unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yiwaja tena ipate sauti himbasana yesu ywaja tena njnakuj yesu wat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sit lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia mingst radio na rocko fm vilevile vile tupo katika tovuti ya rrg uhaligani msikilizaji ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema na sasa apenda kukaribish katika kipindi cha ijaafya ya yako pamoja naki kipindi cha siri za ushindi mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana kabla ya kuendelea mbele na hivi vipindi vyetu ninakupatia fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao ubungo hili sd wi wimbo unaosema umekuwa na subira hebu wategeskio thank you. sana ubungo kwa wimbo wenu huo mzuri na sasa basi nipende kukukaribisha msikilizaji tuweze kusikiliza kipindi cha ijali ya afya yako hapa tunaye dkt david nyama naye anakuja na kutuelezea kuhusiana na afya ya kinywa na meno hebu utega sikio kwa makini a ya, ya juu inakuwa imeisha daktari atakufanyia application ya inakua kwenye meno yako yako yako na na ile hali yako, e, na hali utarudi katika ya kawaida lakini kikubwa kwenye hatua ya kwanza ni kuhakikisha unaimarisha usafi wa kinywa chako hiyo ni ya kwanza hatua ya pili tulizungumza e, au ya pili ya jino na dalili zake ni kwamba jino lako linakuwa linashtuka kutokana na mazingira ukiwa kwenye baridi upepo ukiingia jino linashtuka e, ukiwa umekaa wenakula vyakula vya moto oastuaa vyakua vya baridiastuaubutauczaoak tashtuka ya, ya pili hii ni hatua ambayo lazima umtembelee daktari wa kinywa na meno ambaye yeye atakukagua akishakukagua atajua nini changamoto hasa akishajua nini changamoto kitakachofuata ni yeye kukushauri njia sahihi ya matibabu na kitu ambacho kinafanyika ni jina lako linazibu hapa jina lako litasafishwa vizuri na kuna dawa maalum kwa ajili ya kurejesha lea ya kwanza na ya pili ambayo imelika kuna dawa nyingi sana ambazo zimefanyiwa utafiti wa kitaalamu na ni, ni sahihi kwa matumizi ya binadamu ambayo hazina, hazina madhara makubwa sana kwenye mili kwenye mili yetu na zinaruhusiwa na zimepitishwa na mamlaka husika kwa ajili ya matibabu ya matatizo husika kwa hiyo hii hatua ya pili ukiona na dalili hizo auwezi kula vyakula au kila vyakula vigumu unapata changamoto unapaswa kumfuata daktari wa kinywa na meno ambey yee atakufanyia matibabu sahii atakusafisha vizuri atakusafisha atakuwekea dawa ambayo ile itakufanya hali yako ikapotea na kaoteananaaaa li, li, strong kama lilivyokuwa mwanzo jina lako linakuwa lina uimara kama ilivokuwa mwanzo i i kwenye hatua ya pili ambayo hatua ya tatu tukazungumza ni jino limefika kwenye lea yata ambayo kitalamu ambayo tulizungumza kwamba ina ina mishipa ya damu mishipaya dammshipaa faham wahyo pale kwenye mishipa ya fahamu na mishipa ya damu jino lako likishafikia ile levo likafikia lika kwenye hatua hiyo jino lako linakuwa linauma sana hawezi kulala maumivu anakuwa ni makali kiasi kwamba unaweza ukakaa mda mrefu sana muda maumivu mrefu na unakuwa huwezi kufanya chochote na kuna muda hata ukinywa daa ya kutuliza maumivu inakuwa badae, maumivu inakuwa inakusaidia kwa muda mfupi na baadaye yako kama kawaida hii, unapaswa ni vizuri atanadaktari daktari hospitali unakutana naisha kukagua hata angalia ukubwa wa tatizo lako sababu ikishafika kwenye hii lea ya, ya, ya, ya tatu kuna option nyingi option ya kwanza daktari anaweza kakuziba kwa dawa ya eh, muda mfupi ili kutengeneza urejesho wa hii lea ambayo inatenganisha eh, mb au sehemu yenye mishipa ya fahamu na mishipa ya daa na lea ya juu ambayo ni ao dentin, hizoea ikiwa haijalika sana hiyo ea basi kuna dawa maalum ambazo daktari atakuwekea alafu jino lako litarejea katika hali ya kawaida lakini kama jino lako likiwa limefika kwenye hatua mbaya zaidi basi jino lako hilo kuna machaguzi mawili kama litakuwa limeharibika sana sehemu ya juu ya jino ime, imepotea yote haipo imelika wadudu wameshambulia basi daktari kuna matibabu ya yanaitwa canal treatment ni matibabu ambayo ambapo jino lako linauliwa il izizie tumesema hapo kunakua kuna mishipa ya fahamu na mishipa ya damu hapo katikati dakaatalisafisha jino lako eh, ataliua jino hiyo vidogo vidogo vya fahamu na damu na jino lako litarejea litakuwa kama jino lako litapotezewa uwezo wa kuhisi maumivu itakua ni jino ambayo limepotezewa uwezo wa kuhisi linakuwa halina halina hisia alafu linaendelea kuwa mdomoni liko stng naendelea kulitumia maisha yako yote vizuri baada ya kutibiwa na daktari na kupatia mashelt nini ambacho napaswa kukifanya lakini kama jina lako limeliika sana kiasi kwamba haliwezekani kufanyika haya yote basi jina lako litaondolewa au litang'olewa au litatolewa kabisa lakini eh, nadhani ndugu msikilizaji umeona mpaka hapo kwenye hatua ya kwanza ya pili ya tatu kuna aina tofauti za matibabu japo jamii zetu au jamii nyingi zinafikiria kwamba ukishakuwa na ugonjwa wa jino basi jino. matibabu ya ugonjwa wa jino nikutoa jino kitu ambacho kweli kuna wataalamu wanawezakupatia matibabu mengi mazuri ya kiutaalamu mazuri kabisa ukapata matibabu sahihi na jino lako vizuri na ukaendelea kuwa na matumizi ya jino lako lakini kuna changamoto ambayo huwa inatokea kama usipozingatia hayo yote kuna changamoto zingine nyingi k- kwa sababu ugino, matibabu sahihi tutaielezea katika hayoyoteangotoedeezo wa, wa, wa masomo yetu yajayo kama nilivyosema tutakuwa tuna mwendelezo wa kuelezea ugonjwa mmoja baada ya mwingine jinsi gani ya kutibu na jinsi gani ya kujizuia mpaka utakapokutana kwenye mwendelezo wa kipindi chetu e, siku ijayo msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa anakuja ana hapat na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania nakukaribisha tena katika kipindi cha siri za ushindi hapa tunaye sara karai yeye alipata fursa ya kuweza kuwa pamoja naye hawa shabani katika sehemu ya kwanza tukisikiliza ushuhuda wake hawa shabani hebu msikilize katika kipindi hiki cha siri za ushindi <tune> Mm-hmm. auo asarakaraoa amambaaaio na nadada na anaitwa jia naitwa na hawakadi shabani ni mzaliwa wa wilaya ya bagamoyo mkoa wa pwani chanzo cha imani yangu kwanza kabisa mimi nimezaliwa katika familia ya kiislamu baba yangu na mama angu wote ni waislam pia katika kuzaliwa katika uislam nilikuwa pia muislamu ambaye nikuwa na sari tano lakini katika kusali saaratano hizo mislamu wa swara tano maak yani n swala za ainagani swara tano inamaana kwamba uh, tunaanza na ile ya alfajili saa kumi na moja unaswari una pale baada ya saa kumi namoja saa saba mchana azuhuli unasali na rasili saa kumi unasali tena na, na magaribi ambayo ni saa kumi na mbili unasali na isha saa mbili ndio unamalizia ibada unakuwa umesha sari saratano na pia katika mafundisho ambayo tuikuwa tunafundishwa nyumbani jinsi ya kuishi na wakristo maana baadhi ya waalimu wetu walikuwa wakristo wazazi walikuwa wanatuonya kwamba tusio tuna kunywa hata maji katika zile familia za kikristo ulishawahi kujiuliza kwa nini anakukataza kunywa maji kwa wa kwa wakristo sababu waislamu huwa wanakemea habari ya kula ngurue hiyo walikuwa wanaamini kwamba kila mkristo anakula ngurue na ngurue ni najis kwa hiyo hata maji tukaa tunashauriwa kwamba tusio tunaomba maji japo wanafuni u tunachota maji kwa walimu lakini tuka tunakataza tusinwe maji hasa skumoja katika saa zangu hizo katika kusali kiukweli hata mi wakristo yani nawananyaasku naona kama ni binadamu ambao katika ishmbausai nikaanza kuomba japo huwa tunafundishwa tuombe kiarabu sana sana lakini kiswahili kama hawaamini katika kiswahili japo mi niliomba kwa kiswahili siku hiyo nikamwambia mungu wangu kama hii imani nio saili inaweza ikanifikisha mbinguni basi niongeze imani lakini kama ukristo japo katka ukisto niliomba kuashinga upande kwasababu imani yanguaaoolakioa kasadogo kwasabaus tumezaliwa wali mapacha mwenzangu niwakiumeadamu kasaaonanataka nipeleke ufundi cheleani basi likafanikiwa nikaenda zangu bunju bunjub kwaajili eh, kwa kwa ya kwenda kujifunza cheea sasa pale kakutaaauombe kwakweli ilikuwa ni vigumu sana mpaka nilitamani nirudi nyumbani hasa nikajiwiza nikiudi nyumbani nitaenda kuolewa ni niheli tu kwa sababu nimefata ufundi basi nipambane tu nifanyeje ni chikweli ambalo limenileta hata habari ya kusari pale uislamu nikaacha wao sasa wakawa wananibidisha kwamba soma soma kiukweli walivokua naipa biblisomasoma ni kama darasa kwanza wanzaasielewi afu nikaa nafanya makusudi tu wakati mwingine akinipa biblisom ni nikiona tu wamesogea pembeni natemea mate aeka na uakabaasemeamalakini wa ni wakati huo sasa katika ile familia kuna mkaka ndo ambaye waga ananitofautishia sasa na wao pia wakawa wananielekeza kwamba ah, kwamba huku mungu waislamu wa ana wa tamaduni za kumpigania mungu sijui wanachukua hiki na hiki mungu auaapiganii wa mungu anaipigania mwenyewe na nini wakawa wananielekeza jinsi imani yao ilivyo na kutofautisha katika uhislamu nikakaa pale kama miaka miwili huyu nakuelekeza ni miwilihalkk ah, pale nilikuta yule mwenye nyumba baba yule alikuwa ni yee aikuwa naita mema mdogo inamaana mtoto wangu mimi katika ukoo ee ndo aliyemwoa yee ni mjita mtu wawaph alika naita mzeemtani mkake ndaika dua kamassha aa kabiiaikaua ii nyumbani na hii imani. Kwanza, si ikatokea siku moja kulikuwa na kikao cha familia kuna ndugu yetu mmoja alikuwa na umwa basi baadae alivoka aaaskm miswe miswe hapa katikati mlandizi nawaga moyo katikati pale tukakaa sasa apo sasa ndonikaanza kuaosaoaaataka kawaga mamaau kwamba mm. naenda kubatizwa hiyo sasa ilikuwa elfu mbili na kumi akanambia daaasi wakagundua waka kwamba mimi nimefanyaje nimekuwa mkristo wakakaa baadae wakaika kikao sasa kikao cha mara ya kwanza hicho wakaika, mm. wakaika kikao ilika elfumbili na kumi tu waaka kikao wakaniambia kwamba uje huku nyumbani n otu kesho yake yani, nitoke hapo maeneo a mlandizi niende kwetu koame Ba- ule, tu tu mama mama hey. kaka kwamba huyu mtu sasa dini kikao cha maipitaisa n kwa kufikia hapo basi hatuna la ziada tumefika tamati ya vipindi hivi kwa siku hii ya leo mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi macheru mshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kumbuka ya kwamba kesho tutakuwa nacho kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa na kuacha na wimbo kutoka kwao chuo kikuu s qwaya wimbo unasema uamini mani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe See i oh Eka na, ami ni tu, u ami O gopē yokupata o kupata ake Sabaini ni baraka za ke sabubu jikana The