unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuj yesu wa t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena na hii ni idhaa ya kiswahili nawakutangazia kutokea morogoro tanzania kwa masafa mafupi ya mita bendi kumi na sita mpendo wa msikilizaji endelea kututegea sikio kupitia morning mings fm bila kuisahau rock fm hii leo mtandao wetu ni www rg ungana nami kibaga mwahipaja katika matangazo yetu siku ya leo basi msikilizaji nikujuze tu ya kwamba leo kwa njia ya nyimbo tutakawa na wawimbaji wa advent Mimbo celestio ambapo watakuja kwako kwa kwa na wimbo unaosema linda moyo utunzo uvalishwa nguo nzuri uonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jambo lililo muhimu linaloleta uzimma lina moyo kuliko yote uyani to koko cheme cheme zau zima heki ma o fa o nare shima wakit la Bwana kustawi ra ho nineno la ni kude kosibure tavonaul ĉopanal opana aia kipindi cha biblia kujibu tutaweza kubarikiwa nawe mchungaji lupakisho mwakasweswe akiwa nami kibaga mwaipaja tukizungumza au tukijibu swali lake valeria luoga kutokea kule musoma ambaye anatamani kufahamu amri za mungu zipo ngapi basi utaweza kubarikiwa naye mchungaji lupakiso mwakasweswe labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo wa na 22389 anasema hii ndiyo amri iliyokuu tena ni ya kwanza na ya pili ya fanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako lakini kumbuka katika uimbaji uh, wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa advent celestio na wimbo safari yangu <mulia> So ruba hao pa advent celestio wimbo linda moyo ndio wimbo ambao unafungua matangazo yetu kama idhaa ya kiswahili ya red adventist limwenguni awr a nzuri mwonekana maridadi lakini ajabu mesau kutunza moyo wako jemboliulilo muhimu linaloleta huzima Lina mo yo kuliko yo teo ya linayo. Zito koko chemi, chemi zima Hekima Heki ma ofa muna heki ma. Waka wana ku mm-hmm. jaku mm-hmm. la Tenda mema, judi ako sibure, tavuna ulicho panda. Ulicho Kazidi kutenda mema, judi ako tavuna ulicho panda. Ulicho panda. aemaceodiakosibure tavonaulichopana ichopana kazidi kuteinda mema cevodiakosibure tavonnaulichopana ichopana maobi kila siku somaneno The foot maomi Kila siku, soma kila siku sola neno mtafute bwana iliupe wa chakula majisafi ana kutunzwa uvalishwa nguo nzuri uonekana maridadi lakini ajambo mefsa kutunza moyo wako jambo lililo muhimu inaloyatahuzima inamoyo kuliko yote loyani ndayo zitoka ko chemichemi za uzima ekima He, na heshima vyatoka kwa bwana kwa kwa asante sana kuwa tegea advent celestio basi huyu hapa mchungaji lupakisho mwaka sweswe swe. chugaji mwakasweswe kuweza kukusalimu alafu tuendelee kujibu maswali yako moja ya ya kwa moja kutokea basi huyo ni mchungaji mwakasweswe ambaye tutasonga naye mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha bibia ya kujibu na moja kwa moja msikilizaji tuingie katika maswali yetu ambayo tumeweza kuyapata hapa studio hii leo na swali la kwanza linatoka kwake valeria ruoga kutokia kule musoma ambaye yeye anauliza hivi amri za mungu zipo ngapi alafu bii yake anasema mbona bwana yesu alisema ziko mbili tu anasema mpende bwana mungu na bii yake mpende jirani yako sasa hili sijui limekaaje mchungaji tunajua kwamba amri za mungu ziko ngapi ziko mbili kama valeria ruoga anavyosema au kuna utofauti wowote karibu mchungaji asante uh, vaeria loga kwa suali lako zuri kwa kweli biblia inafundisha kwamba kuna amri kumi za mungu amri kumi za mungu ziko katika kile kitabu cha kutoka ishirini mstale wa kwanza mpaka kumi na saba ndizo amri ambazo waumini wote wakristo wote wanaelewa hivyo amri zile ambazo tunazifahamu mungu akasema maneno haya yote akamwambia usiona miungu mingine ila mimi usijifanyie sanamu ya kuchonga usi yeah, usi usilitaje usi jile bule jile ya bwana mungu wako ikumbuke siku ya sabatu itakase waheshimu baba amri zote hizo mpaka kumi kwa hiyo ziko kumi kwa hiyo amri za mungu sio mbili lakini basi kwa nini inaonyesha kwamba wakati fulani yesu katika kitabu cha mathayo ishirini na mbili mstari wa389 na, nane, na tisa, anaeleza amri mbili anayozungumza kuhusu amri ya kwanza mpende bwana mungu na mpende jirani yako labda tusome kidogo katika biblia kitabu cha mathayo22389 wa na anasema hii ndiyo amri iliyokuu tena ni ya kwanza na ya pili yafanana nayo nayo ni hii mpende jirani yako kama nafsi yako unaweza ukaona jinsi ambavyo biblia inaeleza na ukiona biblia inaeleza hivi inamana kwamba kuna sababu ya msingi ambayo yesu alikuwa akizungumza kwa hawa watu waliokuwa wanamuuliza swali ukianza liye mstari wa 36 wanamuuliza mwalimu katika torati ni amri ipi ilioku. mstari iliyokuum7 ndipo anawajibu akawaambia mpende bwanamungu wako kwa moyo wako wote na kwa roho yako yote na kwa akili zako zote anasema hii ndio amri kuu tena ya kwanza kwa hiyo kuna amri kuu mbili e, ya pili ambayo ni kuu pia anasema mpende jirani yako kama nafsi yako sasa unajiuliza kumbe amri ziko mbili tu kwamba mpende bwana mungu na mpende jirani ni kweli lakini yesu alikuwa anafanya waswahili sama wanaita waznnatama au fupisho wa amri zile kumi e, ambazo ziko zina sehemu kuu mbili amri kumi zina sehemu ngapi mbili amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamtaja mungu tu ukianza amri ya kwanza mpaka ya nne ni amri ambazo zinamhusu mungu tu lakini kwa ile ya tano mpaka ya kumi zinahusu maisha ya mwanadamu ukitaka kumpenda mungu kwa eneo la kwanza kama amri kuu ya kwanza utatii zile amri zile nne utakuwa unamtaja mungu moja kwa moja lakini unapokuja amri ya tano mpaka ya kumi zinamtaja mwanadamu usimuue usizini usishuhudie uongo waeshimu baba hizo tano ni za mwanadamu kwa hiyo yesu alikuwa akizungumza kuhusu amri kum mbili katika samari ya amri kumi hiyo ukisoma mstali wa a anasema katika amri hizi mbili hutegemea torati yote na nani na manabii kwa hiyo yesu kwa kusema hivyo alikuwa anaichukua amri yote kama turat yote kitegemea maf- e, kumpenda mungu na kumpenda mwanadamu pia vile vile kwa hiyo unapo kama utampenda mungu hutakuwa na sanamu huta masanamu hutachongamasanamu hutataja jina bure la bwana hutavunja sabato na ukitaka kumpenda mwanadamu anasema hutamwibia hiyo huta. ni pande mbili za, za, za, za amri kumi kwa hiyo tuna amri kumi ambazo zimegawanyika katika makundi makubwa mawili asante asante sana mchungaji mwaka sweswe swe kwa maelezo hayo mazuri mpendo wa msikilizaji muuliza swali naamini amini ya kwamba umeelewa kwamba amri ziko kumi lakini ambazo zimegawanyika katika mafungu makuu mawili fungu la kwanza ni amri ambazo zinamtaja mungu na fungu la pili ni amri ambazo zimelenga kwa wanadamu kama mchungaji mwaka alivyotoa ufafanuzi basi bila kupoteza wakati ninaleta kwako swali lake nobat kutokea kigoma ambaye anauliza nitajuaje kama nimesamehewa dhambi baada ya ungamo. hili pasta ni changamoto unajua mara nyingi kuna watu wanafikiri kwamba akisha kwamba msamaha hana hakika kama amesamehewa sasa yeye anauliza atajuaje kama amesamehewa dhambi zake baada ya kutubia asante ndugu mtengezaji nduguber tunashukuru sana kwa swali lako nzuri utajuaje kama umesamehewa dhambi baada ya ungamo kwanza ni shukuru tu kwamba una juhudi ya kuungama dhambi mungu akusaidie sana sasa inajibu moja katika yohana moja mstari wa mstawats inasema tukiziungama dhambi zetu yeye ye. nani huyo ni yesu ni mwaminifu na wa haki hata hatuondolee dhambi zetu na kutusafisha na udhalimu wote haleluya kwa hiyo usitafute kujua ka mmesamehewa <laughs> kazi ya kusamehe ni ya la naniyee anasema tukiziungama dhambi zetu kazi iliyobaki ni ya nani kwa hiyo jua kwamba umekwisha samehewa kwa sababu yesu kristo alikufa msalabani kwa ajili ya dhambi zetu kwa hiyo kama umechukua zoezi la kusema mungu nisamehe samehe mimi mwizi jua kwamba tayari umesha kwa hiyo unapochukua zoezi la kuungama ungamo ni kuacha kabisa Koyo, kwa hiyo wewe ukishaanza kumwambia yesu mimi nataka kuacha amini umesamehewa Koyo, kwa hiyo tunaposema kwamba nitajuaje ni <laughs> utajua tu tuama uibi kwa hiyo uzoefu <laughs> yes, ni nguvu ya mungu inayofanya tabia kwa hiyo ndivyo inavyokuwa mchungaji ninahisi pengine anapata shaka kwa sababu kuna wakati ametubia na anaamini ameacha lakini anajikuta anarudia tena kufanya hiyo hiyo dhambi dhambi maana maana sasa kwamba mbona kama si andomana, ule uwezo wa ambayo naifanya pengine unakuwa haupo unahisi ninahisi kwamba ndo- ndio maana hili swali lake ni kama anatamani kufaamu sasa atajuaje kama amesha amini kwamba anaweza kuwa amesamewa lakini bado anarudia hili limekaaje mchungaji anakuwa na dhambi tu. <laughs> e, dhambi tu kwamba nini huja- hujataka kutubu kuna maneno mawili kuna kuungama mm-hmm. na kutubu nini tofauti yake kutubuofautyakekuungama ni kutaja dhambi. kutubu ni kuacha okay kwaiyo ni vitu viwili tofauti mm. kwa huyu anakuwa hakutubu mm. pengine aliungama dhambi mm. bado lakini mm. ni kama lakiaanataa mungu amsaidia c lakini akati anaitamani mm. unapomchukua mtoto ameiba sukari unapomchapa mzazi anaposema baba nimeacha n ni sitarudia tena pale anaungama anataja dhambi zake mm-hmm. baba sitarudia tena lakini kesho utamkuta kudokowa nini eh, hakutubu hakutubuila haku liungama kwaho watu wengi tunajua kuungama lakini mm-hmm. hatutubu okay. kwao ni zoezi la roho mtakatifu liweze kuwepo ndani ya maisha yetu zoezi la kuacha hilo mm-hmm. ni nguvu ya mungu ya roho mtakatifu mpaka itutawale ndipo tunaachana lile tendo kwao ni uzoezi la kila siku paulo anasema ninakufa kila siku mm-hmm. anasema kwamba nimeshafika kaa yeah, anasema fikaanasasijafika sijafika bado ninapambana na dhambi lakini naamini kwamba mungu nimeshamwambia nime- amenisamehe asante sana naamini ya kwamba mpendo wa msikilizaji kwa ufafanuzi huo utakuwa umeelewa kwamba unapokuwa umetubu dhambi inaondoka kwako lakini basi unapokuwa umeungama una uwezekano mkubwa wa kuweza kuirudia dhambi lakini lengo letu kubwa ni kwamba tukifahamu kwamba yesu alitufia msalabani tunapaswa kutubu na kuziungama vyote vili kwa wakati mmoja ili mungu atusaidie kutembea katika uh, njia sahihi tunalo swali lake ndugu patrick hosea kutokea kule iringa ambaye yeye anauliza dhambi isiyosameheka ni dhambi gani hiyo amemaliza mchungaji hmm? <laughs> isiyosameheka mm-hmm. ni swali zuri ninaamini una, una kwamba unataka usamehewe dhambi rafiki yangu nani huyu dhambi dhambi zote zinasamehewa. Dhambi zote zinasamehewa alizotenda mwanadamu zinasamehewa kwa sababu yesu alikufa msalabani ili atupe uwezo wa kuwa washindi wa wanini wadhambi kinacho kutuletea shida ni kwamba hatutaki kuiacha dhambi sasa usipoacha dhambi unasamehewa vipi kwa hiyo dhambi isiyosamehewa ni ile ambayo mtu haiachi ni nataka kufahamu kitu mchungaji unajua hapo kuna ingine wanasema dhambi isiyosameheka ni kumkufuru roho mtakatifu kwao ni misemo tu ambayo inakuwa imegeuka lakini maana ni ile ile kwamba dhambi ambayo haujaiacha ndio hiyoho hiyo ambayohaiameektunakua <laughs> kirahisi tu kwamba dhambi isiyosamehewa samehewa maana yake ni isio ungamwa na kutubu kwa hiyo mtu anaposema kwambamiamini e, amba kwa dhambi yangu haijasamehewa unakuwa na maana gani unakuwa unaamini kwamba hujiamini kwamba yesu alikufa msalabani ilo ni jambo la kwanza lazima uamini kwamba kifo cha yesu msalabani kimeondoa dhambi na madhara yake kwa hiyo mtu ambaye anaendelea kutenda dhambi inamana kwamba uwezo wa roho mtakatifu kwake haujamjia hajauomba kwa hiyo dhambi yake itadumu milele lakini neno la mungu katika kitabu cha mathayo moja, kama ulivyosema mtangazaji hilo ni hitimisho tu kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu watasamehewa wanadamu ila kwa kumkufuru roho hawatasamehewa kwa hiyo tunarudi pale pale kila dhambi na kila neno la kukufuru watasamehewa wanadamu kila neno la e, watasamehewa wanadamu mungu ni mwema ila kwa kumkufuru roho mtakatifu hawatasamehewa kwa kwahiyo kumkufuru roho mtakatifu ni kuendelea kukataa anapotwambia kwamba hacha dhambi na sauti ya, ya roho mtakatifu ni ya upole sana inatuambia achakuiba acha kwa hiyo tunaendelea kuendelea kuishi katika neema ya kwambiwa achakuiba kwa hiyo roho mtakatifu anapokuwa anaendelea kutwambia nasi atubadiliki dhambi yetu inaendelea kubaki kwa hiyo yuda mwenyewe alikufa tu kwa nini alikufa yuda hakuomba msamaa lakini petro alipoona kwamba nimekosea akaomba msamaa kwa hiyo yuda aliondelea kuvuta tu masiku anaambia bwana ungama i dhambi hasikii ungamai dhambi hasiki Unga mpaka akachukua hatua ya kujinyonga na akajimaliza kabisa kwahio hata dhambi yake haijasamehewa kwa sababu alikuwa na nafasi ya kutubu baada ya kumwambia yesu ni samee yeye akaenda kujinyonga kwa hiyo kwa ujumla sababu hii wanadamu wamepewa nafasi sasa hivi kabla yesu kristo ajaja na kabla mwanadamu ajafa amepewa nafasi ya kutubu dhambi zake hakuna nafasi ya kuombea msamaha na mtu mwingine wewe mwenyewe inabidi uombe msamaha wala hakuna kwenda kanisani au kwa mchungaji ili ya kuombei usamehewe dhambi dhambi ni uzoefu wa mtu binafsi amwambie yesu mwenyewe na yesu kristo yuko tayari kumpokea kwa hiyo dhambi zote na kila neno la kukufuru wanadamu watasamehewa ila kwa kuendelea kukataa dhambi hazisamehewi mskilizaji kipindi hewa ni biblia ya kujibu naamini ya kwamba unaendelea kupata majibu ya maswali yako ambayo umeweza kuyauliza hapa studio katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu niko na mchungaji uh, mwakasweswe ambaye anajibu maswali haya naamini kibaga mwaipaja na tunalo swali kutoka kwake nyanda luhonzo kutokea kule mwanza ambaye yeye anauliza kwamba musa alikufa kabla ya kuvuka kuvukayodan ni vipi tunaambiwa yupo hai huko mbinguni haya, pasta, kazi, yeah, kifa, huko mbinguni haya kazi iko hapo akifa tena yuko mbnun a ni kama changamoto hivi yeah, tuna tuna tuna, tuna jambo la kusema katika maandiko matakatifu katika maandiko matakatifu tuna tuna taarifa za watu ambao wako mbinguni tuna elia tuna henoko mm-hmm. tuna musa kwamba alienda endaje sio swali letu kujua lakini tu musa hmm. yuko mbinguni kwa sababu siku moja yesu akiwa na wanafunzi wake wakisoma kitabu cha marko t marko t mstari ule wa na e, ti mstari wa nne biblia iko wazi ikielezea jinsi ambavyo yesu akiwa na wanafunzi wake kuna tukio kubwa lilitokea anasema wakatokewa na eliya pamoja na musa nao walikuwa wakizungumza na yesu siku moja yesu alikuwa wameenda na wanafunzi wake katika mlima musa na eliya walionekana mbinguni eliya alinyakuliwa lakini musa alikufa hiki kinatufundisha ni fundisho tu pia kwamba yesu atakapokuja kuna watu ambao watakutwa hai kama eliya watanyakuliwa kwenda mbinguni lakini bado kuna watu ambao watakufa kama musa na yesu atawafufua kwa hiyo walionekana hapa na ukweli ni kwamba musa yuko mbinguni na ukisoma kile kitabu cha yuda ni mahali ambapo pia tunaona kwamba kwa kweli hata kabuli lake lililindwa kulikuwa na ugomvi kidogo kuna kitu ambacho kinaelezwa katika maandiko hapa kinasema kitabu cha yuda 1ma wa tisa, kinasema lakini mikaeli malaika mkuu aliposhindana na ibilisi na kuhojiana naye kwa ajili ya mwili wa musa hakuthubutu kumshtaki kwa kumlaumu bali alisema bwana na Kwayo, kwa hiyo kwa ufupi ni kwamba musa alikufa na siku moja akaonekana mlimani pamoja na yesu kwa hiyo yesu tunaamini kama waamini kwamba yesu alimfufua na yuko mbinguni na utukiwa washindi wa dhambi tutakutana na musa mbinguni mskilizaji nipende kukushukuru sana kutenga muda wako kuwea kutegea tamati kwa siku hii ya leo kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja na niseme asante sana kuchagua kwa pamoja nami sikua peke yangu nilikuwa naye mchungaji lupa lupakisio mwakobela mwakasweswe basi hatuna la ziada tukutane kipindi kijacho kama cha leo kwa heli na hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kama na maswali maoni au changamoto anani hizi hapa za kuniandikianakuja Yes, so you na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mskilizaji napofikia tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu kumbuka kesho ni mafundisho makuu na napokuaga kutoka hapa studio kumbuka walikuwa nami kibaga mwaipaja na walikuwa ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya reaentt limwenguni celestio wimbo safari ya