo o umetungwa na mwalimu anaitwa kachope horat uh, kama mmoja a walimu ambao wamechangia mchango mkubwa katika kutunga nyimbo za koa ya mwsenge kwao tunajivunia kwa hilo ni ai aliye sadiki habari tulio ineta na mkodo wake bwana munul wana mana alikuwamele zake kama mchemororo kama mzizi katika nchikavu anatumaini ibali aleasaniki abari tulio ileta na mkono wake bwana ameuul na alikuwa mbere zake kama mche mororo kama mzizi katika nchi kavu ana tumaini alitharauliwa na kukatariwa. mtu wa huzuni nyingi na pia watu homficha nuso zao hakuhesabiwa kuwa kitu name kavikanakutesana ye mungu ilanhi alia sadiki habari tuliyo ileto na mkono wake bwana amefunnuli wanani mana alikuombelezakekama mchemororo nilanli Ni aleya sadiki mabari uliyo ileta na mkono wakebwana amifunnuli walani maana alikuomeleza kikama mchemororo kama nzizi katika nchikavu ana tumaini sote kama kondo tumepotea sote tumegeukia kila mtu kageukia njia zake kajitwika ovu yetu yote alineaina msikiizaji bila shaka kwa wale wapendwa wa, wa habari uh, za nyimbo nyimbo mzikimziki mziki hivi kupitia kipindi hiki naamini ya kwamba mtakuwa amebarikiwa sana sana sana lakini basi ni katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha maneno yaletayo faraja hapa tutakua naye mwinjiliti lawrent daniel ambapo atakuja kwako na mada unayosema mwanadamu katika maktaba leo tutakwenda kujifunza somo la kipekee sana somo ambalo nimelipatia kichwa cha somo kinachosema mwanadamu aliyeingia katika maktaba ya maisha sikiliza majibu aliyokuja nayo ya kusaidie hata wewe bwana yesu asifiwe sana leo tutakwenda kumtazama mtu ambaye wenda unamfahamu lakini hujawahi kuikaza akili yako kujifunza ma- kwa mapana zaidi ili kuweza kumfahamu mtu huyu lakini leo tutaenda kumwangalia kwa mapana japo hatutommaliza maana visa vyake ni vya ajabu sana na mwanadamu huyu sio mwingine jina lake ni sulemani haleluya nisikilize kwa makini rafiki yangu huyu sulemani mtoto wa daudi eh, akiwa amepewa madaraka ya kuongoza taifa la israeli siku moja mungu alimtokea usiku akamwambia unataka nikupe nini huyu sulemani yeye yeah, yeah, akatazama akatazama akasema mungu mimi naomba unipe hekima ya kuwaongoza watu nakumbuka somo letu hili limejengeka katika kitabu kile cha wafalume sura ile ya saba wafalume wa kwanza mstari wa kwanza hadi wa nne limejengeka katika kitabu cha wafalume sura ya nne mstari ule ishirini na tisa msari wa theathina moja lakini pia somo limejengeka katika kitabu hicho hicho cha wafarume wa kwanza sura ya yab hapo ndipo somo hili limejengeka na kitabu cha mhubi sura ya yapili na mhubi kmb sasa sulemani huyu siku moja bwana alipomtokea neno la bwana linasema mungu akamwambia nikupe nini bibilia inasema sulemani akasema nipe hekima ya kuwaongoza watu na umaarufu wa sulemani ndipo hapo ulipoanzia kila mmoja na mahali alipoanzia kumtambulisha kumtambulisha katika maisha mpaka akawa maarufu ndivyo ilivyokuwa na kwa sulemani na katika mji ule e, walikuwepo madada e, tunawaita madada poa makahaba kwa lugha hiyo iliyoandikwa wadada walikuwa wame, wamejifungua watoto kila mmoja na siku mmoja wakiwa wamelala walikuwa tu chumba kimoja mmoja akamlalia mtoto wake na kwa sababu mtoto hule alikuwa kichanga kidogo akam alipomlalia akafariki dunia na alipofariki fariki eh, kisa kinaeleza kusema kwamba huyu ambaye amemlalia mtoto wake akafanya haraka sana usiku ule ule akambadilisha yule mtoto aliyefariki akapeleka kwa yule mama mwenye mtoto mzima halafu yeye akachukua yule mtoto mzima akamchukua akalala naye akalaana asubu io a maa nanaa monamtotohu mefak aafu anapo mtazama sio wake anamwambia rafiki mbona mtoto, mtoto ni ni wako amefariki yule mwenzake akasema bwana eh? wakasaiaao iana emlaa amefariki basi wakavutana huyu sio wangu huyu ni ni ni wako wako huyu sio wangu huyo basi kesi ile ikaenda hadi kwa kiongozi mkubwa wa nchi ambaye wakati huo sasa ndio sulemani amepokea eh, nafasi kutoka kwa baba yake daudi sikiliza sulemani alipofikishiwa ile kesi daudia unajua hapa ndipo napata hekima ya majaji Hey, wanaamua kesi wakiwa wamewasikiliza wale wote wawili mshitaki na mshtakiwa sulemani akatulia na ameomba hekima na mungu akasema nitakupa vyote utajiri hekima na kila kitu nitakupatia sulemani akiwa ametulia anawasikiliza ehe wanakuja akawasikiliza mmoja anasema huyu sio mwanangu na huyu anasema huyo ndiyo mwanaye mimi wa kwangu ni huyu mzima wakati amewasikiriza kila mmoja anavutia kwake basi alichokifanya mtumishi huyu bibiliya inaeleza kisa hichi na kusema sulemani baada ya kuona wote kila mmoja anakataa mtoto aliye faliki siyo wake huyu anasema sio wake uyu anasema siyo wakeasi ah. mfalume naomba mniletee panga mnilete e, panga nifanye uamuzi hapa tunakata vipande viwili huyo mtoto ambaye ni mzima na baada ya kumkata vipande viwili kila mmoja atachukua kipande ili kumaliza ugomvi huu oh, mama yule ambaye ni mtoto wake ndiye alikuwa hai aliposikia swara hilo mfarume aliposema akatwe vipande viwili akasema no mfarume naomba huyu mtoto asikatwe aachiwe huyu mama ambaye ndiye anadai kwamba ni wakwake usikate usimkate mfarume yule mama ambaye mtoto wake ndiye alifariki afo akabadilisha akasema hapana mfarume ni afadhali ukate vipande viwili kila mmoja akose Oh, hey, mfalme akagundua kwamba huyu anaye dai hivi hana uchungu huyu mtoto sio wa kwake basi akasema mchukueni huyo mtoto mpeni huyu mama aliyesema mtoto asiuawe sifa ile ikaenea nchi nzima na hapo ndipo umaarufu wa sulemani ulipoanzia ya rafiki yangu nainisikiliza sasa nisikilize kwa makini mpenzi msikilizaji sulemani sifa zikaenea akaanza kutawara akapata mafanikio katika utawala wake sasa sulemani alikuwa na hekima sulemani alikuwa na busara sulemani akiwa na yote hayo akatafakari akasema katika maisha nimekuwa nikiona wanadamu wanahangaika na mambo mengi sana sasa akasema moyo wangu na mimi nataka niwelekeze niweze kuona haya mambo ambayo mm, wanadamu wamekuwa wakihangaika kwayo nataka niweze kuelekeza na namimi moyo nione kuna nini huko sulemani bibilia inanieleza akasema nitaanza na wanawake ambayo imekuwa ni jambo gunzo sana hali kwenye ndoa atakikulizika na, na, na, na, na, na mwenzi wake ambaye hajaingia kwenye ndoa anavuruga mabinti huko imekuwa ni shida sulemani akasema mimi nitaanzia hapo sikiriza mtu wa mungu huyu mfarume huyu akasema naanza na wana wake twende katika kitabu cha wafarume sura ile ya kumi na moja mstari wa kwanza hadi watatu wake wafalume wa kwanza sura ya kumi na moja mstari ule wa kumi na tatu bibilia yangu inaniambia hivi fika hapo katika kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya kumi na moja mstari wa kwanza hadi watatu neno la bwana linasema hivi wafarume wa kwanza sura ya kumi na moja mstari wa kwanza hadi watatu neno linasema mfaume sulemani akawapenda wanawake wengi wageni pamoja na binti yake farao wanawake wama, wamoabi na waamoni na waedomi na wasidoni na wawaedomi na wa, wasidoni na waedomi wa wawahiti na wamataifa bwana aliyowaambia wana waisraeli msiingie kwao wala msiingie kwe, wasiingie kwenu kwa kuwa ha- hakika wataigeuza mioyo yenu kuifuata miungu yao sulemani akaambatana aka nao kwa kuwapenda akawa na wake mia saba binti za kifarume na masuria mia tano nao wakeze wakamgeuza moyo sikiliza wake mia saba binti za kifarume masuria mia tatu sio mia tano mia tatu mia saba jumlisha mia tatu ni ngapi buku sulemani yaani kama ni binti wanawake ana mnene ana mwembamba ana mrefu ana mfupi mweupe maji ya kunde mzungu muhindi mwarabu akachanganya akajadi misiri akaoa akasema apana wafupi akila rafiki sulemani huyu sasa kuna mtu ambaye amekwama eti kwa binti mmoja kimama kimoja wewe rafiki sulemani akasema mimi nataka wenye kutembea matambo makubwa nataka wanaotembea kidogo kidogo nataka wanao tembea wanene lafiki akajaribu yote hayo sulemani mlefu mfupi mnene mwembamba huyu sulemani mwenye uso mpana mso mwembamba kila aina ya mwanamke unae mfahamu mwenye tabasamu wa kununa yote hayo usulemani ai achahoi akajaribu wote hao rafiki unainiskia sulemani akaona mbona sioni lorote hapa akaenda wa wakwanza wapili watatu wa nne watano wasita yananishinda ku hesabu mia saba akafika bwana akasema mbona bado mianane mianane na moja akafika elfu moja wana wake sulemani rafiki unanisikia sulemani anasema bado hakuona mahali ambapo moyo wake sasa ulisema imetosha akasema labda bado bado huyu huyu huyuhyu aise like akasema huenda watu mbona wanapenda kula ngoja ni jaribu kwenye chakula sikiliza bibilia inavyosema huyu mwanaume aliyeingia kwenye maktaba kuna wengine chakula kimewafanya kugombana na marafiki majirani ndugu chakula sulemani akasema mimi nahitaji kuanza ni jaribu chakula hapa kuna nini hapa kitabu cha wafarume wa kwanza sura ya nne sulemani mwanaume aliyeingia katika maktaba majibu aliyokuja nayo ni yapi kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya nne mstari wa ishiina mbili hadi ishiina tatu biblia inasema mstari wa ishiina mbili hadi ishinina tatu na vyakula vya sulemani vya siku moja vilikuwa kori thelathini za unga mzuri na kori s zangano mm. na aludia. na vyakula vya sulemani vya siku moja vilikuwa koli thelathini koli ni pipa rafiki yani pipa therathini za unga mzuli na koli sitini zangano mm. pipa stini na ngombe kumi walionona ebwali na ngombe ishirini za malisho yani wa kawaida kawaida na kondoo mia pamoja na ayara hawa ni wanyama wa polini na paa na kurungu na, ko, na kuku walionona yani suleman rafiki yangu hivi umesikia chakula chake cha siku moja hivi unajua kuwalisha wanawake buku ni ni mchezo akafanya sherehe sherehean yani acha mimi niburudisha nione hapa wanadamu wanapoku yan inaferekia mpaka mtu anamkosea mungu kuna nini huko umesikia anasema ng'ombe kumi walionona mapipa mangapi umeambiwa ya chakula unakula pipa ngapi rafiki mambi ukifika ikulu kwa suremani? Hey, suremani hapo napo hakuona moyo kulizika sulemani hakuona moyo kulizika kizaji na hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha maneno yaletayo faraja kumbuka kama utokona na swali lako lolote unaokutatiza no usisite kuniandikia kwa nuani hii hapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi kesho ni watoto wetu naamini ya kwamba tutaungana sote kubarikiwa katika kipindi hiki kumbuka ulekwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr tuana kesho panapo majali wa ya mwenyezi mungu wakati huu ni wa mashaka wahitaji wenananga hakikisha nanga yako Ime shika imaramwamba mi, mwamba ni Yesu ni Yesu tu, mwamba usiyo tikisika i me shika mwambani, wakati huni hata