unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj ysw hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaendelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili inayokutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 1 st kutokea morogoro tanzania mpendwa msikilizaji unaweza kunipata kupitia fm bila kusahau rock fm filiyoendelea kuwa pamoja nami kwa mtandao wetu wa www rg basi hii leo utakuwa nami kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo awali ya yote kumbuka tutakuwa na kipindi kizuri cha watoto wetu na leo kwa njia ya nyimbo tutakuwa nao waimbaji wa tukasa nit na watakuja kwako na wimbo unaosema mara nyingi na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa tukasa nit ambapo watakuja kwako na wimbo unaosema nifundishe kunyamaza basi katika kipindi hii cha watoto wetu tu tunaendelea kuangazia watoto kutoka kanisa la mbala na hawa walikuwa katika kambi wakiwa naye mtangazaji mwenzangu sara karai na hii utaweza kubarikiwa nao sehemu ya pili basi msikilizaji hawapa tukasa nit wanakuambia mara nyingi <muchas> ribu ya tusonga po na matati amini ya kwamba kwa wimbo huu mzuri na kupatia nafasi ya kuweza kujiunganaye sara karai pamoja na watoto kutoka kambi la mbala ikiwa ni sehemu ya pili na ya mwisho wakitujuza kutoka kwao msikilizaji kumbuka jamii ya kifugaji kuaasili waga wana changamoto mbalimbali katika swala zima la kuabudu lakini basi watoto hawa wamejitaidi na kupata kila ambacho waliweza kubarikiwa nacho katika siku hizo sb za kuwa pamoja katika kambi naita tupo kwenye makamb mbaya tuo kwenye kipindi cha watoto na tutaanza moja autaasaatan msarsabamaina nataeronikaa enyi watoto watini wazazi bwana maana wenkatikabwanamaana ndio haki aefeso sita msara wa kwanza afikupenda siku zote msaumiasabamstarkuminasaba afanyaye mapenzi ya baba uyataitwa heli atapewa nguvu mpya atauka kamatai afanyaye mapenzi ya baba babauaaatapeanu na e mama kamatai kama na e baba kamatai kama na watoto kamataiisisote kama kamatai kama afanyae mapenzi ya baba kwa jina mimi ninaitwa mwalimu danieli ngambiye nipo katika kambi la mbara kambi hili ni la wamasayi tuko na dada yetu dada sala ambaye amekuja kuungana na sisi sisi watoto wa kimasai koyo tunayo mengi ambayo tumejifunza na miongoni mwa ayo tuliyojifunza mtakwenda kuyasikia kalibu dadasala asante kwa kufungua kipindi chetu tuombe tombe mtakatifu mtakatifu bashnguitaaa masaa haya umetulinda baba tangia masaa asubuhi aasubuhinamaliza abata masaa haya jioni baba azidi kutulinda nakomba zidi kutulinda katika programu pogamu hiiazidi kutulindatakapomaliza baba zidi kutulinda nakomba haya kamachecho pitajinako yesu kristo amina, amina. tumejifunza juu ya uumbaji wa mungu si sindio watoto mnakumbuka tulichojifunza siku ya kwanza mungu aliumba nini aliumba aliumbanuu jamani amepatai siku ya kwanza mungu aliumba nuru sindioe siku ya pili mungu aliumba eh? ali nini siku ya pili mungu aliumba anga amesema siku ya pili mungu aliumba anga amepata amepatai na siku ya tatu siku ya tatu mungu akakusanya maji pamoja alafu payi pakava kapaita nchikavu na ale maji alipo akusanya kawaita bahari afapo akaumba na mimeya jamani amepata Zio. amepata Zio. haya siku ya nne mianga amesema eti siku ya nne aliumba mianga amepata Zio. mianga gani aliyo siku ya nne siku ya nne mungu aliumba mianga miwili mikuu ambayo ni jua na mwezi jua weze kutawala mchana na mwezi weze kutawala usiku na pia aliumba vitu vidogo ambavo vilikuwa vinamsaidia mwezi kutawala usiku likuwa ni nyota hamipata hamipata eh? ilikuwa siku ya ngapi hiyo siku ya tano mungu aliumba nini siku ya yatano mungu wa aliumba wa barini, na aliumasa sem- na, maji, na, samaki, na pia aliumba na ndege amepata jamani siku ya tano mungu aliumba samaki na ndege wa angani siku ya sita mungu aliumba nini wanyama na binadamu amesema siku ya sita mungu aliumba wanyama na binadamu amepata na siku ya saba, siku ya ya mungu alipumzika siasab amepata basi wote mmepata semeni amina kwa pamoja mnasemaje tena amina. kwa majina naitwa sara maranda umbaji wa mungu siku ya kwanza mungu aliumba nuru kwa majina naitwa biba pita siku ya pili mungu aliumba anga kwa jina naitwa lemaoseati siku ya tatu mungu aliakusanya maji pamoja okaa pa pakavu akapaita na pa pa napalepakavukaaa chikavu maji alipokusanya akaita bahai afu akamba ammea na kamajina naita pindomaanda ikuyan n alima anga kwa majina naitwa amina pita siku ya tano mungu aliumba samaki wa baharini na ndege wa angani siku yasit kwa majina anaitwa estmnyandoe siku ya situ yaliumba wa wanyama na minadamu kwa majina anaitwa veronika radu siku ya saba mungu alipumzika kastarea kaitakasa malamalamili babari ya marie jamani mnasemaje mnasemaje tena Amina. mmefanya vizuri sana mungu awabariki sasa tunakwenda katika sehemu ya pili ambayo tutasikiliza kisa kwa dada yetu grei dada grace karibu kwa majina yanaitwa grace michael ni mwalimu wa wachozo wa kanisa la laesa sabato mbayo tawaletea kisa cha yusufu yusufu alikuwa ni mtoto mdogo na nalikuwa nakaka zake alikuwa anaitwa benjamin mdogo wake siku moja yusufu alikuwa ameenda kuchunga mbuzi alivyokuwa huko akamwambia mojaaika anokao aa kamwambia kumwabudu yusufu alivofika pale ndugu zake akaenda ka ka kumweka katika Amerika. katika aoekaae mmojawa ambay alikuwa naita reubeni akasema tusimue mmoja mmojawao mbaye alikuwa naita yuda akasema twi tukachinje mbuzi tukamwambia baba kwamba yusufu ameaia namnyama mkaenavazi lake hapa akaenda wakachinja mbuzi wakaenda akaipaka iyo damu ya mbuzi alioaka wakapeleka nyumbanialioudi nyumbani, waka baba akawamia kwamba baba usufu ameauia na mnyama mkali alilia sana akasema nitayavua mavazi yangu nitayavaa gunia nitamlilia mnyamamkai aa a aanuaaa aka a aokua huko huko na alipokuwa mfame uko nja ikaingia huku nci ya misri babaak akamwambia ndeni huko ni zake, zaka, enda, chakura, waka enda, ya misiri ni kangalia mana kuna chakula huku kama walivoenda zake lakini hakuambia mapema ndugu zake akaenda kamsjudu tena siku yapili walioenda usuf kaulia kapbabanubado yu, yuko aya akasema ndio yule ndugu aue ndugumaiaaa ataa etee benaikamaeitamna nduu ak aika amauaamaaaama aweaumtabenai akawambia minamtaka benjamin akanda aliuduakasma aa na t amma kiongoi wan amtma tumetee benjamin akasema siwezi kumtoa benjamin akaake mkubwa alikuwa mnyama na benjamin o mnampeleka wapi akasema anaenda tu huko tuhuko akasamia i akasema namtaka benjamin yake akasema hapana walimlazimisha baba yao sana akasema mpelekee yuda akasema nitakuwa mlindaji wake mlindaiakamba akisema ama benjamin abakitabakabenjamin aoi walivopeleka kule misri yusufu alipomuona siu benjamin alianza kulia ak akalia akali sana akaskia akanda kuambia ndugu zake mimi sio kiongoza nci bali ni yule mdogo wenu ambaye mlikuwa memuza mimi ni yusufu ambaye mlikuwa mmenuzia hao atu amba alikuwa napica kuja huku msi ila mungu damenweka niwahifadie ni, ni chakula katika miaka hii wakasema kwamba kwanzia o tusamie makosa yetu yusufu usuakuwafatiia kwamba ika amemtendea m- makosa akaenda kapeleka nyumbani ka kamfanyia mna faraha alivosikia kwamba ndugu zake yusufu amekuja alifurahi sana na akatoka wakaenda kwa alaki. na yusufu akawambia ndugu zake waende kumchukua baba yao israeli walivorudi yusufu akawapa magari akaenda kumchukua baba yake alivosikia kwamba yusufu bado yuko hai alifurahi sana na alivyorudi huko akaenda kwa yusufu alivouna yusufu Akas, akambariki yusufu na kakaza roho na kafa kwa hiyo kisa hii kinachufundisha kwamba tumjue mungu na chiwe watoto wataifa mnasemaje watoto Amina. wangapi wamefurahia kisa sasa tunaingia katika sehemu ya pili akasema zakayo waweza kushuka chini kwa sababu nitakwenda wanikwapa leo leleo zakayo alikuwa mwanaume mfupi alipanda juu ya mti kusuli yamwonaye yesu yesu alipofika hapa wangali ya juu akasema zakayo waweza kushuka chini kwa asababu nitokwandani alipako leo lele mnasemaje kwa wimbo mnasemaje sasa tutajifunza somo fupi tutajifunza linalopatikana katika kitabu cha walaka wa kwanza wa yohana sura ya pili sema walaka wa kwanza wa yohana sura ya pili hapa mtume yohana alikuwa anawaandikia watoto sawa ndiyo kwa sababu alikuwa anawapenda anasema hivi msitari wa kwanza watoto wangu wadogo nawaandikia haya ili kwamba msitende dhambi na kama mtu akitenda dhambi tunaye mwombezi kwa baba yesu kristo mwenye haki anasema watoto wangu wadogo nafanyaje nawaandikia haya nafanyaje Naandikia ili kwamba msifanyeje na kama mtu akitenda dhambi tunaye muombezi kwa baba ambaye ni nani yesu kwa hiyo mtume yohana anatuandikia sisi watoto wadogo tusitende dhambi mnajua dhambi mnajua dhambi dhambi ni nini ehe huyo amesema kutukana kuiba ehe ni nini tena Kuhua. ehe ni nini tena kuwa nini tena kudokoa e, kudokoa mboga eh? <laughs> e, na nini tena nakuzini na, na nini tena anasema nawaandikia msifanye mambo yote hayo ambayo mmeyataja sawa yeah. msio wachokozi sawa kuna wengine wanapenda kuchokozana chokozana lakini yohana anasema anatuandikia sisi watoto tusitende dhambi na kama ukitenda dhambi sawa kama ukimkosea mwenzako sawa anasema tunaye mwombezi kwa baba kwa hiyo unakwenda unaomba msamaha unamwomba msamaha yule ambaye umemkosea halafu unamwomba msamaha na mungu ili aweze kutusamehe sawa tukifanya hivyo tutakuwa watoto wa mungu wangapi wanataka kuwa watoto wa mungu basi tuombe tunakushukuru baba mtakatifu kwa kuwa umekuwa pamoja nasi sisi watoto tumejifunza kwamba tusitende dhambi kwa nguvu zetu wenyewe hatuwezi isipokuwa tunahitaji msaada wa roho wako mtakatifu aweze kutusaidia ili tuweze kuwa tukiwa watoto wema tusiyotenda dhambi tunawokupenda wewe tunawomba utubaliki tunapoendelela na vipindi vingine katika jina la yesu kristo bwana wetu amina na kwa maswali maoni ya changamoto anwani hii hapa ya kuniandikiajkj yesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 7699863 Tano, tano. ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asi ulikuwa nami kibaga mwaipaja kama msimamizi wa matangazo na ni kushukuru sana kuchagua kwa pamoja nami mwanzo mpaka mwisho ila kumbuka kesho ni vijana na maisha naamini ya kwamba utajifunza mengi katika kipindi hicho cha vijana na maisha nit tukasa wanakwambia nifundishe kunyamaza ndio wimbo ambao unafunga matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr