unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena na karibu katika matangazo kupitia idhaa ya kiswahili ya red adventisto limwenguni awr inayotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 16 kutokea morogoro na kumbuka msikilizaji unaungana nami kupitia rock fm iliyoko kule mkoani mbeya bila kusahau mornings fm ungana nami kwa mtandao wa www leo hii utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja tafadhali tuwe pamoja katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na hii leo ni kwako waimbaji ambao nitakuwa nikishirikiana nao katika kipindi cha bibia kujibu tutakuwa na waimbaji uh, wakwaya ya vijana ushindi watakuja kwako na wimbo unaosema amenigusa gusa, Aminim, gusa. vilevile tutakuwa na mwimbaji asha majura akikwambia nitamsifia na kwa upande wa kipindi hiki cha biblia kujibu hileo tutakuwa na fursa ya kuweza kumsikiliza final, tanda pamoja naye mchungaji andrew haule wakijibu swali lako ambalo likuwa linataka kufahamu chakula kinachofaa na kile kisichofaa basi waimbaji wa kwaya ya vijana ushindi wanakwambia amenigusa amenigusa moyo Ой, не ги закул, izaji basi huyo patanda na mchungaji andr aul leo utaweza kusikiliza maswali mbalimbali ambayo ameweza kuuliza kupitia kipindi hiki cha biblia kujibu mimi ni fnul tanda lakini leo nimeweza kupata fursa pekee ya naye mchungaji andrew haule ambaye atakwenda kujibu maswali hayo na swali ambayo limetufikia na ni, ni na na na na nasema kabisa katika mada yetu hii vyakula asante sana, sana mpenda mtangazaji kwa kunipatia fursa hii kwa kuweza kujibu mm, maswali ama la msikilizaji na ninaamini kwamba kupitia majibu ambayo siku ya leo tutaenda kuyatoa mungu atambariki msikilizaji kwa sababu atakuwa amepata lile neno ambalo linatoka kwenye biblia lakini basi kabla hatujaanza kuendelea na kipindi hichi msikilizaji hapo ulipo tupate kuomba mungu wetu na baba yetu uliye mbinguni wewe ni baba na ni mungu wetu wewe ndiye uliotupatia vyakula vyakula vinavyoliwa na visivyoliwa lakini basi mungu wetu ulitupa maelekezo na leo msikilizaji wako anapenda kusikiliza neno hili linalotoka katika mikono yako ni katika jina tukufu la yesu kristo mwana pendyesrisuabana kushukuru zvs v mpendo msikilizaji ningependa tuanze mwanzoni mungu alipoumba mbingu na nchi na dunia na vyote vilivyomo na alipokuwa anamkabidhi ulimwengu huu dam na hawa alimpatia uh, vyakula vyakula na ndipo tunapoanzia kabla hata tujaenda kujibu maswali kwa ujumla lakini tunaanzia hapo kwa sababu ndio msingi wa mwanadamu na mwanadamu anatakiwa ana, ana, ana kufanya kile ambacho mungu alimwelekeza tokea mwanzo alipoumbwa sasa mpendo a msikilizaji kwanza kabisa ningetamani tuweze kuona baada ya mungu kuumba mbingu na nchi na dunia maelekezo aliyompa adamu na hawa katika kile kitabu cha mwanzo mwanzo moja fungulili la ishiri nanane anasema mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na nakuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na kila kiumbe chenye uhai kiyendacho juu ya nchi mungu akasema tazama nimewapa kila mche utowawe mbegu ulio juu ya uso wa nchi yote pia na kila mti ambao matunda yake yana mbegu vitakuwa ndivyo chakula chenu unaona kwa hiyo mungu aliwapa chakula kichakula chakuliwa ambavyo anasema aliwapa kila mche utoaye mbegu na eh, na mboga za kondeni na matunda vitu na kadha kwa ujumla mwanzoni mungu hakuwa amewapa watu kula nyama mwanzoni mungu alipenda watu wal vakula aina ya mbegu aina ya nafaka nafakakamfano yani, labda ningesema labda maharage njegere njugu na na kadhalika kadhalika na ka, mboga ambazo zinaliwa na vingine na matunda maepo machungwa na nini na nini na na vingine vingi ambavyo ving vgi matunda ni mengi sana katika ulimwengu huu kuna mengine hata kuona lakini lakini pia mungu mungu mungu aliweza kuruhusu yaweze kuliwa lakini basi tuone jinsi ambavyo mungu sasa anataka kuonyesha uh, wanyama walio na na wasio najis. Na mungu anatuambia hili katika kile kitabu cha mwanzo saba fungu lile la kwanza na kuendelea Aa, wakati ambapo e, nuhu sasa ilipotokea e, wakati ule ghalika inataka kutokea maandalizi ya kuweza kuingia kwenye safina na sasa nuhu anaambiwa kwamba andaa wanyama ambao wataingia safinani lakini mungu alimpa maelekezo ambayo kwetu sisi yanakuwa ni fundisho la kujua kwamba kumbe kuna wanyama ambao ni najis na wanyama wasio najis kwa sababu hili ni neno la mungu ningependa niweze kulisoma jinsi lilivyo katika kitabu kile cha mwanzo saba fungu lile la kwanza nasema bwana akamwambia nuh ingia wewe na jamaa yako yote katika safina kwa maana nimekuona wewe umwenye haki mbele zangu katika kizazi hiki katika wanyama wote walio safi ujitwalie sabasaba mume na mke na katika wanyama wasio safi wawili wawili mume na mke kwa hiyo ninachotaka kusema hata kabla sijaendelea mbele zaidi ninataka tu nikupe kidogo mhutasali wa jambo hili kwamba kumbe kulikuwepo na wanyama walio safi na wanyama wasio safi na wanyama walio safi waliingia safinani sabsb mke na mme na wanyama ambao walikuwa sio safi waliingia wawili wawili ani mme na mke kwa hiyo kwanzia hapo ninapenda e, msikilizaji wangu ujenge hoja au jenge wazo fikra za kuweza kujua kwamba kumbe kuna wanyama walio safi na wasio safi na hili sasa ujue tu kwamba lazima ujiulize hivi ilikweje mungu akamwambia nu wanyama walio safi na wasio safi na hili sio neno la kwamba labda m- m- mhubiri wetu labda ndiye anayeleta au sijui ni mtangazaji hapana n- hili ni neno la mungu linaonyesha dhaili kwamba kumbe kulikwepo na wanyama waliokuwa safi na wanyama wasio safi safisasa e, tunaona kwamba kumbe mwanzoni kama nilivyotangulia kusema kumbe mwanzoni mungu hakuwa ametoa ruhusa mwanadamu kuweza kula nyama alikuwa ametoa ruhusa ya kula vya aina ya mbegu na matunda na mboga na kadhalika na kadhalika ambavyo pengine niweze kusema ndio vitu ambavyo hata leo madaktari wanavihimiza sana tu vile labda nirudie tena mpendo um, a msikilizaji zamani hapo kale kidogo zamani ukizungumzia habari ya nyama kwamba huenda nyama kidogo inaleta madhara uh, ilikuwa sio sio jambo jambo rahisi rahisi kabisa kulielewa na hata kuna watu wengine walikuwa hao ni, ni, ni labda ni wa sabato, wanazungumza mambo ya kula kutokula nyama lakini sasa hivi nataka nikwambie ukishaenda kwa daktari ukamwambia mimi siju knasijui na kufaganzi miguu au labda nime nina s au si ninakwambia wala sio wala siaaainidai atakushauri vakulavakulaakini atakushauri vakula vya aina ya nyama kwanza kwa maanahiyo vyakula vya aina ya nyama sio kwamba vina kiupaumbele lakini si kwamba ssemim vnatakiwa vsi akini siovakula ambao vilika vimepewakuambele tokea mwanzo na hata daktari anapokwambia kwa sasa hivi atakueleza wazi kwamba kula mboga za majani kula matunda kula an yani nafaka atakuelekeza utaona kwamba anakazia vile vitu ambavyo kweli mungu alitaka tu vile kuliko hata vile vyakula ambavyo mungu amekuja kutupa baadaye mfano nyama sasa nyama ilikuja kutolewa wakati ambapo sasa sasa sasa nuu, anatoka safinani sasa sasa imeisha anatoka safinani wakati huo hakuna sasa lakini wanyama alikuwa nao kwenye safina ndipo anaporuhusiwa kwamba sasa ule wanyama ule chakula cha nyama lakini hata hivyo bado kuna kitu cha kuzingatia hata katika kula, kula nyama kuna vitu vya kuzingatia kwama hata wanyama pia kuna na wa, na wasio wasio safi safi safi safi safi unajua kuna kuna wakati mwingine mwingine mwingine mpendo msikilizaji atakwambia labda anaweza kusema ni ni ni mbwa mbwa sasa unaona hata wa wana, wenyewe wengine mungurue, safi. wengine wa mungurue, siu, safi. wengine wanaona wanaona sio si safi wengine wanaona si safi labda niseme tu kwa watanzania ukimwambia habari ya nyama ya mbwa sio rahisi kukubali na kukubaliana nayo kwa sababu sio mazoea yetu lakini ninavyozungumza hapa china nyama ya mbwa ndiyo nyama ambayo ina nafasi kubwa na ndio yenye nyama ya, ya, ya gari sana hivi e, karibuni nilikuwa napitia kwenye youtube nikakuta kwamba e, watu milioni kumi katika nchi ya china wanakula nyama ya mbwa kila mwaka inamaana kila mwaka tena inaongezeka ina kwa hiyo alafu anasema watu milioni nne wanakula nyama ya, ya paka sasa fikiria watu milioni nne au milioni kumi ni watu wengi kiasi gani wanaokula chakula kama mbwa ambaye mtanzania leo unasema kwamba sio chakula kinachofaa paka paka unaona hafai lakini kuna watu milioni ndani ya china china wanakula paka. na hapo tu yake na nchi zingine zinazofanana na wachina ambao wao nao wanakula vyakula vinavyofanana na na haawachina sasa tukienda katika kile kitabu cha cha mwanzo tisa fungu lile la tatu ambapo tunaona kwamba mungu sasa anaruhusu eh, kula nyama anasema kila fungu la tisa uh, mwanzo tisa fungu lile la tatu anasema kila kiendacho kilicho hai kitakuwa chakula chenu kama nilivyowapa nilivyo mboga za majani kadhalika na wapeni nwi na wapeni hivyo vyote kwa hiyo hapo sasa mwenyezi mungu alikuwa anatoa ruhusa sasa kuliwa vitu vile vyakula ambavyo mwanzoni vilikuwa haviliwi lakini bado kuna vitu vya kuzingatia mpendo wa msikilizaji pamoja na kwamba mungu alitoa vyakula kuula nyama sasa lakini bado kuna kuna vyakula ambavyo vina nyama inaytakiwa kuliwa na isiyotakiwa kuliwa maana kuna wakati mwingine watu wanasema vyakula vyote vinatakiwa kuliwa lakini mimi nipende kusema sipendi kusema sana kwa mdomo wangu kuliko kutumia maandiko matakatifu ambayo mungu ametupatia iwe ndio dira ya kuweza kujua hichi hichi kinatakiwa ama hakitakiwa unajua wa msikilizaji hata gari gari gari unaponunua ya ya aina yoyote ile labda unanunua hichinatakiwa manuu aranuuataeaamanyo ambayo, ambayo, ambayo, ambayo itakuwa inakuongoza katika matumizi labda atakwambia kwamba hii gari inatumia wewe unataka kutumia petroli ukweli wa mambo gari hiyo natuumba, alitupatia vyakula ambavyo anajua kwamba kwa mwanadamu kwa vitakuwa vizuri zaidi katika afya yake ili aweze kuwa mwenye nguvu mwenye fikra nzuri mwenye mawazo mazuri mwenye bidii katika kazi nguvu lakini basi wanadamu tumegeuza kwamba vile mungu, na vile ambavyo mungu mungu mwenyezi alikuwa ametuelekeza tunaenda kinyume na na tofauti alivyotuelekeza sasa katika kile kitabu cha walawi kumi na moja fungu la kwanza pale na kuendelea mungu pia amerudia tena kuweza kuvitaja vile vyakula vinavyopaswa kuliwa na visivyopaswa kuliwa inaelekea labda e, unaweza hujapitia e, katika vsopasliwlekelabdaaeunawezaukawa aitsalawkumi na moja fungu la kwanza na kuendelea ukipitia pale kwa uzuri utaona mungu orodha ya ya wanyama ambao walipaswa kuliwa ambao sasa tunaweza tukarudi katika katika mwanzo pale alipokuwa anasema kwamba vyakula vinavyotakiwa kuliwa kuliwa na bisi, bisi kuliwa, na na visivyotakiwa lakini tunarudi tena pale mwanzo tunaona wale wanyama walioingia walio, walio safi na wasio safi wasio sasa hapa nawataja kwa majina hapa majinanawataa kwa majina na kwa hivyo nadhani hutaweza kubabaika tena kuuawayamani weina waliokuaa ni wepi, na walio kuwa najis ni, ni wepi sasa katika kitabu kile cha mambo ya walawi kumi namoja fungu la kwanza nakuendelea nasema bwana kanena na musa na haruni nakuwambia nena na wana wa israeli mkiwaambia wanyama hawa ndiyo wanyama wenye uhai mtaka wala katika hayawani wote walio juu ya nchi kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua huyo ndio mnyama mwenye sifa katika hayawani katika hayawani hao ndio mtakao wala hawa, hawa ni hayawani lakini nacotaka kusema kuna sifa ambazo wanyama wanaopaswa kuliwa kila mnyama mwenye kwato katika miguu yake mwenye miguu ya kupasuka kati mwenye kucheua sasa labda tunaweza tukajaribu kupitia kidogo tu wanyama wenye sifa hiyo Tukamfano, ukienda kwenye ng'ombe ng'ombe tu iliyopasuka katikati na ana ana sifa sifa ya kucheua hizo hizo nombe ana sifa hizo hizo digidigi digi, wanyama anaitwa faru kama nyati na kadhalika anafanana tu na ngombe na anakwato, na naa na kwato zilizopasuliwa nyai ee anacheua ana sifa zote ni wako wanyama wengi wengine sijawataja ambao wanafanana na hao ambao walipaswa kuliwa ambao mungu ametupatia lakini basi pamoja na hao wanyama hawa mtawala katika wale wenye kucheua fungulil e, a anasema pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala kati ya wale wenye kucheua pamoja na hayo wanyama hawa hamtawala kati ya wale wenye kucheua na katika wale walio na kwato ngamia kwa sababu anacheua lakini hana kwato huyo hana sifa ya kuliwa yeye ni najisi kwenu na wibari kwa sababu yeye hucheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na sungura kwa sababu hucheua lakini hana kwato yeye ni najisi kwenu na nguruwe kwa sababu yeye anazo kwato ni mwenye miguu iliyopasuka kati lakini hacheui yeye ni najisi kwenu msile nyama yao wala msiiguse mizoga yao hao ni najisi kwenu kwa hiyo nguruwe hapo ametajwa kwamba yeye anakwato sawa lakini yeye hacheui huyu ni mnyama aliyekuwa nini aliyekuwa najis lakini basi kuna orodha ya vitu vingi hapo Aa, mstari wa watisa anasema katika hawa wote walio ndani ya maji mtakula hawa hawa mtakula hawa kila aliye na mapezi na magamba ndani, ndani ya maji na ndani ya bahari na ndani ya mito mtakula ha ni samaki maanake kwamba samaki mwenye mapezi samaki mwenye magamba hao ndio wanaopaswa kuliwa e, mpendo wa msikilizaji mimi nimetaja tu orodha kidogo ya vile ambavyo vinapaswa kuliwa na visivyopaswa kuliwa naamini kwamba kwa kusema hivyo na wewe utapitia katika kile kitabu cha walawi na kuona vitu gani ambavyo e, mungu ameruhusu viweze kuliwa na unajua mungu hapendezwi kabisa kula vile vitu ambavyo yeye amevikataa ingawa watu tunangangania kul, kupenda kula lakini mungu anazungumza kwa ukali kabisa kuonyesha kwamba vile vitu ambavyo amevikataza tusingeweza kuvila kwa sababu mungu hapendezwi navyo mungu anachukizwa navyo na katika kile kitabu pia cha isaya isaya 65 fungu lile la nne kuna maneno ambayo mungu anazungumza kwa ajili ya wale ambao wanapenda kula vitu ambavyo uh, mungu amevikataza katika kile kitabu cha isaya 6 fulil la 4 anasema waketio kati ya makaburi na kulala katika mahali pao pasili walao nyama ya ngurue na mchuzi wa vitu vinichukizavyo ukatika viombo vyao watu wasemao simama peke yako usinikaribie mimi kwa maana ni mtakatifu kuliko wewe watu hao ni moshi puani mwangu moto wakao mchana kutwa hilo fungu nilitaka tu uone jinsi ambavyo mungu hafurahishwi na wale ambao wanakula vyakula ambavyo ni ngurue na kathalika, na kadhalika kadhalika hasa vile hasavilembavyo vinaitwa vyakula najis lakini bado kuna fungu lingine ambalo liko kwenye isaya isina sit fungula kumi na sabaamaawalwaitakas nakjsafia katika bustani nyuma yake alie katikati wa kila nyama ya ngurue na machukizo ya panya anasema watakoma pamoja asema bwana kwa hiyo, mungu yapanya wale wanaokula e, ngurue wanaokula michuzi ya panya na unaona mungu, unaona mungu mungu nana mngu ini ambavo azi ka walwatuaukeli wa mambo ni kwamba mungu mungu na wale watu vitu ambavyo amevikataza kwa wale wanaokula panya mungu apendeze wale wanaokula mungu mungu mungu na na na wale wanao paka. Mungu na wale wanaokula wanaokula paka mbwa kadhalika na kadhalika kwa sababu ameshatupatia vyakula vyakula vyakula kula viko vingi tunapenda kula vyakula ambavyo hata amevitukataza lakini ametupa nguruenwkakakasabaumngu ametupa kula nyama ya ng'ombe nyama ya mbuzi nyama ya digidigi swara vitu kama hivyo tumeruhusiwa kuweza kuvila na kuna vyakula ambavyo mungu hakupendezwa navyo na tuwezenam mpendwa msikilizaji bado tunaendelea na swali letu hili ambayo imeweza kuuliza kuhusiana na vyakula najis na sasa tunakwenda bado ni mwendelezo wa yale yale ambayo tumeweza kujifunza katika somo hili asmomba kuna msemo ambao unasema y kwamba sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajis mchungaji huo msemo unamaanisha nini tukiangalia na maandiko matakatifu Tuki na matakatifu tukilinganisha na maandiko matakatifuukinadatakatfu tumnhan sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajis. na wengi wanapendelea kujificha wengiwanapendelea kujificha kwenye kichaka cha karanga wakitumia msemo hu namaana gani hu msemo aante sana mpendo mskilizaji ni e, kweli kuna fungu hilo ambalo limekuwa likiwasumbua watu wengi kwamba sicho kimwingiacho ki, mtu kinywani kimtiacho mtu unajisi na fungu hili lenyewe linapatikana katika kile kitabu cha matayo matayo a fungu lile la la kminmj katika kile kitabu cha matayo matayo lile la kmina moja pana neno ambalo uh, pena msikilizaji nipenda upaone matayo 15 fungu la a nasema bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni nayo ndiyo vimtiwavyo mtu unajisi bali vitokavyo kinywani vyatoka moyoni ndivyo vinavyomtia mtu unajisi kwa hiyo uh, maneno haya hayamaanishi maanishi yalito, yalitoa ruhusa kama hivyo wanavyosema sicho kim, kimwingiacho mtu kinywani kimtiacho mtu unajisi maneno hayo hayakutoa ruhusa ili mtu aweze kula chochote anachotaka maneno hayo yalikuwa yanataka kuelezea namna moyo wa mwanadamu unavyoweza kuwa na unajisi na, na, unajis. na ndio maana nikasoma hilo fungu la matayo kumi na tano fungu lile la kumi na nane ambalo lina, limezungumzia hivyo lakini pia ukisoma katika kitabu kile kile cha matayo kumi na tano fungu lile la kumi na moja bado pia ndio palipojenga msingi wa swali ambapo unasema sikilizeni mfano sicho kiingiacho kinywani kimtiacho mtu unajis bali kitokacho kinywani ndicho kimtiachonj yesuja tena na hii ni ar redio adventista limwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni barua pepe ni kiswahili awr org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 25 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania