unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesu waja t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena unaitegea sikio idha ya kiswahili ya redio ya wdventista ulimwenguni awr ikiutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kminasit lakini pia waweza kutusikiliza kupitia ming sta radio na rocfm vilevile tupo katika tovuti yaawrrg uhaligani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema kabisa karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazona itwa habi machil mshana ni kualike tosote mwanzo hadi mwisho kwa kuanza kipindi chetu basi utapata fursa ya kusikiliza wimbo kutoka kwao kwaya ya chuo kikuu dar essalam wimbo unasema mkristo na mara baada ya hapo basi nitarejea tarajia tuendelee na kipindi chetu Chego, mãe. asanteni sana, asante sana waimbaji na wimbo wa wenu huu mzuri na sasa basi nipende kukukaribisha msikilizaji uweze kusikiliza kipindi hiki cha mafundisho makuu tunaye mwinjilisti eliasi tirunena yeye anatueleza kuhusiana na siri zilizofichwa katika utambulisho wako siri ambazo zimefichwa katika utambulisho wako mtegeskio chenye mafundisho ya kuimarisha imani na kabla ya kwanza kwa ajili ya ombi baba mtakatifu wa mbinguni na kushukuru kwa ajili ya siku ya leo asante kwa wema wako ambayo umetupatia tunapokwenda neno lako na kuchunguza kuzipata hazina za kweli ya neno lako naomba utufundishe na, na kujidhihirisha kwetu katika jina lako yesu kristo amina mpenzi msikilizaji somo la siku ya leo linasema muhuli wa mungu na alama ya mnyama muhuli wa mungu na alama ya mnyama leo hii tutakwenda kujifunza siri zilizofichwa katika utambulisho wako siri zilizofichwa katika utambulisho wako fungu letu linaloongoza tafakari hii linaotoka katika kitabu cha ufunuo sula ya14msai wa12 ya nalo linasema42 hapa ndipo penye subira ya watakatifu hawa wazishikao amri za mungu na imani ya yesu hakuna badiliko la kisheria linaloweza kufanyika pasipo kugusa mamlaka ya mtoa sheria yaani ni kusema haiwezekani mtu akaja akabadilisha sheria yoyote iliyopo iliyotungwa na inayofanya kazi katika ulimwengu huu pasipo kumaanisha kwamba yeye ana mamlaka fulani tofauti na yule mtu aliyetunga sheria hiyo swali la kujiuliza ni kwa vipi sheria ya mungu inatambulisha cheo cha mtoa sheria na kwa jinsi gani basi majaribio ya kuibadili sheria yanajaribu kuhafifisha mamlaka yake huyu mungu hili ni swali la kujiuliza ni kwa vipi sheria ya mungu inatambulisha cheo cha mtu wa sheria na kwa jinsi gani basi majaribio ya kuibadili sheria hii ya mungu yanajaribu kuhafifisha mamlaka yake mpenzi msikilizaji unaposoma katika kile kitabu cha danieli sura ya s mstari ule wa nane tunajifunza ukweli kwamba muhuri muhuri kazi ya muhuli ni nini kazi ya muhuli ni kudhihirisha wazi ya kwamba kuna mtu kuna mamlaka inayotawala na hivyo muhuli unatia sahihi unatia mkazo na msisitizo wa jambo fulani ili lisibadilike maana inatakiwa lifanyike hivyo danieli 68 nasema sasa mfarume piga marufuku ukatie sahihi maandiko haya yasibadilike kama ilivyo sheria ya wamedi na wajemi isiyoweza kubadilika sheria ya wamedi na wajemi isiyoweza kubadilika kwa zamani katika siku hizo za nyuma wafalme walikuwa wakitia muhuri kupitia pete zao walitumia pete kutia sahihi maandishi ili yasibadilike na hakuna ambaye angeweza kubadilisha maandishi hayo pasipo lidhaa ya mfalme mwenyewe na mfalme mwenyewe hakuamua yeye kama yeye ye. utawala husika ndio ulioamua jambo hili libadilike ama zisibadilike kitabu cha wafalume wa kwanza sura ya pili ule uh, sura ya 21mstari wa8 wafalme waa inasema hivi basi ni habari za zamalkia uh, uh, huyu mke wa ahabu aliyefanya jambo hili basi akaandika nyaraka kwa jina la ahabu akazitia muhuri yake akazipeleka zile nyaraka kwa wazee na kwa watu wenye nguvu waliokuwa katika mji wake waliokaa pamoja na nanaboth jambo hili linatuonyesha waziwazi ya kwamba kumbe muhuli kazi yake ni kutia sahihi jambo fulani na hivyo maandishi yyote barua yoyote isiyo na muhuli nakala yoyote isiyo na muhuli haina utambulisho halisi maana yeyote anaweza kufanya hivo lakini ikiisha tiwa muhuli unaonyesha mamlaka fulani aliyo mtu huyo na hivyo jambo hilo linapaswa kusikilizwa na watu pezi msikilizaji tamani uweze kufahamu siri zilizofichwa katika utambulisho wako uh, kuna utambulisho wa aina mbili utambulisho wa kwanza ni utambulisho wa uokovu utambulisho wa uokovu wazi umewekwa wazi kupitia muhuli wa mungu unaodhihirisha ya kwamba mtu huyu ni wa kwangu nina mmiriki mimi mambo muhimu ya lazima kuwepo katika muhuli jambo la kwanza mpenzi msikizaji kumbuka lazima muhuli wa aina yeyote uwe na jina la aliyetoa sheria mhuli wowote lazima uwe na cheo au jina la kazi au mamlaka ya huyo mtu na jambo la tatu mhuli wowote lazima uonyeshe eneo la utawala wake jambo hilo linakaziwa sana sana kwa sababu ni muhimu sana na linaonyesha wewe unamilikiwa na nani zitambue siri zilizofichwa katika utambulisho wako kitabu cha isaya ya nane, ule wa mungu anatoa wazi utambulisho wake mungu anatoa wazi utambulisho wake utambulisho wa watu wake kwake neno la mungu linasema katika isaya 16 ufunge huo ushuhuda ukaitie muhuli sheria kati ya wanafunzi wangu funga ushuhuda yafunge hayo maandiko yatie muhuri tia mhuli sheria kati ya wanafunzi wangu kumbe ukiwa wewe ni mwanafunzi wa yesu kweli ukiwa wewe ni mtu wa mungu kweli bwana atakutia muhuli katika moyo wako ili kudhihirisha kwamba wewe ni mali yake na hakuna mwingine aliye umiliki juu yako sifa ya utambulisho wako imefichwa katika ukweli kuwa wewe ni mwanafunzi wa bwana yesu au sio mwanafunzi kuwa mwanafunzi maanayake ni kuwa mtii kwa kile ambacho na kujifunza kutoka kwa yesu kristo aliye bwana lakini kinyume na hapo wewe si mwanafunzi na kwa kuwa mpenzi msikilizaji tunajifunza hoja kubwa mbili muhuli wa mungu na alama ya mnyama kama hautapata mhuli wa mungu kama hautaupokea muhuli wa mungu kwa hiari yako basi lazima utapokea muhuli unaokutambulisha kwamba wewe ni kitu gani mhuli mpenzi msikizaji unaposoma katika katika uh, vitabu vya rejea tutakavyovisoma hapa tutapata kujua ya kwamba mhuli wa mungu wakati mwingine unaitwa alama ya mungu katika mamlaka ya kisheria ya bwana wa mbingu na nchi na mkuu wa majeshi yote ya mbinguni na duniani amejieleza katika amri yake ya nne kuwa yeye ndiye moja, mtunga sheria na ndiye mtawala kutoka suai mstari ule wa8 hadi11 inasomeka hivi ikumbuke siku ya sabato itakase siku sitafanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako wala mnyama wako wa kufuga wala mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyom kastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana siku ya sabato akaitakasa mpenzi kutoka katika maandiko haya tunapata kuona ya kwamba mungu ndiye mtunga sheria mungu ndiye mtawala lakini jambo la pekee na la ajabu aya ile ya inasema hivi bwana ndicho cheo chake maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi kumbe jina lake huyu mwenye humu uli Hu, huyu mwenye hii alama anaitwa bwana cheo chake ni muumbaji maana imeandikwa alifanya mbingu na nchi ni muumbaji huyo lakini jambo la tatu mahali anakotawala mbingu na nchi Ali, aliumba mbingu na nchi maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na chemchemi za maji kumbe tunaona ya kwamba mungu alifanya bahari alifanya ayeye ni mtawala wa mbingu yeye ni mtawala wa nchi hebu sikia msikizaji nini maana hasa ya sabato hii inaotajwa katika sehemu hii katika aya hii ya kitabu cha kutoka sura 20 msta ule 81 kitabu cha kutoka 3117 kina maneno haya31 kutoka ishara kati ya mimi na wana wa israeli milele kwani kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi akastarehe kwa siku ya saba na kupumzika kumbe mpenzi msikirizaji sabato si siku nyingine yoyote bali sabato ni siku ya saba ya wiki ambayo mungu aliiadhimisha tangu hapo zamani alipoumba mbingu na dunia ezekieli sura ile ya ishirini mstari ule wa ishiin neno la mungu linasema hivi ezekieli mstari wa 2sema zitakaseni sabato zangu zitakuwa ishara kati ya mimi na ninyi mpate kujua ya kuwa mimi ndimi bwana mungu wenu kumbe mpenzi mskilizaji ishara ya pekee alama ya pekee ambayo mungu ameiweka kututambulisha sisi watoto wake ni sabato takatifu hebu mpenzi mpenzimskilizaji itambue kazi kubwa mno inayofanyika katika siku hizi za mwisho tunaposoma kitabu cha ufunuo sura ile ya saba mstari ule wa kwanza hadi mstari ule wa wanne tunapata ogofyo tunapata jambo linalohitaji uangalifu wa, wa hali ya juu sana maana ni wito mkuu inasema baada ya hayo nikaona malaika wanne wamesimama katika pembe nne za nchi wakizuia pepo nne za nchi upepo usivume juu ya nchi wala juu ya bahari wala juu ya mti wowote mbili anasema nikaona malaika mwingine akipanda kutoka mawio jua mwenye muhuli wa, ya mungu aliye hai akawapigia kelele kwa sauti kuu wale malaika wanne waliopewa kuidhuru nchi na bahari akisema msiidhuru nchi wala bahari wala miti hata tutakapokwisha kuwatia muhuli wa tumwa wa mungu wetu katika vipaji vya nyuso zao mpenzi msikilizaji sauti ya pekee inatukumbusha siku hizi za mwisho ndio wakati ambao hawa malaika wasioonekana wanafanya kazi kutia muhuri katika vipaji vya nyuso zao kipaji cha uso kinawakilisha uelewa ni wakati huu ambapo mungu anakuza uelewa wa neno lake katika akili na mioyo ya watu wake ili waweze kuushika ukweli huo watulie katika ukweli huo wasitangetange wala wasija wakauwache hata siku moja na inapofikia hatua umeelewa vizuri na umemwelewa mungu kiasi kwamba unamtii kwa moyo na umethibitika kiasi kwamba hautabadilika hapo kwa hakika umepokea mhuli wa mungu jitoe sasa unapoendelea kujifunza somo hili ukapate kuona ni muhimu sana mpaka utakapotia ufahamu wako kulipokea neno la mungu hapo ndipo bwana atakuthibitisha ili usije ukabadilikaieze9 bwana akamwambia pita kati ya mji kati ya yerusalemu ukatie alama katika vipaji vya nyuso vya watu wanaougua na kulia kwa sababu ya machukizo yote yanayofanyika kati yake mpenzi a ni wito wa pekee sana ambao mungu anatupatia maana agizo la mungu juu ya kutazama katika dunia nzima na kuwatia muhuri kuwatia alama watu wake ambao kwa kuwa wamelishika neno lake na wanapata huzuni mioyoni mwao kwa sababu wanaona mengi yanayofanyika yanayokinzana na neno la mungu huu ni ushuhuda wa wazi ya kwamba wote wanaotiwa muhuri wote wanaowekewa alama hii katika nyuso zao inayowakilisha wote wanaopata ujumbe wa kweli na kuushika akirini mwao hao ndiyo ambao wako chini ya umiliki wa mungu asante mpezi msikilizaji tunapokwenda kumalizia sehemu ya mwisho kutazama maana ya muhuri ya mnyama yaani alama ya mnyama ni kitu gani alama ya mnyama imefunuliwa kwa uwazi sana katika kitabu cha ufunuo sura ya kumi na nne mstari wa tisa hadi wa kumi ufunuo sura ile ya kumi na nne mstari ule wa tisa na mstari ule wa kumi neno la mungu linasema na mwingine malaika watatu akawafuata akisema kwa sauti kuu mtu yote wa akimsujudu huyo mnyama na sanami yake na kuipokea chapa katika kipaji cha uso wake au katika mkono wake yeye naye atakunywa katika mvinywo ya gadhabu ya mungu iliyotengenezwa pasipa kuchanganywa na maji katika kikombe cha asira yake naye atateswa kwa moto na kibeliti mbele ya malaika watakatifu na mbele za mwana kondoo na moshi wa maumivu yao hupanda juu hata milele na milele wala hawana raha mchana wala usiku hawa wamsujudiwe huyo mnyama na sanami yake na kila aipokeae chapa ya jina lake mpenzi msikilizaji onyo la siku za mwisho mungu analitoa katika aya hizi mnyama huyo ni nini mnyama ni, ni. huyo anayetajwa katika kitabu cha ufunuo kumi na nne ni mamlaka za kishetani zinazotumia tawala za kibinadamu zilizopo ili kuigeuza mioo ya watu na wanadamu wote kugeukia mamlaka hizo kuabudu kwa uongo na kuikanyaga kweli ya mungu yaani neno lake chini wakuto kutii mnyama huyu ni nani mpenzi a msikilizaji mnyama huyu ni yule aliyetajwa katika danieli 7 ihi5 mpenzi wa msikilizaji na, na, na, natamani kwa neema ya bwana ukapate kuelewa ya kwamba maandiko matakatifu yanapozungumzia habari ya mnyama haongerei wanyama hawa polini hapana haongelei kitu kingine katika kitabu cha danieli 7 mstari wa 17 anasema wanyama hawa wakubwa walio wanne ni wafalume wanne watakaotokea duniani mnyama anawakilisha ufalume ambao ni falume miongoni mwa mamlaka zinazotawala dunia hata sasa kwa maana hiyo danieli 7:25 inaeleza wazi ikitoa siri ya yale yaliyotokea ya kwamba mamlaka hizo mnyama huyo anayewakilishwa atanena maneno kinyume chake aliye juu atawadhoofisha watakatifu wake aliye juu naye ataazimu kubadili majira na sheria nao watatiwa mikononi mwake kwa wakati na nyakati mbili na nusu wakati mpenzi msikilizaji mnyama huyu anayetajwa hapa si mwingine ni mamlaka ni ufalume ule uliotawala ule tangu kipindi kile alichotabiri danieli ya kwamba watu wa mungu watateswa katika historia unaposoma katika kitabu cha ufunuo sura 13 mstari wa k hadi wa1 utapata kujua na kusikia habari za mnyama huyu kwa upana zaidi lakini historia inatuonyesha waziwazi ya kwamba ufalume uliowahi kutimiza utimilizo wote wa yale ambayo unabii litabili na sifa na mateso yaliyofanywa na ufalume huo si ufalume mwingine ni ufalume wa kirumi mamlaka hii ya mnyama imeacha na imekanyaga chini amri za mungu amri ya pili inayosema usijifanyie sanami ya kuchonga mamlaka ya kanisa la kirumi imeiondoa amri hii ya pili na haipo katika miongoni mwa amri na badala yake imebadilisha na kufanya amri ya kumi iweze kugawanyika na kutengeneza amri mbili ili kuweza kutimiza idadi ya amri kumi lakini jambo la pekee na la ajabu katika kitabu cha kutoka sula ile ya is mstari ule wanne hadi 1 m inaeleza wazi ya kwamba mungu anatwambia tuikumbuke siku ya sabato tuitakase mamlaka hii imebadilisha amri hii na kuiweka kuwa ni amri inayoagiza kushika kitakatifu siku ya bwana kwa hiyo siku ya bwana yaani dominika imekuwa ndiyo siku pekee ambayo inapaswa kukumbukwa na kuadhimishwa na, na pezi msikilizaji jambo hili limekuwa na nguvu sana utakuja kuliona hata katika maadhimisho ya sikukuu hii za pasaka utakuja kuona siku ya pasaka inayoadhimishwa ambayo inaangukia siku ya jumapili daima imekuwa ni kukumbuka kufufuka kwa yesu na mamlaka hii ya kanisa la kirumi inadai ya kwamba siku hii ya jumapili ni siku maalum ya ibada ambayo inapaswa kushikwa badala ya siku ya sabato ya siku ya saba jumamosi rejea katika kitabu kimoja kinaitwa encyclopedia Britannica ya kinaitwabiya tmtet ambapo utapata maneno haya lakini mpenzi msikilizaji napenda nikualike uweze kutazama kile ambacho mungu anakisema kwa msisitizwo katika kitabu cha zaburi sura i1 ku 5 mstari ule wa nne mpaka mstari ule wa nane neno la mungu linasema sanamu zao ni fedha na dhahabu kazi ya mikono ya wanadamu zina vinywa lakini hazisemi zina macho lakini hazioni zina masikio lakini hazisikii zina pua lakini hazisikii harufu mikono lakini hazishiki miguu lakini haziende wala hazitoi sauti kwa koo zake wazifanyao watafanana nazo kila mmoja anayezitumainia enyi israeli mtumainini bwana mpenzi msikilizaji wote wanaotumainia sanamu watatahayarlika kwa sababu sanamu hazina chochote kile na hii ni, ku, ni kutia ufahamu mkazo katika akili zetu ya kwamba amri ya pili ambayo mamlaka ya kanisa la kilumi imeiondoa inayokataza kuabudu sanamu badala yake sanamu zimeendelea kupewa sifa na kufanywa kuwa sehemu ya ibada jambo hili ni kinyume na mpango wa mungu na hakika ni dharau mbele za mungu kwa maana yeye ndiye aliyeumba vitu vyote na akatupatia amri zake tupate kuzitia mpenzi msikilizaji unaposoma ukurasa wa m kimb wa kitabu hiki ambacho kimeandikwa na mtu mmoja anaitwa thomas katika kitabu hiki ambacho kinaitwa baraza la cardinal gibson alijibu maandiko ya swali yaliyokuwa yakizungumza kuhusiana na sabato akaandika anasema anasema wazi ya kwamba unaweza ukasoma mwanzo mpaka mwisho wa biblia lakini hautakutana na sehemu yoyote inayoruhusu watu kusali siku ya jumapili pezi msikirizaji wakati gani mwafaka wa kupokea alama au muhuli wa mungu ni sasa swali jingine ni wakati gani mwafaka ambapo watu watalazimishwa kupokea alama mnyama au muhuli wa mnyama ufunuo 13, wa inaelezea jambo hili ufunuo 13, ule wa 1 inasema hivi naye awafanya wote wadogo kwa wakubwa na matajiri kwa masikini na walio huru kwa watumwa watiwe chapa katika mkono wao wa kuume au katika vipaji vya nyiso zao muda si mbali baada ya maonyo ndipo mstari utachorwa kutambulisha wema mbali na wabaya ndipo watakapoendelea watakapopokea alama ya mnyama maandiko haya ni maandiko ya kweli yameelezwa waziwazi ya kwamba ni saa hii iliyoja rehema tu tunapoweza kupokea ukweli wa neno la mungu mpenzi kitabu cha ufunuo unu2 17 unaeleza mambo haya ufunuo ule u7 kile kitakachotokea baada ya kuwa mamlaka hii imelazimisha watu kuanza kupokea alama hii ya mnyama sikilize mpenzi msikilizaji kama mhuli wa mungu unawakilishwa kwa uwazi na amri yake takatifu ya nne inayoagiza utunzaji wa siku ya sabato ya siku ya saba basi kinyume chake ni kweli ya kwamba alama ya mamlaka ya ufalume huu inawakilishwa na sheria ya siku ya jumapili ambayo ni siku maalum iliyowekwa na mamlaka hii kwa ajili ya kufanya ibada utafika wakati ambapo watu wote watalazimishwa kuabudu katika siku hii ya kwanza ya juma jumapili na hapo ndipo watu wakiisha kuwa wameonywa na kukataa kufuata iliyokweli ya mungu na kuanza kuyashika yaliyo mapokeo ya wanadamu hapo ndipo watakuwa wametiwa msikilizaji inawezekana wakawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasilianaysut na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania basi na kwa kufikia hapo sina la ziada tumefikia tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo msikilizaji nikutakie amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe umekuwa nami habi machilumshana kesho utasikiliza kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe na kuacha nao kwaya ya vijana ushindi nao wanasema tega barikiwa nao wewe utaka kutakaanaye baba kwenye kiti cha kifalme juwa nafasi yako tena ujitambuhe usicheze na dunia vitakupangusha mara hata kujichafuha wewenimheshimiwa