unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuaja tena nakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena huja mbona karibu katika matangazo kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr natangazia kutokea maorogoro kwa masafa mafupi yamta bedi s milizajimuka unaendelea kunipata ema kaisakupitiailioko kule mkoani daresalam nabila kusahaukutokea kule jijini mbealo mtandaoetk katika vipindi viwili ni waimbaji wa agape international kutokea kule nyamongo watakuja kwako na wimbo unaosema tunaye rafiki wa kweli hiyo ni katika wimbo wa kwanza lakini katika wimbo wa pili tutakuwa nao waimbaji wa United singers kutokea morogoro wanakwambia jina la yesu msikilizaji katika ijali afya yako hii leo tutazungumzia tatizo la ini na hii ni sehemu ya kwanza tutakuwa naye bena chenge naamini ya kwamba tutajifunza mengi na katika kipindi cha pili cha siri za ushindi tunaendelea kuangazia ushuhuda wa mwanamama hawa shabani ambaye yeye alikuwa ni mislam tena waswaaaaakwambia ambaye kwakweli ukisema abali ya waislam yeye yuko hapo hii i sehemu ya pili tutaanaye saakaa mba ipataasuuukipind kizuri cha sii za ushind na huu ushuhudwba mskiizaji ni kukaribisha kwu wategea sikio waimbaji wa agape intentional kutokeana nyamongo na wimbo tunaye rafiki wa kweli me na msikilizaji mara baada ya wimbo huo basi kipindi hewani jali afya yako na dr bernard chenge anakuja kwako na mada anayosema tatizo la ini sehemu ya kwanza mpendwa msikilizaji katika kipindi cha jali afya yako karibuni tena tujifunze somo jingine linalo na ini leo tutajifunza tatizo la ini lakini tutajifunza maana ini na kazi yake ni mimi dr benod chenge karibuni sana maswali mengi ambayo tumekuwa tukiulizwa hata tunapokuwa kazini ni jinsi gani watapata matibabu ya ugonjwa mafuta kwenye ini na nitiba gani ambayo inaweza kuwasaidia wafahamu kwamba ini lako ni kiungo kikubwa zaidi mwilini kuliko vyote na ukubwa wake ukikaribia na mpira wa miguu kikawaida ini huhusika na kazi muhimu kutoka mwili kazi hii ni pamoja na uchakataji wa chakula kuhifadzi nishati na kutoa sumu mwilini jamii ya zamani za huko china waliamini kwamba ini ni kiungo muhimu zaidi kuliko vingine lakini tunaona kwamba ini ni moja ya viungo vinavyofanya kazi nzito sana mwilini likifanya kazi bila kuchoka katika kusafisha sumu kwenye damu hutengeneza myongo ambayo hutumika kwenye uchakataji wa vyakula vya mafuta kuvunjavunja homn ambazo hazitumiki na vitamini na na madini madini muhimu kama madini Aa, kama mba, ya ya kukitesi, je, kama kizuri, kama ya ya tutaungana kwamba kazi kazi kazi kubwa sana chochote unachoingiza mdomoni ili lazima lifanye ni kitu kizuri linahitaji kusafishwa pia sasa kama ambavyo ini linasafisha mwili pia linahitaji kusafishwa ili lifanye kazi kwa ufanisi na lisichoke mapema ini linahitaji kula mboga za majani kwa wingi kufanya mazoezi ya mwili na kupunguza matumizi ya pombe na kemikali wa tumekuwa tukirudia sana hizi mada, eh, mazoezi kila aina ya ya ugonjwa lazima lazima uta, utakutana kupunguza matumizi ya pombe Wengi, wanakunyo, wanakunyo pombe kemialiuaaza ugonwa azimautakutanaueeutofanaunztumizyapombe kuchakata virutubisho ambavyo vimefyonzwa kupitia utumbo mwembamba ili viweze kufyonzwa vizuri kwenye damu ini kwa kawaida ini inahusika katika kuweka msawazo kwenye viini lishe katika damu kama protni mafuta na sukari kazi nyingine muhimu yaini ni kuchakata na kuondoa sumu zilizopo kwenye pombe na madawa tunayomeza hebu e, jiulize mpendo wa msikilizaji unayokunywa pombe kila siku hmm? unaokunwa pombe kila siku maana yake ni kwamba h unalipa kazi ya kutoa sumu kila siku mwisho wa siku litafikia sehemu ya kuchoka na lishachoka ndipo utakuwa na tatizo la mafuta mwilini utakuwa na matatizo mengi mengi yaini na kuna aina zaidi ya mia za magonjwa ya ini lakini kwa leo tutaangalia hmm? mafuta kwenye ini. E, fat liver. E, ama tatizo la mafuta kwenye ini hebu tuangalie sasa ugonjwa huu wa ini ikiwemo dalili kisababishi chake pamoja na jinsi ya kupata tiba klaisi e, ukiwa nyumbani au kwa kutumia dawa za hospitalini sasa aina ya kwanza ni ambayo ni mafuta kwenye ini kuna aina mbili ambazo za za mafuta kwenye rini mpendo ya mskzaji sikiliza kwa makini aina ya kwanza tunaita aholictverd A- A- F- L- aina hii ya ftiver husababishwa na matumizi makubwa ya pombe pendwa msikilizaji unayotumia kinywaji hiki cha pombe uchakataji wa pombe hufanyika kwenye ini na kiasi kikubwa cha pombe hubadilishwa kuwa mafuta na kisha kuhifadhiwa kwenye seri za ini hivyo kadiri kunapoongezeka kiwango cha pombe unajiweka kwenye mazingira hatarishi zaidi ya kuongeza mundikano wa mafuta kwenye ini pendwa hiyo ni fatty liver nihi watu wanaokunywa pombe sana hapo tumezungumzia lakini kingine kinaitwa ni kubadilisha ile ya kwanza alikoli kifati wewe unabadilisha unaandika nani alkoli kifati hii hufahamika kama mrundikano wa mafuta kwenye seri za ini pasipokuwa na mchakato wa matumizi ya pombe ni kawaida kwa kwa ini kuwa na, na mrundikano wa mafuta lakini pale inapozidi angalau asilimi 5 hadi asilimia 1 ya ini lote ndipo tatizo linapoanza ifahamike tu kwamba matumizi ya pombe ni kisababishi kikubwa mno cha mafuta kwenye ini lakini kwa nshu ya nani ani fati livdisii linatokea kwenye watu wenye uzito mkubwa ama vitambi wenye mafuta mengi sasa ha, hivi vyote hivi mpendo wa msikilizaji vinahusinisha vyote vinafanana mtu anaye kunywa pombe mtu anaye ambaye hazingatii ulaji mzuri lazima ataingia kwenye risiki ya kuwa na mafuta mengi ya kuwa na kitambi sasa datizinahitwaba na wanaotumia pombe kidogo sana hapa utagundua kwamba kutokutumia pombe sio kinga ya kupata mrundikano wa mafuta kwenye ini bado kuna sababu nyingine yatakiwa uzingatie ili kuepukana na tatizo hili hatari sasa dalili za mafuta kwenye ini ni zipi mpenda msikilizaji unayeniifatilia katika kipindi cha ijari afya yako tuko katika kipindi cha uh, mafuta kwenye ini Uh, dalili za mafuta kwenye ini ni uchovu wa mara kwa mara kupungua ama kuongezeka uzito kwa kasi kupungua kwa hamu ya chakula kutapika na nkupata kut, eh, hivi vyote hivi dalili vinaweza vikaingiliana hata kwenye magonjwa mengine vizuri ni kuhuzulia kwenye kliniki au kupata huduma ya kitabibu uh, ku, kupima unaweza ukapata hilo lakini kutapika na kupata kizunguzungu maumivu sehemu ya juu, ku, eh, juu kulia juu ya, ya, ya utumbo kukosa nguvu mara kwa mara mkoja wa njano uliokolea lakini kupata kinyeshi cheusi na kuvimba kwa miguu na vifundo matumizi makubwa ya sukari ya aina ya flactos ni kisababisi cha nani arcolic fati liver disease na kwa mada hii nzuri kutoka kwake dktr benard chenge naamini ya kwamba tunaendelea kuelimika kwa vingi kupitia kipindi hiki ni kukaribisha sasa katika kipindi cha pili naye huyu hapa sarakarai na, na hawashambani aka kamhamasisha mama kwamba huyu mtu sasa amebadilisha dini sinanini em mwiteni kikao tu cha kikatokea nyumbani kwenda kule kurudi hey. mm-hmm. hapana kwa sababu nimeshaamini hata mkisema hapa urudi tu twende kwa shehe pale tukamweleze akusilimisha kumwagie maji mambo yaishi kawambia hata kama mkisema mnichukue kilazima mungu anaangalia kwenye moyo mnaweza tu mkaea kuniogesha tu maana imani yangu haipo huko ah, sasa kwa sababu gani wakanshaurishauri pale walivoona kwamba nimeng'ang'ania akaniuliza sasa wewe ikitokea sasa umekufa ukiwa hapa ukiwa mikononi mwetu ao wakristo hawajui au wasabati wenzako hawajui nikawaambiaje sasa, sasa sikiza niwambie mimi kama ikitokea nimekufa mikononi mwenu wasabati wawafahamu haijarishi hata kama mkisema mwite sheye ajianiombee hapo mi kwa sababu nimeshakufa labda ntasamehewa hilo swala alipo hata mseme mwite mashee kama imani yangu haiko katika imani hiyo hata kama ikiwa kwenye maniahata mkisema mait wachungaji wajianyombee kama ni mimi matindo yangu sio mazuri siwezi kwenda kwe minguni chamsingi i mkiona kwamba mzogo utatusumbua mkiutupa mkiutupaapoutawapa kelo kwasababu nyumbani kule kuna mto ninaata kanitupa mtoni ili msihangaikea asabau ashmnajsasanambwa naezata mkanitupa kwasababu hiyo mii habari ya ibada ya mazishi inisaidii chochote saanai mskitini sha ambamisinacashaui kwasabau hyo ni, ah, wa ni, ni, wa ah, ah, Kwa ni imani yake mbona watu zamani walikua nakula magedele huku awana imani yoyote kila mtu na imani yake kila mtu atasimama mwenyewe ah, mama labda labdatole maneno ya lana na maneno mabaya mama vile kwa mama kiei dae ishakiuguakoahdmatafaaakawaida si si asasa po tukakaa nikakaa hapo katikati nikapitia changamoto kuna wakati naimani sikuyacha kabisa ila sikuwa kama sikuwa mwaminifu vizuri maana nikapata mtoto siku, sikuwa na katika, katika ndoa ikapita baadaye mama akaugua efubili na kumi nannilivopitia ho changamoto, yani, changamoto kiukweli mimwenyee nikaona kwamba nikikaa mazingira nyumbani itanigarimu zaidi nikaanza kuenda mikoani kuna mtu aliniambia njohuku nikatafuta kimtaji changu nikaenda mikoani mm-hmm ka nikakaa mpaka nikajifungua atamama kama mpaka nimeshajifunga maananiliwaza nkishamwambiataniambia nohuu na ntakapokuja huku kwasababu ndugu ameshanitenga atapenda tifanyeje nianikute mabaya nikakomaa tu mwenyewe hhatma kauka kaja nyumbai mtoto akiwa na miezi minne po nilipokuja nyumbani kakuta mama anaumwa anaumwa mama nauma naumwa tukamguza bahatimbay kafarikiaao aia koo kila mwanafamilia alika napewa lakitatu wakasema sasa kila moja shapewa pesa yake ilama akasema msimpe kwanza i uaaaieie abidi wasemeje tabidi si tuka, tuende chemba wakaenda pembeni wakati wamenda pembeni wakawa dada zangu nashauri bwana we rudi kwani wasabatu watakusaidia nini asabatu sio watu ao wanakupenda tu saizi uko hivyo ukiugua awakujuikwani vipi kaambisubi mm. warudiao wakakae huko kikao chao walivorudi wakasema hey, api aambia mi msimamwangu uko pale pale basi wajomba akasema kama uko pale pale sisi hatukujui walivyosema tukujui wababa nakasema kwasababu wajomba ndio wamezaa mtoto maana huku wajomba wana nguvu kwetu wajomba ndo walozaa watoto maana ni wamama kama wamama hawakujui na sisi wababa pia hatukujui kakaangu mkubwa akasemaje baba alitoa usia wakati a, kabla alitoa usia kwamba yoyote atakaebadilisha dini asihusike kwenye mirasi Kwayo kwa hiyo kwa mktaza huo zile pesa wenyewe wakazifanyaje wakazila lakini pia kwenye mirasi wakanifuta kabisahawajanipa chochote mpaka leo akikaa kwenye vikao vyao vya familia yan mimisihuskais basi baada ya apo mii mungu akanipigania nikaendelea nikaendelea nikaendelea nikawa najitegemea kiukweli juuahizo changamotozote mm. ikaanajitegemea naskuru mungu nipo maeneo mm. hapo kisambi bado nasari mm na watoto sasahivi wawili na kiukweli katika imani sazinamshkuru mngua shonaidzuri asasakmbkaeombilakwanza ambao niliomba nikiwa nasari katika sara hili ya kiislamu na imani lilelile ombi lile, ndo limefanya kazi adiasaasahs ieiaa rahisi kangu kubadiishadi maana kukaa hivi yani kichwa wazi Ha- ni kitu ambacho iaaau uu iua mwaminifu katia uislam kwahiyo kurudi sasa uambie sasa ninge kwenye kristo kwakweli kila mtu anashangaa hata nyumbani huyu ameka mkristoa mkristo waa msikilizai tu na yani na nafikiri tumesikia historia fupi ya dada yetu hapo na iweze kutusaidia kuweza kusimama imara hata tukipitia changamoto za aina mbalimbali kuwa mungu ndio mokozi na mungu anaokoa mungu anasaidia na tukisimama imara katika changamoto zozote na tukiwa na imani na tumtangulize mungu kwa kila jambo kama rafiki yetu hapa dada yetu alivyokipitia lakini bado amesimama katika imani na mungu aendelee kukubariki na hiyo ndiyo tamati ya vipindi hivi kwa hileo kama una maswali maoni au changamoto tafadhali waweza kunijuza kwa anwani hii hapa ifuatayo yesoiwjaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni awr kumbuka kesho ni biblia ya kujibu msiklizaji anoited singers wanakuambia jina la yesu kwa heri jina la yesu, Tumaini peke la dunia. wakati te do ruba namashaka vimetanda. Tumay peke libebaki. Quaque su tudunia. Hai nam sada. Quaque tuta faraja amma. I'm tumai to go ia dhiki tute kucana mbele zake ni amani siku hiyo furaha totesujudu na pusifu jina hili cumai peke limebaki wakeyesu Quake to the part of my Ya amani tulikifabi bi ayoni jina hili tumpoi peke nibaki wake Yesu tut dunia aina msana wake tutapata amani 「ちなみに」<music> manji safi na kutunzwa uvalishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesaau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo Zito koko chemi chemi za uzima, hekima ufamu na esima, kwake buana, chakula chakiro. Jodi akosibure kutenda akosibure kuteinda mema cevodia kosiburetavonna ulinchopana ichopaana kazidi kuteinda mema cevodiakosibure tavonna ulinchopanya lichopana maobi kila siku somaneno Intafute bwana naoni kila siku soma meno Intafute bwana naoni kila siku soma meno Intafute bwana naoni he loves see you food,