nasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena najnakuja yesu whii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaitegea sikio idhaa y kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya www ruhaligani msikilizaji wangu ni imani yangu ya kwamba hali yako Ninjema, ni njema ninapenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ungana nami mtangazaji wako habi machilu mshana tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki na kabla ya kuanza kipindi chetu sikiliza wimbo kutoka kwao ukonga ambasada wimbo unasema mguso barikiwa nao so long. kita jengguk so ketika nyoba setu alis aki usumi tampa sana asanteni sana kwa ya vijana kutoka kanisa la ukonga na hivyo basi ninapenda sasa nikukaribishe katika kipindi hiki cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo tunamsikiliza mchungaji josef chengula akielezea kuhusiana na ustahimilivu katika familia familia zimekuwa na mambo mengi kumekuwa na changamoto nyingi yani nini kinachohitajika ustahimilivu hebu ambatananaye ili uweze kuelewa ni kwa namna gani unapaswa kuwa mstahimilivu katika familia pendwa msikirizaji wangu napenda nikusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo karibu sana katika kipindi hiki kizuri cha kujifunza kipindi cha familia familia ni mpango wa mungu katika vizazi vyote familia wakati wote inakuwepo hata mbinguni kutakuwa na familia ya watu ambao waliendelea kumchagua mungu katika maisha yao ya kuishi duniani na sasa wanafika katika familia ya mbinguni natumia nafasi hii mpendwa msikilizaji wangu nikukaribishe ambaye anazungumza pamoja nawe ni mchungaji joseph chengula karibu tujifunze pamoja nikukaribishe tuweze kuomba kabla ya kuanza kipindi chetu cha leo baba na mungu wetu wa mbinguni asante kwa ulinzi wako asante kwa uongozi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu mpendwa ambaye yuko tayari kunisikiliza katika kipindi hiki baba tunaomba uwe katikati yetu utusaidie tuweze kuelewa kila ambacho utapenda tujifunze katika kipindi hiki asante kwa sababu tambariki msikilizaji wangu kwa jina la yesu amen karibu sana leo somo letu katika familia somo letu linaitwa ustahimilivu katika tabia za wanafamilia tunapozungumzia ustahimilivu maanayake kuna mambo mengine ambayo yanahitaji kuvumiliana katika ndoa au katika familia ustahimilivu katika tabia za wanafamilia ni muhimu sana kwa sababu katika familia nyingi kumetokea changamoto kubwa na nyingi katika maisha ya wanafamilia lakini habari njema ambayo tunaipata katika bibilia tunaposoma katika kitabu cha petro wa kwanza sura ile ya tano mstari wa nane neno la mungu linasema muwe na kiasi na kukesha kwa kuwa msitaki wenu ibilisi kama simba angurumai huzungukazunguka akitafuta mtu ammeze hili ni neno la mungu ambalo linatukumbusha mimi na wewe mpendwa msikilizaji wangu kwamba tunapaswa kuwa na kiasi tunapaswa kuwa na, na hali ya kukesha kukesha ni nini kukesha ni hali ya kuwa tayari wakati wote ni kuwa macho lakini tunakumbushwa kwamba tuwe na kiasi na kukesha kwa sababu shetani ni mshtaki wetu anapenda kugombanisha wanafamilia anapenda kuleta machungu katika familia anapenda kugombanisha wanafamilia analeta magomvi katika familia huyu ni shetani ndio maana neno la mungu linatukumbusha muwe na kiasi na kukesha kwa kuwa mshtaki wenu ibilisi ni kama simba aangurumaye huzunguka zunguka akitafuta mtu ammeze katika familia hatuko salama maana shetani anazunguka kila mahali anazunguka kila mahali kila pande katika familia zetu ili kuleta ugomvi ili kuleta kila aina ya uchafu katika familia hata mahakamani shetani anakuwepo pale watu kwa ujanja ujanja katika kesi mbalimbali wazungumze uongo na washinde kesi zao lakini wanachozungumza ni uongo haya yote tunapaswa kutambua kwamba hatuko salama bila maombi hatuko salama lakini kwa njia ya kukesha kwa njia ya kumtegemea mungu haya matatizo ambayo anakuwepo katika familia mungu wetu wa mbinguni atatushindia kwa mahakamani kuna watu wengi sana leo magerezani wamefungwa lakini ni kwa sababu ya ujanja wa watu ambao wanazungumza uongo ili washinde kesi zao lakini mungu atukuzwe kwa sababu mbinguni mungu atahukumu kwa haki duniani hukumu zinaweza zikafanyika kwa upendeleo au hukumu zinaweza zikafanyika katika hali ya watu wengine kuwa wajanja katika kesi ili waweze kushinda lakini habari njema ni hii mungu yuko upande wetu mungu yuko tayari kutupigania katika hali zote maana mungu yeye ni wa haki mwanafamilia anaweza kuwa ni windo la shetani anaweza kawa kibaraka katika familia kwa hiyo kwa sababu shetani anafanya vitu vingi sana kwenye familia kuingilia katika familia ili kugombanisha watu na shetani kwa sababu anajua penye magomvi katika familia hata maombi kwa mungu hayawezi kufika awezi kujibiwa katika familia mtoto labda mtoto mmoja katika familia anaweza kalelewa vizuri baadaye shetani anamwingilia anaharibika haya yote ni, ma- ni magumu katika familia umaana tunaambiwa tuna ustamilivu katika tabia za wanafamilia tabia zinaweza zikawa mbaya hmm? mwanafamilia anaweza amelelewa vizuri lakini baadaye anabadilika anakuwa mtu tofauti kabisa naa kibaraka wa shetani shetani anamwingilia mwanafamilia mmoja alafu familia zinaingia katika myumbo mkubwa kwa sababu ya shetani lakini migogoro migogoro kwa wanafamilia mara nyingi inaanzia kwa mmoja wa wanafamilia migogoro inaweza ukaanza kwa baba mgogoro unaweza ukaanza kwa mama mgogoro unaweza ukaanza kwa mtoto mgogoro unaweza ukaanza kwa wakwe mgogoro unaweza unawezakaanza kwa wazazi na kadhalika katika kundi la wanafamilia na shetani akigundua kwamba huyu huyu naweza nikamtumia katika familia gonganisha watu gombanisha watu hatimaye watu wanaishi katika hali ngumu katika familia na mungu anategemea katika familia pawe ni mahali pa furaha pawe ni mahali pa amani na kwa sababu shetani anapenda mahali pa familia pawe ni mahali pa magomvi kwa hiyo anajitahidi kuleta magomvi mengi sana katika familia ili wanafamilia waishi katika hali mbaya isiyo amani isiyo furaha lakini tunaposoma katika bibilia petro wa kwanza sura ya tatu mstari wa nane neno la mungu linasema neno la mwisho ni hili muwe na nia moja katika familia tunapaswa kuwa na nia moja nia tofauti tofauti ndizo zilizosababisha misambaratiko katika familia nyingi ndio maana neno la mungu linasema neno la mwisho ni hili muwe na nia moja wenye kuhurumiana wenye kupendana kama ndugu wasikitikivu wanyenyekevu je katika familia yako kuna unyenyekevu katika familia yako kuna upendo katika familia yako kuna kuhurumiana katika familia yako kuna usikitikivu lakini kama hayo hayapo katika somo letu la leo tunakumbushwa tuwe ni watu wenye tabia hizo napenda kuzirudia hizi anasema neno la mwisho ni hili muwe na nia moja hiyo ni ya kwanza kabisa muwe na nia moja wenye kuhurumiana wenye kupendana kama ndugu wasikitikivu wa nyenyekevu huo ndio ujumbe tunaupata katika familia haya yanapokosekana katika familia shetani anaingia kwa urahisi lakini ili shetani asiingie kwa urahisi hebu tuwe na nia moja hebu tuwe watu wanaohurumiana hebu tuwe ni watu tunaopendana katika familia hebu tuwe ni watu tunaopendana kama ndugu hebu tuwe ni watu tunaokuwa tuna na tabia ya usikitikivu hebu tuwe wanyenyekevu katika familia huo ndio ujumbe ambao mungu anauhitaji katika familia familia zetu zikiwa imara zikiwa na tabia hizi zitakuwa imara zitasonga mbele na mungu atajivunia familia hii na katika familia ndio kanisa la kwanza la nyumbani hiyo ni familia kundi la watu ambao wako pamoja wanaishi pamoja wanasaidiana wanajengana wanatiana moyo hawakatishwi tamaa hawakatishwi tamaa kwa kitu chochote tufanyeje sasa na haya ambayo yanatokea tufanyeje haya yanapotokea sasa tufanyeje hapa napenda tuweze kuangalia mambo kadhaa ambayo yanaweza katusaidia namna ya kufanya katika ustamilivu ustahimilivu katika tabia za wanafamilia tabia zinapokuwa tofauti tofauti katika familia tufanyeje jambo la kwanza tafuta mema acha mabaya hilo ndio jambo la kwanza tafuta mema acha mabaya hiyo ndiyo njia ya kwanza kwamba tufanyeje tafuta tafuta hiyo tafuta mema achana na mabaya acha mabaya jambo la pili tafuta amani uifuate sana tafuta amani na uifuate sana huo ndio ufumbuzi hilo ni jambo la pili ambalo tunapaswa kufanya katika familia na familia zikasonga mbele ndio maana tunasoma katika webrania sura ile ya kumi na mbili mstari wa kumi na nne anasema tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayemuona bwana asipokuwa nao mungu anatukumbusha tutafute utakatifu tutafute utakatifu tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote tukiutafuta utakatifu tunatafuta kuwa na amani na watu wote hiyo itatusaidia kuishi kwa furaha hiyo itatusaidia kuishi kwa amani hiyo itatusaidia kuishi kwa upendo lakini haya yakikosekana hapa nasema tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote kwanii nasema tutafute kwa bidii kwa sababu amani imekosekana kwa wengi katika familia na kwa sababu imekosekana kwa wengi katika familia mungu anasema tuitafute kwa bidii tukiitafuta kwa bidii hiyo amani na ikapatikana basi katika familia zetu tutakuwa na furaha katika familia zetu tutakuwa na amani katika familia zetu bwana atakuwa pamoja nasi maana hapa amasema kwamba hapana mtu atakayemwona bwana asipokuwa na huo utakatifu asipokuwa na hiyo amani katika maisha ewe mwanafamilia mbona unakuwa mtu unayevuruga wenzako katika familia achana na hilo geuka badilika kila siku anakusema wewe badilika acha mabaya mgeukie mungu leta amani katika katika familia ewe, mvurugano katika familia rekebisha mungu hataki hilo badilika mgeukie mungu tafuta amani hebu siwo ikiruka njia wa maneno hapa na hapa uongo kila kitu ugomvi unaleta tafuta amani na watu wote tafuta utakatifu katika maisha yako jambo la tatu epuka kuwa chanzo cha mgogoro epuka kuwa chanzo cha mgogoro zuia pia mgogoro usikue epuka kuwa chanzo cha mgogoro ndio maana injiri ya ruka in, inasema hivi makwazo hayana budi kuja lakini ole wake ambaye makwazo yaja ya kwa ajili yake epuka kuwa chanzo cha mgogoro ewe ambayo ni chanzo cha mgogoro nenda kaungame kwa wenzako kwa wanafamilia nenda katubu kwa wanafamilia wenzako kwa sababu meanzisha mgogoro baada ya kuomba msamaha kwa wenzako sasa piga magoti mwambie mungu ninaombu nisamehe sirudii tena kwa sababu naleta shida kwa wanafamiliya wenzako katika familia familia hiyo ikimulilia mungu utapata shida lakini kwa kadiri utakavyotambua shida yako kwamba wewe ni chanzo cha mgogoro omba msamaha kwa wenzako nazuia mgogoro usikuwe wewe unayeona mgogoro basi uzuie mgogoro huwo usikuwe huo ndiyo usalama na hilo ndiyo jambo ambalo nakupendekezea uweze kufanya lakini jambo la nne ushindi ni kuruhusu katika familia yesu aweze kutawala ushindi utapatikana tu kwa kumruhusu yesu katika familia aweze kutawala familia familia nyingi bila yesu zinaleta huzuni zinaleta majonzi makubwa bila yesu yesu ndiyo mtawala mkuu wa familia kwa kumruhusu yesu aweze kutawala familia zetu familia zetu zitakuwa imara familia zetu zitakuwa ni mbingu ndogo lakini familia leo nyingi zimekuwa ni jera lakini kwa sababu hatujaruhusu yesu aingie ndani atawale familia zetu yesu akitawala wa familia zetu nyumba zetu zitakuwa ni nyumba ambazo zina ushindi mkubwa katika familia zetu lakini jambo la tano katika familia tusigawane watoto sisi wenye familia tusigawane watoto mwingine anasema mimi mimi nitamhudumia mtoto huyu na wewe mama utamhudumia watoto huu hyu pengine wote ni wafanyakazi kazi mnabaguana mnabagua watoto na watoto najua kabisa mimi kunisaidia ni baba na mwingine anasema mimi wakunisaidia ni mama tayari mmeleta mgawanyo mgawanyo katika familia katika familia tusigawane watoto kuna familia moja ambayo walisemamim eh, nitasomesha huyu na utasomesha huyu hu kila tatizo likitokea kwa huyu mwanafunzi wa kumwambia kama hayupo na huyu baba na mwambia, adai kusomesha ni mama anasomesha sio mimi tayari unaleta mgogoro mkubwa hapa tunaona eh, katika, hata katika biblia watoto wan, wanapoona kabisa tume- tumegawana hata ssa na rebeka mke wake waligawana watoto isak alimpenda esau na rebeka alimpenda yakobo kukatokea mgogoro katika familia na tunaona hata watotot watoto tu eh, watoto hua, watu, walipo, walipo hawa awatu waliokua kabla hawajazaliwa wanaanza kugombana wakiwa tumboni na migogoro hiyo ikaendelea hata baada ya kuzaliwa migogoro lazima ije inawezi kaja kwa muundo huu wa kugawana watoto wale katika familia tuepuke kabisa hayo migogoro lazima ije kwa muundo huu wa kugawana watoto lakini inafurahia kisa cha e, tunaposoma historia historia ya mashujaa wengi wa imani tunamuona mtu mmoja anaitwa john wisley john wisley yeye ali ninanukulu maneno yake alisema namshukuru mungu alisema namshukuru mungu ambaye amenipa mwanamke katili maana kwa ukatili wake ninapata muda mwingi wa kuomba zaidi huyu ni john wsley lakini sasa nikikalili tena john wisley ambaye alisema namshukuru mungu ambaye alinipa mke katili maana kwa ukatili wake napata muda mwingi wa kuomba sasa wewe kama unajifahamu ni katili unamuumiza mwenzako pamoja na hayo huyu mtumishi john isy alisema kwamba kwa, kwa, kwa ukatili wa mke wangu basi inapata maombi napata muda wa kuomba zaidi ili nipate msaada kutoka kwa mungu haya yote yatatusaidia ikiwa kila mmoja akitambua madhaifu yake kwamba nasumbua mwenzangu au nasumbua wenzangu atarekebisha katika familia hiyo italeta ushindi mkubwa sana katika familia Kisa cha mzazi ambaye alimsomesha mtoto wake vizuri sana akafau vizuri m- sana mpaka akapata kazi huko ulaya akaoa mzungu mwanamke wa kizungu akaoa huko akiwa anafanya kazi huko ulaya Aa, wazazi wake walimsomesha kwa shida walimhangaikia kwa shida mtoto wetu aweze kusoma yule kijana amesoma sasa yuko ulaya anastarehe anafurahia maisha lakini amesahau kabisa wazazi wake waliomhudumia wamemsomesha wamemhangaikia lakini yeye amemsahau ame, ame yeye amesahau wazazi wake baba yake wa huyu kijana akasema ngoja nimtafute mwanangu aliko akasafiri akaenda mpaka ulaya akatembea akatembea hakufahamu ko ulaya na zamani zile zilo najua kulikanahata na barua zilikuwa zinatumwa anatuma barua huko inaenda akaenda ulaya mpaka akaulizia nyumbani kwa mtoto wake akaipata ile nyumba alipoipata nyumba ya mtoto wake akaenda akabisha hodi alipobisha hodi mwanamke mzungu akafungua mlango ambaye ndiye mke wa kijana wake alipofungua mlango akasimama mlangoni katikati unajua mtu akisimama mlangoni katikati maana yake anasema usiingie ndani basi yule mwanamke mzungu akaambiwa na yule mzee ambaye ni baba yake wa mme wam, wam, wake akasema mama mimi ndiye baba yake mzazi wa wame yule mwana mzungu akasema kwamba subiri huko nje sina habari na wewe labda msubiri mtoto wako atakaporudi basi saa tisa mtoto wake anarudi kutoka kazini anafika, anafika katika ile nyumba anamuona baba yake yuko pale nje cha kwanza akusema wao baba sande baba kwa kuja cha kwanza alichosema yule kijana wake akasema baba kwa nini ulikuja bila kunitaarifu kwamba unakuja kwa nini baba yake akamwambia mwanangu kwa muda mrefu sana niliona huonekani na wala hututumia hata barua nikaona nikutafute mahali ulipo mwanangu akasema basi akamkaribisha hapo sto kabla ajamkaribisha apo sto akamwambia nenda kaoge akampelekea maji bafuni baba yake akaenda naoga akaoga akaoga anarudi yule mkijana wake asema hujaoga vizuri rudia tena anampelekea tena maji oga anaenda tena kuoga mpaka mara ya ya mara tena kuoga yule baba yake akamwaga tu maji aka, aka, aka kule bafuni angalau awe kama ameoga lakini ni kwa sababu angalau anaporudi pale baada ya dakika kupita yule kijana wake ame, ameoga tena mara ya lakini yule mzee alikuwa alikuwa akitafakari jinsi jinsi mtoto mtoto wake wake akifikiria na baadaye walimletea chakula kwenye sto kijana wake huyu pamoja na huyu mzungu mke wake namletea chakula anamletea chakula anamletea chakula pale st akala chakula alafu wakamtandikia hapo kwenye sto akasema yule kijana wake haya baba tutaonana kesho akaweka hapo mahali pakulala lakini yule mzee usiku akasema hivi kweli mtoto wangu na mke wake wananifanyia hivi nilivyohangaika vile hakuna sababu ya kuendelea kuishi yule mzazi akachukua kamba akajitundika pale akapoteza maisha yake ni kwa sababu kijana wake hakumjali katika familia zingatia kujali wazazi jali wazazi wako jali familia yako na mungu kama yamekubariki usiji ukajivuna jali familia yako na mungu atakubariki waefeso s1 anasema enyi watoto wati wazazi wenu katika bwana maana hii ndiyo haki enye watoto wati ini wazazi wenu katika bwana maana hii ndiyo haki unaweza ukasema mimi sasa hivi sio mtoto mimi mtu mkubwa sasa hivi nimeoa lakini wewe ni mtoto tu bado wewe ni mtoto kwa sababu wazazi wapo walikuzaa walikuleta duniani hebu waheshimu somo letu linalosema ustahimilivu katika tabia za wanafamilia mungu atusaidie ili katika familia zetu tuweze kuendeleza na ustahimilivu magumu yanapotokea tumtegemee yesu yeye ndiye msaada wetu atatusaidia katika maisha yetu mpendwa unayinisikiliza unasema kwamba mungu anisaidie ninataka kubadilika na pia nataka nitoe maisha yangu kwa yesu ili niwe familia ya mungu katika maisha yangu nisiwe msumbufu tena katika familia kama ninia yako inuwa mkono wako baba wa mbinguni asante kwa ajili ya mpendwa anayenisikiliza ambaye anaamua kuwa mpya katika familia ambaye anapenda asiwe kikwazo katika familia naomba bwana umsaidie tazama bwana mpendwa msikilizaji anavyotamani angekuwa na tabia nzuri katika familia bwana msaidie kwa msaada wako mpatie nguvu mpatie uwezo aendelee kufanyika mtoto wako asante mungu wa mbinguni kwa sababu tazidi kumbariki mpendwa msikilizaji wangu kwa jina la yesu amen msikilizaji inawezekana kabisa wakawa amepata swali au na changamoto namba zetu za kuwasiliana ni hezi hapankuj yesuja ten na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania na kwa kufikia hapo basi sina la ziada nikushukuru kwa kuwa nami mwanzo hadi mwisho ambapo hapa tunafikia tamati yake mimi jina langu naitwa habi machilumshana nikutakie usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kesho kitakuepo kipindi cha ijali afya yako pamoja na kipindi cha siri za ushindi ninapotoka pamoj a idaiotokpa akuachanao ukonga ambasada na wimbo unaosema yachunguze maisha barikiwa nikutakie siku njema