unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipate sauti himbasana yesu yuwaja tena nakuj So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wa waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 16 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia morning star radio na rock fm vilevile vile, tupo katika tovuti ya www org karibu msikilizaji katika kipindi kizuri cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki mimi ambaye ni msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machulumshana kwa kuanza kipindi chetu hebu tuwategeeskio r sda q hawa wanawimbo unaosema nimeyaona baada ya hapo nitarejea kwa ajili ya kuendelea na kipindi cha sera za ndoa ineyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu Bibi ni ai ineyaona makuu ya bwana aliyotenda katika maisha yangu ni kwa rehema za mungu binini ai si tu aliyenitendea Quan moja ayo ya koshoudi ma ya ajabu WANA alo tender si mibi tu alien KILA MMOJA moja anayo ya kohuudi mambo ko ya ajabu WANA to a so i to na bado Yesu inlawe na inlapofuana winl viwetewn tembe wnl vpofu wanatemdea wajina lake kikofua na ona wa jina lake mapebo ya kisikia peoaii wajina akiweteanaemea wajina ake ikofua na eoi asaneni sana aya na wimbo wenu huo mzuri na sasa anapenda nimkaribishe mtumishi wa mungu mchungaji josef chengula yeye anakuja na kutuelezea kuhusiana na matatizo ya kifamilia ni matatizo ya namna gani ungana naye ili uweze kujua namna ya kuyakabili matatizo hayo pindi yanapotokea bwana na mwokozi wetu yesu kristo napenda kukusalimu mtumishi wako ambaye anaongea nawe ni mchungaji josefu chengula natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika somo hili la familia kabla tujaanza naomba nikukaribishe tuweze kuomba baba wa mbinguni asante kwa kuwa pamoja nasi katika siku hii ya leo asante mungu wetu wa mbinguni kwa ulinzi wako na uongozi wako asante baba wa mbinguni kwa ajili ya msikilizaji wangu mpendwa anayenisikiliza katika wakati huu naomba bwana uwe pamoja nasi katika kipindi hiki kwa jina la yesu amina mpendwa naomba nitumie nafasi hii kukukaribisha sana katika kipindi hiki kizuri kipindi cha familia familia ni nini kwanza tunapozungumzia habari ya familia tunazungumzia habari ya kundi la watu watu akiwemo baba akiwepo mama na watoto katika familia kuna makundi mengi sana kuna nulea family ambayo hii inaitwa ni familia ambayo ina baba ina mama ina watoto lakini kuna aina nyingine ya familia inaitwa extended family hii familia inakuwa na mkusanyiko wa baba mama shangazi mjomba mjukuu na kadhalika hii ni familia ambayo ina mchanganyiko mkubwa zaidi kuliko ile familia ya kwanza ambayo tumezungumzia baba mama na watoto lakini kuna kundi jingine la familia ambazo kwa leo nazungumzia tatu ni sino family hii ni familia ambayo inakuwa na mzazi mmoja anaweza kawa ni baba na watoto anaweza kawa mama na watoto na kadhalika labda na wajukuu pia wapo hapo lakini hii inaitwa ni familia ambayo inakuwa na mzazi mmoja katika kundi hili la familia lakini tunapozungumzia habari ya familia tunaona familia ya kwanza mungu ambayo aliiweka kabla ya dhambi ni familia ya adamu na eva katika bustani ya eden na mungu alipoanzisha familia hii katika bustani ya eden akiwepo adamu pamoja na hawa mke wake au eva mke wake mungu wa mbinguni alikusudia familia hii waweze kuishi milele bila kuonja mauti yoyote maana mungu alisema kama mtatii basi mtaishi muda wote lakini mkivunja miongoni mwa maagizo niliyowaachia mtakufa katika familia hii ya adamu na eva katika ile bustani ya eden baada ya kukiuka utaratibu ambao mungu aliuweka baada ya kukosa utii katika ile bustani ya edeni kifo kikaja na tunaposoma wakorinto wa a sura ya15 a2 neno la mungu linasema kwa kuwa kama katika adamu wote wanakufa kadhalika na katika kristo wote watahuwishwa pamoja na kwamba kuna kifo pamoja na kwamba adamu alishuhudia mtoto wake wa kwanza abeli akiwa amekufa bado kuna matumaini tukiwa tunaendelea kudumu katika maisha ya kumwamini yesu kama bwana na mokozi wa maisha yetu hapa ndiyo maana tunakumbushwa kwamba yesu kwa kuwa aliishi akafa akafufuka akawishwa na woote ambao wanaendeleya kumwamini mungu katika familia watawishwa hata kama wakikutana na kifo watawishwa hata tukikutana na mauti ng'ambo ya kaburi kuna tumaini kubwa tukiwa katika upande wa mungu katika maisha yetu katika wakorindo w sula ya mstari wa81 neno la mungu linasema pande zote twalikika bali twa hatusongwi twawona shaka bali hatukati tamaa twaudhiwa bali hatuachwi twatupwa chini bali hatuangamizwi siku zote twachikuwa katika mwili kuuhawa kwake yesu ili uzima wa yesu nawo udhihirishwe katika mili yetu katika maisha yetu tunapokutana na misongo na shida mbalimbali mbali katika familiya hapa tunapata neno hili la kututiya moyo tusiwone shaka katika familia tusikate tamaa katika familia hata tukiudhiwa sisi hatuwezi kubaki peke yake atuachwi tunatupa chini lakini hatuangamizwi mungu atatusaidia na kutuinua hata ukianguka utainuliwa katika familia tusikate tamaa eh, kutuinuatmta hali ambayo ina mabadiliko mbalimbali katika familia lakini atia famila aitueat eno aurt mwili tunaweza tukauawa tunauwawa u tunapitia kifo kama yesu alivyopitia kifo lakini tunakumbushwa katika neno hili kwamba uzima wa yesu utadhihirika katika miili yetu yani tukimwamini yesu katika maisha yetu uzima wetu hata tukifa uzima wetu unadhihirika katika miili yetu kupitia yesu kristo ambaye anakuwa ndani yetu katika familia tunaweza tukakutana na mambo mbalimbali ambayo yanatukatisha tamaa ambayo ni ya shida labda unaweza ukaona katika familia mmoja analeta usumbufu haya yote tunayapitia lakini pamoja na kupitia hayo katika maisha ya kumtegemea mungu maisha yetu yanakuwa ya thamani zaidi na tunaishi katika hali njema zaidi katika familia anaweza akaibuka mmojawapo ambayo analeta usumbufu katika familia magumu katika familia katika familia tunaweza tukakutana na magumu mbalimbali katika familia ya mzee yakobo tunaona familia ambayo ilikutana na changamoto mbalimbali mbali. hasa kwa mtoto wao mpendwa ambaye kwa jina anaitwa yusufu yusufu katika hii familia ya mzee yakobo yusufu alipendwa sana na baba yake yakobo katika umri wa miaka kumina saba wa yusufu yusufu aliota ndoto ndoto ambayo ilikuwa yakutatanisha ambayo pengine hakufahamu kuwa ilitoka kwa mungu hakuhelewa vizuri kwamba imetoka kwa mungu lakini mungu alikuwa na makusudi makubwa kumwonyesha ndoto hii mtumishi wa mungu yusufu kwa ajili ya fundisho katika maisha yetu tunaposoma mwanzo sura ya 37 ule mstari wa wasab neno la mungu linasema tazama sisi tulikuwa tukifunga miganda shambani iyi ndiyo ndoto yaliyoyona tulikuwa tukifunga miganda shambani kumbe mganda wangu ukahondoka ukasimama na tazama miganda yenu ikazunguka ikainama mbele ya mganda wangu ndoto hii ilikuwa ni yakusisimuwa alipo yota mtumishi wa mungu yusufu wenzake katika familiya moja walimleteya yusufu machungu katika ifamiliya kwa sababu eti yusufu anapendwa sana na baba yake ndugu na katika ndugumpendunayisikiizakatikafamiliya unaweza ukaona mmoja wapo anapendwa zaidi katika familia isikusumbue kwa sababu ninyi ni familia moja kwa sababu ninyi ni wamoja katika familia familia ya mzee yakobo na mke wake yusufu alipitia changamoto nyingi nyingi sana si kwa sababu ana makosa lakini ni kwa sababu tu anapendwa na baba yake sasa kinachonitia moyo katika familia unapokutana na magumu kama haya huenda unaweza ukaona umenyanyaswa kuliko mwingine uendo unaweza ukaona mwenzangu amepata kitu kikubwa kuliko mwenzangu lakini hebu nikwambie kidogo siku moja baba na mama walipoona siku zao zimekwenda wanakaribia kuwa wazee wakasema kwamba hebu tuwagawie watoto wetu angalau kila mmoja apate urithi walikuwa na gari na magari walikuwa na pikipiki walikuwa na mashamba walikuwa na nyumba kila mmoja akapata kitu anachohitaji kila mmoja akapata kitu bwana hiki w umekabidhiwa kijana wetu hiki umekabidhiwa kijana wetu hiki umekabidhiwa sasa kulikuwa na kijana mmoja alikuwa aendw sana kuliko wote katika ile familia yule alipewa biblia. alipewa ambayo ilikuwa katiailefamiliaumayeokok wazazi baba yake akamwambia mwanangu wewe nakupenda sana ninakukabidhi hii bibilia So, wengine wamepata magari urithi wengine wenginewaepata majumba wengine wengineaepata uh, viwanja mashamba lakini yeye anayependwa akapata biblia yule kijana alipopokea ile huko baba mimi mama kweli kweli vitu vikubwa hii lakini anaendwa akaa bbl lioitua enye kibanda huko siku alipokuja nimekuja ndugu yangu rafiki yangu tujifunze neno la mungu je una biblia mwinjiristi anamuuliza yule kijana aliyepokea biblia kwa wazazi je una biblia akasema ndiyo baba yangu alinipa nikasupa kule akamwambia yule mwinjiristi unaweza ukaichukua ile biblia na alipoichukua akaifungua alipoifungua ile biblia yule kijana ambaye aliona kama amedharauliwa akakuta mle ndani kune kumbe kuna bahasha na ile bahasha kumbe imewekwa akaunti akaunti yake pesa zote benki uh, mzee ameandika pesa zote zinazokuwa benki ni za kwako akaundi namba hii hapa yule kijana akaanza kulia akasema nilifikiri wazazi wangu hawajanipenda kumbe mimi wanmenipenda kumbe mimi nimependwa kuliko wale waliopokea magari na viwanja na nini yeye amepewa pesa yote ambayo iko benki ni ya kwake yule kijana akaanza kulia akasema nilifikiri sijapendwa kumbe nimependwa namna hii akaanza kulia akasema baba nisame, mama katika unaweza hujapendwa kumbe umependwa na bile biblia kwa sababu aliona kama imechoka akatupa kule lakini maneno yakasema cha kwanza tumekupatia urithi neno la mungu biblia ndiyo itakayokusaidia katika maisha yako yote soma na uishi maneno yaliyoandikwa humo lakini namba mbili pesa zote ambazo ziko bengi ni za kwako yule kijana akalia machozi akalia machozi akalia machozi kwa sababu alifikiri hajapendwa kumbe amependwa sana sasa tunapoangalia kisa hiki cha yusufu yusufu alichukizwa aliukialionekana ni mtu wa ajabu sana lakini siku moja katika u mganda aliyoonyeshwa siku moja katika nchi ya misri njaa kubwa ilipoingia eh, wale ndugu zake wamemuuza wamemtupa huko njaa iipoingia wanaenda kudowea chakula katika ikulu wanaenda wanamkuta yusufu aliyemuuza yusufu ambaye walimchukia ndio anahudumia gala kubwa la chakula la vyakula lakini yusufu hakujirudishia mabaya hiyo ndio habari njema yusufu akawahudumia ndugu zake ambao walimuuza ambao walimtupa alafu akachukua nguo ya yusufu wakaichukua alafu anapaka damu na kwamba mtoto wako wanaenda kwa Yakubu mtoto wako anayependwa sana amevamiwa na mnyama ameliwa lakini kume ni, ni uongo ambao walihufanya lakini katika sehemu hii tunajifunza jambo la msingi la msingi sana katika maisha ya yusufu yusufu kwa sababu alitambua kuna mungu wa kweli ambaye hata kama ndugu zake wanaweza wakamchukia lakini alitambua kwamba mungu hataniacha katika mwanzo suraya hat 9 msara m neno la mungu linasema lakini bwana akawa pamoja na yusufu akamfadhili akampa kibali machoni pa mkuu wa gereza hii ndio habari njema pamoja na kwamba yusufu walimchukia uh, wali ndugu zake lakini bwana akawa pamoja na yusufu haleluya katika familia hauko peke yako bwana asifiwe sana katika familia hauko peke yako uko na bwana watu anaweza kakuchukia watu anaweza akakufanyia vyovyote vile lakini bwana yuko pamoja na wewe hapa anasema mungu alimpa kibali machoni pa mkuu wa gereza huyu ni mungu lakini pia ukisoma mwanzo helthiati isirini na tatu katika familia anasema kwa kuwa bwana alikuwa pamoja naye bwana akayafanikisha yote aliyekuwa na, na kwamba ndugu zake lakini yusufu alipendwa na mungu kipaumbele kadiri ninavyomwheshimu na kumtumaini mungu katika familia ndivyo nitakavyoendelea kubarikiwa katika maisha ya yusufu pale gerezani mungu akamwonyesha fadhila kubwa kwa sababu aliendelea kumchagua mungu katika maisha yake yusufu akaendelea kustawi kwa kiwango cha juu cha juu kabisa na ndiyo maana tunasoma katika mwanzo wa 18 farao alisema maneno haya yafuatayo akiwa kule ikulu misi, kule misri anasema tupate wapi mtu kama huyu mwenye roho wa mungu ndani yake tupate wapi katika familia pamoja na kwamba yusufu ndugu zake walimchukia lakini farao katika ikulu aliona hakuna mtu anayefanana na yusufu katika imaya yake hii inatufundisha kwamba tunapomchagua mungu katika maisha yetu mungu atatutetea mungu atatupigania katika maisha yetu yote lakini mwanzo mpaka 191 yusufu akawa mwenye akili e, yusufu akawa akazidi kuwa mwenye akili na hekima akawa ni mkuu katika ikulu yote juu ya nchi yote ya misri kwa sababu mungu alikuwa pamoja naye katika familia tukichagua kuwa pamoja na mungu hakuna jambo lolote ambalo linaweza likanututisha katika maisha yusufu pamoja na kwamba alipitia changamoto kubwa misukosuko mingi katika familia mungu alimtetea mungu alimtetea mpaka saa ya mwisho na mungu atakutetea wewe ewe mpendwa unajiona kama umeachwa katika familia ewe mpendwa unajiona kama labda pale ikulu pale unapofanyia kazi unaona kama mungu amekuacha habari njema ni hii mungu haja kuacha. mungu yuko pamoja na wewe atakusaidia kama alivyomsaidia yusufu mungu atakusaidia na wewe hebu sione huko peke yako hebu ona kwamba mungu yuko pamoja na wewe huenda umeachwa uenda umeachwa na ndugu zako uendaumeachwa na, na familia yako lakini habari ya njema ni hii mungu hatakuacha hata pamoja na atautaua yusufu akapata wakati mzuri uliotukuka sana akainuka kwa namna ya ajabu sana hadi kwenye madaraka akiwa ugenini hii ni habari njema kubwa kumtumikia mungu kuna faida tele kumtumikia mungu ni fahari kumtumikia mungu katika familia ni ushindi mkubwa hebu mwanafamilia usikate tamaa hebu mwanafamilia mshikirie mungu katika maisha yako kila atakaenikili mbele za watu mbele za mwana wa adamu naye mungu atamkiri mbele ya malaika wa mungu katika nyakati zote hebu tuchague kuwa kama yusufu mpendo wa msikilizaji wangu hebu tuchague kuwa kama yusufu katika maisha yetu tutastawi hata kama ndugu zako watafanya nini watafanya mabaya habari njema ni hii mungu yuko pamoja nawe hata kuacha atakusaidia mpendo unayenisikiliza unasema mungu wangu nisaidie katika kipindi hiki ambacho nimejifunza cha somo la familia mungu anisaidie ili maisha yangu niwe kama yusufu ina mkono wako kama ni hitaji lako hilo babawa mbinguni asante kwa ulinzi wako na uongozi wako asante kwa ajili ya msikilizaji wangu katika kipindi hiki kizuri ambacho, ambacho tumejifunza juu ya familia mungu wa mbinguni tunaomba endelee kuwa pamoja nasi tusaidie bwana tumekuchagua tumekuchagua uwe pamoja nasi katika familia zetu bwana tunaomba ufufue familia zinazotaka kufa tunaomba utuhimarishe kwa msaada wako katika familia makundi yote ya familia huenda familia hii na baba peke yake huenda familia hii na mama peke yake baba tunaomba familia hii uilinde na kuitunza familia hii ipatie nguvu ipatie tumaini hebu mwana familia yeyote asikate tamaa na mwombea katika muda huu umbariki na kumtunza kwa jina la yesu kristo amin nwezekana kabisa kawa amepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapat na hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilu mshana ni usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho tutakuwa nacho kipindi cha ijali ya afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi usipange kukosa na kuacha nao kwaya na wimbo unaosema niponye yesu endelea kubarikiwa na matangazo yetu atromayokipofu aliketinjiani akasikia kutano na yesu akipita akapaza sauti yesu wa suwongo nesikiehe na oh