nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuaja tena na kuja ana yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena i ni dhaa kiswahili ikikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza kutupata kupitia tovuti ya wwwar karibu tena katika matangazo yetu mpendo wa msikilizaji ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha mimi jina langu ni fanulitana lakini kwanza basi mpendo wa msikilizaji wategesikiwa hawa ni magadirisho estkwaya unasema kwamba ni naye rafiki sana, sana magadirishoasikwaya kutoka jijini ya rusha basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi cha vijana na maisha ambapo utaweza kusikiliza mada ambayo unasema kwamba kujiamini binafsi katika sehemu ya pili wiki iliyopita uliweza kusikiliza sehemu ya kwanza na hii sasa ni sehemu ya pili ambapo utakuwa naye huyu ni mwana mwanasykolojia na unasihi jan kasele neno yanayotia moyo kutoka kwa watu kuwasaidia watu kushinda hali ya kutojiamini na badala yake kuzingatia kutoa juhudi zao zote kwa kazi naoyawakabili kitu cha nne ni mwitikio wa kimwili mwitikio wa kimwili unaweza ukakuza hali yako ya kujiamini au uwezo wako binafsi wa kutekeleza jambo fulani mihemko hali ya hisia mwitikio wa kimwili na viwango vya mfadhaiko e, inaweza kuathiri jinsi mtu anavyohisi kwamba ana uwezo binafsi katika kutekeleza jambo fulani sasa kwa mtu ambaye anaweza akapata mwitikio wa kimwili wa hofu labda akaona mwili unatetemeka akaona labda anatokwa na jasho labda meno hivi anaweza akasema anaezakasema ah, yaani kama kuongea mbele za watu ndo hivi nilitetemeka mimi siyani sisifanyi tena asa huyu mtu kikweli atakuwa anajikwamisha katika mambo mbalimbali kwani vile vitu vinavyotuogopesha sana samtaim au muda mwingine ni muhimu kuvifanya zaidi kwa sababu unaendelea kujenga umahiri unaendelea kukuza uwezo wako binafsi wa kujiamini e kujiamini aukuanzi siku moja taratibu E, wote tumeanza kwa kutetemeka wote tumeanza kwa kuogopa lakini kwa kuendelea kusimama kwenye steji na kusema kwamba mimi nitaimba mimi nitaongea mbele za watu mimi nitafanya kazi kwa bidii na nitafanikiwa japokuwa mwitikio wangu wa kimwili unaweza ukawa unasema hapana hapana hapana na kawaida ya ubongo wa binadamu ni kumfanya mtu awe awe afungwe kwenye boksa ile fulani yaani kwamba mawazo yanakuwa namji anamwambea kwamba usifanye unaweza ukaanguka usifanye naez maneno haya yapo akili yetu inatulinda dhidi ya mambo mabaya ubongo upo kwa jili ya kutulinda dhidi ya matukio mabaya kwaho ni kawaida kwa ubongo wako au ubongo wetu kutuambia kwamba tusifanye jambo fulani kwani mara ya mwisho mwitikio wa kihisia ulikuwa umekufadhaisha kwa hiyo wewe unaweza ukasema sawa nilifadhaika kidogo lakini nitaendelea kujaribu ili nienze kuendelea kupata umahiri au uzoefu katika kazi wale ambao wenye mtazamo chanya juu ya mambo mbalimbali eh, hao ndio wanaweza kutafsiri wakatafsiri hisia zao vizuri wanazozipata kwenye mwili na kuzifanyia kazi ndio inawezekana kabisa kukuza ufanisi wa mtu binafsi katika mambo mbalimbali Uh, sehemu mtu ambaye anaweza akafanya vizuri ni kama vile shuleni kazini katika kukuza urafiki yes kas, kabisa kukuza urafiki unahitaji uwezo wa kujiamini wa mtu binafsi kuongea na mtu na kumfahamu kujua anapoishi kujua wazazi wake kujenga ile, ile ile hali ya urafiki na mtu pia inahitaji kujiamini inahitaji kujiamini kwamba ndio ninaweza nikawa na marafiki ndio ninaweza kuishi peke yangu lakini bado binadamu sisi ni watu wa jamii tunahitaji kujuana tunahitaji kufahamiana tunahitaji kusaidiana tunahitaji kushirikishana na huna huwezi ukasema mi namshirikisha na, na, na mtu kama hauna eh, ile hali ya kujiamini kwahiyo inabidi yani ni ya jitihada ya kila tanzania kuku, ni, ni muhimu sana akuze hali ya kujiamini na uwezo au ufanisi katika kazi ni muhimu kila mtu uh, afanye hivyo basi baadhi ni mifano ya ya ya, ya hii self hiief au uwezo wa mtu binafsi kutegeeza jambo fulani mfano wa kwanza mtu ambaye anajtad anajitahidi, eh, anajitahidi kudhibiti ugonjwa wa muda mrefu mfano kansa E, anaweza kawa anajaamini kwamba atapona na kurudi katika afya yake ya zamani Ehe, kuna wengine wakiugua ni kama vile hawajaugua kwa kweli ana tabasamu anaendelea ana nasema mi ntaenda kazini nitaenda kazini hivyo hivyo ingawa anahitaji muda wa kpumzika labda anahitaji kukaa katika kuboresha afya yake lakini hya ana hali ya kujiamini kwamba sawa napitia changamoto ya kiafya lakini aimaanishih changamoto ya kiafya inikwamishe hapa nilipo nishinde kutekeleza mambo balimbali madogo madogo katika jamii yangu ni muhimu kila mwana jamii atekeleze shughuli zake hata kama anapitia changamoto anaweza akapumzika lakini baada ya nguvu zake kurejea baada ya saikolojia yake kukaa sawa anaruhusiwa kuendelea kutekeleza eh, mambo mbalimbali mbali. kama ipasavyo eh, kwa hiyo huyu mtu mwenye ugonjwa muda mrefu anaweza akaamini kwamba ah, nitapona na nitarudi katika afya yangu ya. ya zamani hivyo anaweza akaweka mikakati ya kufanya kazi kwa bidii e, pia anaweza akafuata mapendekezo ya daktari daktari ambaye anakuwa na mshauri mfano wa pili mwanafunzi eh? mwanafunzi anatakiw ajiamini hata kama mwili wake au kimwili mwambia, we, uwezi. umefeli, umefeli mtihani wa aummianiwa unaweza ukafeli pia ubongo unaweza ukakwambia hivo ni kwa sababu inajaribu kukulinda lakini sasa sasai au mara nyingine inabidi wewe ndio uiambie ubongo wako kwamba nimepitia changamoto flani ninaamini kwamba nitaweza nitaweza mtihani huja wa fomu si vizuri na nitafaulu kidato cha sita samanieh naweza ksema mimi mtihani wa kidato cha, cha sita nitafaulu na naamini kabisa kwamba nitafaulueh kwa hiyo unaweza ukaweka mikakati kabisa kwamba e, nitafanya ntafanya nita, labda nitazungumza katika vikundi tttutajadiliana kuhusu maswali yale ambayo labda yanatuia ugumu tunaweza tukamwita mwalimu atufundishe labda wengine wanaendaga tuisheni basi hivi hizi ni mikakati mbalimbali mwanafunzi anaweza akaweka ili kukuza hali yake ya kujiamini na kutekeleza wajibu wake wakiwanafunzi taratibu atafika taratibu atafanikiwa haya mambo sio ya kuharakisha sana bali ni kuweka mikakati na kufuatilia mikakati ambayo tunaiweka kitu cha tatu ambacho mtu anaweza uh, mfano samani mfano wa tatu um, wa mtu ambaye eh, ana ana ana uwezo mkubwa uwezo binafsi wa kutekeleza jambo fulani au self selfefia ni mtu ambaye amekubali nafasi ya kazi ambayo hajawahi kuifanya kabla eh, hajawahi kuifanya kabla lakini anahisi ana ah, uwezo wa kujifunza na kufanya kazi vizuri eh, mfano hata katika makanisa hata katika jamii kuna kuna mida watu wanakuwa anafanya uchaguzi labda uchaguzi wa kata uchaguzi wa vitu mbalimbali wa viongozi kwa ajili ya kupata viongozi mahiri viongozi bora katika jamii sasa katika uchaguzi unakuta mtu kapewa nafasi ya mweka hazina e, kapewa nafasi au ya katibu unakuta u mtu ajawai kuwa katibu ajawai kuwa mweka hazina lakini sasa watu wamemwamini na watu wamemchagua je akatae hapana askatae anaweza akakuza uwezo umahiri bada, kwa sababu ajui baadae anaweza akachaguliwa kuwa nani kwa hiyo hali ya kujiamini inajengwa taratibu na mtu ambaye hajawahi kusema kwamba mimi nita yani hajawahi kuile kusema kwamba mimi nitafanya kazi kwa bidii nitajitahidi nipate uzoefu katika eneo fulani mtu kama huyu akija kuchaguliwa anaweza akakataa hiyo nafasi kwa sababu hana uzoefu hana umahiri na ni haki yake kukataa lakini kumbuka kwamba unahitajika katika jamii E, jamii inakuthamini jamii inakupenda jamii ingependa uzae matunda ili tule ili tufurahie uwepo wako hapa duniani na tunakuhitaji kabisa ukuze ufanisi katika kazi ufanisi katika mambo mbalimbali ili uweze kujiamini na sisi tukuamini e, katika hivi vitu ah, mpendo wa msikilizaji wa awr uwezo wa kujitegemea una nafasi kubwa katika afya ya akili ya mtu na ya kisaikolojia na jinsi watu wanavyoboresha afya zao unaweza ukalinganisha kabisa e, ubora wa afya wa mtu na ubora wa kujitegemea hali ya kujiamini kwa mtu kwa mfano kuwa na sefefikasi kubwa ama uwezo wa mtu binafsi kutengeleza jambo fulani unaweza ukamsaidia mtu e, anaye jaribu kuacha kuvuta sigara kushikamana na malengo yake na mwisho wa siku kweli kuacha sigara kabisa kabisa kuna uwezekano mkubwa wa mtu anaetaka kuacha sigara ku kuacha ku, endapo atakuza ile hali yake kujamini kwamba mimi nimeamuatacaiameeka mikakati kadhaa labda leo nikwanavuta tano nitajitahidi na nitafanya nitaweza samani nitaweza kupunguza eh, kiwango cha sigara ambacho nilikuwa navuta kama nilikuwa navuta tano basi wiki hii nitavuta nne ama siku ya leo nitavuta nne na taratibu kaji siku zinavyoenda kadi wiki zinavyoenda anazidi kuboresha hali yake ya kujamini na kusema sasa nitaacha sigara kwani nimefanikiwa wiki iliyopita nimepunguza nimefanya nne sasa nitafanya tatu kwa wiki hii kwahyo hii self efficacy inakuzwa taratibu sio kitu cha mkurupuko bali ni kitu cha cha kukifanyia kazi kwani eh, kwani mwenyezi mungu angependa watu wake eh, wafanikiwe wafanikiwe katika maisha uh, kudumisha mpango wa kupunguza uzito una, unaweza ukalinganishwa kabisa na self elfefikay ya mtu ehe uh, Uh, kuacha pombe pia kufuatilia au kushikamana na ratiba ya mazoezi kuna mwingine anaweza kusema mimi nataka nifanye mazoezi niweze kuboresha afya yangu labda uzito wangu ni mkubwa sana labda tu mi ningependa afya yangu iweze ikawa nzuri iweze ikawa bora basi nataka nifanye mazoezi wiki hii mara tatu kwa sababu sijawahi kufanya mazoezi hata mara moja naweza nikasema wiki hii nitafanya mara tatu Ee, wiki ijayo nitafanya mara tatu wiki inayofuata mara tatu mpaka mwezi unaisha nitakuwa nimekamilisha siku kadhaa za mazoezi na kadri siku zinavyoenda miezi aumez kwenda anaweza au akaongeza e, siku za mazoezi lakini sasa ile hali ya kufuatilia ratiba ya, ya, ya mazoezi inahitaji sana uwezo wa, wa mtu wa kujiamini kwamba anaweza akafanya mazoezino na pia kuna kushikamana vizuri na ratiba ya kula ndio kuna umuhimu mkubwa sana wa kula vizuri kwani ukila vizuri afya yako itaimarika afya yako ita sasa mtu ambaye anaweza kushikamana na ratiba ya, ya chakula kaa matunda muda unaotakiwa labda jioni ya leo nitakula matunda tena matunda kadha mchana nitakula chakula kizito asubuhi chakula kizito basi mtu amekuwa meeka ameweka daet yake ya chakula nzuri tu kwaajili ya, ya kuboresha afya sasa hii nahitaji sana uwezo wakujiaminianaaratibuaz kwamtu ambaye hajawai kabisa kula matunda lakini kwa ule mtu ambaye ameshazoea amesha kula matunda basinaanadaakula mara tu kwa wiki naweza kaongeza ikawa mara tano taratibu taratibu tutafika unaweza ukaongeza matunda ukala, ukala tanotaratibuanunda nnninategemeana na mtu binafsi uwezo wake pia wa kipesa na uwezo wake wa kufanikisha ratiba nzuri ya chakula ni muhimu sana kujali afya ya mtu binafsi e, ili kukuza kukuza self efficacy ama ama uwezo wa mtu binafsi kutekeleza mambo fulani fulani unahitaji afya nzuri ili uweze kuwahi kazini ili uweze kufanya kazi vizuri ofisini ili uweze kuwa mwanafunzi bora unahitaji afya nzuri unahitaji kula matunda unahitaji kusoma kwa bidii kama mwanafunzi unahitaji kuweka mikakati mbalimbali mbali, ili wewe uweze kukuza ile hali yako ya kujiamini asante uh, sana sana sana mpendw a msikilizaji wa awr ulikuwa nami mwana saikolojia na mshauri nasihi javin kasele kutoka jordan university college asante sana na mungu akubariki awezekanwa kawa na mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapo ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakuacha ninakuwachana imasema kwamba yesu ni msaada kutoka kwao kurasini estqwaya na ni kushukuru sana wa nasi kusikiliza matangazo yetu ya idhaa ya kiswahili mimi ni tanda na uwezi kubarikiwa Yesu. One in Him we live in Him we find our strength. One in oru bakalizikijasi tikisiki sababu Saba, nyubarime i jengamwambaridamajaribuyakijasi jenga babai airimegifunzakutuma uh, yes 哦哈呀呀wj下为kt一那花也s Wengine wetu took her one and pa Kimbilio, I am Sababuya ke her one. Yes, Moyo ni, mo na ujana. We are the furaha kuku to my Jesus. I am the homi zangu ya Malizika. Maliza ya koya kesho ya. ycauaemeekt你老p yesumwdavmf你iyesu diepeke vulic路 Yo, oh, oh, kaya, the