unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuhaja tena nipata sauti hi basana yesu yuhaja tena nakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena kwa mara nyingine tena unaendelea kutekea sikio idha kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tuvuti ya wwwawr karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha sera za ndoa na utaweza kusikiliza somo ambayo usema kwamba ndoa ni tamu kama sega la hasali hapa utakuwa naye mchungaji pregonzo akiwa nami mtangazaji wako nuel tanda na kwanza basi wategesikiwao ni magadirisho sikwaya kutoka jijini arusha wanasema kwamba jenga juu ya mwambaen juu ya mwamba wa yesu hujenga juu ya mwamba mwamba ule usiyotikiswajenga juu ya mwamba Fuma, wana, yes, ye, man, mama. Yenda imani yako yam, bam, Yeye ni bam, bam, wakale. bam, bam, Kwa Yesu yeeni mamba mamba wakale utumba ini peke yako denga imani yako kwa Yesu wengine hujinga juu ya nchi Laya am not a person Yesu yeye ni mamba mamba eyen ye mwambawamba wakane umtuma indipekeyake jenga imani yako kwa yesusanti sana maghadirisho wasidekwaya basi moja kwa moja hiki ni kipindi cha sera za ndoa nampendwa msikilizaji karibu tena katika kipindi kizuri cha sera za ndoa Nipo na mchungaji prego ni zota, na leo mada yetuasemkwambmihali ishinanne mstare wa kuminatatu inasemaje kuhusiana na ndoa kuwa tam kama sega la la asali asali asali karibu lililo sana hapa mtunga ambaye ni anazungumzia ule maana ni njema sasa kwenye ndoa napo kuna kitu ambacho ni chema utakuta kwamba biblia inatufundisha vizuri kuwa mke apata kitu kitu chema chema kwa hiyo, kwenye maisha yetu tunatakiwa tujue kwamba kuna kinachoitwa nimependa kuwa na habari hii ya ya sega sega la la asali asali kwa hivyo, watu wengi sana kuiona ndoa kwamba ni asali tamu habai wow, aawat wgdota akuta wanasemaiichama kigumu ati walioko ndani wanataka kutoka na walioko nje wanataka kufanya nini kuingia kwa kwa hiyo lakini wale ambao hawajaoa nipende tu kwa taarifu kwamba kama kuna kitu kitamu duniani ni ndoa na wale ambao wamepitia ndoa kwa uhalali watakubaliana nami kwamba ndoa ni la asali kwa mfano ukiumwa sana segalaasali mbali unatamani urudi nyumbani ukamkute kama ni mwanamme mkute mkeafanye nini akushuulikie na kama unaumwa na mke yuko safari unasema light, mama watoto angekuwa hapa singezidiwa na na katika wanaume wenge, am, am, watu wenge, wanaume wana kufa, kufa. Kuamba, wanaume wengi wengi watu wanasema utakuta kwamba kwamba mara nyingi hawafi haraka Nasiri, kuamba, wakati mwingine mwanamme unaumwa sana lakini hujitambui, lakini hujitambui nasma maawatoto ngekua waufaua tut am wanaumewali aa ingi a aa ngine wanae naua a asi hapana hicho kifua si salama unakuta unakuta kwamba una matatizo unatibiwa lakini kwa kwa kwa mtu ambaye hajaoa anakuwa na shida. na na shida utakuta mara nyingi wale ambao tasini ya wengi wanakufa kwenye vyumba vyao vile vya, wakati mwingine anaumwa anafikiri tuni analala na kiziliwa, hakuna kumsaidia katika hali ya pekee nitilie mkazo kwamba ni jambo jema kula asari na asari ambayo kwenye ndoa tunaipenda sana ni kupata mwenzi ambaye anakuwa kinga kwako na unapofanya hivyo inakuwa jambo zuri kwenye mbili, kwenye mwanzo mbili ene mwanzombili eye funuakumina nane ammho na mpango wa mungu ni kwamba ili uishi lazima uwe na mtu anayekuhudumia kandoyako asante sana hiyo ni ndoa ni ni kama la asali sasa ambazo zinaleta utamu katika ndoa okay katika ndoa kuna kitu ambacho ni muhimu sana wengi wanafikiri kwamba ndoa anayeiletea furaha ni mwenzako kwamba ndoa yangu ili iwe iwe mke wangu wangu hivi yangu wetamu, yangu hivi yangu lazima lakini anasema furaha ya kweli inatakiwa itokane na wewe mwenyewe unavyojitambua akilini a kwa hiyo ukiwa mtu ambaye huna manunguniko umeridhika umetulia na kila linalofanyika nyumbani unalifanya kwa uchangamfu bila kulaumu mwingine utakuwa unafanya nyumba iwe na furaha furaha ya kweli usiitegemee kutoka kwa mwingine au kwa kitu ni wewe mwenyewe kuamini kwa kwamba hii ni ndoa yako na mipango yako ni hii na kama iko vizuri unafurahi lakini ile kuishi kulalamika kwamba huyu angenifanyia hivi ingekuwa hivi jambo fulani ukikwama badala ya kulaumu hali ya ya hewa unalaumu mkeo We mama kama ungefanya hivi hapana raha na furaha kweli inatakiwa iwe mwenendo wako wa moyoni kwenye sehemu nyingine anaeleza kwamba hala ewa nalauu keomaa ana aa furalumande takataka yako. Eh, say, Let go the past yaani yale mambo ya hasira kinyongo nini uweze kuyaondoa halafu kuna watu wengine unakuta kwamba anakuwa na msimamo wa mambo yaliyopita kama alikuwa na mchumba wa kwanza akamwacha au walikuwa na mke wa kwanza ikatokea labda akafa basi unakuta badala ya kuishi na mwenzake kama huyu aliyepo hapa na wapambane na hali yao ya wakati huo unakuta anasema najuta ingekuwa ni yule wa kwanza jamani ingekuwa ni vile anasema hapana lazima uishi kwenye ulimwengu wa sasa Kima wazo, uwe, sasa kimawazo uwe mambo ya zamani uyatupe na wengi sana kwenye ndoa wanakosea kwa vile anasema na mimi ingekuaisi ingekua kwa sasa kwamba jamani wewe ndiwe mke wangu kazi yetu ni kilimo tumelima tumevuna gunia tule E, usianze kusema ingekuwa hivi kule alafu kama ni mwaka huu tumefanya biashara yetu hii tumepata faida hii tutumie hivi yaani mambo yopo, na na na na kwa kwa uzuri sana na hii, kwa Lekini, sana hii kuishi sega sega sega la la la lakini wengi badala ya kuwa na asali, wanakuwa na manyigu manyigu ao yaane a uriandiy s aga a manyigu na nyuki wote walienda kufanya kozi ya diploma ya utengenezaji wa masega lakini sasa walipo hitimu mwalimu wakasema jamani kuna kitu nimesahau kesho asubuhi mje nitakuwa na semina maalum asm kwa kwahiyo nyuki akajua kutengeneza asali na ndugu yetu manyigu yeye ana sega na sega lake ni la viwango vya juu lakini pamoja na kuwa na viwango vya juu halina asari ndani Yaki. kwa hiyo utamkuta manyigu ni mkali kulinda sega lake lakini binadamu hana thamani nalo kwa vile halina asari sasa kwenye mambo ya familia unatakiwa uweze kujua kwamba katika familia yako uwe na sega sega lakini lile liwe na nini na asali Sama. uweze kuwa na mambo ambayo yanawafanya watu nyumbani wow. hata yuko mbali aseme lit ningekuwa wapi nyumbani hata ni mke aende siku mbili ya tatu anasema nimekumbuka wapi nyumbani nyumba iwe na asali iwe na mvuto asante sana sasa wakati unazungumzia ndoa ni tam kama la asali ni mwenendo gani ambao huleta utamu katika ndoa katika mambo ambayo yanaleta utamu mojawapo ambayo nalisifia sana ni shukrani waz wanaita grateful uweze kuwa mtu unayefurahia mambo you should appreciate uweze ku, kuona kila jambo na kushukuru na unapokuwa na moyo wa shukurani wanasema hiyo ndoa inakuwa nzuri sana unajua unapokuwa kwenye nyumba nyumba hata iwe ni ya vyumba viwili vitatu lakini ni nyumba mvua inaponyesha uko salama lakini sasa kama nyumba haina shukurani kama nyumba ambayo inavuja nyumba inayovuja haina usalama kwa kwahiyo kwenye ndoa iliyo tamu mnaishi na mwenzako yale mema anayokutendea unamshukuru alafu hakuna mambo ya kusengenyana eh, unazungumza mambo yaliyo chanya na katika kitu kingine ambacho kinasaidia sana ndoa ni kutoa muda watu wengi hawajui kwamba muda nao ni rasilimali na kwenye masaa yako ishirina manne mwenzako anakupima kwamba mkewanguka ntakua na shughuli kama ofe nkitoka hapo naenda afrika kusini nitakuona kwa siku moja andaaaskumja aukitoka hapo na ziara nyingine kama namna na hiyo basi kitaalamu heri usi, oe. kwa vile mke anatoka kwenye familia ambayo ina ina ina ina nyumba vitanda chakula tv sasa kuolewa kwake alikuwa anataka apate mtu mtu ambaye mtu ambaye ambaye atambembeleza lakini sasa kama tu hapo unamwambia dada ziko hapa e, tv iko hapa chochote unachotaka iohaachochote hapa kadi ya benki iko hapa yule mtu umemweka gerezani ajakua kwenye ndoa ndoa ya kweli ni lazima mtu aseme huyu ni mme wangu na huyu ni mke wangu kwa hiyo katika hali ya pekee sana ili usiwe na sega, na sega linalofanana waafanananygu hakikisha kwamba kwenye ndoa yako kunakua na muda mwafaka wawewe kufurahi pamoja na mke wako aweze kupata ushauri wako faraja yako anapoumwa awenawe lakini unapokuwa mtu ambaye umeoa na naumeacha mtu hapo miaka miwili mitatu unasema tu tu ni basi umekuwa la ambalo halina baraka yoyote ya asali kila mtu anapenda kuoa au kuolewa ili apate faraja na upendo. na upendo labda tungusie kwamba watoto wanapenda wazazi wao kwa via kideka kidogo wanabebwa lakini ubaya kisafikisha miaka asioweza kubebwa anaona mdogo wake anabebu ae abebu analia na, na ikifika muda anakubali ae au waolewe aata ubebebe halafu huna muda wa wakubembeleza basi hujafanya haki kwa kwaio ndoa inatakiwa iwe na asai ndoa iwe asali tm la segaaasai mtu olewa, awe na na tofauti mtu aliye bila nat yani, a ule upendo uchochee furaha na amani na tumaini mtu ambaye ameolewa au kuoa ana matumaini kwamba maisha ya leo na kesho yako salama na ni tabia gani hasa ambazo ndoa ambayo tunaizungumzia hiyo katika hali ya pekee anaeleza kuwa kuna mambo ambayo yanabariki ndoa na moja wapo linaitwa kutoka au ku, kuwa na muda wa faragha utakuta yesu kwenye marko sit thelainmoja ingawa alikuwa amekuja kuokoa binadamu lakini aliweza kuambia wanafunzi wake tutafute mahali faraga, tuende, nini tukapumzike kwa hiyo, katika mambo bariki, watu ni ku-kuwa na muda muda wa wa kupumzika labda kweli hutapata muda kuchukua mkeo kde serengeti au mikumi lakini angalau tafuta muda ambao unasema huu ni muda wa kuwa na familia nieleze uh, tu kwamba wakati anasomea uchungaji uh, mchungaji aliyetufundisha mara kwanza ya kwanza alikuwa mkali sabato ya leo itakuwa itakuwa mchana itakua ni mambo ya huduma lakini sabato inayofuata ni mambo ya famil kila mtu aondoke na mke wake waende mahali popote mchana ule saa tisa mpaka saa kumi na moja wanaketi tu pamoja E, wanaburudika na uzuri hapo tulikuwa chuo chetu cha wakati awakati kilika karibu na mbuga ya wanyama basi a wanyamaama fanintandge da vao li tauwakati wakukaamasa matau amoja ni fulani fulani kanapita kale na na na na labda uko vitoto vyako viwili vitatu pale basi ile wakati wa kukaa masaa matatu pamoja ni kitu kinachofanya mke na mtoto e, na utakuta kweli watu wengi wakisikia leo ni siku ya familia E, wanafurahi e, watoto labda wanaenda wakaone bahari waone maji yanavyoenda ama sehemu kuna maporomoko ya maji waangalie au wengine nakuta wako mjini tu waende kwenye kabustani fulani waketi tu waone maua mazuri basi hii inasaidia kwa hiyo katika hali ya pekee kwenye sdwio <coughs> asali ni lazima lewe ndoa yako ili iwe yenye furaha sana usijifungie ndani siku fulani toka kidogo uone umbaji wa mungu na mama anapoona mambo hayo ni mazuri halafu ueleo jambo la pili kwamba mwili wako umeumbwa ili ufanye mazoezi kwa hiyo muda mkatembea mkafanya hiki nakile, na kile unafanya afya yako ulemda nzuri na mnapotoka dio wakati mzuri wa kucheka pamoja na wakati mwingine hata kupanga mipango pamoja kwa hiyo unakuta unakuwa na furaha ant so, sana hiyo ilikuwa ni tabia ambayo eh, inabariki ndoa Tende katika upande ule wa tahadhari gani ambayo ni muhimu ambayo tunapewa ya, katika ndoa kuna maneno ambayo tunaambiwa tujifunze wanasema kwamba ujifunze kusema hapana unajua kwenye maisha kuna watu wengine hawajui kwamba neno hapana nalo lina wakati wake yani, wae wazungu wanatumia neno self control kujitawala kwa hiyo kwenye maisha kuna mambo mengine utasema hili nimesema hapana kwa hiyo kama umeoa lazima uachane na ulevi ulevi ni hatari alau wengine wanafikiri ulevi wanafikiriulevi niombe lakini ulevi ni chochote unachokitumia kupita nini kiasi kwa hiyo, madhara. kwa hiyo hiyo chenye madhara utakuta kwamba mwingine unakuta kaoa lakini maneno mengi mpaka watu hapana lazima useme sasa nimekuwa mtu mzima mambo hayo hapana Alafu, mzumziye, tu jambo jingine watu wengi waliomabel wanapenda mpira ili kuziba lile pengo la kwamba hana mtu wa waku naye kwa kwahiyo mwaname anachapa kazi kwa bidii akitoka kazini saa kumi basi anaangalia mpira wa simba na yanga ile saa kumi namoja mpaka saa kumi na ukishaoa umeshapata kitu kilicho bora kuliko mpira wa yanga na simba fanya kazi ukitoka mtafute ongeeni eh? haya mambo mengine mengine yaambie hapana na ili ndoa iwe nzuri lazima uweze kusema hapana kwa baadhi ya mambo ili uweze kuwa mwanamme au mwanamke mwenye nidhamu lakini utakuta kwamba mtu mwingine ameshaolewa au ameshaoa lakini lakii kilajambo yeye hiyo utakuta utauta ni mtu tu samahani samahani leo leo nimechelewa kidogo kidogo nilikuwa kwenye mpira nilikuwa kidgoenye hapana katika maisha ya ndoa lazima ukiwa mtu mzima ujue kwamba uwanja wangu ni huu ni kama nyumba ambayo imeshakuwa na fence unajua kwamba Mama, hapa mamahaandio kwetu tunachezea mpira hapa hapa watoto wetu wakicheza wanaishia basi basi lakini ukisema kwamba hutaki kufungwa mipaka utakuwa vibaya Alafu, hili swala la kusema hapana linahitajika sana kwa mfano hata mavazi mavazi unayovaa ukiwa binti ni tofauti na mavazi unayovaa ukiwa mama lazima mama ujionyeshe umama na una na unavaa kwa baba vile vile lazima aaababa vizuri kwa hiyo utakuta kwamba maisha yako lazima ya badiliko baba baba mwenye hekima anakula nyumbani mwake anashiba sio unamkuta njiani anang'ang'ana na na vikaranga yao amnyeseaaaaanga a aca mishkaki mpaka wakati mwingine anakula mishkaki ya mbwa a, unakuta lazima ukiwa azmakiwababa um, umeoa basi mambo yako umeshajua kwamba hiki hakihitajiki hiki tahadhari iko hivi na mtu ambaye anajua tahadhari zinazompasa kama mwanandoa unakuta ndoa yake inakuwa vizuri sana basi nikushukuru sana mchungaji pregolizota kwa mada hiyo na bila shaka mpendo wa msikilizaji ameweza kunufaika na itamsaidia kuweza kujenga ndoa yake inaowezekana kwa anamuwani mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifotayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani kiganjadi 745184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ninakuacha nao hawa ni luguruniasdekway anasema kwamba johni tumsifu mimi ni fanue tanda asante kwa kuwa nasi Thank you.