nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya akelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yeswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhaligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redo adventist limwenguni awr inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mitabende kumi na morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock fm hileo ungana nami kwa njia ya mtandao wawrg jina langu ni kibaga wilso ila msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kutegea sikio hawapa waimbaji wa gape voic wanakuambia niangazie Il <muchos> faut asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fanounetanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu ni nitanda wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao unauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu mligafiake ni uchafu makaratasi ya maranda yambao pamoja na vitu vingine ambavyo utaweza kusikiliza katika siku ya leo lakini pia nimeweza kupata fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasilia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa uu mbadala na wanaotengeneza pia gnnami katika makala hii mkaambada ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumeuzoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika za mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia ya nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili ina inapunguza ina kipato katomwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati mm-hmm. ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu na moshi mkali kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga wanakuwa wana naili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho, eh, macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unatwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza unahifadhi mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaibuni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu mbadala hitaji la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema tunasemaht hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa au vinavyotunzia mkaa unaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili itaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea mwanasesere kwa daresalama udongo unapatikana katika maeneo yale ya pugu au bagamoyo uh, gundi pia inawezakawa gundi ya ujiuji uji wa muhogo uji wa muhogo inaweza kasaidia pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji kias yes, kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala taji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama hlina vibongebonge tafuta mfuko wa kit weka ndani yake kisha twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka ili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya unga unga kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule unga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi unalichekecha unalichekecha kwelikweli nakuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo walina vibongevibonge hatua ya pili katika kuweza kutengeneza eh, mkau mbadala chukua udongo wako hakikisha ni mkavu naupo katika hali ya ungaunga unga. na kama una mabongebonge fanya kama ilivyokuelekeza ile hatua ya kwanza ya kuchekecha kisha uchanganye katika lile vumbi la mkaa changanya mpaka vumbi la mkaa na udongo vichanganyike kasa ks a hatua yaa weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi uridhike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au s tumtatumezoe kusema kwamba she unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa kuweza kutengeneza she hakikisha unaweza kubinya kwa kutumia nguvu eh, unaikailh yako ili ziwe ngumu kwani kari inavyokuwa ngumu ndivyo unaweza kutengeneza mkaa mzuri zaidiitauavyema sana kama utaweza kutumia mashine maana una mashine maalum kwa ajili ya kuweza kutengeneza hizih ah, za hii mikaa ila kama huna basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengenezahe nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kueza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku bil au tatu ili ukauki kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukishaweka ukakauka kwa ajili y baada ya siku tatu mbil basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa ajili ya matumizi sasa tuweze kuangalia upande ule wa vipimo po tumeangalia maligaf ambazo zinahitajika kuna maji kuna vumbi lenye la mkaa kuna karatasi kuna gundi na vitu vingine mbalimbali hasa hivyo vitu unavitumia kwa vipimo gani sasa ili kuweza kukamilisha mchakato wako akuweza kupata huo mkaa mbadala vumbi la mkaa linahitajika kilo kmi gundi kama ni ujiuji uji wa makaratasi au magazeti maganda ya machungwa ni vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kukisia ila usiweke maji mengi sana au machache sanai ingineambao unaezaukaitumia a ueza kuboresha mkaa wako ingawa sio lazima unaza pia ukaongeza vumbi la maranda ssi so kwa kilo mbili kwa yako, kwa kuuza, au kilo moja pimo ambavyo iekuaanyumaiot aya marando sio lazima sana ni kwa ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweza kutumia mkaa ambao unatumia mali gafi ambazo tupo nazo na tuwapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa Uh, tutaangalia kwa wajasiria mali ambao uko jijini daresslam pamoja na morogoro kazi ambayo wanaifanya kwa jinsi gani ambao wanavotengeneza mkaa huu soko liko wapi la mkaa huu mbadala tuezo kuangalia jinsi mkaa huu unavotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkaa huu umeweza kuenea katika mikoa ya dresslam pamoja na morogoro ndio kuna watumiaji wengi sana wa mkaa huo mbadala hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasilia mali wanayapya kuweza kutuambia kizaji nipo hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la darsalam lakini hapa nakutana na banda ambalo wao wanahusika na sala zima la, la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni rafiki hata pia katika mazingira mikaa ambayo au inahusika na saazma la, waatumia uchafutaktaka balimbaliaii wanatumia na muogo mwogouasiia mengi kutoka kwa mtaalamu mtaalamu wetu wetu katika siku ya kwanza kwanza tuweze kumsikia uto nani ha, mimi naitwa paolo nyangwa ni katibu ya kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi checu kinaitwa mwangaza vikoba pugu a huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima anavyo andale mabiwi ya shambani kuna hatua hili ya kuchoma kwanza kabla ajafikia mwisho kuwa jivu lili so, waka nakuta napata rangi nyeusi baada ya pale una saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachanganya na maji na unga wa mhogo kwa lengo la kupata udi hapo unatengeneza tope zito mfano wa unaweza, kwa unaweza hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama navyofanyasii kwa maana ya biashara unalazimika una kutumia mashine maalum vinavyohitajika kwamba hata hatamabosi makaratasi mbalimbali yake e, hauwezi aueziukatengeneza kupata umka. lazima kaaago unakuwa na, e, na tunashauri tumie kama ulivyo ukiwa maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga lwa mogo kama mogo ule ambao leaafaaa kwenye chakula cha binadamu lakini pia ya kawaida unachepa unasaga una kwa kawaida ae mogo kupata kama chakula cha binadamu ule unga unga unachanganya una na maji halafu haya matakataka baadaye unapata sasa ile tope zito ambayo unaweza unachangna kwa mkono wako kama unafinyanga au unatengeeza matonge kama ugali alafu unaanika juwani kama jua lako ni kali kama kule kwetu dareslama ndani na ya siku tatu nakuw amesha kauka hayo madonge tayari kwa kutumia kama mkaa damini ya kwamba msikilizaji unaendelea kubarikiwa basi tupate tangazo kutoka studio anakuja nakuja nesowaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja wilson na hii ni awr kumbuka kesho ni sera za ndoa wewe mwanandoa usipange kukosa napotoka hapa studio agape agapoic anakuambia niizitafakari na kumbuka unaendelea kutegea skio, vipindi vinavyoendelea kutoka pa studio endelea kubarikiwa kubarikiwazitafakari njia nikaona i तकेसस تسजहजرश पकेस i so come on, Aja subu aja pe podorupa zibu me ta ficam shongu mara ningu e cida tuna cata tama doto zetu ma.