unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena naujnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu ywaja tena ni matumaini yangu mpendo wa msikilizaji hujambo na unaendelea kutegea sikio idhaa y kiswahili ya redio ya aventista ulimwenguni inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawr rg karibu tena katika kipindi kizuri cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi katika kipindi cha ijali afya yako tutakuwa naye huyu ni d david njama ambaye anakuja na mada nzuri naosema kwamba afya ya kinywa ikiwa ni katika mfululizo wa sehemu ya tatu na katika kipindi cha siri za ushindi utakuwa naye mtangazaji mwenzangu kibaga mwaipaja ambapo atakuwa na mjasiria huyu ni mpambaji anaitwa maltina na mpendowa msikilizaji lakini kwanza basi wategesikiwa hawa ni mlimanis wanasemaa kwamba bali wewe shina la baba ya wanadamu kupenda fedha tazama watu wengi wamepotea kwani walihipe na wa kama cha bwana maana shina baba y wanadamu kupenda I'm going to go to the house. I'm going to wam amamo ayosante sana mlimani stikwaya kutoka jijini dar salaam basi moja kwa moja ni kukaribisha katika kipindi cha jele yako ambapo utaweza kusikiliza kuhusiana na afya ya kinywa katika sehemu ya tatu ni huyo hapa dr david nyama karibu tena ndugu msikilizaji ni kwenye mwendelezo wetu wa afya ya kinywa na meno nikukumbushe kwenye uh, sili ziliyopita tuliongelea hatua za magonjwa ya meno hatua ya kwanza hatua ya pili na hatua ya tatu lakini tukaelezea ni dalili zake ni zipi lakini leo tutaelezea namna gani unaweza ukafanya matibabu ukajizuia na changamoto hizo na magonjwa hayo kama umepata uh, changamoto isiwe kubwa zaidi lakini kama imefika kwenye levo ambayo ni kubwa zaidi basi ni namna gani ya kupata matibabu sahihi uh, hatua ya kwanza tulizungumza na kusema kwamba lea ya kwanza au hatua ya kwanza jino kulika ni pale ambapo unakuwa hauoni chochote unakuwa hauoni chochote isipokuwa kuna mabadiliko ya rangi kwenye jino lako kutoka kwenye rangi ya kawaida kwenda kwenye rangi ambayo siyo ya kawaida kwenda kwenye rangi ambayo sio ya kawaida na ambapo tulisema kwamba rangi ya kawaida ya jino ukiachana na watu wenye changamoto za kimadini au changamoto fulani ambayo zinafanya maeneo yao sio na rangi ya kawaida rangi ya kawaida ya ya, ya jino n weupe wa, wa maziwa au milk white. na pale jino inapoanza kubadilika kwenda kwenye rangi ambayo sio ya kawaida maana yake hilo ni tatizo hilo ni tatizo linakuwa limeanzia hapo na tukasema hatua uh, ya kwanza tunaita ni kills, au sehemu ya kwanza ya jino inakuwa imeshambuliwa sana sana sasa nini kifanyike? nini kifanyike kifanyike kwenye hatua ya ya kwanza hauhitaji uh, hauhitaji matibabu ya daktari sauaanautaaabauantdbfs ambazo unaweza kupasa kupasa kuzifanya kwa sababu jino lako limelika hatua ya kwanza kulika kwa hatua ya kwanza unaweza unukaweza kwa kuzuia au unaweza kajitibu kwa kuimarisha usafirishaji wa kinywa kuimarisha usafirishaji wa meno na kumbuka iilea ya juu inatengenezwa sana na madini ya fluoride. kwa ukiona jino lako limeanza kulika basi inabidi utumia sana dawa yenye yenye ili kurejesha ile lea ya juu ku ni kuongeza jitihada za, ku, za kusafisha kinywa chako ni kusafisha kwa usahihi lakini kwa kutumia dawa yenye fluoride. kwa sababu lea ya enamel huwa inakuwa ina, ina contain, au inakuwa ime, imeumbwa na kiasi kikubwa sana cha madini ya fluoride. kwa hiyo sasa ukipiga mswaki vizuri kwa kutumia dawa ya unaweza ukairejesha lea yako ya juu na ile hali ile mabadiliko ya rangi yakatoka lakini pia unaweza unawezaukamtembelea daktari ukaenda kutaa daktari wakinwa ambe daktari yule atakachokifanya atakupatia matibabu ya kupaka yalea, isha, ya kupaka inakuwa imeisha daktari atakufanyia meno yako na ile hali yako itaisha ita e, na utarudi katika hali yako ya kawaida lakini kikubwa kwenye hatua ya kwanza ni kuhakikisha unaimarisha usafi wa kinywa chako hiyo ni ya kwanza hatua ya pili tulizungumza kuhusiana na to eh, au lea ya pili ya jino inakuwa imelika na dalili zake ni kwamba jino lako linakuwa linashtuka kutokana na mazingira ukiwa kwenye baridi upepo ukiingia jino linashtuka eh, ukiwa umekaa kwenye unakula vyakula vya moto jino linashtuka shtuka ukiwa vyakula vya baridi jino linashtuka na vyakula ambavyo ni vina hali fulani ya utamu kupitiliza au uchachu lazimajnolako itashtukatusahiileayapiau hatua ya pili ii hatua ambayo lazima, lazima daktari na meno. Yeye atakukagua akishakukagua atajua nini changamoto hasa akishajua kitakachofuata ni yeye hukushauri njia sahihi ya matibabu na kitu ambacho kinafanyika ni jina lako linazibu hapa jina lako litasafishwa vizuri na kuna dawa maalum kwa ajili ya kurejesha lea ya kwanza na ya pili ambayo imelika kuna dawa nyingi sana ambazo zimefanyiwa utafiti wa kitaalamu na ni, ni sahihi kwa matumizi ya binadamu ambayo hazina hazina madhara makubwa sana kwenye mili yetu Uh, na zinaruhusiwa na zimepitishwa na mamlaka husika kwa ajili ya matibabu ya matatizohusika kwaho hihatua ya pili ukionadaili hizo hauwezi kula vyakula aukila vyakula vigumu unapata changamoto unapaswa kumfuata daktari wa kinywa atakufanyia matibabu atakusafisha vizuri atakuwekea dawa ambayo ile matibabusa eh, hali yako ikapotea na jinalakoaza li, strong kama lilivyokuwa mwanzo jino lako linakuwa lina uimara kama lilivyokuwa mwanzo iyi ni kwenye tua ya pili ambayo kitalamu tunaita dentino keris kame utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tijuza kupitia hapa ifuatayo redio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 74518882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha siri za ushindi ambapo hapa eh, kibaga wilson atakuwa naye huyu ni mpambaji maltina katika sehemu ya kwanza karibu wezi kuwasikiliza mpendo wa msikilizaji ni katika kipindi kizuri cha siri za ushindi hi leo niko katika maeneo ya yafoet katika mkoa huu wa morogoro katika manispa ya morogoro kumbuka utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja naamini sote sote kujua ambacho nimekuandalia kwa kwa siku hii ya leo na apa, msikilizaji niko katika maeneo haya kama nilivyosema mgeni ambaye tutakuwa kawaida kazi zake ukiwa yani, sherehe yako wao wanafanya harusi ipendeze ataniambia anaitwa nani kisha nasryaode kuzungumza mengi ambayo tumekuandalia karibu habari yako mzuri Unaitua nani martina msimb martina tunafahamu kwamba wewe ni mpambaji mimi nimekuwa nikikusikiasikia tu lakini mm. hebu jitambulishe kidogo tujue hii mm. kazi ya upambaji mm. ulianza lini hasa kazi ya upambaji nilianza muda kidogo, mrefu kidogo lakini mwanzoni wa hapo nilikuwa nimfanyakazi kwenye tasisi za mashirika ya umma ikiwa kama mwasibu lakini baada ya miaka inavyozidi kwenda niliona kujitoa kwenye kuajiriwa nikapenda kujiajiri na hii kazi sanaa upambaji na sanaa zingine mimi nafikiri nimezaliwa nayo ni kipaji changu okay. eh. e, nilitaka kuuliza swalia kwamba hivi ni ya kuzaliwa nayo au kuna mtu ambaye alikuwa anafanya kazihzo kakufanya naouvutiwe upende kufanya hivyo kumbe hii ni ya kuzaliwa ni ya damu hey, hey, mwanzoni kabisa nikiwa ni na umri mdogo mimi mm-hmm. kidogo ni mm-hmm. Kwayo, na ma- ma- ma- mama yangu <laughs> alikuwa ni mama wa nyumbani na wazungu wengi huwa wanapenda vitu va t mm-hmm. kwahiyo alikuwa anafanya na mii ikuwa naiga alikua nafanya mimi naiga japokuwa mama naye hakufanya hizi kazi alifanya pia kazi za uhasibu Mm-hmm. lakini mimi nilikuwa naipenda kwa hiyo tangia nikiwa shuleni nilikuwa nasoma lakini huku niliweza kupata kipato changu kwa kakutemia mikono yangu kwa ulikuwa unasoma unafanya kazi za mikono yako hizi unazozifanya sasa hivi yanguandio lakini sio kwa ajili ya kupamba zikuwa tu kutengeneza maua kutengeneza vitu vidogo vidogo tu ambavyo watu wakihitaji nilikuwa ni, naweza kuwauzia kwahiyo kuhusu viatu nguo naipenda mm nilikuwa naweza kujinunulia bila mama kuninunulia kwa hiyo mii nilianza kuwa na sanaa hata nikiwa na umri mdogo a kwa unaniambia kwamba wewe hii kazi hmm. tuseme tu kwa njia moja au nyingine umekuwa ukiifanya mapema zaidi kuliko wakati mwingine wowote kwa sababu kama unaniambia ulikuwa unasoma unaweza kufanya kitu ukajitafutia kitu chako mwenyewe bila kumwambia mzazi hii naonekana keli kodamni kama unavyosema lakini tufahamu sasa unajua so wengi huwa tunashtuka kidogo hmm. kwamba mtu yuko kwenye ajila alafumeniambi ulikuwa mhasibu hmm. inamana ulikuwa na pesa nzuri tu nasio asibu wengi ambao walikepo ukaamua kujikita oa kujiajiri kakuktnat kuna tofauti kidogo ilikuwa kwenye changamoto kwa sababu mii mm-hmm. nilikuwa sijaajiriwa serikalini nilikuwa mm-hmm. nimeajiriwa kwenye ofisi za n mm-hmm. n huwa zina mikataba M- miaka mitano miwili kumisita baadae ile mikataba inakwisha unajikuta unakaa unakaawaniauna mm. kazi yes. kwahiyo baadaye niliona ni, ni bora nijiajiri mwenyew mwanzoni ilikuwa ngumu kidogo lakini mm-hmm. baadae nilipata jina mm-hmm. niliweza kufanya vizuri natufaham sasa mm-hmm. ninajua kwamba pambaji na lenyewe ni soko ambalo mm-hmm. tuseme kwamba lina ushindani kwa sababu kama hautafanya vizuri mtu fulani akifanya flaniakifaya anaonwa mm-hmm. pengine hii kwa upandewako toka ulipoanza kuifanya hii kazi unahisi kwamba umeitendea haki kiasi kwamba kwako unaona ni sehemu ya maisha ambayo hauwezi kukosa chochote e, kwa upambaji nilivyoanza sana ya upambaji niliipenda mm-hmm. kwa sababu tulikuwa sisi ni wanzilishi okay. miaka kumi iliyopita nyuma mm-hmm. tulikuwa wachache kwa hiyo tuliweza kufanya kazi kwa vifaa vilivyoko zamani Njiyo, kipindi hicho tuliweza kupata pesa japo kuwa sio kubwa sana lakini iweza mm-hmm. kufanya maisha yakaendelea nikafurahia maisha kujiajiri ni changamoto zipi kubwa ambazo kwa kipindi hicho ambacho unaniambia ni ya miaka ya zamani miaka kumi wanajua kweli sio mchezo kama mwaka elfu mbili unazungumzia mm-hmm. kuna tofauti gani kati ya miaka hiyo kwenye soko la upambaji na miaka ya hivi karibuni sasa hivi teknolojia imepanuka mm-hmm sasahivi njia hizi niza maasiliano ya simu za mkononi hasa baada ya kwanza kuweka aa an watu wanaona vitu vingi kupiti nye aykipind ca nyum siwezi kwanini vitu va nje vilikuavngahhakuvipata ndio maana hata vwakati mimi nikiwa mdogo utakuta hata yale maua ya maharusi mm. mm. mataji siu vitu vidogo vidogo mm. vilikuwa hvipatikani kutoka nchi za nje baada ya kuingia bihaa kutoka nchi za nje hiyo mm-hmm. vitu vangu havikuwepo kwenye kiwango kwa hiyo niliachana navyo nikaamia kwenye yu, upambaji e, kwenye upambaji na niliwahi kuwa mshonaji mm-hmm. lakini nao nikakutana mm changamoto moto nyingi <laughs> za wateaatakuziongeangalalm nataman ufikaunnachangamoto Na mm-hmm. ilikuaje mm-hmm. zamani kulikuwa hakuna nguo nyingi vitmba mm-hmm. liavyainamoja kwahiyo mshono unakua ainamoja watu wanashonea lakini baada ya kuru, nchi kuruhusu vitu vya nje kuingia mm-hmm. kwa kweli awa vitu vya ndani watu wa, wakawa vizarau kwa sababu wanaita kufanya finishing Mm-hmm. hazikuwa nzuri kwa hiyo vitu vya nje vikawa vinapendwa kuliko vya ndani ndo hicho kilikuwa changamoto nikaamua kuemia kwenye eh, mapambo mm-hmm. kulikuwa hakuna mtu anayejua kitut kila kitu saizi kinapatikana sio lazima upate china hapahapa daresa mkienda kariakoo wapi unapata ni kushukuru sana kwa kuwa nasi na kutekea sikio idhaa kiswahili ya redio ya wadventista ulimwenguni mimi ni fanel tanda na kutakia baraka za bwana but