nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yamakelele yesu yiwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena nendelea kutekea sikio idhaa ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 16 lakini pia unaweza ukatusikiliza kupitia tuvutia wwwawr rg unaweza pia ukatupata kupitia redioashirika rok fm kutoka jijini mbea pamoja na mist radio kutoka jijini darussalam mimi ni fnuel tande karibu tena katika matangazo yetu na moja kwa moja basi nikukaribishe katika kipindi kizuri cha muziki na wanamuziki ambapo utasikiliza kwaya ya mwisengi sda kutoka musoma ambapo tunaendelea kuwasikiliza katika mahojiano mbalimbali wakiwa nami mcwali wako mtangazaji wako fn tanda katika sehemu ya tatu tuna shukuru kwawenmawakenuokozini ametulinda amekuwa mwema kwa muda huu wote Kebwana, Mambo maku, maku. ametufikisha katika siku ya leo twa mshukuruhunamgeukia mwalimu wa kuaya hii ya mwisenge nyimbo ambazo mnaimba hasa mnazitoa wapi kiukweli kwa habari ya nyimbo tunashukuru sana kwa kwaya yetu mwisenge mungu ametubariki sana katika miaka yote o tumeanza tumekua na walim ofautoabawatatu mkwanaene tazikuta ni nyimbo ambazo zina namna tofauti na mahadhi tofautitofauti hii inatokana na waalimu wetu kuwa na utunzi tofauti unaeza kuelewa walimu wakwaa mara nyingi anapokuwa natunga mmoja uimbaji unakua waaina moja lakinikisikia nyimbo za kwaya musenge, zina utunzi, au tunzi wa kwa amsenge zaaaofautksabaua ni nyimbo za gani hasa ambazo mnakumbuka uh, yakwamba zimetungwa na baadhi ya walimu wa mwisenge Uh, tuna nyimbo uh, kama naja kwako bwana ni wimbo ambao sana katika mitandao ya kijamii pamoja na wasaji wengi eupenda umetungwa na mwalimu naita tumaini magina wimbo kama uumbaji um, ni wimbo ambao watu wengi wanaofahamu utaupata lakini kuna nyimbo kama um, wanawali kmi wimbo mbo metungwa na mwalimu anaitwa bona mao ao ituahaanyimbo ambao amamcangia mchango mkubwa tia kutuna nyimbo za ya msenge nilali alea sadiki abarri tuliyo ileta na mkodo wake bwana amefunnuli wanani mana arikuwamelezake kama mchemoloro kama nzizi katika nchikavu anatuma ini sadiki habari tuliyoileta na mkono wake bwana amefunuliwa dani maana alikuwa mbele zakekama mche mororo kama mzizi katika nchi kavu ana tumaini alitharauliwa na kukataliwa mtu wa huzuni nyingi watuumfichanuso zao akuve sabiwakuwa kitu ameechukua masikitiko yetu amejifika uzungi zetu ai m iani aliasadiki habari tulioile And zake other mche of the world, the other ini, of the world, the Nchikavu, hana ini. sisi sote kama kono tumepotea sote tumegeukia kila mtu kageukia njia zake ovu yetu yote awanakwaya wanawezaje wana kupanga muda wao au mda wa mazoezi ukojasa katika kwaya msengehilo ni jambo ambalo pia katika moja ya changamoto ni linatukabili ukiangalia katika kipindi ambacho tunakipitia sasa watu wengi wamebana shuguli za maisha tumekuana mazoezi siku tatu kwa wiki jumapili yani juma, juma nne na alhamisi ai siku mbilsa jumanne na alhamisaeupitnyimbokujifunza nyimbo mpya ambazo tuua zinazo kwa kwa uh, katika kwaya hilo linaweza kutusaidia kuweza kusonga mbele watu wafanye kazi lakini pia waweze kupata muda wa kufanya mazoezi kao tunaona siku hizo mbili watu wanajitahidi kuja zoezini na zinaweza zikatosha katika kufanya kazi hii ya umbaji katia mazoeziwengi ambao wanazzmznangazaji wana la kiukweli inapenda sana kuwaambia waimbaji wengine wanaoimba katika kwaa mbalimbali kwamba uimbaji ni taaluma uimbaji ni kazi ambayo mungu akitupatia kipaji cha kuimba tunapaswa kukitumia ipasavyo waimbaji wengi wanawezaanaimba kasababu aawenginaimba lakini ule uimbajiutoka ndani ya moyo ni wachache sana mbao wnajitoa ka ajili a kazi s ajkuta kwamba wale mbao wanambksabukuona wenginnabaukasabau intofauti nakut si waimbaji waliojitoasana katia kazi hii waakua wanavutwa na watu wengine na hatimaye majukumu mengine akwaashin afanya kasbabu hawana moyo katika kazi ya uimbaji uimbaji wanachagua kufanya kazi ya wimbaji, kufanya kazi hii kwa ni kazi ya waichague ni ambayo mungu anatoa uimbapdabotaraka mkuba sana katika utumishi wa kazi hii na waifanye ambayo tutaifanya hata hiiwaifano a sana san, mwalimu na nakuja kwa mtu ambaye anahusika na mawasiliano unaweza ukatupatia mawasiliano kuweza kuwasiliana na kwya hii ya mwisenge anaweza kuwapata kwa, kwa mawasiliano yap kwanza kabisa tunapatikana katika mitandao ya kijamii ukienda youtube ukiandika mwisenge sda church q utatupata vilevile facebook pamoja na insta tunapatikana kwa hilo jina lakini pia unaweza ukutatafuta kwa njia ya simu ya mkononi kwa namba ya 754831877 tunapatikana kwa muda wote karibuni sana satisala na mungu weze kuwa bariki yamekuwepo meengine magumu kuvumiria enzetu wengi wamehelala katika safari h inahuzusha ina ina lakini bwana amefariji inasikitishavote Inasikitisha. walo luvinyuma tunawaombea kwake bwana awarudishe ni wakati wakuva dafuta walopote Inahuzunisha, inahuzunisha lakini bwana amefariji inasikitisha kwa wote walogufinyuma tunawaombea twake uh, uh, bwana awarudishe ni wakati wakuwa a foot a one upon a pound you tunashukuru Tuna shukuru wawe mawake mwoko si and Ame the jide abeku amwe maema ngunda ma kama utakuwa na moni mbalimbali changamoto swali tujuzwe kupitia anuani yapaifuatayo redio ya uadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjadi 745 184882 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi kizuri cha maneno yatawefaraja na hapa utakuwa naye mwinjilisti laulent daniel akija nasomu nasema kwamba mwanadamu katika maktaba na mwanadamu katika maktaba ni sehemu ya pili wiki iliyopita ulisikiliza sehemu ya kwanza ambapo mwanadamu katika maktaba ulisikia akieleza vizuri sana kuhusiana na kisa cha suleiman mambo mbalimbali ambayo alibalikiwa na mwenyezi mungu pamoja na hekima ambayo alipewa sasa ni sehemu ya pili karibu wez kumsikilizahakuona moyo u akasema ngoja nijenge nyumba <laughs> nyumba ya sulemani unajua lijengwa miaka mingapi kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya saba mstari wa kwanza hadi wan akajenga mjengo ambao sasa hivi ningeuitaje cha sgetawafame wa kwanza sura ya mstari wa mbili. Na hivi naye akanena mifano mstawa fano na nyimbo zake zilikuwa na yaani sulemani alikuwa ni halafu alikuwa ni msanii baba babakipanda stejini ana msifu mungu sio nyimbo za kidunia bwana anaimba sulemani huyu rafiki unayenisikia mwanadamu aliyeingia katika maktaba ya maisha tutaona majibu aliyotoka nayo sulemani bibilia inasema alikuwa ni mfanyabiashara dhahabu unaposoma kitabu hichi cha wafalume wa kwanza sura ya kumi mstari wa kumi na nne suleman alikuwa mfanyabiashara yaani ni kiongozi wa nchi ila ni mfanyabiashara sikiliza bibiananiambia hivi mstari wa kumi na nne sura ya kumi neno la bwana linasema basi uzani wa dhahabu iliyomfikia sulemani mwaka mmoja ndiyo taranta mia sita stini na sita zaidi ya faida ya wachuzi wa bidhaa ya wafanyabiashara na ya wafalume wote wa hao waliochanganyika na ya maliwali wa nchi mfalume alikuwa anaingiza dhahabu ana akiba ya dhahabu nyingi nyingi nyingi sana huyu mfalme na unajua hata leo ukiwa na dhahabu unakuwa unakuabne rafiki unayenisikia suleiman akasema kwa kuwa amejaribu kwa wanawake anaona moyo wake haujafika sehemu ambayo anataka amejaribu kwenye chakula ameona bado ameenda kwenye uimbaji ni yani mfarume na na na anaitangaza nchi yake kwa nyimbo akatunga nyimbo elfu moja na tano bado akaona hakuna sikiliza mpenzi msikilizaji unayenisikia ndio anaingia kwenye biashara akafanya biashara lakini sio hivyo alikuwa na meli n yani alikuwa na miliki meli miriki meihvmeleambaamefika a l bandarini daresalam pale bandarini kigoma pale unaziona meli wale, pare, eh, salamu, eh, kigoma, Una meli. Eh, wale wamefika bandari mbalimbali eh, umefika mbalimbalimaeneo a eh, sueman mfalme alikuwa na meli zake binafs sio meli za serikali yake kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya tisa ishinasi bibilia inasema nini ishii na sita tena mfarume sulemani akaunda melikebu huko ezioni gebilio ulioko karibu na erothi pwani ya bahari ya shamu katika nchi ya edomu sulemani akawa na meri ebwade kweli huu suleman akasema Aka hapana biashara haitoshi labda vinywaji vinywaji pombe leo watu wanashinda baa wanakunywa baadaye zinawaletea mazara e, wanaugua e, kisukari leo wanafurahia sikiliza huyu mwanaume akasema mimi nitajaribu kila kitu ambacho nimekuwa nikiona wanadamu wakihangaika kwavyo sulemani akasema nitajaribu rafiki yangu naye sikiliza sulemani akaanza kunywa pombe saabdsasema ha, akaaafudaatfawakwanza sura, e, wa sura ya nne msaiwa ishiina sita suema akandambshwa mngu akawa naona hayo yote suema lakini anamkumbusha bwana ukisoma kitabu kia cha, cha wafalume wa kwanza sura ile ya tisa mstai wathaiasi mungu anamwambia ukishika amri zangu twafanikiwa suleman aliwafadhiri wafanyabiashara yani alikuwa ni mfalume lakini anawafadhili wafanyabiashara wadogo wadogo bwana asifiwe anawawezesha maana anajua hawa wakiwa na kipato nchi itasonga mbele watalipa kodi sikiliza katika kitabu kile cha wafalume wa kwanza sura ile ya kumi mstari wa ishina nane bibilia yangu inasema soma hapo ishina nane neno la bwana linasema nao farasi aliyokuwa nao sulemani wakaletwa toka misiri wakapewa biashara wake mfalume kwa makundi kila kundi na thamani yake sulemani akawa na wafadhili watu fanyeni biashara nchi isonge mbele na maendeleo bwana asifiwe huyu sulemani alienda mbali mbali zaidi lakini sikiliza rafiki yangu nayinisikia huyu sulemani ukienda kumtembelea ulitakiwa upate shida tu kukaa naye levo moja kwa sababu alisema alitengeneza kiti yani kiti cha, cha ngazi unaona hizo ngazi za kupanda gorofani sikiliza zilikuwa ngapi katika kitabu cha wafalume wa kwanza sura ile ya kumi mstari wa kumi na nane hadi ishirini bibilia yangu inasema hivi yani ulipata shida kuongea na suleman tena mfalume akafanya kiti cha enzi kikubwa cha pembe akakifunika aka akakifunikiza kwa dhahabu iliyo safi kiti kile kilikuwa na daraja sita yani ngazi sita e, panda hapo gorofani pia yani ngazi ya kwanza moja mbili tatu nne tano sita hiyo kukaa revo moja na suleiman ulitakiwa labda akupe nafasi we simama tu niongee nawe yuko hapo an, juu kwenye kiti chake tuanazunguka anazunguka suleman akafanya mambo yote anataka kujaribu kwa kila kitu rafiki yangu sikiliza suleman alifanya eh, mabustani ya miti kwa mfano hapa tanzania kwa wale walioko njombe kule ukiwa njombe jinsi wanavyopanda miti eh, wakati fulani nimepita pale nikasema ha? hivi nikaona nikaonawauliza wenzangu hivi hii miti ya kupandwa miti ya siyo, kupandwa. baba tembea uone sulemani akapanda miti kama hiyo ilioko huko njombe akapanda mingi sana lakini biblia inasema bado hakuona moyo wake ukiwa umetulia twende tukaangalie tunapoenda kumaliza somo letu katika kitabu cha muhubili sura ile ya pili sulemani akaamua kuwa na wasanii waimbaji akawamiliki katika kitabu cha wafarume e, cha mhubiri sura ile ya pili sikiliza hivi unafahamu m- m- wasanii gani wakubwa tanzania sasa chukulia msanii yoyote unaemfahamu tanzania mkubwa kwanzia wainjiri na hao wanaitwa sijui wa kidunia sulemani bibilia inasema wote akawa lebo yake ndio ilikuwa inatamba kipindi hicho sulemani sulemani muimbaji yeye kwanza ni mwimbaji alafu wale wasanii wote katika nchi yake yeye akawamiliki sikiliza bibiiananiambia hivi katika kitabu kile cha chamhubiri sura ile ya pili mstari wa kwanza hadi wa kuminanne neno la bwana linasema nikawambia nika moyo wangu haya nitakujaribu kwa njia ya furaha basi jifurahishe kwa anasa mm! natazama hayo nayo yakawaubatili nikasema juu ya nika sema, kicheko ni wazimu na juu ya furaha yafaa nini moyoni mwangu nikapeleleza jinsi ya kuburudisha mwili kwa mvinyo pombe sikiliza sikiriza unakunywa kachupa kamoja sulemani anakunywa na lala nalala nakesha anasema nikauburudisha mwili wangu kwa pombe na moyo wangu ukali ukiniongoza kwa hekima yaani akiwa bado ana akili na ufahamu anayfanya hivyo anataka kujua ukweli uko wapi kwa mambo haya nayofanya watu wanamwasi mungu eti kwa sababu ya mambo tu haya madogo jinsi ya kushikamana na upumbavu hata ni, nikayaona yaliyo mema ya, ku, ya kuwafaa wanadamu ili wayafanye hayo chini ya mbingu siku zote za maisha yao mstari wane nikajifanyizia kazi zilizo kubwa na kujijengea nyumba nikajipandia mashamba ya mizabibu nikajifanyizia bustani na viunga na kuipanda humo miti yenye matunda kama nilivyosema kule njombe yakila namna nikajifanyizia bilika za maji ya kunyweshea mwi, mwitu yani kumwagizia misitu ilimopandwa miti michanga nami nikanunua watu watumwa na wajakazi nikawa na wazalia nyumbani mwangu e, nyumbani mwangu tena nikawa na mali nyingi za ng'ombe na kondoo kupita wote walionitangulia katika yerusalemu tena nikajikusanyia fedha na dhahabu na tunu za kifarume na za kutoka katika majimbo n ki- nikajipatia waimbaji aka akawa na lebo huyu msanii sulemani sulemani jamani akawamiliki waimbaji wakubwa kwanza y mwenyewe ni msanii ametunga nyimbo elfu moja na tano halafu akawachukua wasanii wote maarufu katika nchi yake wakawa chini ya lebo yake waimbaji waume kwa wake na wale ambao wanadamu wana watunuku yaniwatu wanaowafahamu kwamba ni maarufu masuria wengi sana basi nika nika nika nikawa mkuu nikaongezeka kupita wote walionitangulia katika yerusalemu pia hekima yangu nikakaa nayo wala sikuyanyima macho yangu chochote mm. yalichokitamani wala sikuzuia moyo wangu katika furaha yoyote maana, maana moyo wangu ulifurahi kwa sababu ya kazi yangu yote ni hii iliyokuwa sehemu yangu katika kazi yangu yote kisha nikaziangalia kazi zote nilizofanya kwa mikono yangu na taabu yote niliyotabikia katika kute, kuzitenda na tazama yote ni ubatili bwana yesu sifa sulemani sulemani katika yote hayo aliyoyapitia anasema yote hayo ni ubatili sasa majibu aliyokuja nao ni yapi ambayo ndio nataka na wewe rafiki yangu nayenisikia sijui umekwama kwa vitu vingapi sulemani yanasema alijaribu kila kitu huenda we umekwama kwa mwanamke tu mmoja tena huenda mweupe kidogo au mweupe sana huenda mweusi huenda mwembomba lakini nataka nikuambie suleman yeye alikuwa na wanene wembamba wafupi warefu weupe weusi yaani kila rangi kila... mungu majibu aliyokuja nayo suleman kuna mwingine ananisikiliza anakunywa pombe kwa s anavuta sigara kwa si oh, nataka nikueleze sikiriza sulemani yote hayo alijaribu aambia alivuta sigara kama zilikuwepo rafiki katika kitabu cha mhubiri ninapomaliza somo hili sulemani anasema hivi majibu aliyotoka nayo katika yote aliyoyapitia anasema kwa kina akikazia na kukazia na kusema usalama wa wewe mpendwa unayenisikia usalama wangu siyo kufanya hayo yote kutembea na wanawake kunywa pombe siyo mambo yatakao kuletea furaha sulemani anasema hivi katika yote hayo alioyapitia jambo aliloliona ndilo linalotakiwa kwa maisha ya mwanadamu ni hili ule wa hadi kumbuka somo linasema mwanadamu aliyeingia katika mataba ya maisha ni majibu gani aliyokuja nayo majibu haya yapa anasema hivi hii ndiyo jumla ya maneno yote yamekwisha sikiwa mche mungu nawe uzishike amri zake maana kwa jumla kwa jumla ndiyo impasayo mtu sulemani anasema jumla ya mambo yote ambayo yatakuletea amani furaha katika maisha ni kuzishika amli za mungu haleluya katika mstari wa na eh, katika kitabu hicho cha mhubili mu, kumi na mbili mstari wa kumi nanne anaendelea kusema hivi kwa maana mungu ataleta hukumuni kila kazi pamoja na kila neno la siri likiwa jema au likiwa baya sikiliza rafiki yangu nayeisikia nikushauri fanya uamuzi mwamini yesu ili aweze kukusaidia kwa sababu neno linasema yeye alijaribu kwa kila jambo hakuwona faida na wewe ni kushauri fanya uamuzi kama kuna njia yoyote ambayo na wewe unaipitia inakuweka mbali na mungu ukidzani utapata amani na furaha ni kujilisha upepo fanya uamuzi kabla hujafa fanya uamuzi unaposikia sauti hii mungu wakubaliki unapofanya uamuzi tuombe asante jehova baba mfalume wa mani kwa kutufunulia haya tumeona mwanadamu aliyekuwa na hekima akataka kufanya kila kitu ili sisi tutakaokuja wakati wa mbele tuweze kumwelewa na kujifunza ili tuweze kuacha yale yyote ambayo yanatuweka mbali na wewe kwa sababu tumeona hata yali yapitia lakini hayakumletea furaha yoyote tusaidie na kuishi kama neno lako lisemavyo katika jina la yesu namwombea pia na yule anayenisikia msaidie huenda amekwama kwa wanawake huenda amekwama kwa pombe huenda amekwama kwa soara ibada baba msaidie nimeomba na kumwombea katika jina la yesu amin mimi tanda nakutekea baraka za bwana