unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ihii ni idhaa kiswahili ikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika matangazo yetu ambapo leo utakuwa na kipindi kizuri cha mafundisho makuu ya biblia akija na somo ambasema kwamba mungu muumbaji mimi ni fano tanda lakini watekisikiwa hawa ni kigamboni sj qway wanasema kwamba yesu anajali i don't need ni kukumbusha kwamba mpendo wa msikilizaji unaweza pia ukapata matangazo yetu kupitia redio washirika fm kutoka jijini mbeya pamoja na mon radio kutoka jijini dar dares salaam na mpendo wa msikilizaji a moja kwa moja karibu katika kipindi kizuri cha mafundisho makuu ya biblia tunaangalia ugunduzi wa kushangaza maajabu ya sayari ugunduzi wa kushangaza maajabu ya sayari kama umezaliwa duniani kuna mambo huwezi kuyakwepa lazima uyapitie tukagundua kwamba katika baadhi ya changamoto ambazo isaka alipitia na sisi tunazipitia tukagundua isaka alipambana na wafilisti wenye wivu ambao waliharibu kisima ambacho alichimba ibrahimu wakakiwekea mpaka kifusi hivyo basi ukipambana na watu wanaoharibu kazi zako usishangae wese wa kwanza isaka alipitia lakini akashinda kama isaka alishinda na wewe utashinda pia haleluya ukiona mtu ambaye anaona kijicho kwa ajili ya biashara yako hata isaka alipitia hayo wako watu katika dunia hii watakuchukia bila sababu usihangaike kutafuta sababu wanakuchukia tu azangoja nikuambie sera ambayo mimi naifuata siku zote mimi katika maisha yangu huwezi kuniletea msongo kama una msongo wako nenda nao sikubali misongo ya mtu mwingine ni bebe mtu anakuja huko na misongo yake nitakusikiliza huwezi kuhamishia kwangu kwa sababu kwa taarifa yako sili kwako unakuta mtu amekwazika kabisaani mekwazika fulani alivyonipiga hilo jicho tu alivyonitazama naona amenitazama vibaya aikuangalia vibaya kuna mahali unapungua mwaacha aende na misongo yake heto wananisema mpaka nakosa amani hivi tangu waanze kukusema wewe kuna mahali ulipungua kwanza kama ulikuwa hujui leo nikupe taarifa huelewe mapema kabisa kusemwa ni sawa na bigijii inaisha utamu kwa hiyo kuna sawa wata kusema utamu utafanya nini utaisha watageukea stoi nyingine usituletee mambo ya kizamani wakati hsii tuko darasa la pili na la tatu unatafuna bigijii inaisha alafu unachukua sukari ili uendelee kutafuna bado haifanani na ile ya kwanza hapa tunaangalia maugunduzi ya kushangaza leo leotaangalia habari ya maajabu ya sayari dunia yetu hii ni mojawapo kati ya sayari ni mojawapo kati ya sayari dunia yetu hii katika sensa ya mwaka 20 inaaminika kwamba katika hii sayari dunia tulikuwa binadamu mwaka na na sasa mwaka 2 inaaminika tulikuwa binadamu hapatao bilioni62 bilioni sio shughuli ndogo alafu inasemekana hivi katika watu hawa asilimia tsina t5 wanaamini juu ya nguvu ya ziada kuliko mwanadamu utaniuliza nguvu gani hiyo wao wanasema tuni nguvu inaomzidi mwanadamu nusu ya watu hawa asilimia tano, wanasema hiyo nguvu ni mungu nusu yake wanasema hatuwezi kusema ya kwamba ni mungu hata hawajui vizuri ni kitu gani hebu sikia jinsi ilivyo hii sensa ni ya mwaka katika mtaala wa insi ilituambia hivi sayari ziko tisa katika eneo letu la dunia ambayo ni, ni teje katika ene familia yetu ambayo tunazunguka jua sisi tuna familia yetu yani katika sayari za mungu kuna sayari ambazo familia moja tunazunguka jua mojawapo ni sisi unisikilize vizuri hapa mojawapo ni sisi sisi hapa ni mojawapo ya familia ya sayari ambayo inazunguka jua Hasa wakasema ziko tisa lakini hivi karibuni tu wakasema hapana unajua mmoja mchungaji zikaongezeka ah, hapana wakapunguza wakasema ziko nane. kwa nini wamepunguza sayari sayari sayari nyingine ambayo pluto wanasema tumeitoa kwenye kundi la sayari. Hai, sayari hii bado kuna kuna mjadala lakini kuna kitu kimoja ambacho kinaitwa najuamojaawea ni sawa na ndiwwe uchukue mchanga uweke mkononi mchanga uweke mkononi mchanga wa baharini mkononimchangbaharniuweke mononi mchanga ni vinyota nyota na visayari, mchanga mmoja wapo yaani la ni sehemu ambayo tunaishi sisi dunia tunaishi na nyota nyingine na masayari mengine tuko sehemu moja mojaikatokea ukabahatika ukapanda huko juu sana mbali na hapa tulipo ukaangalia yetu kwa chini ukaitazama ambako dunia ipo na nyota nyingine zipo utaona kana kwamba ni mtu ameshikilia mchanga kwenye kiganja kwa hiyo ukitazama hivi unaona hey, kumbe kamchanga kamoja inawezekana ni sayari yetu vizuri Galaxi za aina hiyo zenye masayari zenye manyota ziko bilioni yaani maga kama hayo yenye madunia mengi yenye manyota mengi ziko zipatazo bilioni m ndio maana wanasayansi wakasema kuna uwezekano mkubwa kuna viumbe wengine wanaishi mahala pengine katika masayari mengine kuliko sisi wanahisi hivyo kule marekani kuna kati katokea kuna viumbe waliwahi kutokea wanasema ni viumbe wasiofahamika umbo wanaita organisms na wengine walikuwa inaaminika kwamba walionekana huko juu angani waliripoti watu kadhaa kuwaona viumbe kama hawa kidogo ndugu zangu naombaiskiliz kidogondugu zangululawatuwaliriotikuona viumbe kama hawa sio mmoja ni watu wengi mmoja wapo walikuwa ni rubani wa ndege anasema alipokuwa katika huko juu angani akiwa na abiria pamoja na ndege yake anasema yeye kwa mbele aliona kiumbe ambaye haeleweki akiwa katika dirisha la ndege la mbele na kiumbe kiumbehuyu inaonekana hatishwi na spidi ya ndege hivyo alionekana kuwa katika dirisha la ndege na anasema akaja kana kwamba anatupungia mkono na akatoweka si utasali sala zote hapo siku fulani kwenye kituo cha sayansi kule nasa marekani wanasema walikuwa katika lindo la usiku wakiwa na sayansi wataalamu anga wakiwa wametulia wanachunguza mambo yao wanasema ghafla pakaja chombo kisichofahamika nacho kikatua inasemekana zingatia maneno yangu nimesema inafanya nini inasemekana usije nikishuka ponaniuliza mchungaji uliona nimesema inasemekana chombo kikashuka na kiliposhuka wanasema spidi yake ilikuwa ni ya haraka kuliko vyombo vya kibinadamu vya kawaida anasema ndipo wakashuka viumbe watatu lakini wote wana jicho moja moja na wakaanza kuchunguza chunguza pale wanaangalia eneo la anga la, la marekani wakachunguza wao wakahisi kwamba labda ni i wapelelezi wa kirusi urusi na marekani wanatunishiana misuli wanatunishana msui kma ssai anasemandipo moja apokati mwana nasa akiwa anaangalia angalia wale jamaa na wanapiga picha anasema kiumbe yule yule yule mmoja mmoja akaja akamkamata yule wa kizungu kwenye chombo chao wakaondoka naye bwana anaangalingliwal amaanauwashangaa nawaigneo niuliza aliporudi nini kiliendelea inasemekana zingatia maneno yangu inasemekana kwamba aliporudi alikuwa hawezi kuongea kwa hiyo kwao wanakaza bwana kwa, umeona nini Hola. walikuwa wanaongea lugha gani waliokuchukua huko ulikopelekwa pakoje hamna kitu kwa kwahio wanahisi kuenda kuna viumbe wengine ambao wanaishi katika sare fulani wanasema huenda katika hii dunia hatuko peke yetu sasa kuna kitu kimenishangaza kidogo sikiliza iki, sikiliza ukunduzi wa kushangaza huu sikiliza yanasema dunia yetu sisi hapa tulipo hapa ptunapolizunguka hili jua, jua. unavyoona lilivyo tunalizunguka hili sikiliza nikwambie spidi ya dunia kuzunguka jua ili ujue hapa tulipo tunasafiri ila hatujijui unajua kwenye gari ia spidi ishirini si unaanza kuzoea kidogo eh? spidi ikiwa kubwa unazoea unajua kwa nini gari ikisimama afa kama mkanda unatolewa ni kwa sababu chombo chochote kiumbe chochote kilicho ndani ya gari kinatembea sawa na na na na gari gari kwa hiyo kama kama anakimbia maana mwili mwili wako sahile, huko na ngapi? Na kwa gari likisimama, mwili wako ngapi likisimama unaendelea safari hujafunga mkanda utajikuta umetolewa nje wiliwas kwa sababu ulikuwa unakimbia spidi mia n oba sa na nini sasa sikiliza ujue hii dunia yetu hapa tulipo sasa hivi sisi tunalizunguka jua tunalizunguka jua ilibidi nianze kuchunguza wataalam wa sayansi niambieni tunakimbia spidi gani walichonijibu kilinifanya niogope hata nikuambia unaweza usiku ukilala ukajikuta unaamka uchungulie dunia kama inaenda wapi tunatembea spidi ya kilomita 3 kwa sekunde yaani ukisema sekunde moja sha ni kilomita ngapi 3 asa 3 piga mara marahivi dakika like moja na sekunde ngapi s hasa piga 3 mara s ndipo utajua ni spidi gani kwa dakika tu e, dakikaniwahesabutu mi nimesoma hesabu hesabu niko vizuri kabisa ila isabati kwa hiyo ni kilomita elfu moja, na kwa dakika mnajua kutoka dar daressalamu mpaka mwanza ni kilomita ngapi yani inamaana spidi ya hii dunia kutoka dar es daressalamu mpaka mwanza ni dakika tu chini ya dakika umetua mwanza ukiambua umepanda hilo li safari hilo hasa huwu anawambia watu mungu akiamua kuangamiza hii dunia hana haja hata ya kuleta moto nini anapiga tu akipiga tuakipiga mungu mara moja mojat hauokoti hata punje ya mfupa yaani sisi ot tunageuka na kuwa mafuta ya petroli what? na kizazi kijacho kinakuja kuwasha na kutumia kwenye magari yao yaani apige yniapig mpaka hapa unaanza kuelewa jinsi gani hii dunia yetu ilivyo niliwaambia hivi ayubu aliwahi kabisa kueleza habari ya sayari ambazo leo wanasayansi wanahangaika kuzichunguza kwa kutumia mashine kubwa sana na hii inawapa tu kionjo sikiliza ayubu anasemaje yeye yeah, yeah, afanyaye hizo nyota za dubu na orion na hicho kilimia na makumi ya nyota za kusini ayubu anasema ninajua kuna nyota inaitwa kilimia ninajua kuna nyota inaitwa nina ninajua kuna nyota ukitazama usiku inafanana kama dubu kabisa usiku ukiangalia hizo nyota ziiopangiliwa ukiwa chini ukitazama kule juu unaona kama mchoro wa dubu kabisa ayubu hakuwa na darubini lakini alikuwa na uwezo wa kuangalia kizazi cha leo mpaka darubini ndipo waone wazee wakina ayubu wanatoka tu nje hivi usiku na watoto wao wana mimacho inayoona wanaangalia tu kule kulejua anasema upita ile, ile ile orion ile wanachungulia unajua nilimshangaa daudi anasema daudi ndi aliyekiri anasema hakuna mwanadamu awezee kuhesabu majeshi ya mungu yaliyoko mbinguni ndio maana wanasaansi kila kukicha wanatuambia 8 t maraanakuambia saar ziko hizi wanabadilisha kila kukicha hii dunia unavyoiona haikutokea kwa bahati hii dunia imetengenezwa iliumbwa kwa ustadi ndio maana kwenye mwanzo moja fungu la kwanza bibilia inasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na kitu gani hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi ndio maana watu eti dunia iliibuka unajua kuna no story nyingine za kiajabu kabisa hata mwalimu wangu wa jiografia aliwahi kunifundisha nikamuuliza maswali akanichukia kabisa ila tumekuwa marafiki maana amezeeka hana ujanja tena inabidi sasa tuwe marafiki tu hawezi kunichapa tena et anasema dunia ni kipande kilichomegeka kutoka katika jua kikaendelea kupoa kikaendelea kupoa na namiaka milioni kaendelea kupoa ndio kikawa dunia na wanakwambia wana hivi ndio maana unaona kunatokea uh, mambo ya volno ni maeneo ambayo bado hayajapoa na mi nawambia nini pasitokee kipande kingine tena kimeguke kitengeneze dunia nyingine tena ni sawa saat anayekuambia kwamba sisi ni manyani mtaona hiyo habari yake hapo ya baadaye bibi ile bibnaambia mungu aliumba hebu piga picha kama hii dunia imeibuka tu inalizunguka jua kwa spidi hiyo na hata siku moja hapa tulipo hatusikii mtikisiko hata, hata sijawahi kuona mtu anasema anasema jamani angalieni ngalieni ukonje dunia inavyozunguka hata tujui inazunguka na hii dunia inalizunguka pia inajizungusha kwenye mhimili wake tunapata mchana na usiku na majira yanatofautiana kutoka nchi hadi nchi niliwahi kwenda kwenye nchi moja kabla hawajaniambia majira yao nikajikuta na mi nashangaa jamani mbona saa yangu inasema ni saa mbili lakini kiangalia jua liko hapa nikisema saa b namaanisha saa bil ya usiku kwetu lakini jua liko wapi waka. wakaniambia hapa tunakula sio kwa sababu ya kuangalia jua ni kwamba ukisikia nja nenda ukale nikamwambia nikawambia na je wanasema ukisikia usingizi naenda kafanye nini kalale huyu mungu ametengeneza mazingira kama hayo ya tofauti siku ya kwanza kabisa mungu aliumba nuru hii nuru ambayo naiongelea hapa ni tofauti na jua watu wengi wanadhani hapa wanaongelea jua ah jua liliumba siku nyingine hii ni nuru nuru nuru tu sikiliza nikuambie kabla mungu hajabadilisha na kuumba vitu vipya katika maisha yako cha kwanza lazima mungu akuangazie nuru ndani ya moyo wako kabla mungu hajabadilisha maisha yako lazima aumbe nuru ili baraka za bwana zikija nuru ipo sura ya kwanza ya mwanzo fungu la tatu mungu akasema na iwe nuru ikawa nuru mungu akaona nuru ni njema nataka nikupe habari njema leo wewe uliyeko hapa tunamtumikia mungu aliyeumba mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo tunamtumikia mungu aliyetamka ikawa huyu mungu aliyetamka ikawa ndiye mungu atakayetamka na afya yako itarejea ndiye mungu atakayetamka na ndoa yako itakuwa na amani ndiye mungu atakayetamka na biashara yako itatengemaa mungu akasema na ikawa usidanganywe na aa watu wengine wanaopiga ramli na mtu mzima na akili yako kama unaenda kma nd mtu kama kama kama na na akili yako unaenda unaenda mtu mtu mtu kweli kweli ulivyo smart hivi umevaa vizuri na hii unachanjwa mtu kama wewe, kweli. unakalishwa na mtu mwingine anakukalisha winginesnaambia vua nguo tukichukua video kweli tuilete kwa umma wakikuona na heshima zao tumia tu akili yaani haitakii kwamba heti mpaka uwe umesoma ndipo uweze kuelewa hii ni akili ya kawaida ya ugali na sukuma wiki mmewahi kuona mganga wa kienyeji anayeagiza nyanya kwamba kwa mujibu wa tatizo lako niletee nyanya tisa mbili zilizoiva ya kati nne nyekundu mganga wa d mewai kumwona wote wanaagiza kuku saidie unajua shetani anapumbaza watu unadhani kama vile wete awatu wana uwezo nataka ni kurejeshe kwa mungu aliye hai ambaye akitamka tu inakuwa inawezekana mpendo wa msikirizaji una maoni mbalimbali chengamoto swali tujuzwa kupitia anwani yapa ifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili awr rg namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 205 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni fanolitanda ninakutakia baraka za bwana barikiwa na mlimani mlimanesdiqwaya wanasema kwamba ni peneno