unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesu yuwaja t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr yinayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 1mi nast mpendw msikilizaji ungana nami kupitia morning mningst fm na vile vile kupitia rock fm hii leo mtandao wetu ni www rg basi nikukaribishe sana mpendwa msikilizaji wangu katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu hii leo ni wasa wa pekee kuweza kujibu maswali mbalimbali ambayo anakuwa ametufikia hapa studio awali ya yote tunao waimbaji wa advent celestio wanakuambia linda moyo huo ndio wimbo wa kwanza ambao tutaweza kubarikiwa nao katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao advent celestio na wimbo unaosema safari yangu awali yayote tafadhali wategesikio advent celestios wanakuambia linda moyo li chakula maji safi na kutunzwa uvarishwa nguo nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta uzima lina moyo kuliko yote uyani ndayo zitokako cheni za uzima hekima ufamunna heshima kwake bwana cakula jakiroo mm -hmm. inenolabwana mm -hmm. kusowi namatuna mm -hmm. ni mwenenobora kazidi kutenda mema juniya kosi bure Tavuna ulicho panda, Kazidi Kazi kutenda meva, yodi ako Tavuna ulicho panda, Chakula chakiro, ni neno la bwana, kusta matunda. kutenamema cevodiakosiburetavonnaulichopanda dichopanda kazidi kuteina mema cevodiakosibure tavonnaulichopanda ichopana maomi kila siku soma neno Intafute Bwana, maomi kila siku, soma ne nuru, Intafute Bwana, maomi. kila siku, soma ne nuru, Intafute Bwana, maomi. siku sola neno bwana iliupe wa chakula majifu safi ana kutunzwa uvalishwa ngua nzuri muonekana maridadi lakini ajambo mefsai kutuza moyo wako jamboli lilo muhimu In a lot of the ytw na msikilizaji kumbuka uko nami namikibaga mwaipaja na moja kwa moja karibu katika kipindi hiki cha biblia kujibu ambapo leo hii tutabarikiwa naye mchungaji daniel mshola akitaka kukufafanulia kwamba yesu alikaa siku ngapi kaburini na kusi umtegesikio ndugu msikilizaji na mpenzi wa kipindi chako kipendacho cha biblia akuibu nafaieoteakuaibiha na katika kipind haakaratasi basi, e, basi na karamu yako uwe tayari tuweze ku... kuendelea pamoa sikuyaleo tena natuombe baba asante kwa saa hii tena saa imefika Kate kipindi hiki kizuri cha biblia ya kujibu yako maswali ya watoto wako mbalimbali mbali. nami anapokwenda kuyajibu huwe pamoja nami lakini pia uwe pamoja na msikilizaji kupitia kwa maswali tupate kujifunza mambo fulani ya muhimu kwa ajili ya uokovu wetu katika kata iamokoi wetu amina yeah, leo nitaanza na suari, na swali rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga rehema mwakalinga e, kutoka kule ilinga ana swali linalosema mm. bwana yesu alikaa siku ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku siku tatu bwana yesu alikaa ngapi kaburini mbona ni kama siku mbili badala ya siku tatu e, ninapojibu swali lako eh, rehema e, nianze tu kwa kusema ya kwamba utaratibu wa kuhesabu siku e, uliokuepo zamani ndiyo unaoendelea hata sasa E, siku hazihesabiwi kwa sababu ya ya muda e, tukio lilipofanyika e, lakini siku na tarehe zinahesabiwa kulingana na e, na muda wake kabla ya mabadiliko kuwa ya siku moja kwenda siku nyingine e, katika katika biblia, na katika tukirejea kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza mungu anapoumba e, ukisoma aye mwanzo moja ile ya tano mungu aka- akaiita nuru mchana na giza akaliita usiku ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ikawa jioni ikawa asubuhi siku moja e, ukisoma aya ya nane mungu akaliita lile anga mbingu ikawa jioni ikawa asubuhi siku ya pili ukiendelea kusoma siku zote sita e, zakaa alizozitumia mungu katika kuumba e, siku inaanza jioni na jioni hii ni pale jua linapozama kwa hiyo jua likizama siku moja imekwisha inaanza nyingine kwaho itaendelea kutapambazuka asubuhi na itaendelea mpaka jioni kwa hiyo kwa mungu tuna masaa kumi na mbili ya usiku moja, na ya mchana hii hesabu tuliyo nayo sasa ya kuhesabu siku moja inakwenda mpaka saa sita usiku alafu tena nyingine naanza sasa nadakika moja na mpaka, mpaka kesho yake tena hayo ni mahesabu au mabadiliko yaliyofanywa na serikali ya kirumi lakini kwa mungu narudia tena siku inaanza jioni jua linapozama na masaa masaa masaa ya ya ya ya usiku eh, lakini pia ina, ina ya mchana hiyo ah, siku ya 24. sasa juu ya huyu yesu katika eh, kitabu cha inaaa i a yako msikilizaji wangu katika kitabu cha sura ya eh, ukassiaa ukianzia aya ile ya 44 iblanasema hapo ilikuwa yapata saa sita kukawa giza juu ya nchi yote hata saa kenda yaani saa tia jua limepungua nuru yake pazia la ikaru likapasuka katikati yesu akalia kwa sauti kuwa kasema ebaba mikononi mwako naiweka roho yangu kwa yesu alikufa eh, muda wa saa tisa muda na kufa, satisa, satisa ni siku gani aliyokufa hiyo saa tisa ilikuwa saa tisa ya siku gani ukianzia aya na tazama akatoka mtu mmoja jina lake yusufu ambaye ni mtu wa baraza mtu mwema mwenye haki wala hakulikubali shauri na tendo lao naye ni mtu wa rimathaya mji mmoja wa wayahudi tena anautazamia ufalume wa mungu mtu huyo alikwenda kwa pilato akataka kupewa mwili wa yesu akaushusha akauzinga sanda ya kitani akaweka katika kaburi lililochongwa mwambani ambalo hajalazwa mtu bado ndani yake ayayaain na siku hiyo ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia Kwa yesu mefarkangezalia saa kumi namoja saa kumi na mbili a mt amefariki ijumaa awahesabu masaa ishirini nanne yaishi ndipo wasema sasa maliza siku hapana kwa kwa hiyo hiyo ilikuwa ilikuwa ni ni ni ni ni siku ya ijumaa kama ilikuwa ni, nitarehe, ya labda kama ingekuwa tarehe tarehe tarehe labda tungesema amekufa Alafu, mosi, akapumzika kaburini ukisoma aya ile ya mbiliabhamsinano na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na amarham na siku ya sabato walistarehe kama ilivyo ijumaa jua lilipozama eh, sabato ilianza siku ya sabato ilianza na hawa wanawake walistarehe kama kam livammfa na nini na sheria ya mungu maana mungu ameamuru siku sita, kazi lakini siku siku siku siku siku ya ya ya ya ya ya saba ni ni ni ni sabato bwana mungu kwa hiyo hiyo amefariki ijumaa ijumaa ni moja ni akapumzika pili hata siku ya kwanza ya juma ukisoma luka ishirini nanne aya ya kwanza siku ya kwanza ya juma hii ni nyingine e, kwa sababu mpaka jioni yani amefariki kwasababumamefariki saa e, sa taratibu zikafanywa akazikwa kabla ya siku ya sabato kwanza yan kabla juu alijazama na sabato ilipoingia ingia kwaho usiku wote wa siku ya sabato na asubuhi yake yote yesu alikuwa kaburini mchana oteakbaawake wote yani mpaka jioni kwahiyo jioni sabanapokuisha jumapili inaanza inaanzia hapo na sema, hata siku ya kwanza ya, juma, ni siku ya kwanza ilipoanza tangu jua lilipozama jana yake sasa kaburini manukato waliweka tayari wakalikuta lile mbali na apambazuka asua kwaiyo amekufa siku ya ijumaa ya kwanza hiyo ya pili jumamosi juma akapumzika kaburini ikaisha jumatatu wakati fulani basi wa asubuhi jumapili asubuhi akawa bwana amefufuka kwa hiyo iko i, iko hivyo hesabu zake ziko vizuri. ziko vizuri vizuri maana ya ya kwamba aliyokufa ndio ndio kuhesabu mpaka saa saa kesho kesho yake yake siku siku moja ingekuwa ya pili hapana ya kinachoelezwa akaa alikuwa ametabiri kwamba Ataka kaburini mm, atakuwa katika hali ya, ya, ya umauti atakaatakua kamat siku tatu na zote zilitimilika kwa hiyo haikuwa kwamba lazima ule aliyokufa saa ndipo siku apana. siku shanza, ya siku hapana ilishaanza alikufa katika masaa ya ya aote zilitimirika hiyo ni moja jumamosi ya pili yuko kaburini jumapili jumapili ya ya ya ya tatu ndani masaa fulani ya siku ya ilikuwa ikiendelea yesu akawa amefufuka ambayo ni siku ya tatu kwa hiyo bibulia iko vizuri anakutia na moyo rehema mwakalinga na wewe unansikiliza kufahamu ya kwamba yesu alikufa kama ilivyokuwa imetabiriwa na alikuwa katika hali ya wafu kwa muda wa siku e, tau kianzia ile ijumaa aliyokufa lakini pia kapumzika na masaa fulani ya jumapili iliyokuwa bado haijaisha siku nzima lakini ndani ya masaa yake ya asubuhi hu yesu akawa akawa amefufua e, swali lingine ambalo ningependa kulijibu leo ni swali kutoka kwa ndugu ar kutoka mbeya agrei kutoka ambeye anauliza mwanaume anatakiwa kuoa wake wangapi lakini sehemu ya pili anauliza yakobo alikuwa na wanawake wangapi sasa tukiisoma biblia katika kitabu cha cha mwanzo maana ndiko historia ya mwanadamu inakoanzia katika suele ya kwanza mwanzo moja naeaya ya ishirini na sita na ile ya ishirini na saba mungu anasoma maneno haya mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu akataware samaki wa baharini na ndege wa ngani na wanyama wa nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaa juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu amfano wamngu almbaa siam aaamba n wngi aaawake kanakwamba ni wengi au wana wake, kana kwamba ni wengi hapana mmoja mmoja na mwanamke mungu ee, aliwaumba ukisoma okay. katika kitabu cha mwanzo bili naile aya ya kuminanane E, bibria nasema Bwana mungu akasema si vema huyo mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye msaidizi sio ufann hapana kwa hiyo adamu moj na msaidizi mmoja ambaye ni ni maana ukiendelea kusoma katika kusomakatia ya pili ya mwanzo ishirini nanne na ishirinina tano kwa hiyo mwanamume atamwacha baba yake na mama yake naye ataambatana na mkewe akimaanisha mmoja nao watakuwa mwili mmoja e, mungu anayejua mahitaji halisi ya mwanamume na mahitaji halisi ya mwanamke alijua kwa kweli mwanamume mke mmoja anamtosha na mwanamke mume mmoja anamtosha maana ndiye muumbaji wetu ndiye anayejua mihili yetu na mahitaji yake e, yote kwa hiyo katika mpango wake wa kuumba alimuumba mwanamume mmoja na yesu anarudia jambo hili kwa kulisitiza sana Ketabu cha kitabu cha matayo 199nasema basi mafarisayo wakamwendea wakamjaribu wakimwambia je ni halali mtu kumwacha mkewe kwa kila sababu aya ya4 akajibu akawambia hamkusoma ya kwamba yeye aliyewaumba mwanzo aliwaumba mtu mume na mtu mtu mtu na na mke mke kwa mungu aliumba mmoja mmoja sasa swala la yakobo kwamba alikuwa na wake na wake wangapi katika kitabu cha mwanzo mwanzo sura ya ishirini na tisa e, mpango wa yakobo ulikuwa ni wakuoa mke mmoja maana ukisoma kisoma katika kitabu cha mwanzo sura ya suaaiat na inaonyesha namna ambavyo e, yakobo alimpenda ukisoma aya nasema yakobo akampenda akasema nitakutumikia miaka alpenda kwa kumpata raheli binti yako mdogo alimpenda moja, alimpenda mmoja mmoja lakini basi ilipofika baada ya utumishi wake miaka saba kuisha sa ya kukabidhiwa yakobo akatapeliwa ndio maana biburia naandika katika ai ya ishirini na tatu ikawa wakati wa jioni akamtwaa lea binti yake akamletea yakobo ya laban yakobo naye akaingia kwake a akampa lea mjakazi wake mjaka wake ikawa kulipokuwa asubuhi kumbe akamwambia irpa nini hii akeo sikukutumikia kwa raeli mbona umenidanganya kwa hiyo e, yakobu analalamika yee aliyempenda alikuwa ni laheri lakini saa ilipofika basi akapewa mbae, zasa, wakitaka, e, basi akapewa yule ambaye na na akaambiwa sasa kama ukitaka vinginevyo endelea kutumika tena na alitumika hivyo ili kumpata yule aliyempenda kwa ujumla ukisoma hapa yakobo anaonekana wa nakamba alikuwa na wanawake kumpatia watoto kwa sababu mbalimbali mbali ambazo e, zimeandikwa kwamba ilifikia mahala ambapo wanawake hawa waliingia kwenye mashindano kumbuka alizaa haraka e, lakini lakini mungu mungu alimfunga tumbo kwa e, kwa kwa muda na sababu mtoto basi desturi za wakati huo, e, inafaka, urimengu, wakati huo huo ilionekana inafaa katika ulimwengu wa watu mungu. Lakini leo hii aina kufanya hivyo aiaa tuishi kulingana na mpango wa mungu wa mme mmoja E, mke mmoja kwenda vinginevyo basi tunahesabiwa hatia mbele za mungu ya uzinzi lakini pia hatia ya uasherati swala la mwisho kwa leo ni swali linaloulizwa na ndugu joshua kutoka kigoma joshua kutoka kigoma anauliza hivi kuna majini mengine ni rafiki wa, wa wanadamu e, majini wengine ni rafiki wa wanadamu e, kwanza niseme tu ya kwamba hawa wanaoitwa majini bibulia inawatambua kama malaika waliyo malaika waliyo ambao bari zao zimeandikwa katika kitabu cha ufunuo nasa kisoma sa kumi na mbili aaya ya saba mpaka ya tisabtssma kulikuwa na vita mbinguni mikaeli mikaeli na na na malaika malaika zake zake wakapigana na yule, joka. yule joka nae, akapigana nao pamoja ita na mbnuni m maaika malaika zake, na zake walioa na na walio nao hawakushinda huyo joka akushinda wala marapao apakuonekana tena mbinguni yule joka akatupwa yule mkubwa nyoka wa zamani aitwaye bilisi na shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi na maraika zake wakatupwa pamoja naye kwa hiyo hakuna maraika wa shetani aliye mzuri wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kudanganya ulimwengu wote wapo kwa ajili ya kazi moja ya kuleta uharibifu duniani na kwa kweli hatutakiwi kuwa marafiki E, na mashetani atakiwa kuwa marafiki e, na majini maana maai ni, ni maraika waaaamaneo famashetaniafany memaa snana kwahiyo tuatakiwa tuyakatae na tunatakiwa kwa jina la yesu tukae mbali nayo jsalimisha kwa yesu mapepo majini hawana nafasi kwetu tena basi mungu akubariki tuombe baba asante kwa siku hii tena asante kwa maswali tulioyajibu hebu wasaidie wasikilizaji na wale walioulizwa kupata kuelewa yale ambayo ni mapenzi yako na mafunuo yako kwa maana tunaomba haya kanina ksokozi wetu amina na hiyo nitotamati ya kipindi hiki cha biblia ya kujibu kama una maswali maoni a changamoto anwani hi hapa ya kuweza nami yesu kuasiana namiyso tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali usipange kukosa kuweza kubarikiwa na neno la mungu advent celestios wanakwambia safari yangu kwa helivikwazo <muchilis> vingi bkaljian Kazi mpendo, ukuri kijua, kiongozi wangu ni Yesu. you need- Yeah. yeah