unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu wajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena naendelea kutegea sikio iva kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti yarrg karibu tena katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hapa takuwa nami mjoli wako fnitanda pamoja naye mchungaji nr au ambapo mchungaji n au ataenda kujibu swali kuhusiana na ubatizo na ikiwa katika mfuulizo wa sehemu ya pili wiki uliopita liuweza kusikiiza sehemu ya kwanza na leo utaweza kusikiliza sehemu ya pili kuhusiana na somo la ubatizo nam na sasa basi wategesikiwa hawa ni kibada sd qwaya wanasema kwamba anasikia mnongono nasikia. I am a man whos O you will Jesus, veni karibu uweze kuungana nasi katika kipindi kizuri cha biblia kujibu kwa hiyo kubatizwa kwenye maji mengi si jambo geni kama watu wanavyofikiria ni jambo ambalo yesu mwenyewe ambayo yule ambaye anayemwamini yesu kristo aelewe kwamba hata yesu sio kwamba alibatizwa ubatizo mwingine alibatizwa ubatizo wa maji mengi ni kuwathibitishia unajua e, si sote tuna- tunakiri kwamba yesu aliku, alipokuja duniani alikuja ili aweze kufanya maisha yawe kielelezo kwa watu wengine yani vile alivyoishi na sisi tunapaswa kuishi vile yale aliyofanya na sisi tunapaswa tufanye vile kwa hiyo yesu alibatizwa katika maji mengi ili kututhibitishia kwamba huo ndo ubatizo uliokuwa sahihi kabisa uh, lakini sio hivyo tu eh, napenda tu nisome ni, ni pia fungu lingine ambalo linatoka a kitabu cha yohana yohana tatu fungu lile la ishirina tatu yohana tau fungu lile la ishiri na tatu uh, yoh, yoh, yohana naye alikuwa akibatiza sasa anasema katika yohana fungu la fungula anasema yohana naye alikuwa akibatiza huko Ainon, karibu na salimu kwa sababu huko kulikuwa na maji tele na watu wakamwendea wakabatizwa yohana alikuwa anabatiza kule amnon kwa sababu kulikuwa na nini na maji tele kwa hiyo huu ni ushuhuda wazi kwamba kumbe kubatizwa ni lazima kuwepo na maji ya kutosha maji ambayo yanaweza kumfanya mtu azame na, na tendo lenyewe hata la kuzamishwa lina maana yake sio tu kwamba mtu unazamishwa tu kwenye maji unafikiri ni kama kuogelea no ni tendo lenyewe ni la kiimani lina maana kubwa sana maana ya ubatizo wa namna hiyo lakini basi eh, kwa sababu tuna mafungu machache yanayothibitisha kwamba wale waliomwamini yesu walibatizwa katika maji mengi pia tunapenda tusome katika kile kitabu cha matendo 8 fungu lile la thh s na kuendelea pale napo pana maneno machache anasema wakati huo kulikuwa na huyu e, towashi ambaye alikuwa ni mtu wa kutoka huko ethiopia aliyekutana na na huyu filipo jangwani na tukianzia le fungu la thelathi nasita anasema wakawa wakienda njiani wakafika mahali penye maji yule towashi akasema tazama maji haya ni nini kitakachonizuia nisibatizwe kabla sijaendelea tu kwamba fikiria mtu anayetembea jangwani je hawezi kukosa maji kwenye kibuyu maji akiba kwa ajili yakunywa ya, ya, ya njiani je kwa nini asinyunyizwe na hayo maji akabatizwa lakini unaona bado alipoyaona maji mengi akasemataamamajiaaonaaa eh? labda nirudie tena kusoma lile fungu labda utanielewa vizuri vizuriile fungu la, la matendo n h sema wakawa wakiendelea njiani wakafika mahali penye maji yule akasema tazama maji haya ni nini kitakacho nizulea, nisibatizwe mfungu la 37 anasema filipo akasema ukiamini kwa moyo wako wote inawezekana akajibu akasema naamini na, na ya kwamba kristo ndiye mwana wa mungu akaamuru lile gari lisimame wakateremka wote wawili majini filipo na yule towashi naye akambatiza nimefurahi kuna neno hapa ambalo eh, lina, linaashiria jinsi ambavyo alibatizwa kwenye maji mengi anasema wakateremka wote wawili majini yani waliingia kwenye maji unaona inatuthibitishia kwamba hawa watu waliingia kwenye maji mengi na ukienda kwenye lile fungu la 39 anasema kisha walipopanda kutoka majini roho wa bwana akamnyakua filipo yule towashi asimwone tena basi alikwenda zake akifurahi unaona kumbe waliteremka na fungu la la9 linamaana kisha wakafanyi nini wakapanda inamaana kulikuwa na kuingia ndani ya maji hivi vyote kwa kweli kwa mtu ambaye anahitaji kuelewa inatosha kuelewa kwamba ubatizo wa awali ulikuwa ni wa maji mengi na watu walikuwa wakibatizwa hivyo na hiyo ndio ulikuwa ubatizo ambao sisi sote tulipaswa tufanyeje tuwe tunabatizwa kwa ubatizo huo lakini basi inafika ina, ina, ina mahali uh, watu wanachukua wana hatua kila mtu anataka kubatiza kwa ubatizo wake mwingine anasema kwanzia leo kwa vile umemwamini yesu kristo ume batizwa mwingine anakwambia eh, basi ngoja tu unyunyizwe maji mwingine anakwambia basi ukisharuka moto huu ndio kubatiza mwingine anasema ah, ukipita chini ya bendera basi umeshabatizwa lakini ukweli wa mambo ubatizo ni ubatizo wa maji mengi huo ndio ubatizo ambao ni wa kibiblia sasa hapo mchungaji kama mtu amejifunza biblia vizuri kabisa akaielewa na akaamua kuja katika kanisa la uadventista wa, wa sabato ila kule kwenye imani yake alipokuwa nasari alikuwa amebatizwa ubatizo wa maji mengi anavyokuja huku kwenye imani ya wa wa sabato kuna haja ya kubatizwa tena hili swala ni zuri kuna mambo mengine kwa wakati mwingine huwa anaweza asibatizwe iwapo tu atakuwa amekiri yale yote ambayo alikuwa hayajui hayafahamu maana unajua unajua mtu alikuwa amebatizwa kwenye maji mengi lakini mm-hmm. alikuwa anavunja vunja sabato mm-hmm. alikuwa amebatizwa maji mengi lakini anakula na amebatizwa kwenye maji mengi lakini basi haamini mambo ya ya, ya, ya ya wafu kwamba wakifa wanaenda wapi kuna mafundisho mengi kwa kweli baada ya kubatizwa hasa kwenye kanisa la wa sabato ambao wanafata biblia kuna mafundisho ambayo unapaswa uyaelewe sasa e, e, unapobatizwa ni kwamba unakiri kwamba yale mengine yote nilikuwa sifanye nini siyafahamu kwa hiyo mimi ninapendekeza ni vizuri kubatizwa ni vizuri kubatizwa kama utaona ni vema lakini basi kama utaona kwamba wewe ulikuwa unafanya hivyo hivo uto kuelewa hapo mnaweza mkaongea na yule mbatizaji na mkaelewana ili uweze kujua kwamba mtafikia hatua gani lakini njia bora zaidi ni ni ni, ni, ni kubatizwa lakini kama utakiri kwamba haya yote nilikuwa niko tayari kuyafanya na nilikuwa sijui na ni hivi basi mtaelewana na yule anayebatiza nafikiri uh, mambo yanaweza yakakaa vizuri tumejifunza ubatizo wa maji mengi ni lazima uzamishwe ndani ya maji sasa huku kuzamishwa tunapozungumza kuzamisha kuna maana gani hasa tukija tukia katikabb asante sana na, na kweli na shukuru kwa swali hilo mpendwa uh, mtangazaji kwa sababu umeuliza swali la msingi sana swali la msingi sana kwa sababu watu wengi wanafikiri kubatizwa kwenye maji ni kama wanafkrtye maji mengi ni kama kuogelea maana wanaona kama haina maana yoyote lakini ina ina maana maana maana maana kubwa na na yesu aliweka kielelezo mana, watu wanapaswa lakiawawabatta ubatizo wa maji mengi labda mimi nitamani pia katika hili nalo tulisome katika biblia katika kile kitabu cha warumi fungu lile la kwanza na kuendelea nasema tuseme nini basi tudumu katika dhambi ili neema izidi kuwa nyingi hasha sisi tuliofia dhambi tutaishije tena katika dhambi hamfahamu ya kuwa sisi sote tuliobatizwa katika kristo yesu tulibatizwa katika mauti yake basi fungu lile la nne tulizikwa pamoja naye kwa njia ya ubatizo katika mauti yake kusudi kama kristo alivyofufuka katika wafu kwa njia ya utukufu wa baba vivyo hivyo na sisi tuenende katika upya upya wa uzima e, kwa maana kama mlivyounganika naye katika mfano wa mauti yake kadhalika mtaunganika kwa mfano wa kufufuka kwake anasema mkijua kuwa utu wema utu wetu wa kale ulisulubishwa pamoja naye ili mwili wa dhambi ubatilike tusitumikie dhambi tena kwa kuwa yeye aliyekufa amehesabiwa haki mbali na dhambi kwa hivyo kumbe tunapokuwa tumemkiri yesu kristo kama bwana na mwokozi wetu na tunapokwenda kubatizwa tunakiri kwamba na sisi tulikufa na yesu kwa njia ya imani kama yesu alivyokufa pale msalabani kwa ajili yetu sisi lakini vile vile tunakiri kwamba yeye jinsi alivyofufuka na sisi tunafufuka vile vile kwa njia ya imani sasa tunakuwa wengine wapya ndio maana tunasema kuna kuzaliwa upya unazaliwaje upya kwa sababu ulikuisha ufia ule utu wa zamani ulikufa kwa njia ya nini kwa njia ya ubatizo unapokuwa umebatizwa unapoingia kwenye maji maanake uli... E, utu ule wa kale unafanyaje unauacha hapo pamoja na maovu yote na unazaliwa upya pamoja na yesu ili uweze kudumu katika kristo yesu kwa hiyo haya mambo ukiyaelewa maana yake utaona kwamba yanalenga kwamba ni katika kumwamini yesu kristo yanalenga kwamba unazaliwa upya na kuzaliwa upya ndio maana yake sasa unaachana na ya kale katika ubati, kwa njia ya ubatizo na kudhihirisha ulimwengu kwamba sasa unaenda katika maisha mapya kwa hiyo eh, mpendo wa msikilizaji mimi ninakushauri kwamba upange kumwamini yesu kristo pange kumwamini yesu kristo kama bwana na mwokozi wako na ukishaamini fanya yote ya kupasayo kama yesu alivyotuelekeza kwa hiyo hiyo itakuleta eh, itakuleta karibu na yesu panga kubatizwa panga kubatizwa kwenye maji mengi kama yesu alivyobatizwa au kama neno la mungu linavyosema kwa kwahiyo ubatizo una maana kubwa usidharau usifanye mzaa usipuuze kuna vitu vingine kama huelewi basi uliza ama nenda kasome bibilia ili uweze kubatizwa usidanganywe usidanganyike hayo maneno nasma na watu hayako ndani ya ambay hayawezi kukusaidia kitu ni vizuri kusoma biblia. soma biblia, elewa biblblekil kinachosema unajua oja nikwambie wa msikilizaji mungu wetu hana namna ya kuongea na sisi yani uwezi kukaa siku moja usikie sauti ya mungu inasema inasema labda ukiwa msituni hivi hivi na nasmaada kiamsitunasmahiv nahah hivi. sisi tunasikia sauti ya mungu kwa kusoma maandiko unaposoma maandiko jinsi anavosema ndivyo unajua kwamba unaongea na mungu a na wewe unamjibu mungu kwa njia ya maombi nakumuliza mungu unamwambia na naee hana njia nyingine ya kuongea na wewe anakuletea kwa njia ya maandiko sasa ikiwa unapuuza maandiko na maandiko yanakwambia ubatizo kwenye maji mengi mpendo wa msikilizaji unaona jinsi joousassi mbali na bwana wetu yesu kristo unaona jinsi jinsi mawazo ya wanadamu unajua wanadamu unajua ngoja kitu kingine wamesema maaniuta tulitokana na je utajuaje kama sisi na manyani. ni kwa kusoma maandiko ndo tunajua kwamba sisi tuliumbwa na mwenyezi mungu na usiposoma maandiko huwezi kujua vile vile kwamba ubatizo ulitoka kwa mungu na ubatizo wa kweli ni upi kwa hiyo ukisoma maandiko inakusaidia e, kuweza kujua ubatizwo ubatizo upi lakini mimi nakwambia panga kubatizwa kwa maji mengi na umwamini yesu kristo ili ukuweza kutoa maisha yako A, maisha yako yatabadilika kabisa ukisha mwamini yesu kristo ukaamua kufanya kama yale ya ambayo amekuelekeza na ukabatizwa kwenye maji mengi maisha yako yatabadilika na mungu atakubadilikisana asante sana mchungaji andr haule kwa maelezo hayo kuhusiana na swali ambayo ameweza kuuliza mpendo wa msikilizaji kuhusu ubatizo nini maana ya ubatizo nini maana ya kuzamishwa ndani ya maji mambo mengine menginemahui batizo na ubatizo na mpnoa msikilizaji umeweza kufika sana kupitia maandiko matakatifu na umeweza kufahamu hasa kuhusiana ubatizo mii ni falitanda naotakia baraka za bwana tuwekua tena katika kipindi kingine cha biblia ya kujibu Wahitajipu in Mahoseku. Wahitajiwem, Mamma Yomil Siku. Kila Hatuva, Majari Muni. Wahizaku in Majo Ali Wakapo. Wahitajipu. To go, but you're I'm going to go na maoni mbalimbali swali changamoto kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anuani ya barua pepe ni kiswahili t awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 74518 Nenane, nane mbili. ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania. mimi ni fano na kutakia baraka za bwana nakuacha na curades na de quir papo wanasema kwamba amenionyesha Ameni onyesha, ameni onyesha, wamba yumo nami adazidikuwanga ona kibilioniwe mtulivu niwemtenetevu niwe niwe hata katika mauti oh, amenionyesha I'm so oleo na kesho ananiletea mkate wa biguli o amenionyesha yuko pamoja nambi komeyanguni mara siku zote amehahini yuko nabi Oh beardi e banana namukozi ali achaenzi kashuka duniani oh, akaja kumitafuta mimi mdhambi wakamsulubisha msalabania Wakam Valisha Tadi Yami Hiba nakute Rahuliwa Na Sana Yuli hey, Mi Minaway to Wai. Joali efanana namokosi, keume pata sikia.