unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti nibasana yesu yuwaja tena njnakuj yswat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pija panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena uhaligani mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya redio adventist limwenguni awr inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mitabende kumi na morogoro tanzania na bila shaka waweza kunipata kupitia morning star fm bila kusahau rock rocfm leo ungana nami kwa njia ya mtandao wa wrg jina langu ni kibaga wilson hileo msikilizaji karibu katika kipindi kizuri cha vijana na maisha naamini ya kwamba tutaweza kujifunza mengi katika kipindi hiki hususan sisi kama vijana na watu wengine wote ambao wamepata fursa ya kuweza kutegea sikio hawapa waimbaji wa agape voice wanakuambia niangazie Thank you. asante sana gape voic kwa ujumbe huo nami nachukua nafasi ya pekee kukumwalika ndogo fano unetanda akija kwako na mkaa mbadala na hii ni sehemu ya kwanza na mpendo wa msikilizaji nipende kukaribisha tena katika makala hii ambayo inahusiana na jinsi ya kutengeneza mkaa mbadala jina langu ni fanuel nitanda wengi wetu tumezoea ile mikaa ambayo inatokana na maligafi ya miti lakini hii mkaa mbadala ambao unauzungumzia hapa ni mkaa ambao unatokana na uchafu maligafike ni uchafu makaratasi ya maranda yambao pamoja na vitu vingine ambavyo utaweza kusikiliza katika siku ya leo lakini pia nimeweza kupata fursa ya pekee katika makala hii utaweza kusikia wajasilia mali ambao wanafanya biashara ya kuuza mkaa uu mbadala na wanaotengeneza pia ananami katika makala hii mkaa mbadha ni matokeo ya teknolojia mpya na rahisi ya kutengeneza mkaa tofauti na aina ya mkaa wa kawaida ambao tumeweza kuzoea kila siku mkaa huu katika utengenezaji wake unatumia vitu ambavyo kwa asilimia kubwa ni uchafu hivyo sio kwamba tu unasaidia katika kuyaweka mazingira safi bali pia utayatunza na kupunguza ukataji miti ovyo unayotumika kuweza kutengeneza mkaa huu wa kawaida ambao tumeuzoea teknolojia hii ni rahisi na haihitaji mtaji mkubwa kwani kwa mkaa huu unaweza ukatengenezwa hata nyumbani baada ya kukusanya maligafi ambazo zinahitajika za mkaa huu kwanza unalinda mazingira kwa sababu sasa hivi shughuli za binadamu kutafuta nishati tunakata sana miti Kwayo, tuna haribu, tuna kwa hiyo tunaharibu tunapelekea mabadiliko ya tabia ya nchi kwa maana ya kupata joto kali na kutopata mvua nyingi kwa wakati husika ana kupelekea jangwa kwa hiyo faida mojawapo ni kutunza mazingira kwa maana ya kulinda uoto wa asili pili ina inapunguza ina katomwananchi kutumia kipato kikubwa zaidi kwa ajili ya kupata nishati mm-hmm. ya kupikia alafu tatu pia inalinda afya ya mtumiaji kwa sababu kukata miti miti mingine natoa moshi wasumu na moshi mkali m- m- m- m- m- m- m- kwa hiyo hata ukiangalia ndugu zetu wale wa shinyanga wanakuwa wana na nahili zile imani za kichawi kwa sababu mtu anatumia moshi kwa muda mrefu zile kuni macho, hee, macho, mekundu. Hee, macho mekundu lakini kwa huu huu mkaa ni unatwa mkaa mbadala ni mzuri sana kwanza unahifadhi mazingira pili unapunguza kipato alafu pia hauna hauna hauna athari zozote pale nyumbani za kimazingira ni safi kabisa teknolojia hii imeanzia ughaiboni miaka kadhaa iliyopita na nchi jirani ya kenya wao ni wakongwe kiasi fulani kwa ajili ya kuweza kutengeneza mkaa huu mbadala kwa ajili pia ya utunzaji wa mazingira sasa basi tuweze kuangalia mahitaji muhimu ili uweze kutengeneza mkaa huu mbadala hitaji la kwanza ni vumbi la mkaa wa kawaida kwa lugha ya kikoloni tunasema tunasemah hili ni lile linalopatikana kwenye vibanda vinavyouzia mkaa au vinavyotunzia mkaa wanaweza ukalipata bure au ukalinunua kwa gharama ndogo kwani kwa namna hii pia huyu muuzaji wa mkaa huu wa kawaida itamsaidia yeye kuweza kupunguza au kuweza kuondoa uchafu katika banda lake wewe unapokuwa ukikusanya vumbi hili itaji la pili ni gundi hii inaweza ikawa ni gundi ya kawaida au ikawa ni gundi ya udongo unaonatanata kama ule ambao unatumika kuweza kutengenezea matofali ya kuchoma au vyungu au udongo ule ambao watoto wanaotumia kuweza kutengenezea mwanasesere kwa daresalama udongo unapatikana katika maeneo yale ya pugu au bagamoyo uh, gundi pia inaweza kawa gundi ya ujiuji uji wa muhogo uji wa muogo inaweza kasaidia pia ikatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea mkau mbadala gundi ya makaratasi magazeti maganda ya chungwa pia yaliyokatwa vipande vidogo vidogo na kulowekwa katika maji kias yes, kwa muda wa siku mbili au tatu ambapo utatengeneza rojorojo rojo kama la ujiuji uji. sasa ule ujiuji wake unaweza ukatumika kama gundi ya kuweza kutengenezea uh, mkaa huu mbadala taji jingine ni maji maji sasa yatatumika katika hatua ya utendaji ambapo tutaweza kuona haya maji yatatumikaje sasa hebu tuweze kuingia moja kwa moja katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala ambapo pia maji tutaona ya kwamba yatatumikaje pamoja na vipimo halisi ambavyo vinahitajika kwanza katika hatua za utengenezaji wa mkaa huu mbadala chukua vumbi lako la mkaa hakikisha halina mabongebonge ila kama lina vibongebonge basi tafuta mfuko wa kt weka ndani yake kisha twanga hadi ulainike kabisa unaweza kutumia njia nyingine kama unataka hili mradi kuhakikisha umeweka katika hali ya unga unga kisha uchekeche kuondoa vibongebonge ambavyo vimebakia katika vumbi hilo la mkaa kinachohitajika hapa ni ule unga unga mlaini peke yake bila vibongebonge kisha uweke kwenye chombo kama vile beseni au ndoo kwa hiyo hakikisha unapokuwa umechukua hili vumbi nalichekecha unalichekecha kwelikweli nakuwa vumbi laini kabisa kabisa ambalo walinda vibongevibonge hatua ya pili katia kuweza kutengeneza eh, mkau mbadala chukua udongo wako hakikisha ni mkavu naupo katika hali ya ungaunga unga. na kama una mabongebonge fanya kama ilivyokuelekeza ile hatua ya kwanza ya kuchekecha kisha uchanganye katika lile vumbi la mkaa canganya mpaka vumbi la mkaa na udongo vichanganyike kabisa kasa a hatua yaau weka gundi katika huo mchanganyiko au ongeza maji ikiwa udongo umetumika kama gundi kisha changanya hadi uridhike vyote vimeweza kuchanganyikana vizuri kabisa hatua ya nne baada ya kuweza kuvichanganya vyote hivyo sasa mchanganyiko wako upo tayari kwa ajili ya kuweza kutengeneza mka huu mbadala unaweza kutumia mkono kwa kutengeneza muundo au sh tumtatumezoe kusema kwamba shep unayoipenda kama vile vitonge vidogo vidogo wakati wa kuweza kutengeneza she hakikisha unaweza kubinya kwa kutumia nguvu eh, unaikaa zlshe yako iliziwe ngumu kwanikari inavyokuwa ngumu ndivyo unaweza kutengeneza mkaa mzuri zaidi nitaua vyema sana kama utaweza kutumia mashine maana una mashine maalum kwa jili ya kuweza kutengeneza hizih ah, za hii mikaa ila kama una basi unaweza kutumia mikono yako kuweza kutengeneza he nzuri kabisa ukiikaza ikawa ngumu kabisa itasaidia mkaa wako kueleza kuwa mzuri hatua ya tano katika utengenezaji weka mkaa wako kwenye jua kwa muda wa siku bili au tatu ili ukauki kabisa kisha upo tayari kwa ajili ya matumizi ukishaweka ukakauka kwa ajili y baada ya bale. siku tatu mbili basi mkaa wako utakuwa vizuri kwa ajili ya matumizi sasa tuweze kuangalia upande ule wa vipimo maana hapo tumeangalia maligaf ambazo zinahitajika kuna maji kuna vumbi lenye la mkaa kuna karatasi kuna gundi na vitu vingine mbalimbali sasa hivyo vitu unavitumia kwa vipimo gani sasa ili kuweza kukamilisha mchakato wako wa kuweza kupata huo mkaa badala vumbi la mkaa linahitajika kilo kmi gundi kama ni ujiuji uji wa makaratasi au magazeti maganda ya machungwa ni vikombe vitatu vinavyotakiwa kama ni udongo basi ni kilo moja ya udongo maji kwenye gundi ya udongo unaweza kukisia ila usiweke maji mengi sana au machache sana iea uh, ingineambao unaezaukaitumia wai ueza kuboresha mkaa wako ingawa sio lazima unaeza pia ukaongeza vumbi la maranda uh, ssi kwa kilo mbili au kilo moja ka vipimo ambavyo imekupatiauuauanyumaiot aya marando sio lazima sana ni kua ajili tu ya kuweza kuongeza ufanisi katika mkaa wako na mpendo wa msikilizaji tumeweza kuangalia kwa ufupi jinsi mkaa huu mkaa mbadala mkaa ambao sio lazima ukate miti ndio uweze kutumia mkaa ambao unatumia mali gafi ambazo tupo nazo na tuwapo nyumbani uchafu tu wa kawaida vumbi makaratasi gundi unga wa muogo na vitu vingine mbalimbali sasa Uh, tutaangalia kwa wajasilia mali ambao uko jijini daresslam pamoja na morogoro kazi ambayo wanaifanya kwa jinsigani ambao wanaotengeneza mka huu soko liko wapi la mka huu mbadala tuezo kuangalia jinsi mkaahuu mbadala unavyotumika hapa nchini kwetu tanzania hasa naona mkaa huu mbadala umeweza kuenea katika mikoa ya daresslam pamoja na morogoro ndio kuna watumiaji wengi sana wa mkaa huo mbadala hebu tuweze kuwasikiliza hawa wajasilia mali wana kuweza kutuambia anio hapa katika banda hili la halmashauri ya jiji la darlam lakini hapa nakutana na banda ambalo wao wanahusika na wanahusikana saazima la, la kutengeneza mikaa mikaa ambayo pia ni rafiki hata pia katika mazingira mikaa mbayo au husi na zima la wanatumia uchafu mbalimbali lakini pia wanatumia na muogo mogouasia mengi kutoka kwa mtaalamu mtaalamu wetu wetu katika siku ya kwanza na kwanza tuweze kumsikia utatalamtstalaaii naitwa a nyangwa ni katibu wa kikundi cha usafi wa mazingira kata ya pugu kikundi chetu kinaitwa mwangaza vikoba pugu ka huu mkaa tunatengeneza kutumia takataka kavu kwa maana ya maboksi magazeti na makaratasi ya kawaida au vile hata wakulima anavyo andale mabiwi ya shambani kuna hatua hili ya kuchoma kwanza kabla hajafikia mwisho kuwa jivu lili so, waka akuta rangi nyeusi baada ya pale una saga kupata ungaunga unga zile takataka halafu unachanganya na maji na unga mhogo kwa lengo la kupata gundi udi hapo unatengeneza tope zito mfano wa unaweza, kwa unaweza hata mkono kutengeneza matonge au ukitaka bidhaa kubwa kama navyofanya sisi kwa maana ya biashara Unawaza, unalazimika kutumia mashine maalum eh, umesema kwamba hata mabosi makaratasi mbalimbali yake eh, hauwezi ukatengeneza kupata <coughs> lazima kwa kupata kama mkaaemaogo unakuwa na ndani tunashauri tumie kama ulivyo ukiwa na maganda yake lakini kwa sababu sasa hivi tumeanza ni vigumu kupata wenye maganda yake tunaenda madukani kunua unga ule wa mogo kama mhogo ule ambao unafaata kwenye chakula cha binadamu lakii iaakatumia ataile miogo ya kawaida kwa, kwa kawaidaa kama chakula cha binadamu ule unga, na, una ulueka, na maji, na haya matakataka, unga unapata sasa ile tope unauloeka unachanna majaaamia kwa mkono wako kama afinyanga au unatengeeza matonge kama ugali alafu unaanika juani kama jua lako ni kali kama kule kwetu dareslama ndani na ya siku tatu nakuamesha kauka hayo madonge tayari kwa kutumia kama mkaa daminiya kwamba msikilizaji unaendelea kubarikiwa basi tupate tangazo kutoka studio anakuja nakuja esoyuhaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mimi ni kibaga mwaipaja wilson na hii ni awr kumbuka kesho ni sera za ndoa huyo mwanandoa usipange kukosa napotoka hpa studio agape agapoic anakuambia nilizitafakari na kumbuka unaendelea kutegea sikia vipindi vinavyoendelea kutoka pa studio endelea kubarikiwa zitafakari njia zangu nikaona Yeah. CDG We'll Ka-m-bab-bana Ayah ja asuhuri aja pe poderu mati kumbe nitau vita musho wangu marani ngi kwenye sita tunakata tama ndoto zetu matuma Yeah.